ขอรับน้ำหมักมหาบำบัดด้วยค่ะลุงหมอ..(ช่วยด้วยค่ะ)

Share

Aloner
    สมาชิกทั่วไป

ขอรับน้ำหมักมหาบำบัดด้วยค่ะลุงหมอ..(ช่วยด้วยค่ะ)

ตั้งหัวข้อ  Aloner on Mon Apr 02, 2012 4:53 pm

Surprised Surprised

แก้ไขล่าสุดโดย Aloner เมื่อ Tue Apr 10, 2012 4:09 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอรับน้ำหมักมหาบำบัดด้วยค่ะลุงหมอ..(ช่วยด้วยค่ะ)

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Apr 02, 2012 9:50 pm

Aloner พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ ..ตอนนี้หนูกลุ้มใจมากเลยเพราะรู้ตัวว่าป่วยติดเชื้อเป็นโรคภูมิคุ้มกันบกพร่องมาตั้งแต่ปลายปี 49..แต่ว่าตอนนี้เริ่มจะแสดงอาการให้ัเห็นแล้วตามตัวเริ่มมีตุ่มคันหรือว่าตุ่ม ppe หรือเปล่าเพราะเวลาตุ่มนี้ขึ้นมาจะคันและบางทีก็จะอดที่จะเกาไม่ได้เลยเกิดแผลเป็นรอยดำตามขาแขนตอนนี้ก็เริ่มจะเป็นเยอะรอยดำเก่าๆ ก็ยังไม่หายตุ่มใหม่ก็ขึ้นเรื่อยๆ อาจจะเป็นเพราะโฟร์ต่ำแล้วหรือเปล่า เพราะไม่ได้รับยาต้านด้วยไม่กล้าไปหาหมอเลย...ลุงหมอมีวิธีแนะนำบ้างไหมคะ..เพราะเห็นเพื่อนๆ ทานน้ำหมักมหาบำบัด เห็นว่าดีขึ้นตุ่มแพ้อะไรก็หายไป :หน้าก็ใส ...เลยอยากจะลองทานดูบ้างน่ะค่ะ...T_T Crying or Very sad Crying or Very sad

Very Happy Laughing Smile อืม....? ไม่มีอะไรที่ แก้ใข ไม่ได้ นะครับ ยินดีแบ่งน้ำหยดมหาบำบัติให้ไปใช้ นะครับ บอกที่อยู่ ปลายทางมา ก็ได้นิ อย่ารอนาน ไม่สดวกก็ ใช้ชื่อปลอม ก็ได้นิ บอกตรงๆ จ.ว.ใหนก็ มีคน ที่พลาด แบบเรา ทั้งนั้น ไม่ได้แปลก อะไรเลยนิ แค่ ที่อยู่ ให้ถึงปลายทาง ละกันนะครับ จะได้อยู่ ช่วยงานกันนิ Very Happy cheers santa ลุงหมอ 0866290416 * 0881487264 โทรส่วนตัวผม ดีกว่านิ Rolling Eyes

Aloner

ตั้งหัวข้อ  Aloner on Tue Apr 03, 2012 3:08 pm

ที่อยู่สำหรับจัดส่งของนะคะ.....

K. Alone......
    ร้านยา 24.7 ฟาร์มาซี
    131/3 หมู่ 3 ถนนพหลโยธิน
    ต.บ้านดู่ อ. เมือง จ. เชียงราย 57100

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

Aloner

ตั้งหัวข้อ  Aloner on Tue Apr 03, 2012 3:41 pm

Very Happy Very Happy ลุงหมอคะ...... Razz Razz
    หนูโอนเงินทำบุญจำนวน 500 บาทให้ลุงหมอเรียบร้อยแล้วนะคะ...ธนคาร กรุงเทพค่ะ....
    ขอรับน้ำหมักมหาบำบัดด้วยคนนะคะ..จัดส่งตามที่อยู่ที่ให้ไว้ด้านบนเลยจ๊ะและขอคำแนะนำวิธีการทาน..งดของแสลงหรือวิธีปฏิบัติตัวระหว่างทานด้วยนะคะ...

ขอบคุณลุงหมอมากเลยจ้า... Crying or Very sad Mad

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอรับน้ำหมักมหาบำบัดด้วยค่ะลุงหมอ..(ช่วยด้วยค่ะ)

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Apr 03, 2012 6:05 pm

Aloner พิมพ์ว่า:ที่อยู่สำหรับจัดส่งของนะคะ.....

