สอบถามเรื่องดวงชะตาค่ะ

Share

Mojika
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามเรื่องดวงชะตาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Mojika on Fri Apr 20, 2012 8:22 pm

ชื่อโมค่ะ
    เกิดวันเสาร์ที่ 20 พ.ย. 2525(ปีจอ)ค่ะ เวลาประมาณ บ่าย1กว่าๆ

ขอถามเรื่องต่อไปนี้ค่ะ

1.เรื่องงานค่ะ จะได้งานใหม่ไหมค๊ะถ้าออกจากที่เก่า
    2.เรื่องสุขภาพค่ะ
    3.เรื่องความรักค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ ^ ^
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สอบถามเรื่องดวงชะตาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Apr 21, 2012 2:58 am

Mojika พิมพ์ว่า:ชื่อโมค่ะ
    เกิดวันเสาร์ที่ 20 พ.ย. 2525(ปีจอ)ค่ะ เวลาประมาณ บ่าย1กว่าๆ

ขอถามเรื่องต่อไปนี้ค่ะ

1.เรื่องงานค่ะ จะได้งานใหม่ไหมค๊ะถ้าออกจากที่เก่า
    2.เรื่องสุขภาพค่ะ
    3.เรื่องความรักค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ ^ ^

Very Happy Laughing Rolling Eyes วันเสาร์ ขึ้น ๕ ค่ำ เดือน อ้าย ปีจอ บ่าย1กว่าๆ Wink น่าจะ 13 .15น. โดยประมาณใช่ใหม? นี่ก็ใช้เงินเก่ง เก็บไม่อยู่ ให้เอาเข้าธนาคาร ให้หมดติดตัวแค่200พอ หมดเบิกใหม่

affraid 1.เรื่องงานค่ะ จะได้งานใหม่ไหมค๊ะถ้าออกจากที่เก่า? affraid ห้ามออกจากงานเก่า จนกว่าจะได้งานใหม่ก่อนนะครับปีนี้ ดวงตก มากๆ มีแต่เรื่องที่ไม่ดี ต้อง อดทน เราต้องกิน ใช้ ทุกๆวัน? Shocked ออกจางงานง่ายๆมีคนทำแทนแน่นอน แต่ เราจะไม่มีงาน เขากำลังแย่งงานกันทำ จะมีคนมีอายุมาก ช่วยเรื่องงานจ้า อาจต้องรอถึง 4 เดือน
    2.เรื่องสุขภาพค่ะ ? farao ไม่ค่อยดี ดูแลนิด 1 อาจมีโรค เกี่ยวกับปอด ทรวงอกและ ช่องท้อง
    3.เรื่องความรักค่ะ? farao มักมีปัญหา ผิดหวัง ประจำ น่าจะมีแฟน สูงอายุ เจอกัน ในที่ทำงาน หรือ ผู้ใหญ่เป็นสื่อ santa ลุงหมอ

Mojika

ตั้งหัวข้อ  Mojika on Sat Apr 21, 2012 11:13 am

ขอบคุณค่ะ
    ขอถามเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค่ะ
    ปีนี้จะมีเกณฑ์ต้องผ่าตัดไหมค๊ะ พอดีว่าป่วยน่ะค่ะ (กลัวมากมายT^T)
    ปีนี้ปีชงด้วยดวงตกด้วยเศร้า คุณลุงหมอมีวิธีแนะนำให้เรื่องต่างๆดีขึ้นไหมค๊ะ
    (ปกติจะสวดมนต์ตลอด)ถ้ามีช่วยแนะนำนู๋ด้วยค่ะT^T

ขอบพระคุณ มากมายเจ้าค่ะ ^ ^
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Apr 21, 2012 12:02 pm

Mojika พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะ
    ขอถามเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค่ะ
    ปีนี้จะมีเกณฑ์ต้องผ่าตัดไหมค๊ะ พอดีว่าป่วยน่ะค่ะ (กลัวมากมายT^T)
    ปีนี้ปีชงด้วยดวงตกด้วยเศร้า คุณลุงหมอมีวิธีแนะนำให้เรื่องต่างๆดีขึ้นไหมค๊ะ
    (ปกติจะสวดมนต์ตลอด)ถ้ามีช่วยแนะนำนู๋ด้วยค่ะT^T

