ศัทธราในน้ำหมักมากถึงมากที่สุด

Share

hansli2008
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ศัทธราในน้ำหมักมากถึงมากที่สุด

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 on Fri May 18, 2012 9:15 pm

ลุงหมอค่ะรบกวนถามเรื่องกองผ้าป่า เป็นไงค่ะ ประกอบด้วยอะไรบ้าง ขอโทษค่ะไม่รู้จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ศัทธราในน้ำหมักมากถึงมากที่สุด

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri May 18, 2012 10:51 pm

hansli2008 พิมพ์ว่า:ลุงหมอค่ะรบกวนถามเรื่องกองผ้าป่า เป็นไงค่ะ ประกอบด้วยอะไรบ้าง ขอโทษค่ะไม่รู้จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Very Happy Smile Rolling Eyes ผ้าสบง หรือ ผ้าอาบ 1 ผืน ต้องมี ที่เหลือ ข้าวสาร อาหารแห้ง ของใช้ ยารักษาโรค รวมใส้ถังปักไม้1 กิ่ง พ้ดผ้า นิมนต์พระ ตั้งนะโม 3 จบ กล่าวคำถวาย? ดูใน หนังสือ สวดมนต์ นะครับ sunny พระท่าน ขักผ้าป่า แล้ว เตรียมน้ำ 1 แก้ว ตรวจน้ำ แผ่เมตตา ลงดินเลย ให้ แม่ธรณี เป็น พยาน บุญกุศล อุทิศไปอธิฐานจิตเอา ถึงเทพเทพา อารักษ์ พระภูมิเจ้าที่ ญาติ บรรพบุรุษ ผู้ล่วงลับไปแล้ว และผู้มีพระคุณ ฯลฯ santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Wed Mar 29, 2017 10:19 pm