ปรึกษาเรื่องดวงชะตาค่ะ

Share

thanya
    สมาชิกทั่วไป

ปรึกษาเรื่องดวงชะตาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  thanya on Wed Jul 25, 2012 11:33 am

ชื่อ ธัญญลักษณ์ มายัง
    เกิด วันเสาร์ 17/12/2520 เวลา 15.00น. (ประมาณนี้)
    รบกวนลุงหมอตรวจสอบดวงชะตา
    1. การงาน-การเงิน
    2. ความรัก
    3. สุขภาพและดวง ๆ ทั่ว ไป

ขอบคุณค่ะ .....
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ปรึกษาเรื่องดวงชะตาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 25, 2012 12:14 pm

thanya พิมพ์ว่า:ชื่อ ธัญญลักษณ์ มายัง
    เกิด วันเสาร์ 17/12/2520 เวลา 15.00น. (ประมาณนี้)
    รบกวนลุงหมอตรวจสอบดวงชะตา
    1. การงาน-การเงิน
    2. ความรัก
    3. สุขภาพและดวง ๆ ทั่ว ไป

ขอบคุณค่ะ .....

Rolling Eyes Shocked Wink กิด วันเสาร์ 17/12/2520 เวลา 15.00น. (ประมาณนี้)
    รบกวนลุงหมอตรวจสอบดวงชะตา ? affraid กรุณา ลง วันที่ เดือน พ.ศ. ให้เรียบร้อยนะครับ โปรด ตั้งใจ สักหน่อยจ้า เกิด เดือน 12 ไทย ก็จะ เป็นเดือน พฤศจิกายน นะครับ เอาให้แน่ ผม หมอดูไทยครับ โปรด อ่านกติกา ครับผม santa

thanya

ตั้งหัวข้อ  thanya on Wed Jul 25, 2012 1:05 pm

ขอโทษด้วยจริง ๆ นะค่ะ
    วันเสาร์ ที่ 17 เดือนธันวาคม พ.ศ.2520
    ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 1 เวลาประมาณ 15.00 น. ค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 25, 2012 1:52 pm

thanya พิมพ์ว่า:ขอโทษด้วยจริง ๆ นะค่ะ
    วันเสาร์ ที่ 17 เดือนธันวาคม พ.ศ.2520
    ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 1 เวลาประมาณ 15.00 น. ค่ะ

Very Happy Smile Rolling Eyes เป็นคนวันเสาร์ ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 1 ปี มะเส็ง ราศรี พฤษภ กฤติกา โจโรฤกษ์ มัด มีคนให้ของ หรือนำของมาให้ ตามเวลาเกิด คนหน้าตาดี แต่ มักจะมีชีวิต ผิดหวัง มักต้องเหนื่อย เสียก่อนจึง จะได้ Rolling Eyes เป็นดวง เก็บเงิน ไม่อยู่ มักจะหมด สิ้นไป ง่ายๆ กับคนที่เกี่ยวข้อง พวพันไม่สิ้นสุด?

1. การเงิน อยากมี อยากรวย ปีนี้ตั้งแต่นี้ไประวังจะต้อง ใช้หนี้ให้คนอื่น อย่าค้ำประกันใคร ไม่ให้หยิบยืม ให้ก็ให้ไปเลย ตลอดชีวิต? อยากมีเงิน 1. สวดมนต์ไหว้พระ ทุกวัน 2. เอาเงินที่ได้ เข้าธนาคาร 3. มีเงินติดตัว แค่ กิน+ค่าเดินทาง แต่ละวัน ถ้าทำได้อีก 3 ปี รวย?

Very Happy :)2.0 ความรักก็มีละนี่ ยุ่ง ดีจัง Rolling Eyes จะดีใจหรือ เสียใจดี เขาบ้าง เราบ้าง ? แบ่งคนละครึ่งทางก็พอไปกันได้นะ?

Very Happy Laughing การงาน ดีนะครับ สนุกดี ผู้ร่วมงานมากดี แต่ มากคนมากเรื่อง ? ตามใจเขาสักนิดก็ อยู่ได้สบายๆจ้า santa

thanya

ตั้งหัวข้อ  thanya on Wed Jul 25, 2012 2:11 pm

ขอบคุณมาก ๆเลยค่ะ ขอถามเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค่ะ
    เกี่ยวกับเรื่องสุขภาพ ว่ามีเกณฑ์ที่ต้องเข้ารับการรักษาหรือว่าผ่าตัดหรือไม่
    เนื่องจาก มีนัดกับคุณหมอที่ศิริราช ในอีก 2 เดือนข้างหน้า
    เกี่ยวกับปัญหาพบเซลล์ ผิดปกติในร่างกาย แต่ยังไม่แน่ชัดว่าเป็นอะไรน่ะค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 25, 2012 2:16 pm

