น้ำหมักผลไม้รวม

Share

หนูแดง
    สมาชิกทั่วไป

น้ำหมักผลไม้รวม

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง on Sat Apr 28, 2012 5:44 pm

Very Happy วันนี้ เวลา 15.45 น.หนูแดงได้รับน้ำหมักผลไม้รวม จำนวน 2 ขวด
    เรียบร้อยแล้วค่ะ สภาพครบสมบูรณ์ หนูแดงขอขอบพระคุณลุงหมอมาก ๆ นะเจ้าค่ะ
    santa หนูแดงขอเอาไว้กินเพื่อบำรุงสุขภาพเพื่อเพิ่มความสวย 1 ขวดนะค่ะ อิอิ
    และอีก 1 ขวด ขออนุญาตลุงหมอนำไปขยายเพื่อเก็บเอาไว้กินได้นาน ๆ เจ้าค่ะ sunny
    ลุงหมอเจ้าค่ะ น้ำผลไม้ที่ลุงหมอส่งมาให้อายุเท่าไหร่แล้ว เพราะว่าเวลาหนูแดงขยายจะได้
    นับเวลาต่อเนื่องเจ้าค่ะ farao flower

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: น้ำหมักผลไม้รวม

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Apr 28, 2012 6:45 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy วันนี้ เวลา 15.45 น.หนูแดงได้รับน้ำหมักผลไม้รวม จำนวน 2 ขวด
    เรียบร้อยแล้วค่ะ สภาพครบสมบูรณ์ หนูแดงขอขอบพระคุณลุงหมอมาก ๆ นะเจ้าค่ะ
    santa หนูแดงขอเอาไว้กินเพื่อบำรุงสุขภาพเพื่อเพิ่มความสวย 1 ขวดนะค่ะ อิอิ
    และอีก 1 ขวด ขออนุญาตลุงหมอนำไปขยายเพื่อเก็บเอาไว้กินได้นาน ๆ เจ้าค่ะ sunny
    ลุงหมอเจ้าค่ะ น้ำผลไม้ที่ลุงหมอส่งมาให้อายุเท่าไหร่แล้ว เพราะว่าเวลาหนูแดงขยายจะได้
    นับเวลาต่อเนื่องเจ้าค่ะ farao flower

Very Happy Laughing Rolling Eyes มีให้ไป ของปี 2552 เอง ทานๆไปเหอะ จะได้ต่อเนื่องจ้า เขาเข้าสมุนไพร ที่ลุงหมอหมักเล่นๆ แต่เน้นๆ สมุนไพร หลายๆชนิด อย่างละ 5 ลิตร มารวมกันนิ ประมาณ 20 อย่างนะ ปกติจะตั้งโชว เล่นๆตรงที่ลุงหมอ นั่งรับแขก เห็น เกะกะ เลยเทรวมๆ ใส่ถัง 100 ลิตร เขามี กวาวเคลือขาวปนอยู่ด้วย เล็กน้อย?ก็ดีจะได้ ไม่มีอันตราย บำรุงเฮอรโมน ร่างกาย ผิวพรรณ อย่างเดียวนิ เป็นอายุวัฒนะ ตำราว่า ทานต่อเนื่อง 5 ปี จะหายโรคภัย กลับคืน เป็นหนุ่ม เป็น สาว affraid ลุงหมอ ยังไม่เชื่อนะ แต่ ไม่กล้า กลัวกลับมาเป็นหนุ่ม?เลย ให้พวกเราไปทานดีกว่า อีก 3 ปีจะถาม ติดตาม ผลงานนิ? cheers ดีใหมพวกเรา? santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง on Sat Apr 28, 2012 7:43 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy วันนี้ เวลา 15.45 น.หนูแดงได้รับน้ำหมักผลไม้รวม จำนวน 2 ขวด