K. Alone......
    ร้านยา 24.7 ฟาร์มาซี
    131/3 หมู่ 3 ถนนพหลโยธิน
    ต.บ้านดู่ อ. เมือง จ. เชียงราย 57100

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

Very Happy Smile Laughing Rolling Eyes วันนี้ ส่งไป 2 กล่องราชบุรี กับ เลย พรุ่งนี้ เย็นๆรับของจ้า ของคุณ เค ก็พุธนี้ส่ง นะครับ กล่องไปรษณีย์ หมดพอดี ซื้อมา สำรองละครับ จะมีสลากติดไป ขวด้ล็ก มหาบำบัติ 1-2 หยด น้ำ 1 แก้ว ทานทั้งวันครับ ขวดใหญ่ น้ำทิ้งถ่อน + ผลไม้รวมอายุ 3 ปี ผสม 1 ช้อนชา น้ำ 1 ขวดลิตร ทานงดน้ำเย็น งดเคม คาว มันก่อนนะครับ ดูแล ตนเองดีๆ มีสิ่งดีๆ รอเรา ข้างหน้า อีก มากมายครับ Rolling Eyes ไม่มีอะไร ที่ แก้ใข ไม่ได้ครับ cheers santa ลุงหมอ

Aloner

ตั้งหัวข้อ  Aloner on Tue Apr 10, 2012 4:13 pm

Very Happy Laughing Smile อืม....? ไม่มีอะไรที่ แก้ใข ไม่ได้ นะครับ ยินดีแบ่งน้ำหยดมหาบำบัติให้ไปใช้ นะครับ บอกที่อยู่ ปลายทางมา ก็ได้นิ อย่ารอนาน ไม่สดวกก็ ใช้ชื่อปลอม ก็ได้นิ บอกตรงๆ จ.ว.ใหนก็ มีคน ที่พลาด แบบเรา ทั้งนั้น ไม่ได้แปลก อะไรเลยนิ แค่ ที่อยู่ ให้ถึงปลายทาง ละกันนะครับ จะได้อยู่ ช่วยงานกันนิ Very Happy cheers santa ลุงหมอ 0866290416 * 0881487264 โทรส่วนตัวผม ดีกว่านิ Rolling Eyes [/quote]

Aloner

ตั้งหัวข้อ  Aloner on Tue Apr 10, 2012 4:13 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    Aloner พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ ..ตอนนี้หนูกลุ้มใจมากเลยเพราะรู้ตัวว่าป่วยติดเชื้อเป็นโรคภูมิคุ้มกันบกพร่องมาตั้งแต่ปลายปี 49..แต่ว่าตอนนี้เริ่มจะแสดงอาการให้ัเห็นแล้วตามตัวเริ่มมีตุ่มคันหรือว่าตุ่ม ppe หรือเปล่าเพราะเวลาตุ่มนี้ขึ้นมาจะคันและบางทีก็จะอดที่จะเกาไม่ได้เลยเกิดแผลเป็นรอยดำตามขาแขนตอนนี้ก็เริ่มจะเป็นเยอะรอยดำเก่าๆ ก็ยังไม่หายตุ่มใหม่ก็ขึ้นเรื่อยๆ อาจจะเป็นเพราะโฟร์ต่ำแล้วหรือเปล่า เพราะไม่ได้รับยาต้านด้วยไม่กล้าไปหาหมอเลย...ลุงหมอมีวิธีแนะนำบ้างไหมคะ..เพราะเห็นเพื่อนๆ ทานน้ำหมักมหาบำบัด เห็นว่าดีขึ้นตุ่มแพ้อะไรก็หายไป :หน้าก็ใส ...เลยอยากจะลองทานดูบ้างน่ะค่ะ...T_T Crying or Very sad Crying or Very sad

Very Happy Laughing Smile อืม....? ไม่มีอะไรที่ แก้ใข ไม่ได้ นะครับ ยินดีแบ่งน้ำหยดมหาบำบัติให้ไปใช้ นะครับ บอกที่อยู่ ปลายทางมา ก็ได้นิ อย่ารอนาน ไม่สดวกก็ ใช้ชื่อปลอม ก็ได้นิ บอกตรงๆ จ.ว.ใหนก็ มีคน ที่พลาด แบบเรา ทั้งนั้น ไม่ได้แปลก อะไรเลยนิ แค่ ที่อยู่ ให้ถึงปลายทาง ละกันนะครับ จะได้อยู่ ช่วยงานกันนิ Very Happy cheers santa ลุงหมอ 0866290416 * 0881487264 โทรส่วนตัวผม ดีกว่านิ Rolling Eyes

