สอบถามเรื่องความฝันค่ะ

Share

noojub
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามเรื่องความฝันค่ะ

ตั้งหัวข้อ  noojub on Wed Sep 05, 2012 11:47 pm

หนูฝันว่าได้ขั้นไปวัดซึ่งเหมือนอยู่บนเขา มีพระพุทธรูป เจ้าแม่กวนอิมค่ะ.

พอไหว้เสร็จกำลังจะกลับ. ก็มีคนตะโกนว่าเจ้าแม่กวนอิมมีน้ำตาไหล

ไหลทั้งสองข้างเยอะมากค่ะ

ฝันคืนวันจันทร์ที่ผ่านมา สะดุ้งตื่นมาดูเวลาตี4กว่า. ยังคาใจจนถึงตอนนี้

ทำไมเจ้าแม่กวนอิมมีน้ำไหลออกมาเหมือนร้องไห้

ลุงหมอช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สอบถามเรื่องความฝันค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Sep 06, 2012 9:36 pm

noojub พิมพ์ว่า:หนูฝันว่าได้ขั้นไปวัดซึ่งเหมือนอยู่บนเขา มีพระพุทธรูป เจ้าแม่กวนอิมค่ะ.

พอไหว้เสร็จกำลังจะกลับ. ก็มีคนตะโกนว่าเจ้าแม่กวนอิมมีน้ำตาไหล

ไหลทั้งสองข้างเยอะมากค่ะ

ฝันคืนวันจันทร์ที่ผ่านมา สะดุ้งตื่นมาดูเวลาตี4กว่า. ยังคาใจจนถึงตอนนี้

ทำไมเจ้าแม่กวนอิมมีน้ำไหลออกมาเหมือนร้องไห้

ลุงหมอช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes หนูฝันว่าได้ขั้นไปวัดซึ่งเหมือนอยู่บนเขา มีพระพุทธรูป เจ้าแม่กวนอิมค่ะ.? Shocked จะโชคดีครับ มีมงคล ต่อชีวิต การได้เห็นพระ และ เจ้าแม่กวนอิมเนี้ย? หมายถึงจะได้กินบุญ?

Rolling Eyes Wink แต่ ต้องขึ้นเขา ความอดทน ต้องมากขึ้น ไม่ใช่ ได้ง่ายๆ geek เจ้าแม่ น้ำตาใหล ท่านสงสารเรา เห็นว่า ลูกหลายจะต้องเหนื่อยมากๆ กว่าจะ เอาชนะ เข้าสู่ความสำเร็จได้? Laughing santa

เวลาขณะนี้ Sat Nov 18, 2017 3:16 pm