ตรวจดวงชะตาฟรีครับผม ความในใจ

Share
    thanita
    สมาชิกทั่วไป

Re: ตรวจดวงชะตาฟรีครับผม ความในใจ

ตั้งหัวข้อ  thanita on Sat Oct 01, 2011 8:38 pm

ขอบพระคุณค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
    thanita

Re: ตรวจดวงชะตาฟรีครับผม ความในใจ

ตั้งหัวข้อ  thanita on Thu Nov 03, 2011 10:08 pm

แวะมาบ่นค่ะ Twisted Evil Twisted Evil
    ตอนเป็นคนรู้จักก็ดี
    แต่มาเป็นผู้บริหารเรา พูดมาแต่ละอย่าง ไม่อยากฟังเลย
    เรื่องย้ายจ๋า เมื่อไหร่จะมาน๊ออออ confused
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Nov 03, 2011 11:57 pm

thanita พิมพ์ว่า:แวะมาบ่นค่ะ Twisted Evil Twisted Evil
    ตอนเป็นคนรู้จักก็ดี
    แต่มาเป็นผู้บริหารเรา พูดมาแต่ละอย่าง ไม่อยากฟังเลย
    เรื่องย้ายจ๋า เมื่อไหร่จะมาน๊ออออ confused

Very Happy Laughing Smile เพราะรู้จัก เพราะไม่อยากจะไกล้ ไม่ชอบ เลย หนักใจตัวเอง? ที่ใหนๆก็ มีคนแบบนี้จ้า ปาก อยู่ข้างๆหูเขาเอง เขายังไม่บ่นเลย? อีกไม่นานจ้า สวดมนต์ไปนะครับ ได้กำไร ดีกว่าไป นั่งฟังเสียงที่ไม่เป็นมงคล นะครับ? เหนื่อย มันก็หยุดพูดเองนิ? 5555 สัก 3 เดือนละกันนิ? santa ลุงหมอ
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita on Fri Nov 04, 2011 9:39 am

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำค่ะ

เมื่อวานประชุมไงคะ
    แล้วเค้าถามว่าขาดอะไร
    พอเราบอกไปเท่านั้นแหละ
    หาว่าเราไม่เตรียมพร้อม ++++

มีอีกเรื่องหนึ่งค่ะ
    ผู้ร่วมงานอีกคนของหนูที่เป็นผู้หญิง
    พอผู้บริหารคนนี้มา เค้าก็ป่วยมาตลอด (ประมาณ 2 เดือน)
    หาหมอปัจจุบันก็แล้ว ก็ไม่หาย
    เลยไปหาหมอดู หมอดูบอกว่า เจ้าแม่ไม่พอใจเพราะผู้บริหารไปตัดต้นไม้ทิ้งเยอะแยะ
    เพื่อจะสร้างรั้ว โดยไม่บอกไม่กล่าว แต่เค้าทำอะไรผู้บริหารไม่ได้เพราะดวงยังแข็งยังดีอยู่
    เค้าเลยมาสื่อที่น้องคนนี้ น้องคนนี้ก็เลยไปไหว้ ขอขมา เค้าบอกว่าอาการดีขึ้นมากเลยค่ะ
    ถึงขึ้นหายเลยทีเดียว น้องเค้าไม่กล้าบอกผู้บริหาร เพราะเค้าไม่ค่อยเชื่อ
    แต่เรา ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ใช่ป่ะคะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Nov 04, 2011 3:45 pm

thanita พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำค่ะ

เมื่อวานประชุมไงคะ
    แล้วเค้าถามว่าขาดอะไร
    พอเราบอกไปเท่านั้นแหละ
    หาว่าเราไม่เตรียมพร้อม ++++

มีอีกเรื่องหนึ่งค่ะ
    ผู้ร่วมงานอีกคนของหนูที่เป็นผู้หญิง
    พอผู้บริหารคนนี้มา เค้าก็ป่วยมาตลอด (ประมาณ 2 เดือน)
    หาหมอปัจจุบันก็แล้ว ก็ไม่หาย
    เลยไปหาหมอดู หมอดูบอกว่า เจ้าแม่ไม่พอใจเพราะผู้บริหารไปตัดต้นไม้ทิ้งเยอะแยะ
    เพื่อจะสร้างรั้ว โดยไม่บอกไม่กล่าว แต่เค้าทำอะไรผู้บริหารไม่ได้เพราะดวงยังแข็งยังดีอยู่
    เค้าเลยมาสื่อที่น้องคนนี้ น้องคนนี้ก็เลยไปไหว้ ขอขมา เค้าบอกว่าอาการดีขึ้นมากเลยค่ะ
    ถึงขึ้นหายเลยทีเดียว น้องเค้าไม่กล้าบอกผู้บริหาร เพราะเค้าไม่ค่อยเชื่อ
    แต่เรา ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ใช่ป่ะคะ

Very Happy Laughing Smile คนหลงตัว หลงอำนาจ ที่ใหนๆก็มีครับ หนีไม่พ้น นะครับ? Smile สวนของ ที่มองไม่เห็นก็คือ รุกเทวดา ที่ อาสัยต้นไม้อยู่ เป็นที่พักพิงจ้า หลังทำบุญ สวดมนต์ ไหว้พระ จึง ให้กล่าว ขอขมา ลาโทษ พระรัตณะไตร และ เทวาอารักษ์ พระภูมิ เจ้าที่ หาก ล่วงเกินไปโดยรู้ก็ดี ไม่รู้ ก็ดี Surprised แล้วให้ อุทิศกุศลให้เขาทั้งหลาย เป็นประจำจ้า cheers รับรอง จะอยู่กิน ที่ไดๆ ก็ จะมีความสุขครับ ? santa ลุงหมอ
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita on Fri Nov 04, 2011 6:46 pm

กราบขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

เค้าเพิ่งก้าวมาเป็นผู้บริหารที่นี่ที่แรกค่ะ
    คือคนอื่นก็เอาใจเค้า แต่หนูจะเฉย ๆ
    ทำตามหน้าที่ เค้าคงไม่ชอบ

การพิจารณาขึ้นเงินเดือนที่มาผ่านมา
    ผู้บริหารคนอื่น ๆ เค้าให้หนูได้
    แต่ผู้บริหารขอถอนเนื่องจากว่า หนูไม่เหมาะสม
    ทั้งที่เพิ่งมาเอง ให้คะแนนหนูต่ำที่สุดในบรรดาผู้ร่วมงาน
    แต่ผู้บริหารเก่า บอกว่าผมดูมาสองปี คุณแค่มาสองเดือน++
    และผู้บริหารคนอื่น ๆ ในกลุ่มก็พิจารณาให้หนูได้
    เค้าก็เลยต้องลบคะแนน ให้หนูแบบเสียมิได้

ผู้บริหารกะหนูอายุเท่ากันค่ะ
    แต่ผู้ร่วมงานคนอื่น ๆ อายุน้อยกว่าผู้บริหารคนนี้หมด

ตอนนี้เค้าพูดอะไรหนูก็เฉย ๆ ยังไม่เถียง แต่หนูก็กลัวใจตัวเองเช่นกัน
    ถ้าเป็นเมื่อก่อนล่ะก็ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Nov 04, 2011 10:00 pm

thanita พิมพ์ว่า:กราบขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

เค้าเพิ่งก้าวมาเป็นผู้บริหารที่นี่ที่แรกค่ะ
    คือคนอื่นก็เอาใจเค้า แต่หนูจะเฉย ๆ
    ทำตามหน้าที่ เค้าคงไม่ชอบ

การพิจารณาขึ้นเงินเดือนที่มาผ่านมา
    ผู้บริหารคนอื่น ๆ เค้าให้หนูได้
    แต่ผู้บริหารขอถอนเนื่องจากว่า หนูไม่เหมาะสม
    ทั้งที่เพิ่งมาเอง ให้คะแนนหนูต่ำที่สุดในบรรดาผู้ร่วมงาน
    แต่ผู้บริหารเก่า บอกว่าผมดูมาสองปี คุณแค่มาสองเดือน++
    และผู้บริหารคนอื่น ๆ ในกลุ่มก็พิจารณาให้หนูได้
    เค้าก็เลยต้องลบคะแนน ให้หนูแบบเสียมิได้

ผู้บริหารกะหนูอายุเท่ากันค่ะ
    แต่ผู้ร่วมงานคนอื่น ๆ อายุน้อยกว่าผู้บริหารคนนี้หมด

ตอนนี้เค้าพูดอะไรหนูก็เฉย ๆ ยังไม่เถียง แต่หนูก็กลัวใจตัวเองเช่นกัน
    ถ้าเป็นเมื่อก่อนล่ะก็ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

Very Happy Laughing Smile เหอะๆๆๆ ก็เรา ไม่อ่อนน้อม ถ่อมตน ให้เขานิ เลย ได้ผล ติดตามมาเช่นนี้ ราชการเมืองไทยก็ แบบนี้ละ เราทำเฉยๆ เขาก็เลย ขัดใจ การเอาชนะไม่ได้ประโยชน์นิ สู้ เอาชนะตัวเอง ดีกว่านะครับ santa ลุงหมอ
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita on Sat Nov 05, 2011 3:19 pm

ก็ให้ความเคารพเค้านะคะ
    แต่ข้างตัวเค้ามีบ่างอ่ะค่ะ
    เมื่อก่อนไม่ได้แสดงอิทธิฤทธิ์
    ตอนนี้มีโอกาส

แต่ช่างเถอะ ทนอีกสามเดือนง
    ทำตามหน้าที่ ต่อไป Very Happy

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Nov 05, 2011 8:44 pm

thanita พิมพ์ว่า:ก็ให้ความเคารพเค้านะคะ
    แต่ข้างตัวเค้ามีบ่างอ่ะค่ะ
    เมื่อก่อนไม่ได้แสดงอิทธิฤทธิ์
    ตอนนี้มีโอกาส

แต่ช่างเถอะ ทนอีกสามเดือนง
    ทำตามหน้าที่ ต่อไป Very Happy

Very Happy Laughing Smile เขาชอบให้เล่นลคร ทำแบบคนอื่น ฝืนใจไม้ได้ ก็ เลยไม่ได้? ไม่ยอมเอาใจเขา เขาก็เลย ไม่ให้ ตามใจเรา? ผู้ให้ ย่อมเป็น ผู้รับ ? ให้ ความไม่พอใจไป เราเลย ได้รับความไม่พอใจกลับมาไง? cheers affraid santa

เวลาขณะนี้ Mon Sep 25, 2017 6:09 am