มีปัญหาเรื่องการใช้น้ำฝาถังค่ะ

Share

Gadee
    สมาชิกทั่วไป

มีปัญหาเรื่องการใช้น้ำฝาถังค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Gadee on Fri Sep 07, 2012 10:04 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ หนูเริ่มใช้น้ำหมักมาได้เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ คุณแม่แฟนไปซื้อมาให้ใช้ มีพลอยเพชร กับน้ำฝาถัง หนูใช้พลอยเพชรล้างผัก ซักผ้า ถูบ้าน ทำกับข้าว ถูตัวเวลาอาบน้ำแล้วดีมากเลยค่ะ แล้วก็เอามาทาน 1 ช้อนชา ผสมน้ำ 1แก้ว ทานตอนเช้ากับก่อนนอน ก็ไม่ค่อยปวดท้อง อาการท้องอืดท้องเฟ้อก็หายไป ดีมากเลยค่ะ

แต่หนูมีปัญหาเรื่องน้ำฝาถังค่ะคือหนูเอามาฉีดหน้าเช้าเย็น ช่วงแรกหน้าเริ่มมีผดขึ้น แต่หนูก็ยังใช้ต่อ ตอนนี้ใช้มาประมาณ 7 อาทิตย์แล้วค่ะ สิวขึ้นเยอะมาก มีหัวหนองเต็มไปหมดเลย ส่วนมากเป็นที่คางกันหน้าผาก ไม่มีทีท่าว่าจะลดน้อยลง หนูกลุ้มใจมากเลยค่ะ หนูควรทำยังไงดี หนูแพ้น้ำฝาถังรึปล่าวคะ หนูควรจะใช้ต่อไปหรือว่าหยุดใช้ดีคะ (น้ำฝาถังแบบเดียวกันนี้น้องสาวแฟนใช้แล้วสิวหายเกลี้ยงเลยไม่ต้องไปหาหมอสิวอีกแล้วค่ะ ส่วนแม่แฟนหนูก็ใช้แล้วหน้าใสเหมือนกันค่ะ มีหนูอยู่คนเดียวที่สิวเห่อมาก)

รบกวนคุณลุงหมอช่วยแนะนำหนูหน่อยค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: มีปัญหาเรื่องการใช้น้ำฝาถังค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 07, 2012 11:44 pm

Gadee พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ หนูเริ่มใช้น้ำหมักมาได้เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ คุณแม่แฟนไปซื้อมาให้ใช้ มีพลอยเพชร กับน้ำฝาถัง หนูใช้พลอยเพชรล้างผัก ซักผ้า ถูบ้าน ทำกับข้าว ถูตัวเวลาอาบน้ำแล้วดีมากเลยค่ะ แล้วก็เอามาทาน 1 ช้อนชา ผสมน้ำ 1แก้ว ทานตอนเช้ากับก่อนนอน ก็ไม่ค่อยปวดท้อง อาการท้องอืดท้องเฟ้อก็หายไป ดีมากเลยค่ะ

แต่หนูมีปัญหาเรื่องน้ำฝาถังค่ะคือหนูเอามาฉีดหน้าเช้าเย็น ช่วงแรกหน้าเริ่มมีผดขึ้น แต่หนูก็ยังใช้ต่อ ตอนนี้ใช้มาประมาณ 7 อาทิตย์แล้วค่ะ สิวขึ้นเยอะมาก มีหัวหนองเต็มไปหมดเลย ส่วนมากเป็นที่คางกันหน้าผาก ไม่มีทีท่าว่าจะลดน้อยลง หนูกลุ้มใจมากเลยค่ะ หนูควรทำยังไงดี หนูแพ้น้ำฝาถังรึปล่าวคะ หนูควรจะใช้ต่อไปหรือว่าหยุดใช้ดีคะ (น้ำฝาถังแบบเดียวกันนี้น้องสาวแฟนใช้แล้วสิวหายเกลี้ยงเลยไม่ต้องไปหาหมอสิวอีกแล้วค่ะ ส่วนแม่แฟนหนูก็ใช้แล้วหน้าใสเหมือนกันค่ะ มีหนูอยู่คนเดียวที่สิวเห่อมาก)

รบกวนคุณลุงหมอช่วยแนะนำหนูหน่อยค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

farao sunny Very Happy โถ ๆ ๆ มีพลอยเพชร หรือ ผลไม้รวมนะ เขาดีกว่า น้ำฝาถังซะอีกจ้า หนูทำไมไม่เอาพลอยเพชร ใช้ ทา หลังล้างหน้าละครับ วันละ 3 เวลาไปเลย มือ ถื้าไม่ล้าง ห้ามสำผัส ผิวหน้าจ้า Smile ทาน3 เวลา และ ก่อนนอน ไปเลย ไม่นานดีเอง Rolling Eyes Wink หรือไม่ก็ เอา น้ำหมักผลไม้รวม ของลุงหมอ ไปใข้ดีกว่า เขาอุดมด้วย Q10 beta3 +E + B 1-6-12 ฯลฯ Laughing cheers santa งดใขมันสักพักนะ ลุงหมอ

Gadee

Re: มีปัญหาเรื่องการใช้น้ำฝาถังค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Gadee on Sat Sep 08, 2012 7:54 pm

ขอบคุณค่ะคุณลุงหมอ งั้นหนูจะทานน้ำหมักตามที่คุณลุงบอก แล้วใช้พลอยเพชรแทนน้ำฝาถังไปก่อนนะคะ
    ได้ผลยังไงจะมาแจ้งนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Sep 08, 2012 9:17 pm

Gadee พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะคุณลุงหมอ งั้นหนูจะทานน้ำหมักตามที่คุณลุงบอก แล้วใช้พลอยเพชรแทนน้ำฝาถังไปก่อนนะคะ
    ได้ผลยังไงจะมาแจ้งนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy พลอยเพชรที่มีน่าจะได้อายุแล้ว ข่วยล้างพิษได้ในตัวครับ cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Tue Sep 02, 2014 1:31 am