ฝากทีนะครับคุณลุงหมอ

Share

apinyada629
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ฝากทีนะครับคุณลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  apinyada629 on Sun Aug 05, 2012 7:37 pm

ช่วยดูให้ทีนะครับคือทำทุกอย่างแล้วอยากจะให้ชีวิตดีขึ้นนะครับเลยไม่รู้ว่าไปทำอะไรผิดที่ผิดทางบ้างหรือเปล่า
    ชื่อนะครับ กฤตภาส สมประเสริฐ ชื่อเดิม อัสนัย สมประเสริฐ เกิดวันศุกร์ที่13 สิงหาคม 2525 เวลาบ่าย
    เป็นคนสวดมนต์ไหว้พระตั้งแต่อายุ13จนตอนนี้จะ30แล้วครับ ไหว้พระวันละ1ชม.ครึ่งทุกวัน วันพระใส่บาตรนั่งสมาธิ ทำบุญค่าน้ำไฟวัด ทำบุญโลงศพ
    ทำบุญติดเงินกฐิน ผ้าป่า ติดช่อฟ้าใบระกาวัดทำทุกอย่างแล้วเรียกว่าปิดประตูเจ้ากรรมนายเวรได้เลย
    1.อยากทราบอนาคตข้างหน้านะครับว่าจะทำงานเป็นลูกจ้างเค้าดีหรือว่าลุยธุรกิจตัวเองดีไปดูมาหลายทีเค้าบอกว่าจะรำ่รวยมากๆขนาดอภิมหาเศรษฐีมีกิจการที่รุ่งเรือง
    มีลูกน้องมากมายแต่ตอนนี้ยังไม่เจอเลย
    2. อยากรู้บ้างว่าดวงตัวเองเหมาะกับอะไรไปดูมาก็กึ่งว่าจะเชื่อนะครับแต่รอดูของหมอเพราะมีคนแนะนำมานะครับว่าแม่นมาก
    3.แล้วเรื่องคนที่มาเบียดเบียนมีบ้างไหมครับแล้วคนที่เราไม่ถูกเป็นประเภทไหน
    ลูกน้องที่จะรับมาทำงานด้วยนะครับประมาณไหน
    4. อสังหาที่พอจะมีอยู่นะครับจะดำเนินไปทางไหน
    ช่วยทีนะครับ
    ขอบคุณครับ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ฝากทีนะครับคุณลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Aug 05, 2012 11:46 pm

apinyada629 พิมพ์ว่า:
    ช่วยดูให้ทีนะครับคือทำทุกอย่างแล้วอยากจะให้ชีวิตดีขึ้นนะครับเลยไม่รู้ว่าไปทำอะไรผิดที่ผิดทางบ้างหรือเปล่า
    ชื่อนะครับ กฤตภาส สมประเสริฐ ชื่อเดิม อัสนัย สมประเสริฐ เกิดวันศุกร์ที่13 สิงหาคม 2525 เวลาบ่าย
    เป็นคนสวดมนต์ไหว้พระตั้งแต่อายุ13จนตอนนี้จะ30แล้วครับ ไหว้พระวันละ1ชม.ครึ่งทุกวัน วันพระใส่บาตรนั่งสมาธิ ทำบุญค่าน้ำไฟวัด ทำบุญโลงศพ
    ทำบุญติดเงินกฐิน ผ้าป่า ติดช่อฟ้าใบระกาวัดทำทุกอย่างแล้วเรียกว่าปิดประตูเจ้ากรรมนายเวรได้เลย
    1.อยากทราบอนาคตข้างหน้านะครับว่าจะทำงานเป็นลูกจ้างเค้าดีหรือว่าลุยธุรกิจตัวเองดีไปดูมาหลายทีเค้าบอกว่าจะรำ่รวยมากๆขนาดอภิมหาเศรษฐีมีกิจการที่รุ่งเรือง
    มีลูกน้องมากมายแต่ตอนนี้ยังไม่เจอเลย
    2. อยากรู้บ้างว่าดวงตัวเองเหมาะกับอะไรไปดูมาก็กึ่งว่าจะเชื่อนะครับแต่รอดูของหมอเพราะมีคนแนะนำมานะครับว่าแม่นมาก
    3.แล้วเรื่องคนที่มาเบียดเบียนมีบ้างไหมครับแล้วคนที่เราไม่ถูกเป็นประเภทไหน
    ลูกน้องที่จะรับมาทำงานด้วยนะครับประมาณไหน
    4. อสังหาที่พอจะมีอยู่นะครับจะดำเนินไปทางไหน
    ช่วยทีนะครับ
    ขอบคุณครับ

