มารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วค่ะ...

Share
    พรกมล
    สมาชิกทั่วไป

มารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วค่ะ...

ตั้งหัวข้อ  พรกมล on Wed Jul 18, 2012 10:33 pm

มารบกวนอีกแล้ว...ขอเรียนถามเลยนะคะ ดิฉันเกิดวันจันทร์ที่ 15 ธันวาคม 2495 ปีมะโรง เวลาประมาณเที่ยงถึงบ่ายอ่ะค่ะ

ดิฉันกำลังจะสร้างร้านค้าเล็กๆ หรืออาจทำให้คนเช่าน่ะค่ะ ในบริเวฌบ้าน ไม่ทราบว่าต้องมีฤกษ์มั้ยคะ ถ้าต้องมีกรุณากำหนดให้ได้มั้ยคะ ดิฉันว่าจะลงมือสร้าในเดือนสิงหาคมน่ะค่ะ

และอยากทราบเรื่องการเงิน เรื่องบุตรทั้ง2คน และเหตุการณ์ทั่วๆไปอ่ะค่ะ กรุณาด้วยนะคะ Smile Smile Smile
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: มารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วค่ะ...

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jul 19, 2012 8:36 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:มารบกวนอีกแล้ว...ขอเรียนถามเลยนะคะ ดิฉันเกิดวันจันทร์ที่ 15 ธันวาคม 2495 ปีมะโรง เวลาประมาณเที่ยงถึงบ่ายอ่ะค่ะ

Shocked ดิฉันกำลังจะสร้างร้านค้าเล็กๆ หรืออาจทำให้คนเช่าน่ะค่ะ ในบริเวฌบ้าน ไม่ทราบว่าต้องมีฤกษ์มั้ยคะ ถ้าต้องมีกรุณากำหนดให้ได้มั้ยคะ ดิฉันว่าจะลงมือสร้าในเดือนสิงหาคมน่ะค่ะ

Surprised และอยากทราบเรื่องการเงิน เรื่องบุตรทั้ง2คน และเหตุการณ์ทั่วๆไปอ่ะค่ะ กรุณาด้วยนะคะ Smile Smile Smile

Shocked Wink Very Happy ขออภัย ตอบช้า พึ่งกลับมาจากเพชรบูรณ์ครับ รีบมาตอบ ให้คนแรกเลย? คนวันจันทร์แรม 03 ค่ำ เดือนอ้าย ปี มะโรง เวลาเกิด ประมาณ คนราศรี มีน ปลาคู่ ชอมอิสระ มีเพื่อนมากมาย เจ้าตัว เป็นราชาโชค ลงทุนหำสิ่งไดก็ ได้ลาภผลเงินทอง ผู้ใหญ่ ให้คุณ จะได้กินบุญเก่า จะได้มรดก ได้ที มากๆด้วย? น้ำซึม บ่อทราย?หมุนเงินเก่ง มีที่ดิน มีราคา? cheers

Rolling Eyes Wink ปีนี้ดวงเป็นวินาศ มีทั้งสุข และทุกข์ ไม่ต้องเรียกมาเอง? เจ็บใช้ได้ป่วย ก็ จะหาย? ต้องเหนื่อยก่อน จึงจะได้ ต้องรอ ให้พ้นวันเกิดเสียก่อน จึงจะดี นะครับ

Shocked ถามมาว่า... ดิฉันกำลังจะสร้างร้านค้าเล็กๆ หรืออาจทำให้คนเช่าน่ะค่ะ ในบริเวฌบ้าน ไม่ทราบว่าต้องมีฤกษ์มั้ยคะ ถ้าต้องมีกรุณากำหนดให้ได้มั้ยคะ ดิฉันว่าจะลงมือสร้าในเดือนสิงหาคมน่ะค่ะ Rolling Eyes Shocked ดวง ยังไม่ดี รอ วันเกิดก่อน ได้ใหมครับเกรง มีปัญหา สร้างไม่เสร็จ ง่ายๆ อาจโดน ทิ้งงาน ต้อง ทำงาน 2 รอบ? รอเดือน ธ.ค. ละก็ ลุยได้เลย ทำแล้วขายหมดโดยไวครับ ปีนี้ คิด วางแผน โครงการณ์ 1.800 ล้านไปก่อนดีกว่าครับ แต่อย่าทำ ตั้งโจตย์ ถามตนเอง ถ้า ไม่เป็นไป อย่างที่คิด? แล้ว เราจะแก้ใข ได้อย่างไร? อะไรคือปัญหาบ้าง? แล้วจะแก้ใข อย่างไร? ต้องทำเองให้ได้ครับ Smile