thanya พิมพ์ว่า:ขอบคุณมาก ๆเลยค่ะ ขอถามเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค่ะ
    เกี่ยวกับเรื่องสุขภาพ ว่ามีเกณฑ์ที่ต้องเข้ารับการรักษาหรือว่าผ่าตัดหรือไม่
    เนื่องจาก มีนัดกับคุณหมอที่ศิริราช ในอีก 2 เดือนข้างหน้า
    เกี่ยวกับปัญหาพบเซลล์ ผิดปกติในร่างกาย แต่ยังไม่แน่ชัดว่าเป็นอะไรน่ะค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ไม่รู้ เซลอะไร ? แต่ จะ เป็นหนู ให้ทดลอง ผ่าเล่น?หลังวันเกิด ดวงตก? นะครับ หาน้ำหยด น้ำหมัก ไปทาน ดีกว่าครับ ปรับความสมดุลย์ สภาพ ร่างกายให้ แข็งแรง เซลผิดปกติก็ จะหายเอง แต่ ต้อง ไม่เติมเคมี สารพิษ เข้าสู่ ร่างกาย ยาเคมี สงเคราะห์ ตัวร้ายๆ ทั้งนั้น?

Rolling Eyes Wink งดเค็ม มัน คาว หวาน ให้ได้ครับ อาหารปรุงสำเร็จ กร๊อบแกร๊ป งดครับ สารมะเร็งทั้งนั้น? santa ลุงหมอ

thanya

ตั้งหัวข้อ  thanya on Wed Jul 25, 2012 2:32 pm

ฟัง ๆ แล้วก็จิตตกเล็กน้อยเลยนะค่ะ Sad
    ไอ้ที่ให้ยืม ๆ ไปแล้ว ก็กลัวไม่ได้คืน

แถมเพิ่งไปจองรถไว้ เซลล์แจ้งว่าจะได้รถประมาณเดือนตุลาคม
    ซึ่งก็คงต้องมารบกวนลุงหมอ ดูฤกษ์อีกตามเคย Very Happy

ถ้าต้องไปทำตัวเป็นหนูทดลองให้ผ่าเล่น ๆ คงแย่แน่ๆ เลยค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 25, 2012 4:21 pm

thanya พิมพ์ว่า:ฟัง ๆ แล้วก็จิตตกเล็กน้อยเลยนะค่ะ Sad
    ไอ้ที่ให้ยืม ๆ ไปแล้ว ก็กลัวไม่ได้คืน

แถมเพิ่งไปจองรถไว้ เซลล์แจ้งว่าจะได้รถประมาณเดือนตุลาคม
    ซึ่งก็คงต้องมารบกวนลุงหมอ ดูฤกษ์อีกตามเคย Very Happy

ถ้าต้องไปทำตัวเป็นหนูทดลองให้ผ่าเล่น ๆ คงแย่แน่ๆ เลยค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ไม่รู้เป็นอะไร ? จะรักษา อย่างไร? แล้ว โรคไม่รู้ จะหายได้ไหมนิ? และ เงิน เสียใหม? เสีย แน่ๆ เก็บเงิน Laughing Smile Shocked หาย ไม่หายช่าง เอาเงินมา? ลองๆผ่า เพื่อศึกษาโรคฟรีๆ Rolling Eyes แต่ จะต้อง เก็บเงินเรา ค่ามือเปลื้อน?แน่ๆ มัน อะไรกันหว่า? เฮ้อ ?ไม่อยากคิดเลย? Shocked santa ลุงหมอ?

thanya

ตั้งหัวข้อ  thanya on Wed Jul 25, 2012 4:32 pm

อ่านข้อความจากลุงหมอแล้ว Very Happy
    ก็งง ๆ เล็กน้อยนะค่ะ

ตกลงเขียนให้คิด หรือว่าให้งงกันแน่นะ Wink
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 25, 2012 7:58 pm

thanya พิมพ์ว่า:อ่านข้อความจากลุงหมอแล้ว Very Happy
    ก็งง ๆ เล็กน้อยนะค่ะ

ตกลงเขียนให้คิด หรือว่าให้งงกันแน่นะ Wink

Very Happy Rolling Eyes Shocked ซ่อมคน หรือ ซ่อมรถ หรือบ้านเรือน? ถ้าไม่รู้ที่มา ไม่รู้จุดต้นเหตุที่ปรกพร่อง จะ แก้ใข รักษาอย่างไร?คนไม่ใช่รถนะครับ จะผ่าท้อง หา เหมือนผ่าเครื่องรถ แล้วประกอบ เข้าไปใหม่?มันชอบกลนะครับ จะขึ้นไปนอนบนเขียง ให้เขาผ่า โดย ไม่รู้ว่าเป็นอะไร? เป็นผม ไม่บ้าด้วย นะครับ?ตรงๆ อย่าหาเรื่อง เจ็บตัว+เสียเงินนะครับ santa

thanya

ตั้งหัวข้อ  thanya on Thu Jul 26, 2012 10:44 am

ที่ถามลุงหมอว่ามีเกณฑ์ที่ต้องเข้ารับการรักษาหรือว่าผ่าตัดหรือไม่ ??