ขอบพระคุณ มากมายเจ้าค่ะ ^ ^

Rolling Eyes Shocked Surprised ไม่มีอะไรแก้ใขไม่ได้? และ ไม่แน่ถ้าดูแล รักษาดีก็ ไม่ต้องผ่าตัด ดูตามดวง ประมาณ เดือน ส.ค.ถึง ตุลา อาจต้อง ผ่าตัดการดูแล อาหาร และ ร่างกาย เรื่องสำคัญ ห้ามตามใจตัว? ไม่รู้ป่วยเป็นอะไร ไม่ได้บอก เลย ไม่มีคำ แนะนำ Rolling Eyes การแก้ ปีชงก็ ให้หาไก่ ติดตัวประจำ จะเป็นเครื่องประดับ พวงกุญแจ หรือ กระเป๋าก็ได้ นะครับ sunny cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

Mojika

ตั้งหัวข้อ  Mojika on Sat Apr 21, 2012 1:34 pm

กรรมเลยค่ะคุณลุงหมอ
    ป่วยเป็นถุงน้ำในรังไข่ค่ะ 10 ซม.
    (สาเหตุเพราะรอบเดือนมาผิดปกติ 3-4 เดือนมาครั้งแต่ตอนแรกไม่ได้สนใจมากนักพอมาตรวจอีกทีอัลตร้าซาวแล้วเจอเลยT^T) ตอนนี้หมอให้ทานยาดูอาการค่ะเดี๋ยวกลางเดือน พ.ค.นี้ จะอัลตร้าซาวอีกรอบค่ะ
    คุณหมอบอกว่าถ้าหากว่ามันไม่ยุบลงหรือมันใหญ่ขึ้นก็ต้องผ่าตัดแถมยังผ่าตัดผ่านกล้องไม่ได้ด้วยค่ะต้องผ่าทางหน้าท้องเพราะมันใหญ่เกินกว่าจะผ่าผ่านกล้องได้ T^T
    แต่ที่กรรมกว่านั้น คือช่วงเวลาที่ถามคุณลุงหมอว่ามีเกณฑ์ในการผ่าตัดหรือเปล่านั้นช่วง ปลายเดือน ส.ค.นี้ คือ นู๋ ต้องเดินทางไปต่างประเทศด้วยค่ะ (ไปเที่ยว><)แล้ว ดันตรงกับที่คุงลุงหมอบอกพอดีเลย
    แง จะทำไงดี แง T^T
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Apr 21, 2012 3:22 pm

Mojika พิมพ์ว่า:กรรมเลยค่ะคุณลุงหมอ
    ป่วยเป็นถุงน้ำในรังไข่ค่ะ 10 ซม.
    (สาเหตุเพราะรอบเดือนมาผิดปกติ 3-4 เดือนมาครั้งแต่ตอนแรกไม่ได้สนใจมากนักพอมาตรวจอีกทีอัลตร้าซาวแล้วเจอเลยT^T) ตอนนี้หมอให้ทานยาดูอาการค่ะเดี๋ยวกลางเดือน พ.ค.นี้ จะอัลตร้าซาวอีกรอบค่ะ
    คุณหมอบอกว่าถ้าหากว่ามันไม่ยุบลงหรือมันใหญ่ขึ้นก็ต้องผ่าตัดแถมยังผ่าตัดผ่านกล้องไม่ได้ด้วยค่ะต้องผ่าทางหน้าท้องเพราะมันใหญ่เกินกว่าจะผ่าผ่านกล้องได้ T^T
    แต่ที่กรรมกว่านั้น คือช่วงเวลาที่ถามคุณลุงหมอว่ามีเกณฑ์ในการผ่าตัดหรือเปล่านั้นช่วง ปลายเดือน ส.ค.นี้ คือ นู๋ ต้องเดินทางไปต่างประเทศด้วยค่ะ (ไปเที่ยว><)แล้ว ดันตรงกับที่คุงลุงหมอบอกพอดีเลย
    แง จะทำไงดี แง T^T