sunny การเงิน จะเสียเงินจากสัญญา การรับรอง ค้ำประกัน อย่าเป็นขี้ข้า นายหน้านะครับ

farao บุตร 2คน คนแรก ช่างคิด ช่างฝัน จ้าวโครงการ เล็กๆไม่ ใหญ่ๆชอบแต่ลูกน้องบริวารไม่ดี Crying or Very sad ปีนี้ อาจต้องไปเป็นพยานศาล หรือเดินทางไกลไปต่างแดน
    sunny คน 2 ชอบเดินทาง ติดต่อ สื่อสาร เงินทองก้อนใหญ่ ปีนี้ดี เงิน งาน รุ่งเรือง ผู้ใหญให้ความช่วยหลือ สนับ สนุน ท่าทางจะรวยที่ดิน อื่นๆก็ตอบแล้ว รอปลายปีก่อนนะครับ จะ พร้อม มากกว่านี้ แล้วค่อยเริ่มครับ santa

พรกมล

Re: มารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วค่ะ...

ตั้งหัวข้อ  พรกมล on Fri Jul 20, 2012 1:54 pm

รอ วันเกิดก่อน ได้ใหมครับเกรง มีปัญหา สร้างไม่เสร็จ ง่ายๆ อาจโดน ทิ้งงาน ต้อง ทำงาน 2 รอบ? ทำไงดีล่ะคะ จ่ายเงินเค้าไปส่วนนึงแล้วอ่ะค่ะ

จะมีปัญหามั้ยคะ ไม่ได้มีสัญญาอะไรด้วย ราคาค่าก่อสร้างก็แค่ 270,000 เท่านั้นเอง เพิ่งไปโอนให้เมื่อวันอังคารที่24นี่เองค่ะ

คือดิฉันตั้งใจว่าจะทำบุญบ้าน ปลายเดือนตุลาคมนี้ เลยบอกให้เค้าลงมือทำ ประมาณเดือนกันยา

ดังนั้นเค้าจึงต้อง นำเงินไปซื้อหาวัสดุก่อน โดยเค้าจะทำที่โรงงาน และยกมาประกอบที่บ้านดิฉันน่ะค่ะ เครียดอีกแล้วซีคะ...อิ...อิ...ขาบวมอีกแหงๆ affraid

ภาพข้างล่างนี่แหละค่ะ ที่จะทำเป็นร้านเล็กๆ ขนาดประมาณ 7x10เมตรน่ะค่ะ

ตอนนี้คุณลุงหมอจะอยู่มั้ยน้า... Sad ร้อนใจจังเลยค่ะ กรุณาตอบไวๆนะคะ กราบขอบพระคุณค่ะ Neutral Crying or Very sad พรกมล
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Jul 20, 2012 7:31 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes จะมีปัญหามั้ยคะ ไม่ได้มีสัญญาอะไรด้วย ราคาค่าก่อสร้างก็แค่ 270,000 เท่านั้นเอง เพิ่งไปโอนให้เมื่อวันอังคารที่24นี่เองค่ะ

คือดิฉันตั้งใจว่าจะทำบุญบ้าน ปลายเดือนตุลาคมนี้ เลยบอกให้เค้าลงมือทำ ประมาณเดือนกันยา

ดังนั้นเค้าจึงต้อง นำเงินไปซื้อหาวัสดุก่อน โดยเค้าจะทำที่โรงงาน และยกมาประกอบที่บ้านดิฉันน่ะค่ะ เครียดอีกแล้วซีคะ...อิ...อิ...ขาบวมอีกแหงๆ