เนื่องจากสงสัยว่าอาจจะเป็นมะเร็งปากมดลูกนะค่ะ
    เนื่องจากมีผลการตรวจ Pap smear 4 ครั้ง พบว่าผิดปกติทุกครั้ง
    ครั้งล่าสุดคุณหมอเลยนัดตัดชิ้นเนื้อไปตรวจ ผลออกมาว่า ไม่พบเซลล์มะเร็ง
    แต่ก็สงสัยว่า ทำไมผลตรวจ 4 ครั้งที่ผ่านมา บอกว่า พบความผิดปกติ
    คุณหมอก็ไม่แน่ใจว่าเกิดจาก Lab error หรือว่ามีความผิดปกติชนิดอื่น
    จึงนัดตรวจอีกครั้ง เดือนกันยายน นะ่ค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Jul 27, 2012 1:48 pm

thanya พิมพ์ว่า:ที่ถามลุงหมอว่ามีเกณฑ์ที่ต้องเข้ารับการรักษาหรือว่าผ่าตัดหรือไม่ ??

เนื่องจากสงสัยว่าอาจจะเป็นมะเร็งปากมดลูกนะค่ะ
    เนื่องจากมีผลการตรวจ Pap smear 4 ครั้ง พบว่าผิดปกติทุกครั้ง
    ครั้งล่าสุดคุณหมอเลยนัดตัดชิ้นเนื้อไปตรวจ ผลออกมาว่า ไม่พบเซลล์มะเร็ง
    แต่ก็สงสัยว่า ทำไมผลตรวจ 4 ครั้งที่ผ่านมา บอกว่า พบความผิดปกติ
    คุณหมอก็ไม่แน่ใจว่าเกิดจาก Lab error หรือว่ามีความผิดปกติชนิดอื่น
    จึงนัดตรวจอีกครั้ง เดือนกันยายน นะ่ค่ะ

Very Happy Smile Laughing ผมก็ไม่ทราพนะ การตัดสินใจ เป็นของคุณจะเลือกทางรักษา แต่ลุงหมอ ไม่เลือกทางเคมีละครับ เพราะ ไม่เคย มีใคร หายขาดสักราย? ลองๆปรึกษา ถามหมอที่สนิทกันดู ถ้าเขา ตอบ ตรงๆ

Rolling Eyes Wink ผมรู้แต่ว่า พระองค์ สอนให้รู้เหตุ หาเหตุที่เกิด แล้ว แกใข เหตุนั้น? มะเร็ง เกิดจาก ตับ ไต ไม่แข็งแรง สาร เคมี ทุกๆชนิด จากสภาวะรอบตัว อาหาร ยาเคมี เครื่องใช้ ต่างๆ เมื่อตับ ไต ขับ สารพิษออกไม่หมด อ่อนแอ? ก็ ไม่สามารถ สร้างเม็ดเลือด ที่แข็งแรง มาทำลายเชื้อโรคมะเร็ง และ เชื้อกลายพันธุ์อื่นๆได้ และไม่สามารขับสารพิษที่ เข้าสู้ร่างกายออกมา ให้หมดได้? เลือดจึง เป็นพิษ? เกิดเชื้อมะเร็ง? ในกระแสเลือด จุดใหนของร่างกาย อ่อนแอ ก็ เกิดเนื้องอก เซลมะเร็ง? หมอเจอ ตัดออก ผ่าออก? กระแสเลือด ไปทั่วร่างกาย แน่ใจว่า ผ่า ตัด ได้หมดหรือ ? ถ้าเป็น ในส่วนสมอง และศรีษะ เล่า? ตัดที่ก็ไปเกิดอีก 1 ที่แทน เลือดไปถึงใหน? ก้ไปได้ถึงนั่น? มันเป็นปลายเหตุ affraid

Rolling Eyes Shocked Wink ระบบ แพทย์ทางเลือก รักษาต้นเหตุ คุมอาหาร ไม่เค็มทุกๆชนิด(เพราะเกลือโซเดี้ยม จะไปห่อหุ้ม เป็นเกราะให้เซลมะเร็ง) ไม่มัน ไม่คาวเครื่องใน ไม่เคมี มาทานเปรี้ยวแทน มันต่อต้านมะเร็ง ในตัว ? silent ให้ตับไตได้ พักตัว โดยการ นั่งแช่ ในน้ำหมัก ผสมน้ำหมักผลไม่รวม + ทิ้งถ่อน + น้ำหยดมหาบำบัติ ทุกๆวัน วันละ 4 เวลา ถ้าใช้ประจำ 3 เดือน ตับแข็งแรง สร้างเม็ดเลือด ที่แข้งแรง ทำลายพิษ ขับออกมางไต เม็ดเลือด แข็งแรง ก็ จะทำลายเชื้อมะเร็ง? ที่ ไม่มีเกราะเกลือโซเดี้ยม ย่อมถูก ทำลาย? มะเร้ง หายไปจากกระแส้ลือด โอกกาศ ที่จะ เกิด จะ ขยายตัว ย่อม ไม่มีอีก ต่อไป cheers Very Happy santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

เวลาขณะนี้ Wed Mar 29, 2017 10:12 pm