รบกวนลุงหมอหน่อยคะ

Share

Chayen
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนลุงหมอหน่อยคะ

ตั้งหัวข้อ  Chayen on Sun Apr 01, 2012 7:03 pm

สวัสดีคะ หนูเกิด 3 เมษา 2528 คะ มีเรื่องรบกวนถามคะ
    1. งาน ตำแหน่งใหม่ที่เพิ่งได้มาดีไม๊คะ จะเจออุปสรรคใดรึไม่ มีโอกาสขึ้นเงินเดือนและเป็นประจำไม๊คะ
    2. เงิน มีโอกาสรายได้งอกเงยทางอื่นบ้างไม๊คะ ลงทุนร้านกาแฟกับเพื่อนดีไม๊คะ กลางปีมีลุ้นได้รถบ้างไม๊คะ
    3. ความรัก จะมีเนื้อคู่และได้แต่งงานกะเค้าบ้างไม๊คะ แล้วคนที่คุยๆอยู่ปัจจุบันเค้าจริงจังกะหนูไม๊คะ
    ขอบคุณคะ

แก้ไขล่าสุดโดย Chayen เมื่อ Sat Jun 02, 2012 11:49 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: รบกวนลุงหมอหน่อยคะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Apr 02, 2012 11:45 am

Chayen พิมพ์ว่า:สวัสดีคะ หนูชื่อ พัชรี ธีระเวชชวงศ์ เกิด 3 เมษา 2528 เวลา 09.46 คะ มีเรื่องรบกวนถามคะ
    1. งาน ตำแหน่งใหม่ที่เพิ่งได้มาดีไม๊คะ จะเจออุปสรรคใดรึไม่ มีโอกาสขึ้นเงินเดือนและเป็นประจำไม๊คะ
    2. เงิน มีโอกาสรายได้งอกเงยทางอื่นบ้างไม๊คะ ลงทุนร้านกาแฟกับเพื่อนดีไม๊คะ กลางปีมีลุ้นได้รถบ้างไม๊คะ
    3. ความรัก จะมีเนื้อคู่และได้แต่งงานกะเค้าบ้างไม๊คะ แล้วคนที่คุยๆอยู่ปัจจุบันเกิด 27 เมษา 2527 เค้าจริงจังกะหนูไม๊คะ
    ขอบคุณคะ

Very Happy Laughing Smile ยินดีจ้า เกิด วันพุทธ ขึ้น 14 ค่ำ เดือน 5 ปี ฉลู ต้นปี คนราศรี พฤษภ ตามเวลาเกิด โรหิณี (ใจกว้างดุจ แม่น้ำ) - ภูมิปาโล ผู้ ท่องเทียว ไปทั่วแผ่นดิน (ฤกษ์ สร้างบ้าน สร้างเมือง) เหนื่อยๆๆๆ กับชีวิตจังนิ ? อายุ 26 ปี 11 เดือน ไกล้วันเกิดละ แฮ๊ปปี้เบิ้อร์เดย์ ละกันนะครับ ล่วงหน้าเลย? พ้นวันเกิด ขอให้ แฮ๊ปปี้ ตลอดไปจ้า เหนื่อย เสียน้ำตา ให้กับตัวเองมามากพอแล้วนะลูก เปลี่ยนแปลงชีวิตรใหม่กัน ดีใหม? จะได้มั่นคง และ ดีขึ้นไม่ได้ถามมา แต่ อยากบอก? 1. อยู่ใน ศีลธรรม ให้ได้มากที่สุด 2. ไม่ดีไม่พูด ไม่พูด คำไม่ดี ทำโง่ ไม่รู้มั่ง ก็ได้จ้า ถ้าจะรับปากก็ ให้พูดว่า "จะพยายามทำ ให้ดีที่สุด ถ้าไม่ได้ดี อย่างใจ ขออย่าว่ากันนะ?" 3. ได้เงินเอาเข้า ธนาคารไห้ไวที่สุด ติดตัวให้น้อยที่สุด ไม่เกิน 500 บาท หมดแล้ว ค่อยเบิกใหม่ ?ทำตัวไม่มี แล้ว จะมีทุกอย่าง ที่ อยากได้ 4. ไม่เซนต์รับรอง ไม่หยิบยืม ให้ใครถ้า...ต้องรับผิด ชอบ ภายหลัง? เว้นให้พ่อ แม่ ตนเองตลอดชีวิต? 5. ถ้าต้องช่วเหลือใคร อย่าหวังได้คืน ให้เขา ไปเลย Rolling Eyes