Very Happy Laughing Rolling Eyes ดูแลตัวเองดีๆ อาจไม่ต้องผ่าตัดก็ได้นะครับ *-* ไม่เค็ม ไม่มัน ไม่คาว หาผักเสี้ยนผี ดอกเหลืองๆ ที่ขึ้นอยู่ตามป่าริมทางมา+พริกไทย ต้มกินประจำจ้า ครั้งละ 100 กรัมพอละ จืดทิ้งไป ต้มใหม่ ทานประจำเช้าเย็นยังดี เขาจะช่วยละลายของเสียออกมา จะได้ยุยยุบไวๆ ยาที่หมอให้มาก็ ทานได้ควบคู่กันไปได้ นะครับ? Shocked ส่วนที่ลุงหมอ หมักไว้ผักเสี้ยนผี ยังไม่ได้อายุดีนัก จำเป็นก็ พอทานได้ แล้วแต่บุญละ(อยากได้ก็ บอกไปนิ) ยังไม่ต้องผ่าครับ ไปเทียวกันก่อน กลับมาอาจหล่นหายไป บนเครื่องบินก็ได้จ้า tongue santa ลุงหมอ

Mojika

ตั้งหัวข้อ  Mojika on Sat Apr 21, 2012 3:43 pm

ขอบคุณมากๆค่ะ *-*
    มีกำลังใจขึ้นมาแว้วค่ะ
    จริงๆก็พยายามคิดว่า มันเป็นได้ มันก็ต้องหายได้ *-*
    บางทีก็นึกปลงถึงเรื่องเวรกรรม (เนื่องจากคุณแม่นู๋เคยทำแท้งค่ะ)เป็นบาปมาก
    อาจเป็นผลกรรมที่ตกลงมาถึงเราก็ได้(พี่นู๋ก็เป็นเนื้องอกที่มดลูกค่ะแต่ไม่ใช่เนื้อร้ายนะ)
    ทุกวันนี้นู๋ก็พยายาม ทำบุญ - สวดมนต์ค่ะ และพาคุณแม่ไปทำบุญ ร่วมทำหนังสือสวดมนต์ ทุกเดือนค่ะ
    พยายามหาข้อมูลว่าแก้กรรมเช่นไรก็จะพาคุณแม่ทำหมดค่ะ (อย่างน้อยมันก็ทำให้เราสบายใจ)
    พยายามคิดว่าเราย้อนเวลากลับมาไม่ได้แล้วแต่เราทำปัจจุบันนี้ให้ดีที่สุดได้ T^T
    ถ้าคุณลุงหมอ มีอะไรแนะนำ เรื่องการ ทำบุญ รบกวนบอกนู๋ด้วยนะค๊ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ (รู้สึกรบกวนคุณลุงหมอมากไปป่าวเนี่ยเรา เกรงใจจังค่ะ >_<)

ปล.1 นู๋ได้ปริ๊นบทสวดมนต์ อิติปิโส 108 มาแว้วค่ะ จะพยายามสวดให้ได้ (ปกติสวดเกินอายุ)
    ปล.2 ขอบคุณจริงๆค่ะ ^ ^

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Apr 21, 2012 4:11 pm

Mojika พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากๆค่ะ *-*
    จริงๆก็พยายามคิดว่า มันเป็นได้ มันก็ต้องหายได้ *-*
    บางทีก็นึกปลงถึงเรื่องเวรกรรม (เนื่องจากคุณแม่นู๋เคยทำแท้งค่ะ)เป็นบาปมาก
    อาจเป็นผลกรรมที่ตกลงมาถึงเราก็ได้(พี่นู๋ก็เป็นเนื้องอกที่มดลูกค่ะแต่ไม่ใช่เนื้อร้ายนะ)
    ทุกวันนี้นู๋ก็พยายาม ทำบุญ - สวดมนต์ค่ะ และพาคุณแม่ไปทำบุญ ร่วมทำหนังสือสวดมนต์ ทุกเดือนค่ะ
    พยายามหาข้อมูลว่าแก้กรรมเช่นไรก็จะพาคุณแม่ทำหมดค่ะ (อย่างน้อยมันก็ทำให้เราสบายใจ)
    พยายามคิดว่าเราย้อนเวลากลับมาไม่ได้แล้วแต่เราทำปัจจุบันนี้ให้ดีที่สุดได้ T^T
    ถ้าคุณลุงหมอ มีอะไรแนะนำ เรื่องการ ทำบุญ รบกวนบอกนู๋ด้วยนะค๊ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ (รู้สึกรบกวนคุณลุงหมอมากไปป่าวเนี่ยเรา เกรงใจจังค่ะ >_<)

ปล.1 นู๋ได้ปริ๊นบทสวดมนต์ อิติปิโส 108 มาแว้วค่ะ จะพยายามสวดให้ได้ (ปกติสวดเกินอายุ)

Very Happy Smile Shocked อาจเป็นผลกรรมที่ตกลงมาถึงเราก็ได้(พี่นู๋ก็เป็นเนื้องอกที่มดลูกค่ะแต่ไม่ใช่เนื้อร้ายนะ)?