Shocked Rolling Eyes Wink ผมไม่ทราพละครับ? จ่ายเงิน ไม่มีสัญญา? affraid ทำงาน ก.ย. แต่ รีบจ่ายเงิน กรกฏาคม? affraid กลัวไม่ได้จ่าย แล้วเพื่อนกัน รู้จักกันดีหรา? เฮ้อ เอาเงินไปให้ใช้ก่อนอีก อย่างมากก็ ชวนผู้รู้และมีอำนาจพอประมาณ ตามไปทำสัญญา แล้วว่าเซ็นต์ รับเงินงวดแรกไปแล้ว?ให้เริ่มงาน ไวที่สุดไปเลย? ตามบัญชีหลักฐานการโอนเงิน? ถ้าบ่ายเบี่ยง จะทำไง? กรรมของเวร งานเล็กๆ ไม่มีค่าของ วัสดุการทำงาน? น่าคิด? ปกติถ้าไม่ไว้ใจ เขาจะเปิดร้านค้า วัสดุให้สั่งในวงเงินเราเห็ก หินปูนทราย? Rolling Eyes ไปปรึกษา ผู้รู้ครับผม? ถ้าจ่ายเงินแล้วให้เริ่มทำไปเลย ดีกว่าเอาเงินไป หมุนใช้โครงการอื่นๆ ใช้หมดก็ไม่ต้องทำ ถามจริงๆ มีปัญญาทำไรเขาครับผม? ปกติ ถ้าจ่าย ต้องเริ่มทำให้เลยจ้าตกลง แบ่งจ่ายเป็นงวดๆงวดสุดท้าย จ่ายเมื่อ เก็บงานเสร็จครับผม เขาทำจบไว ได้เงินไว ตามงานครับ ทีหลังทำไปแล้ว อย่ามาถามนะครับ? ปวดหัวครับผม santa ลุงหมอ

พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล on Thu Nov 29, 2012 2:36 pm

รายละเอียดด้านล่างเจ้าค่ะ Neutral พรกมล cat cat pig pig

พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล on Thu Nov 29, 2012 2:40 pm

กราบสวัสดีเจ้าค่ะ คุณลุงหมอ santa farao บอกวันเดือนปีเกิดอีกรอบนะคะจะได้ไม่ต้องย้อนไปดูใหม่อ่ะค่ะ Smile ดิฉันเกิดวันจันทร์ที่ 15 ธันวาคม 2495 ปีมะโรง เวลาประมาณเที่ยงถึงบ่ายแรม13ค่ำ เดือนอ้ายอ่ะค่ะ

ปัญหาที่จะเรียนถามคุณลุงหมอคือ ร้านที่กำลังก่อสร้าง สูงกว่าฐานท่านพระภูมิ ประมาณ1บล๊อก ดิฉันให้ช่างถมทรายเพื่อที่จะได้ปูพื้นสำเร็จเลยได้ไหมคะ ดิฉันจะต้องทำพิธีอะไรมั้ย แต่ดิฉันตั้งใจไว้แล้วว่าจะเปลี่ยนฉัตร เปลี่ยนผ้า7สีใหม่ และอะไรที่ไม่งามแล้วออกไปน่ะค่ะ แหะๆตามกำลังทรัพย์อ่ะเจ้าค่ะ มีแต่อุปสักดิ์ Crying or Very sad งบก็จาหมดอยู่แว้ววว Sad Crying or Very sad Crying or Very sad

คุณลุงลองดูจากคริปที่ส่งไปให้ข้างบนนะคะ เจ้าประคู้นน...ขอให้คุณลุงหมอรีบตอบศิษย์โดยไวด้วยเทิด...สาธุ เจ้าค่ะ เกรงใจจังเลยเจ้าค่ะ Sad พรกมล cat cat pig pig

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Nov 30, 2012 12:33 am

Very Happy Rolling Eyes Wink ไม่เป็นไรจ้า เกรงแต่น้ำจะขัง? หรือถม ทำพื้นใหม่ ใหสูกกว่าปาก ประมาณ จมูก เราละครับ และ เงาบ้าน เงาอาคาร ห้ามทับ ศาลพระภูมิ นะครับ ถ้าทับ ต้องย้ายไปด้าน ตะวันออกเฉียงใต้ ของอาคารจ้า จึงจะไม่โดนเงาบ้านทับ Rolling Eyes ลุงหมอ เคยบอกแล้ว ว่าดวงตก ปัญหามาก ให้รอ หลังวันเกิด ค่อยทำ geek 15 ธ.ต. แล้ว จะดีเองละจ้า jocolor santa
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล on Sat May 18, 2013 9:43 pm