1. การงาน หลัง วันเกิดไปแล้ว จะดีจ้า ที่ใหนไม่มีปัญหา ไม่มีครับ ยิ่งเหนื่อย ยิ่งดีครับ ได้เงิน? ้ห้ามบ่น ? จะมีการเปลี่ยนไป ในทางที่ดี
    2. เงิน ? จะเรื่มดีขึ้นจ้า ? ลงทุนร้านกาแฟกับเพื่อนดีไม๊คะ? ได้ แต่เรา ต้องอยู่ ทำด้วย? กลางปีมีลุ้นได้รถบ้างไม๊คะ? ได้ แต่..ควรเป็นรถใหม่ มือ 2 จะดีShocked หรือ รถมีตำหนิ เล็กนอย และปล่อยไว้เช่นนั้น เรามัก ได้ของมือ 2 หรือ มีตำหนิ ถ้า ได้รถแล้ว ไม่มีผลประโยชน์ งอกเงยขึ้นมา หรือ เงินในกระเป๋าไม่เพิ่ม อย่ามี ดีกว่าครับ
    3 . ความรัก ? Rolling Eyes พวก รักซ่อนเร้น ไม่เปิดเผย? Exclamation Wink Embarassed เรามักผิดหวัง บ่อยๆ ถ้าเลือก หนุ่มมือ 2 จะ ไปกันได้นาน หลังวันเกิดแล้ว น่าจะลงตัวนะ? tongue อืม... เราไกล้ชิดกันแล้วนี่นา? ดี เลว เลือกกันเอง ดีกว่าครับผมไม่รับ ผิด-ชอบ ด้วยแล้ว Mad 27 เมษา 27 ไม่มีเวลาเกิดคนหน้าตาดี มีความรู้ มีอำนาจ หน้าที่ ไม่ยอมคน? ชอบเหตุ และ ผลหนุ่มแก่ พ่อหม้าย จึงจะ ดีสำหรับเรา เขาใช้เงินเก่ง เก็บไม่อยู ต้องช่วยเขาเก็บเข้าธนาคารเรา ถ้า เขายอมก็ พอได้?คนๆนี้ น่าจะ กำลังขึ้นศาล หรือ มีอุบัติเหตุมาครับ ?
    Shocked พัชรี ธีระเวชชวงศ์ ชื่อหนู มี ช. ช้าง เป้น กาลกีณี? เป็นอัปมงคล และ อุปสรรค รวมชื่อ + สกุล ได้กำลัง 80 ถือเป็น อัปมงคล ได้สิ่งไรมา มันเสีย หาย ไปในที่สุด? ควรเปลี่ยนจ้า ชื่อ ปรดา แปลว่า ผู้มีฐานะ สูงสุด *-* ปริวันท์ แปล เป็นผู้มีคน สรรเสริญ Smile พนัสรมย์ อ่าน พะนัดสะรม แปล ผู้มีความงาม น่ารัก Wink พรไพลิน +ไพรินอันประเสิรฐ์ sunny พรรณปพร + ผูัมี ผิวพรรณงาม farao ชอบใจก็ เลือกเอาละกันนะ ชอบ2ชือหลังจ้า
    cheers ขอให้มีความสุข กับชีวิต ทุกๆท่านจ้า sunny santa ลุงหมอ

Chayen

ตั้งหัวข้อ  Chayen on Mon Apr 02, 2012 3:08 pm

ขอบคุณคะลุงหมอ หนูจะพยายามใช้สติในการดำเนินชีวิต และทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดคะ Surprised
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Apr 06, 2012 2:09 am

Chayen พิมพ์ว่า:ขอบคุณคะลุงหมอ หนูจะพยายามใช้สติในการดำเนินชีวิต และทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดคะ Surprised

Very Happy Laughing Smile Wink sunny cherry santa

เวลาขณะนี้ Fri Sep 22, 2017 8:38 pm