Very Happy Laughing Rolling Eyes มีให้ไป ของปี 2552 เอง ทานๆไปเหอะ จะได้ต่อเนื่องจ้า เขาเข้าสมุนไพร ที่ลุงหมอหมักเล่นๆ แต่เน้นๆ สมุนไพร หลายๆชนิด อย่างละ 5 ลิตร มารวมกันนิ ประมาณ 20 อย่างนะ ปกติจะตั้งโชว เล่นๆตรงที่ลุงหมอ นั่งรับแขก เห็น เกะกะ เลยเทรวมๆ ใส่ถัง 100 ลิตร เขามี กวาวเคลือขาวปนอยู่ด้วย เล็กน้อย?ก็ดีจะได้ ไม่มีอันตราย บำรุงเฮอรโมน ร่างกาย ผิวพรรณ อย่างเดียวนิ เป็นอายุวัฒนะ ตำราว่า ทานต่อเนื่อง 5 ปี จะหายโรคภัย กลับคืน เป็นหนุ่ม เป็น สาว affraid ลุงหมอ ยังไม่เชื่อนะ แต่ ไม่กล้า กลัวกลับมาเป็นหนุ่ม?เลย ให้พวกเราไปทานดีกว่า อีก 3 ปีจะถาม ติดตาม ผลงานนิ? cheers ดีใหมพวกเรา? santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

santa ถ้าอย่างนั้นหนูแดงก็ต้องรีบนำมาขยายโดยด่วนเดี่ยวจะกินได้ไม่ครบ 5 ปี อิอิ sunny ได้ผลประการใดจะรายงานผลให้ทราบอีกครั้งนะค่ะลุงหมอ flower

thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita on Sat Apr 28, 2012 8:32 pm

ได้รับแล้วเช่นกันค่ะ สองขวด สภาพสมบูรณ์
    ขอกราบขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

ลุงหมอ กรุณา ส่งด่วนมาด้วย
    แต่หนูส่ง ปลาไหลเผือกแห้ง ไปให้ แบบพัสดุธรรมดา
    แถมกล่องไม่มี ก็ใช้กล่องเก่า อายจัง

ป้าตุ๊ก ได้รับของที่ป้าตุ๊ก ส่งมาให้แล้วนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Apr 28, 2012 9:14 pm

Shocked ถ้าอย่างนั้นหนูแดงก็ต้องรีบนำมาขยายโดยด่วนเดี่ยวจะกินได้ไม่ครบ 5 ปี อิอิ ได้ผลประการใดจะรายงานผลให้ทราบอีกครั้งนะค่ะลุงหมอ ? queen

Rolling Eyes Very Happy ไกล้หมดก็ บอกไปจิ กลัวไรอีกถังกำลังจะได้ อายุ? ขยาย ด้วยน้ำผึ้ง หมดไป 2 กล่อง? santa ลุงหมอ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Apr 28, 2012 9:27 pm

thanita พิมพ์ว่า:ได้รับแล้วเช่นกันค่ะ สองขวด สภาพสมบูรณ์
    ขอกราบขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

ลุงหมอ กรุณา ส่งด่วนมาด้วย
    แต่หนูส่ง ปลาไหลเผือกแห้ง ไปให้ แบบพัสดุธรรมดา
    แถมกล่องไม่มี ก็ใช้กล่องเก่า อายจัง