กราบสวัสดีเจ้าค่ะคุณลุงหมอ มารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วเจ้าค่ะ...
    อยากทราบเกี่ยวกับดวงชะตา สุขภาพร่างกาย บุตรบริวาร ร้านที่ทำยังไม่เวิร์กเลยค่ะ
    บริการเครื่องซักผ้า 2-3เดือนแรกก็ดี แต่ตอนนี้อืดๆเจ้าค่ะ การเงินติดๆขัดๆ ไม่อยากเล่นแร่แปรธาตุเลยเจ้าค่ะ Evil or Very Mad

ของพ่อแม่พี่หาไว้ให้ จามาหมดไปเพราะเราหรือป่าวหนอ? คิดแล้วเครียดอ่ะค่ะ Crying or Very sad
    อยากจะทำห้องเช่า จะมีโอกาศทำมั้ยเจ้าคะ เฮ้อ...กลุ้มเจ้าค่ะ ไม่อยากที่จะคอยขอเงินลูกๆใช้เลยค่ะ สงสารเค้าเหมือนกัน Sad

อ้อ และบรรดาลูกหนี้ทั้งหลายที่ว่าจะ ผ่อนใช้ให้น่ะเจ้าค่ะ จะมีโอกาศได้มั้ยเจ้าคะ เพราะเท่าที่ทราบมา เค้าก็ป่วยอยู่ เลยไม่กล้าที่จะทวงถามอ่ะค่ะ เกรงใจเค้าอ่ะค่ะ(ก็เป็นญาติๆกันด้วย...)
    ลุงหมอเจ้าคะดิฉันจะอยู่ถึง64มั้ยคะเนียะ(คุณพ่อเสียตอนอายุ64 ด้วยโรคหัวใจ... Crying or Very sad )

ดิฉันเกิดวันจันทร์ที่ 15 ธันวาคม 2495 ปีมะโรง เวลาประมาณเที่ยงถึงบ่ายแรม13ค่ำ เดือนอ้ายอ่ะค่ะ รบกวนคุณลุงหมอเช็คดวงชะตาให้ดิฉันด้วยนะเจ้าคะ Neutral พรกมล cat cat pig pig

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun May 19, 2013 11:45 am

พรกมล พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีเจ้าค่ะคุณลุงหมอ มารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วเจ้าค่ะ...
    อยากทราบเกี่ยวกับดวงชะตา สุขภาพร่างกาย บุตรบริวาร ร้านที่ทำยังไม่เวิร์กเลยค่ะ
    บริการเครื่องซักผ้า 2-3เดือนแรกก็ดี แต่ตอนนี้อืดๆเจ้าค่ะ การเงินติดๆขัดๆ ไม่อยากเล่นแร่แปรธาตุเลยเจ้าค่ะ Evil or Very Mad

ของพ่อแม่พี่หาไว้ให้ จามาหมดไปเพราะเราหรือป่าวหนอ? คิดแล้วเครียดอ่ะค่ะ Crying or Very sad
    อยากจะทำห้องเช่า จะมีโอกาศทำมั้ยเจ้าคะ เฮ้อ...กลุ้มเจ้าค่ะ ไม่อยากที่จะคอยขอเงินลูกๆใช้เลยค่ะ สงสารเค้าเหมือนกัน Sad

อ้อ และบรรดาลูกหนี้ทั้งหลายที่ว่าจะ ผ่อนใช้ให้น่ะเจ้าค่ะ จะมีโอกาศได้มั้ยเจ้าคะ เพราะเท่าที่ทราบมา เค้าก็ป่วยอยู่ เลยไม่กล้าที่จะทวงถามอ่ะค่ะ เกรงใจเค้าอ่ะค่ะ(ก็เป็นญาติๆกันด้วย...)
    ลุงหมอเจ้าคะดิฉันจะอยู่ถึง64มั้ยคะเนียะ(คุณพ่อเสียตอนอายุ64 ด้วยโรคหัวใจ... Crying or Very sad )

