ทำไงดีเจ้าค่ะ? เวลาตั้งจิตอธิษฐานเหมือนจิตไม่สงบ

Share
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

ทำไงดีเจ้าค่ะ? เวลาตั้งจิตอธิษฐานเหมือนจิตไม่สงบ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ on Wed Jul 13, 2011 5:17 pm

drunken drunken เวลาที่อธิษฐานขอพรอะไรสักอย่าง คำอธิษฐานนะวกไปเวียนมาอยู่นั่นแหล่ะ Mad Arrow ขอลุงหมอกรุณาชี้ทางด้วบเจ้าคร้า.. สาธุ :pig: flower lol!
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ทำไงดีเจ้าค่ะ? เวลาตั้งจิตอธิษฐานเหมือนจิตไม่สงบ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 13, 2011 10:04 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: drunken drunken เวลาที่อธิษฐานขอพรอะไรสักอย่าง คำอธิษฐานนะวกไปเวียนมาอยู่นั่นแหล่ะ Mad Arrow ขอลุงหมอกรุณาชี้ทางด้วบเจ้าคร้า.. สาธุ :pig: flower lol!

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes หุหุหุ ตั้งจิต สมาธิดีๆ ตั้งเจตนา จะ อธิฐานเรื่องอะไร เพื่อประโยชน์ ความสุขของ? จะให้ดีตั้งใจขอเพียง 1 เรื่อง? พอละจะได้ผลไว ดีที่สุดจ้า..? Smile cheers sunny santa
    อู๊ดดี้

Re: ทำไงดีเจ้าค่ะ? เวลาตั้งจิตอธิษฐานเหมือนจิตไม่สงบ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ on Thu Jul 28, 2011 12:31 pm

เจ้าค่ะ จะพยายามตั้งสติ กราบขอบลุงหมอเจ้าค่ะ pig flower
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Aug 05, 2011 4:50 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:เจ้าค่ะ จะพยายามตั้งสติ กราบขอบลุงหมอเจ้าค่ะ pig flower

Very Happy Laughing Smile วิธีง่ายๆ ระลึกถึง พระพุทธรูป องค์ที่เรา ชอบใจเป็นพิเศษ ไว้ในใจ ตลอดเวลา เผลอก็ ตั้งจิตใหม่ เป็น สมาธิอยู่ละ พุทธานุสติ ได้ผลดี ที่สุดจ้า? จนกระทั่งเราจบพิธี ง่ายๆนิ หลุกตั้งใหม่ไม่เสียเงิน?santa
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ on Sat Aug 06, 2011 8:18 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:เจ้าค่ะ จะพยายามตั้งสติ กราบขอบลุงหมอเจ้าค่ะ pig flower

Very Happy Laughing Smile วิธีง่ายๆ ระลึกถึง พระพุทธรูป องค์ที่เรา ชอบใจเป็นพิเศษ ไว้ในใจ ตลอดเวลา เผลอก็ ตั้งจิตใหม่ เป็น สมาธิอยู่ละ พุทธานุสติ ได้ผลดี ที่สุดจ้า? จนกระทั่งเราจบพิธี ง่ายๆนิ หลุกตั้งใหม่ไม่เสียเงิน?santa
    เอ๊ะ Exclamation คิดก่อน Sleep Sleep เราชอบพระพุทธรูปองค์ไหน น๊า.. อ้อ sunny ที่บ้านมีพระแก้วมรกต คุณพ่อกะคุณแม่บูชามาตอนขึ้นบ้านใหม่ ตั้งแต่อู๊ดดี้ยังละอ่อนอยู่ก็รา..ว ไม่บอกดีก่า เอาเป็นพระแก้วมรกตเจ้าค่ะ และหากเราไป ณ ที่แห่งใดเราก็สามารถตั้งจิตอธิษฐานกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือพระประธานที่แห่งนั้นเลยใช่หรือเปล่า Question เจ้าค่ะลุงหมอ santa ( ปกติอู๊ดดี้ก็ปฎิบัติเยี่ยงนั้นเจ้าค่ะ )แต่อธิษฐานสับสนวกไปเวียนมา อยู่ร่ำไป ขอบ่นเบาๆ นะจ๊ะ สาธุ santa อย่าได้ยินเด้อ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Aug 06, 2011 9:03 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:

เอ๊ะ Exclamation คิดก่อน Sleep Sleep เราชอบพระพุทธรูปองค์ไหน น๊า.. อ้อ sunny ที่บ้านมีพระแก้วมรกต คุณพ่อกะคุณแม่บูชามาตอนขึ้นบ้านใหม่ ตั้งแต่อู๊ดดี้ยังละอ่อนอยู่ก็รา..ว ไม่บอกดีก่า เอาเป็นพระแก้วมรกตเจ้าค่ะ และหากเราไป ณ ที่แห่งใดเราก็สามารถตั้งจิตอธิษฐานกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือพระประธานที่แห่งนั้นเลยใช่หรือเปล่า Question เจ้าค่ะลุงหมอ santa ( ปกติอู๊ดดี้ก็ปฎิบัติเยี่ยงนั้นเจ้าค่ะ )แต่อธิษฐานสับสนวกไปเวียนมา อยู่ร่ำไป ขอบ่นเบาๆ นะจ๊ะ สาธุ santa อย่าได้ยินเด้อ

cheers Very Happy Laughing Smile ได้จ้า เห็นภาพ หรือ หลับตาระลึกถึงและ เห็นภาพพระในใจได้ ยิ่งดีจ้า พระท่านจะได้เป็นพยาน ให้เราว่า อุทิศให้แล้วไง? cheers santa
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ on Sun Aug 07, 2011 12:32 pm

ตกลงจร้า Very Happy Smile และจะระลึกถึงลุงหมอผู้ใจดีด้วยเจ้าค่ะ อยู่ในใจเสมอเด้อ tongue pig flower
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Aug 07, 2011 3:56 pm

Very Happy Laughing Smile
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ตกลงจร้า Very Happy Smile และจะระลึกถึงลุงหมอผู้ใจดีด้วยเจ้าค่ะ อยู่ในใจเสมอเด้อ tongue pig flower

Very Happy Laughing Smile Smile Smile Embarassed Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes จ้า sunny ขอให้บุญคุ้มครองครับผม sunny santa
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ on Mon Aug 08, 2011 10:12 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ตกลงจร้า Very Happy Smile และจะระลึกถึงลุงหมอผู้ใจดีด้วยเจ้าค่ะ อยู่ในใจเสมอเด้อ tongue pig flower

Very Happy Laughing Smile Smile Smile Embarassed Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes จ้า sunny ขอให้บุญคุ้มครองครับผม sunny santa
    Very Happy Smile Razz สาธุเจ้าค่ะ sunny pig flower
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ on Mon Aug 08, 2011 10:16 am

ขอรบกวนลุงหมอ santa เจ้าค่ะ ขอเรียนถามว่า คำว่า "อุกาสะ" อู๊ดดี้เห็นตอนที่เวลาจะกรวดน้ำหรือแผ่เมตตานี่ละเจ้าค่ะ หมายความถึงอะไร Question เจ้าค่ะลุงหมอ กรุณาให้ความกระจ่างแก่ผู้น้อยด้วยเจ้าค่ะ sunny pig flower
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Aug 08, 2011 10:30 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ขอรบกวนลุงหมอ santa เจ้าค่ะ ขอเรียนถามว่า คำว่า "อุกาสะ" อู๊ดดี้เห็นตอนที่เวลาจะกรวดน้ำหรือแผ่เมตตานี่ละเจ้าค่ะ หมายความถึงอะไร Question เจ้าค่ะลุงหมอ กรุณาให้ความกระจ่างแก่ผู้น้อยด้วยเจ้าค่ะ sunny pig flower

Very Happy Laughing Smile เป็นคำนำขึ้นต้นนะครับ Smile อุกาสะ นะบัดนี้ ข้าฯจะ.......???? เป็นต้น santa
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ on Tue Aug 09, 2011 3:52 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ขอรบกวนลุงหมอ santa เจ้าค่ะ ขอเรียนถามว่า คำว่า "อุกาสะ" อู๊ดดี้เห็นตอนที่เวลาจะกรวดน้ำหรือแผ่เมตตานี่ละเจ้าค่ะ หมายความถึงอะไร Question เจ้าค่ะลุงหมอ กรุณาให้ความกระจ่างแก่ผู้น้อยด้วยเจ้าค่ะ sunny pig flower

Very Happy Laughing Smile เป็นคำนำขึ้นต้นนะครับ Smile อุกาสะ นะบัดนี้ ข้าฯจะ.......???? เป็นต้น santa di
    Razz กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ santa ใจดี /รับทราบเจ้าค่ะ หายข้องใจล่ะ sunny pig flower
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Aug 04, 2014 6:24 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ขอรบกวนลุงหมอ santa เจ้าค่ะ   ขอเรียนถามว่า คำว่า  "อุกาสะ" อู๊ดดี้เห็นตอนที่เวลาจะกรวดน้ำหรือแผ่เมตตานี่ละเจ้าค่ะ หมายความถึงอะไร  Question  เจ้าค่ะลุงหมอ กรุณาให้ความกระจ่างแก่ผู้น้อยด้วยเจ้าค่ะ   sunny  pig  flower

Very Happy  Laughing  Smile  เป็นคำนำขึ้นต้นนะครับ  Smile อุกาสะ  นะบัดนี้ ข้าฯจะ.......???? เป็นต้น   santa di
       Razz  กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ    santa ใจดี   /รับทราบเจ้าค่ะ หายข้องใจล่ะ  sunny  pig  flower

Wink Laughing Very Happy Smile sunny farao albino cherry santa 

เวลาขณะนี้ Sat Nov 18, 2017 10:36 pm