หนูจะได้งานใหม่เมื่อไหร่คะ

Share

ณิชกานต์
    สมาชิกทั่วไป

หนูจะได้งานใหม่เมื่อไหร่คะ

ตั้งหัวข้อ  ณิชกานต์ on Fri Aug 31, 2012 1:17 pm

ชื่อ ณิชกานต์ สุวรรณมณี เกิดวันที่ 28 มิถุนายน 2530 เวลา 20.36 น.
    คือหนูจะหมดสัญญากับที่ทำงานวันที่ 30 กันยายน 2555 นี้ค่ะ อีกเดือนเดียว ไปสอบไว้หลายแห่งแล้ว ไม่ติดบ้าง ไม่มีรายชื่อบ้าง และได้สำรอง 2 แห่งค่ะ เป็นสถานที่ราชการทั้งนั้น

หนูอยากทราบว่าดวงของหนู จะได้งานใหม่ต้องรออีกนานไหมคะ เพราะสิ้นเดือนหน้าก็จะตกงาน ไม่มีเงินผ่อนรถ แล้วดวงของหนู เหมาะที่จะทำอาชีพอะไรคะ เกี่ยวกับต่างชาติรึเปล่า

ขอบคุณลุงหมอมากค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: หนูจะได้งานใหม่เมื่อไหร่คะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Sep 02, 2012 12:06 am

ณิชกานต์ พิมพ์ว่า:ชื่อ ณิชกานต์ สุวรรณมณี เกิดวันที่ 28 มิถุนายน 2530 เวลา 20.36 น.
    คือหนูจะหมดสัญญากับที่ทำงานวันที่ 30 กันยายน 2555 นี้ค่ะ อีกเดือนเดียว ไปสอบไว้หลายแห่งแล้ว ไม่ติดบ้าง ไม่มีรายชื่อบ้าง และได้สำรอง 2 แห่งค่ะ เป็นสถานที่ราชการทั้งนั้น

หนูอยากทราบว่าดวงของหนู จะได้งานใหม่ต้องรออีกนานไหมคะ เพราะสิ้นเดือนหน้าก็จะตกงาน ไม่มีเงินผ่อนรถ แล้วดวงของหนู เหมาะที่จะทำอาชีพอะไรคะ เกี่ยวกับต่างชาติรึเปล่า

Shocked Rolling Eyes Wink คนวันอาทิตย์ อธิปะติ ผู้เป็นใหญ่ ไม่ค่อยจะยอมใคร? ขึ้น 3 ค่ำ ล้างมือ ไว้ท่า คอยกิน?ไม่ชอบทำเอง หรือ ทำให้ใคร? ต้องฝืนขยันนิด 1 ครับ เดือน 8 ฝนชุก ชอบความสมบูรณ์ บริบูรณ์ ปีเถาะ กระต่ายทอง geek คนราศรีธนู มีผู้ใหญ่ให้ความช่วยเหลือดี นี่นา ไม่ชอบอยู่นิ่ง ชอบไว ทันใจ? ต้องทำเอง

jocolor Rolling Eyes หนูจะหมดสัญญากับที่ทำงานวันที่ 30 กันยายน 2555 นี้ค่ะ อีกเดือนเดียว ไปสอบไว้หลายแห่งแล้ว ไม่ติดบ้าง ไม่มีรายชื่อบ้าง และได้สำรอง 2 แห่งค่ะ เป็นสถานที่ราชการทั้งนั้น ?
    Very Happy Laughing หางานเอง เก่งเอง คง ยากลองๆดูก่อนละกัน จะได้รู้ว่า โลกนี้ ไม่มีอะไร ง่ายอย่างที่คิด geek หมดงาน ก.ย. ก็ จะได้งานใหม่ ไกล้น้ำ หรือ งานที่ มี หญิงอยู่ด้วย เป็นใหญ่ ระวัง เงินทอง จะ ไม่พอใช้อยู่ 3 เดือนนะ รอบครอบไว้ด้วย?

Shocked หนูอยากทราบว่าดวงของหนู จะได้งานใหม่ต้องรออีกนานไหมคะ เพราะสิ้นเดือนหน้าก็จะตกงาน ไม่มีเงินผ่อนรถ แล้วดวงของหนู เหมาะที่จะทำอาชีพอะไรคะ เกี่ยวกับต่างชาติรึเปล่า

farao ดวงเราจะดีสำหรับการ เดินทาง ติดต่อ เจรจา สื่อสาร หรือ ใช้ภาษา เอกสาร ที่อยู่ เกี่ยวข้องชาวต่างชาติ ได้จะดีนะครับ Wink สิ้นเดือน ตกงานก็ จะมีผู้ใหญ่ แก้ปัญหาโชคลาภ การเงินให้จ้า จะได้งานจ้าถ้า ไม่เลือก? ได้งานแน่นอนแต่จะ ลงตัวได้ใน 3 เดือนจ้า santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