ดิฉันเกิดวันจันทร์ที่ 15 ธันวาคม 2495 ปีมะโรง เวลาประมาณเที่ยงถึงบ่ายแรม13ค่ำ เดือนอ้ายอ่ะค่ะ รบกวนคุณลุงหมอเช็คดวงชะตาให้ดิฉันด้วยนะเจ้าคะ Neutral พรกมล cat cat pig pig

farao sunny Rolling Eyes อยู่ดีๆก็ หาทุกข์ ใส่หัวใจตัวเองละ ? เก่งจริงๆ ร่างกาย ไม่แข็งแรงนัก ขยันมากเกินก็ ไม่ได้อยู่ละ เราอายุมาก ต้องใช้สมอง ปัญญา มาใช้แทนละ เช่นการดูแลลูกค้าคนอื่น บริกาเสมอญาติ แต่เรา บริการให้เขา เป็นนาย? เพราะเขา เอาเงินมาให้? ขาดอะไร ดูแลให้ ผงซักฟอก น้ำยา มีไว้ให้ ขาดเหลือลูกค้าประจำ ให้ฟรีบ้าง ยังได้ใจกว้างนิด กิน นานๆ ไม่มีเวลา จะรีบไปทำธุระ ฝากซักได้ ( แต่คิดเพิ่ม ) ก็จะ ได้ความรู้สึก ดีๆ Laughing อย่างไร เขาก็ จะกลับมาหา เอาเงินมาให้อีกเข้าตำรา " มาถึงให้เขา สบายใจ จะกลับออกไป ก็ ให้เขาคิดถึง" cheers การดูแล ต้อนรับ วาจาสุภาพ ความสดวก ความสอาด? ประทับใจคน เขาก็จะ เปรียบเทียบกับที่อื่นๆ แล้ว กลับมาหาเราเอง

Rolling Eyes Wink อยากจะทำห้องเช่า จะมีโอกาศทำมั้ยเจ้าคะ? farao sunny ห้องเช่า ? ใช้ทุน เท่าไร? ใหนจะที่ดิน อาคาร ลงทุนเท่าไร? คนหนี ค้างวุ่นวาย? ใหนจะรบกะค่าเช่า? Shocked ราคาที่ดิน ไม่เคยตกต่ำลง ถ้าที่ ไม่แพง และมีอณาคต หลักฐาน ชัดเจนไม่หลอกลวง ดวงแบบนี้ จะได้ดีกับ ที่ดินครับ ถ้ามีทุน? มีน้อย จับที่ขาย ถ้ามีมาก ตัดแบ่งจัด ขายแปลงเล็ก คนทุนน้อย พอมีกำลังจ้า ให้ผ่อนธนาคารไป อย่าทำเกินตัว ละกันครับ รวยแน่ๆ cheers

affraid ลุงหมอเจ้าคะดิฉันจะอยู่ถึง64มั้ยคะเนียะ(คุณพ่อเสียตอนอายุ64 ด้วยโรคหัวใจ..? farao sunny ถ้าไม่ประมาท ดูแล คุมอาหาร ทานมหาบำบัติ น้ำหยดทิพย์ ประจำ อยู่ได้ 90 สบาย cheers ลูกหนี้ นานนิดเขามีก็ คงจะให้ ตัดใจ ไม่ต้องนึกถึง เอา วันนี้ไป ไม่ให้เงินใครยืม ละกัน ตลอดชีวิต จะให้ก็ แจกไปเท่าที่ให้ได้? ทำวันนี้ให้ดี พรุ่งนี้ ดีเองจ้า jocolor geek อย่างที่บอก ขายที่ แพงที่เรามี ไปซื้อที่ ราคาถูก มีอณาคต แล้วดีเองครับ? ชวนลูกๆทำด้วยก็ได้จ้า เขาจะได้ ช่วย ดูแลครับ? อย่าคิดมาก โรคหัวใจจะถามหานะ ต้มดอกบัวทานบ้างได้ละจ้า albino ปีหน้านี้ จะรวยจากที่ดิน ยาวไป 4 ปี เลยละ อยู่ ใช้เงิน ให้คนอื่น อิจฉาก่อนนะครับ ทานมหาบำบัติให้ ต่อเนื่อง ใขมันจะลดลงเอง จะได้มีเอวซะที คุณราศีเมษ พวก แพะ แกะ ตัวจะกลม เอวหายาก แต่สู้ชีวิตดี มักมีชัยชนะ? cheers santa
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล on Sun May 19, 2013 3:00 pm

กราบสวัสดีเจ้าค่ะคุณลุงหมอ...