Shocked Rolling Eyes Wink ถึงผมจะมีฉายาว่า พ่อมดขาว ? แต่ก็ไม่ได้วิเศษ เกินคน ธรรมดาละครับ ผมไม่ได้รู้รายละเอียด ของคน แต่ละคนเลย? ทำนาย ตาม ข้อมูล และตัวเลข ที่ได้มา ความดี อยู่ที่ ครูอาจารย์ทั้งหลาย ที่ สืบต่อๆ กันมา ผมได้แค่ จดจำ ของท่าน มาทำนาย เท่านั้นเองครับ

Smile Very Happy เบื้องต้น ตำราแก้กรรม คือ ใหว้พระสวดมนต์ บทสวด อิติปิโส 108
    ตั้งนะโม 3 จบ[/b]
    พุทธบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา ปะติปัฏติบูชา
    อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ::: กำลังพระพุทธะคุณ 56 จบ
    พุทธัง ชีวิตัง ยาวะนิพพานา สะระณัง คัจฉามิ กราบ ๑ ครั้ง

สวาขาโต ภะคะวะตา ธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติ ::: กำลัง พระ ธรรมคุณ 38 จบ
    ธัมมัง ชีวิตัง ยาวะนิพพานา สะระณัง คัจฉามิ ปัจเจกะพุทธัง ชีวิตัง ยาวะนิพานา สะระณัง คัจฉามิฯ กราบ 1 ครั้ง

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโตสาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเนยโย อัญชะสีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ :::: กำลังพระสังฆะคุณ 14 จบ

สังฆัง ชีวิตัง ยาวะนิพพานัง สะระณัง คัจฉามิกราบ 1 ครั้ง

sunny ลุงหมอคะ ที่มาของ 56 จบ 38 จบ และ14 จบ เป็นอย่างไรคะ? ที่มาคือ ครูอาจารย์ บอกสอนมาว่า? ในสมัย ที่สมเด็จโตยังอยู่ ท่านได้ลายแทง ระบุไว้ว่า มีทองคำ 100 ตุ่ม อยู่ที่ จ.กำแพงเพชร ให้ไปหาเอาตามรายแทง? สมเด็จโต จึงเดินทางไปเมืองกำแพง ตามรายแทง ขุดพบ แผ่นทองคำ ระบุ ให้สวด พระพุทธคุณ 56 ธรรมคุณ 38 สังฆะคุณ 14แล้วสมาธิ แผ่เมตตา จะมีคุณค่า ดุจ ได้ทองคำ 100 ตุ่ม?