ณิชกานต์

Re: หนูจะได้งานใหม่เมื่อไหร่คะ

ตั้งหัวข้อ  ณิชกานต์ on Sun Sep 02, 2012 11:28 pm

ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ

ค่ะ เป็นคนดื้อไม่ค่อยยอมใครค่ะ หนูเป็นคนราศีเมถุน ตอนนี้ก็พยายามลดๆความไม่ยอมใครลงบ้างค่ะ เพราะรู้สึกว่าบางครั้งมันมากไปค่ะ แล้วมันก็ไม่ดี จะได้งานใหม่ใกล้น้ำ นี่ยังไงเหรอคะลุงหมอ แล้วถ้าหนูไม่เลือกงาน ก็จะได้งานแต่จะลงตัวใน 3 เดือน นั่นคือใน 3 เดือนนั้น หนูก็อาจจะได้เปลี่ยนงานใหม่แบบนั้นอีกเหรอคะลุงหมอ แล้วงานที่จะได้ เป็นงานบริษัทของเอกชนใช่ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Sep 03, 2012 10:45 am

ณิชกานต์ พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ

ค่ะ เป็นคนดื้อไม่ค่อยยอมใครค่ะ หนูเป็นคนราศีเมถุน ตอนนี้ก็พยายามลดๆความไม่ยอมใครลงบ้างค่ะ เพราะรู้สึกว่าบางครั้งมันมากไปค่ะ แล้วมันก็ไม่ดี จะได้งานใหม่ใกล้น้ำ นี่ยังไงเหรอคะลุงหมอ แล้วถ้าหนูไม่เลือกงาน ก็จะได้งานแต่จะลงตัวใน 3 เดือน นั่นคือใน 3 เดือนนั้น หนูก็อาจจะได้เปลี่ยนงานใหม่แบบนั้นอีกเหรอคะลุงหมอ แล้วงานที่จะได้ เป็นงานบริษัทของเอกชนใช่ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

Very Happy Rolling Eyes Wink น่าจะเป็นงาน รัฐวิสาหกิจ หรือ โรงงาน แต่ อยู่ไกล้แหล่งน้ำ หรือ งานเกี่ยวกับน้ำ เช่น ปะปา หรือน้ำอัดลม ทำนองนี้ farao ถ้าตามเวลาที่เกิด เราน่ะ ราศรี ธนูจ้า จอมวางแผน ใจเย็นๆ ค่อยๆ เดิน ทางข้างหน้า ยังอีกยาวไกลลูก? อีก 3 เดือนลงตัวคือ เข้าที่ เข้าทาง เริ่มกลับมา มั่นคง นะครับ geek santa

ณิชกานต์

ตั้งหัวข้อ  ณิชกานต์ on Mon Sep 03, 2012 11:24 am

ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ หนูจะพยายามใจเย็นลงให้มากกว่านี้ค่ะ Smile Smile
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Sep 03, 2012 6:18 pm

ณิชกานต์ พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ หนูจะพยายามใจเย็นลงให้มากกว่านี้ค่ะ Smile Smile

Very Happy Smile Laughing Rolling Eyes Wink Wink Wink Wink cheers ดีละจ้า คนสวย ต้องใจดี geek jocolor santa ลุงหมอ

ณิชกานต์

ตั้งหัวข้อ  ณิชกานต์ on Fri Sep 07, 2012 4:27 pm

แสดงว่างานที่จะได้ จะมีคนแนะนำให้หรือคะ ไม่ใช่ได้งานด้วยตัวเอง

ตอนนี้เครียดทุกวันค่ะ หางานไม่ได้ Crying or Very sad Crying or Very sad

รบกวนลุงหมอหลายครั้งแล้ว ขอร่วมทำบุญค่าบูชาครูด้วยค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Sep 08, 2012 2:22 pm

ณิชกานต์ พิมพ์ว่า:แสดงว่างานที่จะได้ จะมีคนแนะนำให้หรือคะ ไม่ใช่ได้งานด้วยตัวเอง

ตอนนี้เครียดทุกวันค่ะ หางานไม่ได้ Crying or Very sad Crying or Very sad

รบกวนลุงหมอหลายครั้งแล้ว ขอร่วมทำบุญค่าบูชาครูด้วยค่ะ

Shocked Rolling Eyes Wink เครียด แล้วแก่ไว ไม่ได้อะไรลูก ได้แต่ความทุกข์? ไปสวดมนต์ ดีกว่าครับ เอาเท่าที่ได้แบบ ตอนเรียน ตั้งนะโม 3 จบก่อน อิติปิโส * สวากขาโต * สุปฏิปันโน ไม่ได้จริงๆก็ นะโม 108 จบบุญจะได้ช่วย?ให้มีสุข santa

ณิชกานต์

ตั้งหัวข้อ  ณิชกานต์ on Mon Oct 29, 2012 2:10 pm

ลุงหมอคะ มีเพื่อนผู้หญิงแนะนำงานให้หนูไปสมัคร เป็นบริษัทที่อยู่ใกล้กับทะเลค่ะ และสัมภาษณ์เมื่อวันที่ 19 ตุลาคม วันนี้ผลคือหนูไม่ได้งานนั้น แต่เพื่อนที่ไปสมัครด้วยอีกคนได้งานนั้นไปค่ะ เครียดมากเลยค่ะตอนนี้ pale pale
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 29, 2012 11:06 pm