ป้าตุ๊ก ได้รับของที่ป้าตุ๊ก ส่งมาให้แล้วนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ไม่เป็นไรจ้า ไปถึงช้านะ ดีละครับ ตอนนี้ ถังไม่พอประดังมาพร้อมๆกัน หมักไม่ทันจ้า Smile ปลาไหลเผือก ชื่อวิทยาศาสตร์ Eurycoma longfolia jack. ชื่ออื่น ๆ ตงกัทอาลี (Tongkat Ali) เอี่ยนด่อน (อีสาน) ตรึงบาดาล แพพันชั้น คะนาง ตุงสอ ที่เรียกสมุนไพรชนิดนี้ว่า “ปลาไหลเผือก” เนื่องจากรากของสมุนไพรชนิดนี้มีลักษณะหมือนปลาไหลเผือก คือมีสีขาวยาว ๆ เหมือนปลาไหลเผือกและยังมีรากเดียว บางครั้งจึงมีคนเรียกว่า “พญารากเดียว” พบได้ทั่วไปทั่วทุกภาพในประเทศไทย และพบในมาเลเซีย ฟิลิปปินน์ พม่า ลาว เขมร บอร์เนียว อินโดนิเซีย ซึ่งคนพื้นเมืองในประเทศเหล่านี้ ใช้เป็นยาบำรุงกำลัง รำรุงร่างกาย เพิ่มสมรรถภาพทางเพศ แก้ไข้มาลาเรีย แก้ไข้เรื้อรัง แก้ปวด แก้ฝี แก้บวม แก้แผลเรื้อรัง แก้บิด แก้ปวดท้อง เป็นต้นสมุนไพรที่แสดงถึงความทรงพลังและความมีอายุยืน
    sunny การศึกวิจัยสมัยใหม่ สารสกัดรากปลาไหลเผือกทำให้เกิดการตื่นตัวทางเพศ ทำให้มีความคงทนในการมีเพศสัมพันธ์ และจากการทดสอบ (Screening Test) พบว่าสารสกัดรากปลาไหลเผือกมีฤทธิ์ต้านมะเร็ง ต้านเชื้อ HIV พบว่าสารสกัดจากปลาไหลเผือกเป็นพิษต่อเซลล์มะเร็งปอด (human lung cancer (A-549) cell lines) เป็นพิษต่อเซลล์มะเร็งเต้านม (human breast cancer (MCF-7) cell lines) นอกจากนั้นยังมีฤทธิ์ต้านเชื้อ HIV อีกด้วย
    สารสกัดรากปลาไหลเผือกมีฤทธิ์กระตุ้นการสร้างฮอร์โมนเพศชาย (Testosterone)
    มีการศึกษาวิจัยพบว่าสารสกัดจากรากปลาไหลเผือกกระตุ้นการสร้างฮอร์โมนเพศชายซึ่งนำไปสู่การจดสิทธิบัตรสารเคมีและวิธีการ โดยมีสรรพคุณในการเพิ่มกล้ามเนื้อและความแข็งแรงของนักกีฬา
    affraid สารสกัดสมุนไพรปลาไหลเผือก/ตงกัทอาลี ได้รับการจดสิทธิบัตร ดังนี้
    • จดสิทธิบัตรส่วนประกอบของสารสกัดจากพืชในการรักษาอาการหัวล้านในเพศชาย (male pattern baldness) ในปี 2003
    • จดสิทธิบัตรเป็นยาทาภายนอกในลักษณะ Topical homeopathic composition ในการ เพิ่มระดับฮอร์โมนเพศชาย Testosterone และฮอร์โมนเร่งการเจริญเติมโต (Growth Hormone) ในปี 2003
    • จดสิทธิบัตรสารเคมีที่มีฤทธิ์ในการกระตุ้นการสร้างฮอร์โมนเพศชาย ในปี 2004
    • จดสิทธิบัตรส่วนประกอบและวิธีการในการเพิ่มกล้ามเนื้อและความแข็งแรง เพิ่มสมรรถภาพของนักกีฬา ลดไขมันและนำไปสู่การลดน้ำหนักในปี 2006
    • จดสิทธิบัตรในการเป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศในรูปแบบของยาเม็ดและยาแคปซูล ในประเทศอเมริกาโดยมีส่วนประกอบของสารสกัดปลาไหลเผือกร่วมกับตัวอื่น ในปี 2006
    • จดสิทธิบัตรการปรับระดับฮอร์โมนเพศชาย (systemic androgen)ด้วยการ ใช้สารสกัดจากปลาไหลเผือก ในปี 2007
    farao Rolling Eyes แสดงว่า วิจัยแล้ว ได้ผล Wink เขาเลยเอาไปจดกันหมด เวรกรรม santa ลุงหมอ

thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita on Sun Apr 29, 2012 9:31 am

ปลาไหลเผือก ที่หนูลองเพาะ กำลังขึ้น ต้นสองต้น
    เดี๋ยวต้นเค้าแข็งแรง แล้ว จะส่งไปให้ปลูกที่ทับคล้อค่ะ
    ต่างชาติเอาไปจดหมดแล้ว เราเพิ่งมาตื่นตัวกัน จิทันป่ะนี่

เวลาขณะนี้ Fri Oct 24, 2014 1:31 am