ศัทธาลุงหมอมากกกกกกก

Share

hansli2008
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ศัทธาลุงหมอมากกกกกกก

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 on Mon May 14, 2012 2:16 pm

ขอบคุณลุงหมอมากกกกกกกกกกกกกกกกกก ค่ะจะพยายามทำตามทุกอย่างที่ลุงหมอแนะนำ ที่ดินเป็นที่น้ำท่วม อีกอย่างในที่นามีต้นผือมาก(ที่เขาเอาไปทอเสื่อ ) จะใช้ อะไรฆ่าดีค่ะนาคนอื่นเขาไม่มีเพราะเขาทำทุกปี ของหนูไม่ได้ทำเลยพึ่งมาบุกเบิก ลุงหมอแนะนำดว้ยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ศัทธาลุงหมอมากกกกกกก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon May 14, 2012 2:50 pm

hansli2008 พิมพ์ว่า:ขอบคุณลุงหมอมากกกกกกกกกกกกกกกกกก ค่ะจะพยายามทำตามทุกอย่างที่ลุงหมอแนะนำ ที่ดินเป็นที่น้ำท่วม อีกอย่างในที่นามีต้นผือมาก(ที่เขาเอาไปทอเสื่อ ) จะใช้ อะไรฆ่าดีค่ะนาคนอื่นเขาไม่มีเพราะเขาทำทุกปี ของหนูไม่ได้ทำเลยพึ่งมาบุกเบิก ลุงหมอแนะนำดว้ยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Shocked Wink farao ไม่รู้นะ ถ้าทำเสื่อได้ คง เหมือนต้นกก จ้างรถไถ ผาล3 หรือผาล 4 ไถพลิก บุก ตากดินเลยจะดีกว่า พอแห้งน้ำมา ไถ พลิกจมหมักแช่น้ำ อีกครั้ง คงตายเป็นปุ๋ยหมัก หรือ คราด เก็บทิ้ง? santa

เวลาขณะนี้ Thu May 25, 2017 10:12 am