กราบขอบพระคุณคุณลุงเจ้าค่ะ ที่ตรวจดวงชะตาให้ ตกลงดิฉันไม่ใช่ราศีพิจิกหรือธนูเหรอคะ เปนราศีเมษเหรอเจ้าคะ?.... Exclamation

ส่วนเรื่องที่ดินที่บ้านดิฉันก็เคยนึกเหมือนกันค่ะ อยากจะขายที่ที่บ้านเหมือนกันค่(150ตรว.เองเจ้าค่ะ)ะ แต่ก็มีปัญหาเยอะเหลือเกิน ยังขายไม่ได้ต้องให้คนอื่นอาศัยอยู่ไปก่อนอีก3-4ปีน่ะค่ะ Crying or Very sad

ดิฉันรบกวนคุณลุงหมอ ช่วยตรวจดวงของลูกชายดิฉันหน่อยนะเจ้าคะ เรื่องการงาน อนาคต เนื้อคู่ ดิฉันมีกันแค่3คนแค่นี่เจ้าค่ะ Neutral ห่วงเค้ามาก อยากให้เค้ารักกันห่วงใยกัน โดยเฉพาะคนโต เค้าเรียนแค่ปวช. ทำงานกับญาติผู้พี่(ส่งอาหารให้เรือนจำสิงบุรี งานจะยืนยาวมั้ยคะ?)
    ส่วนคนเล็กเป็นเจ้าหน้าที่ประจำสถาณีโทรทัศน์สุวรรนภูมิของบริษัทพีทีไอเจ้าค่ะ(คนนี้จบปริญญาตรีค่ะ)

คนแรก เกิดวันพุธที่ 1 สิงหาคม 2522 เวลาเช้า 11.48 น. ปีมะแมค่ะ jocolor

คนเล็ก เกิดวันพุธที่16 กันยายน 2524 เวลาเช้า 08.14 น. ปีระกาค่ะ geek

กราบขอบพระคุณคุณลุงหมอมากๆเลยเจ้าค่ะ พรกมล cat cat pig pig

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun May 19, 2013 11:58 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีเจ้าค่ะคุณลุงหมอ...

กราบขอบพระคุณคุณลุงเจ้าค่ะ ที่ตรวจดวงชะตาให้ ตกลงดิฉันไม่ใช่ราศีพิจิกหรือธนูเหรอคะ เปนราศีเมษเหรอเจ้าคะ?.... Exclamation

ส่วนเรื่องที่ดินที่บ้านดิฉันก็เคยนึกเหมือนกันค่ะ อยากจะขายที่ที่บ้านเหมือนกันค่(150ตรว.เองเจ้าค่ะ)ะ แต่ก็มีปัญหาเยอะเหลือเกิน ยังขายไม่ได้ต้องให้คนอื่นอาศัยอยู่ไปก่อนอีก3-4ปีน่ะค่ะ Crying or Very sad

ดิฉันรบกวนคุณลุงหมอ ช่วยตรวจดวงของลูกชายดิฉันหน่อยนะเจ้าคะ เรื่องการงาน อนาคต เนื้อคู่ ดิฉันมีกันแค่3คนแค่นี่เจ้าค่ะ Neutral ห่วงเค้ามาก อยากให้เค้ารักกันห่วงใยกัน โดยเฉพาะคนโต เค้าเรียนแค่ปวช. ทำงานกับญาติผู้พี่(ส่งอาหารให้เรือนจำสิงบุรี งานจะยืนยาวมั้ยคะ?)
    ส่วนคนเล็กเป็นเจ้าหน้าที่ประจำสถาณีโทรทัศน์สุวรรนภูมิของบริษัทพีทีไอเจ้าค่ะ(คนนี้จบปริญญาตรีค่ะ)