ณิชกานต์ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ มีเพื่อนผู้หญิงแนะนำงานให้หนูไปสมัคร เป็นบริษัทที่อยู่ใกล้กับทะเลค่ะ และสัมภาษณ์เมื่อวันที่ 19 ตุลาคม วันนี้ผลคือหนูไม่ได้งานนั้น แต่เพื่อนที่ไปสมัครด้วยอีกคนได้งานนั้นไปค่ะ เครียดมากเลยค่ะตอนนี้ pale pale

Shocked Rolling Eyes Wink คน ราศรีธนู จะดี เมื่อ ประมาณ 20 พ.ย. ไปแล้ว ละครับ ว่างก็ สวดมนต์ไป ดูงานไป แต่ ปลายเดือน พ.ย. จะได้งานละจ้า cheers santa ลุงหมอ

ณิชกานต์

ตั้งหัวข้อ  ณิชกานต์ on Tue Oct 30, 2012 10:12 am

ขอบคุณค่ะลุงหมอ Smile

ณิชกานต์

ตั้งหัวข้อ  ณิชกานต์ on Wed Nov 28, 2012 1:33 am

ไปสมัครและสัมภาษณ์งาน เมื่อวันที่ 1 พฤศจิกา แล้วเค้าก็โทรมาเมื่อวันที่ 6 ว่าเดี๋ยวให้ฝ่ายบุคคลติดต่อกลับมาว่าเริ่มงานวันไหน น่าจะเดือนธันวา คราวนี้ก็รอๆๆ รอจนคิดว่าเค้าคงลืมไปแล้ว รอจนคิดว่าฝ่ายบุคคลคงไม่อนุมัติเงินเดือนตามที่ขอไป แต่จนเมื่อวันที่ 26 พฤศจิกา เค้าโทรมาบอกว่า ให้ไปทำงาน เริ่มงานวันที่ 2 มกรา ก็เลยตอบตกลงไป
    เพราะฉะนั้นก็รออีกเดือนกว่าๆ กว่าจะได้ทำงาน ครั้งนี้ตกงาน 3 เดือนเปะเลย นานมากค่ะ จนเค้าถามว่าโอเครึเปล่า เพราะเริ่มงานปีหน้า เค้าคงคิดว่าเราได้งานอื่นไปแล้ว
    งานที่ได้เป็นบริษัทยางค่ะ ทำยางแท่ง ยางแห้ง แต่หนูอยู่สำนักงานใหญ่ทำ 5 วัน เพราะว่าเสาร์ อาทิตย์ จะได้เรียน
    เป็นงานที่สำนักงานอยู่กลางใจเมืองเลยค่ะ คราวนี้เรียนไปด้วย ทำงานไปด้วย

งานใหม่นี้จะเป็นยังไงบ้างคะ ทั้งเรียนทั้งงาน หนักมากมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Nov 28, 2012 1:56 pm

ณิชกานต์ พิมพ์ว่า:ไปสมัครและสัมภาษณ์งาน เมื่อวันที่ 1 พฤศจิกา แล้วเค้าก็โทรมาเมื่อวันที่ 6 ว่าเดี๋ยวให้ฝ่ายบุคคลติดต่อกลับมาว่าเริ่มงานวันไหน น่าจะเดือนธันวา คราวนี้ก็รอๆๆ รอจนคิดว่าเค้าคงลืมไปแล้ว รอจนคิดว่าฝ่ายบุคคลคงไม่อนุมัติเงินเดือนตามที่ขอไป แต่จนเมื่อวันที่ 26 พฤศจิกา เค้าโทรมาบอกว่า ให้ไปทำงาน เริ่มงานวันที่ 2 มกรา ก็เลยตอบตกลงไป
    เพราะฉะนั้นก็รออีกเดือนกว่าๆ กว่าจะได้ทำงาน ครั้งนี้ตกงาน 3 เดือนเปะเลย นานมากค่ะ จนเค้าถามว่าโอเครึเปล่า เพราะเริ่มงานปีหน้า เค้าคงคิดว่าเราได้งานอื่นไปแล้ว
    งานที่ได้เป็นบริษัทยางค่ะ ทำยางแท่ง ยางแห้ง แต่หนูอยู่สำนักงานใหญ่ทำ 5 วัน เพราะว่าเสาร์ อาทิตย์ จะได้เรียน
    เป็นงานที่สำนักงานอยู่กลางใจเมืองเลยค่ะ คราวนี้เรียนไปด้วย ทำงานไปด้วย

งานใหม่นี้จะเป็นยังไงบ้างคะ ทั้งเรียนทั้งงาน หนักมากมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะลุงหมอ

Laughing Very Happy Smile ทำงาน ก็ต้องรับผิดชาบ เหนื่อย เรื่องธรรมดา ถ้าไม่เหนื่อยเขาคงไม่จ้าง แล้วทำเอง geek santa

เวลาขณะนี้ Wed Mar 29, 2017 12:22 pm