ขอสอบถามเกี่ยวกับความฝัน

Share
    p-lotus
    สมาชิกทั่วไป

ขอสอบถามเกี่ยวกับความฝัน

ตั้งหัวข้อ  p-lotus on Thu Jul 12, 2012 10:09 am

เรียน คุณลุงหมอ
    คุณลุงหมอ พอจะตีความหมายของความฝันได้ไหมครับ ไม่เอาหวยนะครับ (ซื้อไม่ค่อยถูกเลยไม่เล่นล่ะครับ)
    คือ ผมฝันว่า เดินขึ้นไปในทางคล้าย ๆ ปล่อง พอขึ้นไปถึงจุดสูงสุด มองออกไปท้องฟ้า สว่างสดใส เห็นวิวข้างล่าง
    เพราะอยุ่สูง แล้วมันรู้ว่า ที่ยืนอยุ่ นั่นคือ อยู่ในพระเศียรของพระพุทธรูปน่ะครับ
    อยากจะทราบความหมายครับผม
    ขอบคุณมากครับ
    p-lotus
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับความฝัน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jul 12, 2012 1:26 pm

p-lotus พิมพ์ว่า:เรียน คุณลุงหมอ
    คุณลุงหมอ พอจะตีความหมายของความฝันได้ไหมครับ ไม่เอาหวยนะครับ (ซื้อไม่ค่อยถูกเลยไม่เล่นล่ะครับ)
    คือ ผมฝันว่า เดินขึ้นไปในทางคล้าย ๆ ปล่อง พอขึ้นไปถึงจุดสูงสุด มองออกไปท้องฟ้า สว่างสดใส เห็นวิวข้างล่าง
    เพราะอยุ่สูง แล้วมันรู้ว่า ที่ยืนอยุ่ นั่นคือ อยู่ในพระเศียรของพระพุทธรูปน่ะครับ
    อยากจะทราบความหมายครับผม
    ขอบคุณมากครับ
    p-lotus

Very Happy Laughing Smile จะเจริญในธรรม ได้ปัญญาดี แต่ จะเหนื่อย ฟันฝ่า อุประสรรค์ เสียก่อนครับ ปลายทาง คือ ความสำเร็จ ดุจพระพุทธองค์? เหนื่อยก่อน จะได้ดี จึง จะสู่ความสำเร็จได้จ้า ? cheers santa ลุงหมอ
    p-lotus

ตั้งหัวข้อ  p-lotus on Thu Jul 12, 2012 6:19 pm

อ๋อครับ จะพยายามฝ่าฟันอุปสรรค เพื่อให้สำเร็จตามความปรารถนาในชาตินี้ครับผม
    ขอบพระคุณคุณลุงหมอครับ
    p-lotus
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Jul 13, 2012 9:14 pm

p-lotus พิมพ์ว่า: อ๋อครับ จะพยายามฝ่าฟันอุปสรรค เพื่อให้สำเร็จตามความปรารถนาในชาตินี้ครับผม
    ขอบพระคุณคุณลุงหมอครับ
    p-lotus

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes Wink cheers sunny cherry สาธุ ๆ ๆ ครับอนุโมทนามิ santa

เวลาขณะนี้ Sat Nov 18, 2017 10:42 pm