farao คนวันศุกร์ แรม ๙ ค่ำ เดือน ๙ ปี จอ? เวลา บ่ายมากน้อย ไม่รู้ ผมจะทาย แม่นหรือเปล่า ไม่รู้? Rolling Eyes ถ้าจะให้ทำนายดวง ให้ดี ถูกใจ อย่ามาให้ผม ทายดวง นะครับ? ผมไม่ใช่หมอดู รับจ้างที่จะทายดีๆ เด่นๆ เพื่อหวังเงินรางวัล? Laughing ดูตามพื้นดวง
    Rolling Eyes เกิดวันศุกร์ บริวาร เป็ราชาโชค จะได้กินบุญเก่า จากคนที่รักเรา พาให้รวย ให้ทุน ผู้ใหญ่จะให้คุุณ เวลาไม่แน่นอน ไม่ทราพ ลัคณา ราศรีทำนายรายละเอียด ไม่ได้ นะครับว่า เบื้องต้น ท่ำกลาง ลงท้าย?ไม่ทราพได้?
    sunny ดาวอาทิตย์อายุ ความสุข เป็น มหาจักร์ จะได้กิน บุญเก่า จากผู้มีอำนาจ
    farao ดาวจันทร์ เดช อำนาจ มหาอุจย์ หญิงมีอายุ แฟน คนรักจะให้ความช่วยเหลือ จะมีความมั่นคงในชีวิต ประกอบก้วย ยาน พาหะนะต่างๆ เป็นเดช หญิง จะเพิ่มอำนาจ ให้ แต่ไม่ค่อยจะยอมคน
    cherry ดาวพุธ เป็นมหาจักร์ ราชาโชค จะได้กินบุญเก่า ผู้ใหญ่จะ ให้ความช่วยเหลือ? เป็นคู่ธาตุ จะดีเรื่องการ ติดต่อ สื่อสาร งานจะดีจากการ เดินทาง ติดต่อ รับงาน
    อังคาร เป็นศรีศิริ รุ่งเรือง เป็น ประ รับใช้ ช่วยเหลือเขา จึงจะดี รับงาน ทำให้เขาได้ตามสั่ง จึงจะรวย แต่ต้องขยัน อดทน ให้ได้จึงจะทำได้?
    Rolling Eyes ๑ ถามมา จะ เป็นลูกน้อง หรือ ทำเอง? ทำเอง หรือเป็นลูกน้อง ต้องทำตามสั่ง ของเขา อยู่ ละครับ ไม่เห็น ต่างกันเลย? และปีนี้ ต้องหาเงิน จ่าย ให้ได้ตามสัญญา เพื่อแก้ใขปัญหา? แก้ให้ได้เสียก่อนจ้า Embarassed เขาทำนายมา ดี รวยแค่ใหนไม่สำคัญ? เอาแค่ ปีนี้ ไม่เป็นหนี้ มีเงินทุนหมุนเวียน ไม่ต้องขึ้นเป็นพยานในศาลได้ก็ เก่งละครับ เขาทายว่าจะรวย แล้วเงิน มันงอกได้เองหรือครับ? ต้องทำเองครับ ที่ผ่านมา ๑ปี ไม่ตาย ไม่ติดคุกก็ดีละครับ? ทำพื้นฐาน ให้แน่นดีก่อนนะครับ จึงจะคิด รวยได้

drunken ๒ ทำอะไรดี? อ่อนน้อม ถ่อมตน ติดต่อรับใช้ ทำตามเขาสั่งมา คิดอะไร ทำไม่ได้ บอกมา เรารับทำให้ ถ้าทำได้ และใช้เงินให้น้อย ไม่ว่าจะ ได้มามาก เท่าไรก็ กิน ใช้ เท่าเดิม?รวยครับ

Shocked ๓ คนไม่ดี เบียดเบียน ที่ใหนๆ ก็มี พระพุทธเจ้า ยังมี เทวทัต? แล้วเรา มีบุญมากแค่ใหน ถึงจะ ใม่มีศัตรู? ลูกน้อง ที่รับมาทำงาน? ไม่น่าจะรับคน วันเสาร์ และ พุธกลางคืนมาเป็นหัวหน้างาน หรือหน้าที่สำคัญนะครับ มักจะเดือดร้อน

Laughing 4. อสังหาที่พอจะมีอยู่นะครับจะดำเนินไปทางไหน? ก็ มีราคาดี นี่นา ได้คุณค่าเพิ่ม จะทำเป็นตลาด หรือศูนย์การขนส่ง การค้า หรือ สำนักงานก็ได้นะครับ ที่ติดต่อเคลื่อนที่ ละครับ? santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Mon Feb 27, 2017 6:19 pm