คนแรก เกิดวันพุธที่ 1 สิงหาคม 2522 เวลาเช้า 11.48 น. ปีมะแมค่ะ jocolor

คนเล็ก เกิดวันพุธที่16 กันยายน 2524 เวลาเช้า 08.14 น. ปีระกาค่ะ geek

กราบขอบพระคุณคุณลุงหมอมากๆเลยเจ้าค่ะ พรกมล cat cat pig pig

Rolling Eyes Wink Laughing คนแรก เกิดวันพุธที่ 1 สิงหาคม 2522 เวลาเช้า 11.48 น. ปีมะแมค่ะ jocolor ?
    farao คนดี มีศีลธรรมนี่นาคนนี้ ปีหน้า ปลายๆปี ก็ จะมีแม่บ้าน มาช่วยทำอาหารละ การงานดี มั่นคง นะครับ

farao geek คนเล็ก เกิดวันพุธที่16 กันยายน 2524 เวลาเช้า 08.14 น. ปีระกาค่ะ geek
    jocolor sunny ปีนี้จะมีคู่ ก็ดูดี นะติดต่อ สื่อสารเก่ง ปัญญาดี เขาทำงานถูก นิสัยละครับ แต่ มักจะสับสน กับความคิด รู้สึก ของตนเองพ้นเดือน เกิดไปก็ จะ มั่นคง ในการงานละ เขาชอบเดินทางนะ อาจไป ต่างประเทศ ปีหน้า santa
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล on Wed May 22, 2013 10:31 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    พรกมล พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีเจ้าค่ะคุณลุงหมอ...

Rolling Eyes Wink Laughing คนแรก เกิดวันพุธที่ 1 สิงหาคม 2522 เวลาเช้า 11.48 น. ปีมะแมค่ะ jocolor ?
    farao คนดี มีศีลธรรมนี่นาคนนี้ ปีหน้า ปลายๆปี ก็ จะมีแม่บ้าน มาช่วยทำอาหารละ การงานดี มั่นคง นะครับ

farao geek คนเล็ก เกิดวันพุธที่16 กันยายน 2524 เวลาเช้า 08.14 น. ปีระกาค่ะ geek
    jocolor sunny ปีนี้จะมีคู่ ก็ดูดี นะติดต่อ สื่อสารเก่ง ปัญญาดี เขาทำงานถูก นิสัยละครับ แต่ มักจะสับสน กับความคิด รู้สึก ของตนเองพ้นเดือน เกิดไปก็ จะ มั่นคง ในการงานละ เขาชอบเดินทางนะ อาจไป ต่างประเทศ ปีหน้า santa
    กราบขอบพระคุณค่ะคุณลุงหมอ...
    คนแรก เกิดวันพุธที่ 1 สิงหาคม 2522 เวลาเช้า 11.48 น. ปีมะแมค่ะ jocolor ?
    farao คนดี มีศีลธรรมนี่นาคนนี้ ปีหน้า ปลายๆปี ก็ จะมีแม่บ้าน มาช่วยทำอาหารละ การงานดี มั่นคง นะครับคนนี้ยังติดเล่นเกมส์อยู่เลยค่ะคุณลุง เค้ามีปัญหาทางอารมณ์นิดหน่อยค่ะ คือไม่ชอบน้องเอาเสียเลย ช่างฟ้องชอบจับผิดน้องบ่อยๆเหมือนเด็กๆ ให้ทำบุญใส่บาตร ไม่เคยปฏิเศษ ชอบวาดรูปเห็นดูแต่รูปไม่เห็นดูผู้หญิงเป็นๆเลยค่ะ แล้วอย่านี้จะมีคู่ได้ไงล่ะเจ้าคะ รูปตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ
    https://www.facebook.com/media/set/?set=a.465503136829289.105082.100001088216377&type=3
    ดูเพลินๆนะคะ เห็นว่าคุณลุงก็จบเพาะช่างมาเหมือนกัน...หรือป่าวเอ่ย?

คนเล็ก เกิดวันพุธที่16 กันยายน 2524 เวลาเช้า 08.14 น. ปีระกาค่ะ geek ส่วนคนนี้ให้ใส่บาตร ผลัดตลอด คนนี้ก็ติดเกมส์แต่น้อยหน่อย คู่แท้ หรือคู่ผ่านคะ อยากให้เค้าทั้งสองได้คู่ที่ดี เกื้อหนุนกันอ่ะค่ะ คนเป็นแม่ก็ห่วงไปเรื่อยอ่ะนะคะคุณลุง กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ พรกมล cat cat pig pig

เวลาขณะนี้ Sat Jul 22, 2017 7:42 pm