บทสวดมนต์ต่างๆ ดูและฟัง

Share
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

บทสวดมนต์ต่างๆ ดูและฟัง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Apr 12, 2012 11:03 pm

Very Happy Laughing Smile มีบทสวดต่างๆ ทั้งทำวัตร เช้า และเย็น ตลอดจน ของอินเดีย ธิเต ฟังดีๆ มีปัญญาครับผม

http://www.youtube.com/watch?v=MX2EbVYthow

ลองๆ คลิ๊ก เข้าไปดูครับ ตามชอบ ดู ฟัง สวดตาม ได้เลยจ้า cheers santa ลุงหมอ

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Tue Jun 19, 2012 10:47 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    winniethepooh
    สมาชิกทั่วไป

Re: บทสวดมนต์ต่างๆ ดูและฟัง

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh on Mon Jun 11, 2012 10:13 pm

หนูก็ชอบฟังเหมือนกันค่ะ มีเป็นเพลงสวดไทย สวดมนต์จีน ธิเบต ฟังหมดเลยค่ะ
    เวลาฟังแล้วรู้สึกจิตใจสงบค่ะ อยากเอามาแบ่งปันจัง แต่ลงไม่เป็นค่ะ ขอศึกษาก่อน

จะรีบลงให้ ไว้ฟังกัน สำหรับคนที่สนใจและชอบค่ะ อยากให้ฟังมาก ๆ ดีจริง ๆค่ะ

วันเสาร์ อาทิตย์ จะกลับบ้านที่ชลบุรี
    คุณแม่จะเปิดวิทยุช่องธรรมะฟัง บางคนเข้าว่า จะมีแต่พระเทศน์ แต่ไม่ใช่นะค่ะ มีทั้งเล่านิทาน
    กฎแห่งกรรม ประวัติพระอาจารย์หลวงพ่อที่มีชื่อ บางชั่วโมง ก็เป็นเพลงสวดมนต์
    ที่ชลบุรี จะเป็นคลื่น FM96.25 วัดบึงบวรสถิตย์ ลองหาใน Internet ได้ค่ะ
    เพราะอยู่กรุงเทน ก็ฟังผ่าน Net เนื่องจากไม่มีสัญญาณ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jun 12, 2012 2:49 am

winniethepooh พิมพ์ว่า:หนูก็ชอบฟังเหมือนกันค่ะ มีเป็นเพลงสวดไทย สวดมนต์จีน ธิเบต ฟังหมดเลยค่ะ
    เวลาฟังแล้วรู้สึกจิตใจสงบค่ะ อยากเอามาแบ่งปันจัง แต่ลงไม่เป็นค่ะ ขอศึกษาก่อน

จะรีบลงให้ ไว้ฟังกัน สำหรับคนที่สนใจและชอบค่ะ อยากให้ฟังมาก ๆ ดีจริง ๆค่ะ

วันเสาร์ อาทิตย์ จะกลับบ้านที่ชลบุรี
    คุณแม่จะเปิดวิทยุช่องธรรมะฟัง บางคนเข้าว่า จะมีแต่พระเทศน์ แต่ไม่ใช่นะค่ะ มีทั้งเล่านิทาน
    กฎแห่งกรรม ประวัติพระอาจารย์หลวงพ่อที่มีชื่อ บางชั่วโมง ก็เป็นเพลงสวดมนต์
    ที่ชลบุรี จะเป็นคลื่น FM96.25 วัดบึงบวรสถิตย์ ลองหาใน Internet ได้ค่ะ
    เพราะอยู่กรุงเทน ก็ฟังผ่าน Net เนื่องจากไม่มีสัญญาณ

Very Happy Laughing Smile ดีละจ้า ช่วยกันนิ คิด พูด ฟัง ทำดี มีสุขจ้า cheers sunny santa ลุงหมอ
    winniethepooh

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh on Tue Jun 19, 2012 8:06 pm

ลุงหมอ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ พอดีจะชวนอาม่า ท่องบทสวดมนต์ แกเป็นคนจีน อ่านหนังสือไม่ออก แกอยากสวดมนต์ บทง่าย ๆ ค่ะ จะท่องบทไหนดีค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jun 19, 2012 10:52 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:ลุงหมอ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ พอดีจะชวนอาม่า ท่องบทสวดมนต์ แกเป็นคนจีน อ่านหนังสือไม่ออก แกอยากสวดมนต์ บทง่าย ๆ ค่ะ จะท่องบทไหนดีค่ะ

Very Happy Laughing Smile อาม่า คนจีน ฝังความรู้สึก เดิมๆไว้ มากมาย หาบทสวด เจ้าแม่กวนอิม หรือของธิเบต เปิด ให้ฟังและ สวดตามไปในใจ และออกเสียเบาๆ ดูจะมีความสุขกว่านะครับ? บอกอาม่า "เจ้าแม่จะได้ โปรด" นะครับ จะได้ มีความสุขจ้า santa

เวลาขณะนี้ Sat Nov 18, 2017 10:34 pm