Shocked กรรมเราก็ เกิดที่เรา กรรมเผ่าพันธู์ กรรมทาญาติ กรรมพันธุ ถ้ามีน้ำหมักก็มานั่งแช่ประจำได้จะดี ใช้ร่วมกันไก็ได้ มีน้อยก็ เติมน้ำหวาน 1 ต่อ 5 เพิ่มเข้าไปมีกลิ่น เติมน้ำตาลก็หมดกลิ่นละ น้ำหยด น้ำหมักมีก็ ทานไปจ้า (เกิดจากเลือดเสียรอบเดือน ออกไม่หมด ค้างในมดลูก ละครับ)

Rolling Eyes Smile เราย้อนเวลาไปแก้ใขไม่ได้ ไร้ค่าคิดถีง? อยู่ที่ ปัจจุบัน ทำ ให้ดีที่สุด พอละครับ พรุ่นี้ เขาจะดีเองจ้า ไม่ช้า ก็ไว? sunny cherry santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Apr 21, 2012 4:12 pm

Mojika พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากๆค่ะ *-*

Very Happy Smile Shocked อาจเป็นผลกรรมที่ตกลงมาถึงเราก็ได้(พี่นู๋ก็เป็นเนื้องอกที่มดลูกค่ะแต่ไม่ใช่เนื้อร้ายนะ)?

Shocked กรรมเราก็ เกิดที่เรา กรรมเผ่าพันธู์ กรรมทาญาติ กรรมพันธุ ถ้ามีน้ำหมักก็มานั่งแช่ประจำได้จะดี ใช้ร่วมกันไก็ได้ มีน้อยก็ เติมน้ำหวาน 1 ต่อ 5 เพิ่มเข้าไปมีกลิ่น เติมน้ำตาลก็หมดกลิ่นละ น้ำหยด น้ำหมักมีก็ ทานไปจ้า (เกิดจากเลือดเสียรอบเดือน ออกไม่หมด ค้างในมดลูก ละครับ)

Rolling Eyes Smile เราย้อนเวลาไปแก้ใขไม่ได้ ไร้ค่าคิดถีง? อยู่ที่ ปัจจุบัน ทำ ให้ดีที่สุด พอละครับ พรุ่นี้ เขาจะดีเองจ้า ไม่ช้า ก็ไว? sunny cherry santa ลุงหมอ

Mojika

ตั้งหัวข้อ  Mojika on Wed May 30, 2012 1:52 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ หายไปนาน วันนี้มาส่งข่่าวคราวค่ะ

เรื่องป่วยเป็นถุงน้ำในรังไข่ หมอให้ผ่าแว้วค่ะ

ผ่าเดือน มิ.ย.55 T^T นู๋กลัวจังเลยค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu May 31, 2012 8:01 pm

Mojika พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ หายไปนาน วันนี้มาส่งข่่าวคราวค่ะ

เรื่องป่วยเป็นถุงน้ำในรังไข่ หมอให้ผ่าแว้วค่ะ

ผ่าเดือน มิ.ย.55 T^T นู๋กลัวจังเลยค่ะ

Shocked Very Happy Rolling Eyes ก็ ไม่อันตรายนัก ถ้า ต้องผ่า? Evil or Very Mad คงไม่ได้ทาน ผักเสี้ยนผี 1 กำมือคนป่วย ต้มกินน้ำ ประจำ?อีกแบบ ผิดปกติ ในมดลูก? ต้อง นั่งแช่น้ำหมัก ประจำ? จะช่วยได้มากการทานน้ำหยด น้ำมัก แก้ใขในร่างกาย ภายนอกก็ต้องทำด้วยจึงจะ สามัคคี กันดี ก็ ขอให้โชคดีนะครับ sunny cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sat Aug 19, 2017 1:14 am