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Apr 10, 2012 7:25 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes คุณเค ลุงหมอ ส่งไปให้ละนะครับ ใช้ ผสมน้ำทานต่อเนื่องไปก่อน งดเค็มนะครับ ถ้าแผล ตุ่มมันแตกก็ ป้ายทาแผล นะครับ ไม่รู้ว่ามีน้ำหมักทำไว้บ้างใหม? ผลไม่รวมสัก3 -4 ชนิดก็ยังดีจ้าไว้ทาผิว santa

Aloner

ได้รับน้ำหยดพุทธมหาบำบัดแล้วจ๊ะ.....

ตั้งหัวข้อ  Aloner on Wed Apr 11, 2012 9:29 pm

ขอบคุณลุงหมอมากเลยนะคะ...ได้รับน้ำหมักจากลุงหมอแล้วนะคะตอนนี้ก็เพิ่งจะใช้หยดน้ำดื่มกินได้ 2วันเองจ๊ะ...
    พูดถึงผื่นคันที่ขึ้นตามตัวเวลาเราดื่มน้ำผสมน้ำหยดพุทธมหาบำบัดแล้วต้องใช้เวลานานไหมคะกว่าผื่นจะหายหรือไม่แสดงอาการน่ะค่ะ..

อยากทราบว่าน้ำพลอยเพชรใช้ดื่มหยดกินได้ไหมคะ....
    พอดีที่บ้านหมักไว้มี สูตร มะขามป้อม และพรอยเพชร(เอาไว้ให้น้องแมวกินเวลาไม่สบายน่ะค่ะ)

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Apr 11, 2012 11:03 pm

Aloner พิมพ์ว่า:ขอบคุณลุงหมอมากเลยนะคะ...ได้รับน้ำหมักจากลุงหมอแล้วนะคะตอนนี้ก็เพิ่งจะใช้หยดน้ำดื่มกินได้ 2วันเองจ๊ะ...
    พูดถึงผื่นคันที่ขึ้นตามตัวเวลาเราดื่มน้ำผสมน้ำหยดพุทธมหาบำบัดแล้วต้องใช้เวลานานไหมคะกว่าผื่นจะหายหรือไม่แสดงอาการน่ะค่ะ..

อยากทราบว่าน้ำพลอยเพชรใช้ดื่มหยดกินได้ไหมคะ....
    พอดีที่บ้านหมักไว้มี สูตร มะขามป้อม และพรอยเพชร(เอาไว้ให้น้องแมวกินเวลาไม่สบายน่ะค่ะ)

Very Happy Laughing Rolling Eyes พูดถึงผื่นคันที่ขึ้นตามตัวเวลาเราดื่มน้ำผสมน้ำหยดพุทธมหาบำบัดแล้วต้องใช้เวลานานไหมคะกว่าผื่นจะหายหรือไม่แสดงอาการน่ะค่ะ..?
    sunny หยดดื่มประจำ ทุกๆแก้วน้ำที่ดื่ม เป็นประจำ และ พอดีที่บ้านหมักไว้มี สูตร มะขามป้อม และพรอยเพชรนำมาทา โดยชุบสำลี ปะติดไว้ที่รอยผื่นคันจะช่วยให้ ยุบ หายจางไวได้ดี ยิ่งขึ้นนะครับสูตร มะขามป้อมถ้ามี ผสม 1 ช้อน ในน้ำที่จะมาหยดดื่มดื่ม 1 ลิตรจ้าช่วยได้มาก นะครับปกติ รายที่ดูแลอาหาร และ หยดดื่มทานประจำ จะปกติภายใน 4 เดือนจ้า แต่ ต้องใช้หยดทาน ไปเรื่อยๆนะครับ ฝักคุณ กำลังแก่ เก็บมาทุบ ต้มน้ำไว้ดื่มประจำ ครั้งละ 1 กำมือเล็กๆก็ได้ นะครับ เหลือก็หมักไป ไว้ใช้กะตัวเอง สูตร 1 / 3 / 5 นะครับ ใจเย็นๆ นะครับที่ แย่ๆกว่าเรา ยังมีอีกมากมาย ที่ไม่ได้มี โอกาศได้ น้ำหยดไปทาน เพราะเขา ไม่รู้จ้า ก็ ต้องแล้วแต่บุญ ของแต่ละคน? Wink sunny santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Fri Oct 31, 2014 11:41 am