เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

Share
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 28, 2012 1:45 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:หนูรอลุงหมอตอบตั้งแต่เช้า cheers cheers หนูโอนเงินให้แล้วค่ะ ธนาคารกสิกรไทย เมือตอนช่วงเที่ยงค่ะ หนูให้ลุงหมอ ส่งตรงไปที่บ้านคนป่วยเลยค่ะ แล้วตอนนี้เขากินอะไรไม่ได้ พอกินเข้าไปออกมาหมดเลยค่ะ จะให้เค้ากินอะไรเพื่อให้มีกำลังดีค่ะ หนูโอนไป 1000 ค่าส่งของ 200 ค่ะ

ที่อยู่ นายอุเทน มูลทอง
    บ้านหนองหมากแก้ว 292 ม.6 ต.ปวนพุ อ.หนองหิน จ.เลย 42190

Very Happy Laughing Rolling Eyes อืม... หาว่าน ฮาวานฮ๊อก ของเวียตนามนะครับ สัก 1 กำมือ น้ำซาวข้าว ครึ่ง หรือ 1 แก้ว ปั่น แล้วกรอง เอาแต่น้ำนะครับ ป้อนให้คนป่วย ทาน ทีละนิดเท่าที่ได้ ผมจะรีบส่ง มหาบำบัติ และทิ้งถ่อนหมักข้ามปี ให้วันนี้เลยจ้า พรุ่งนี้ บ่ายๆถึงนะครับ จ.เลย? Rolling Eyes ขอบุญทุกๆพระองค์ ทรงพระเมตตาเถิด cheers santa ลุงหมอ
    winniethepooh
    สมาชิกทั่วไป

Re: เล่าเรื่องของแม่ป่วยจากมะเร็งตับ ตอน2

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh on Thu Jun 28, 2012 1:59 pm

สาธุ หนูขอบพระคุณลุงหมอมาก ๆ ค่ะ นับว่าเขามีบุญมาก ๆ ค่ะที่ได้เจอลุงหมอ ถึงแม้ว่าไม่ได้เจอกันตรง ๆ หนูดีใจแทนเขาด้วยค่ะ หนูก็ขอให้บุญรักษาด้วยค่ะ อีกอย่างลุงหมอก็มีงานยุ่งหลายอย่าง พักผ่อนเยอะ ๆ นะค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 28, 2012 2:05 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:สาธุ หนูขอบพระคุณลุงหมอมาก ๆ ค่ะ นับว่าเขามีบุญมาก ๆ ค่ะที่ได้เจอลุงหมอ ถึงแม้ว่าไม่ได้เจอกันตรง ๆ หนูดีใจแทนเขาด้วยค่ะ หนูก็ขอให้บุญรักษาด้วยค่ะ อีกอย่างลุงหมอก็มีงานยุ่งหลายอย่าง พักผ่อนเยอะ ๆ นะค่ะ

Very Happy Rolling Eyes Wink ตกลงกันก่อนนะครับ คนป่วยหนักแล้ว? ถ้า ไม่ได้อย่างใจคิด ห้ามโทษลุงหมอ นะครับ เพราะเขา ทรุดหนักจน ทานไม่ได้แล้ว ให้น้ำเกลือช่วยไว้ก่อนนิ Shocked ไปรษณี ส่งถึงปะน้า? ถ้าไม่ถึงต้องไปรับเองนะ? cheers santa ลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh on Thu Jun 28, 2012 2:20 pm

ไม่โทษหรอกค่ะ แล้วแต่บุญจริง ๆ ที่ส่งไม่ถึงเพราะอะไรค่ะ ไกลไป หรืออย่างไร แล้วไปรับเองนี่ หมายถึงที่กับลุงหมอ หรือไปรษณีย์ค่ะ ที่ลุงหมอส่งให้มีอะไรบ้างค่ะ แล้วทานยังไง หนูจะได้บอกน้องเขาค่ะ เพราะน้องเขาจะไปหาพ่อ พรุ่งนี้ค่ะ จะได้อธิบายไปเลยค่ะ รบกวนลุงหมอจริง ๆ เกรงใจจังค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 28, 2012 2:25 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:ไม่โทษหรอกค่ะ แล้วแต่บุญจริง ๆ ที่ส่งไม่ถึงเพราะอะไรค่ะ ไกลไป หรืออย่างไร แล้วไปรับเองนี่ หมายถึงที่กับลุงหมอ หรือไปรษณีย์ค่ะ ที่ลุงหมอส่งให้มีอะไรบ้างค่ะ แล้วทานยังไง หนูจะได้บอกน้องเขาค่ะ เพราะน้องเขาจะไปหาพ่อ พรุ่งนี้ค่ะ จะได้อธิบายไปเลยค่ะ รบกวนลุงหมอจริง ๆ เกรงใจจังค่ะ

sunny Smile Rolling Eyes คือถ้านอกเขต ส่งไปรษณีย์ ต้องไปรับจาก ที่ทำการไง?
    farao การใช้ มี สลากติดให้ อยู่แล้วครับ ขวดเล็กมหาบำบัติ น้ำหยด ใช้ครั้งละ 2-3 หยดผสมน้ำ 1 แก้ว

cherry ขวดใหญ่ ผลไม้สมุนไพร +ทิ้งถ่อนมหาบำบัติ ใช้ 1 ช้อน น้ำ 1 ขวดลิตร ละครับ เท ออกมาก็ เติม น้ำหยดมหาบำบัติ 2 หยดแล้ว ให้คนป่วยทานจ้า
    cheers santa ลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh on Thu Jun 28, 2012 2:34 pm

แฮ่ะ ๆ หนูไม่ค่อยไป ตจว. เลย งง ค่ะ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้ว ขอรบกวนลุงหมออีกอย่างค่ะ ว่าน ฮาวานฮ๊อก ที่ลุงหมอบอกมา หนูหาใน net ใช่ตัวเดียวกับ ว่านฮว่านง็อก ไหมค่ะ แต่หนูดูสรรพคุณ รักษามะเร็งได้เค้าให้กิน 7-14 ใบ เอามาต้มกินน้ำ แบบเดียวกันหรือ เปล่า คิดว่าน้องเขาต้องไปหาซื้อ เหมือนจะมีขายค่ะ หนูรบกวนลุงหมอมากจริง ๆ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 28, 2012 4:25 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:แฮ่ะ ๆ หนูไม่ค่อยไป ตจว. เลย งง ค่ะ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้ว ขอรบกวนลุงหมออีกอย่างค่ะ ว่าน ฮาวานฮ๊อก ที่ลุงหมอบอกมา หนูหาใน net ใช่ตัวเดียวกับ ว่านฮว่านง็อก ไหมค่ะ แต่หนูดูสรรพคุณ รักษามะเร็งได้เค้าให้กิน 7-14 ใบ เอามาต้มกินน้ำ แบบเดียวกันหรือ เปล่า คิดว่าน้องเขาต้องไปหาซื้อ เหมือนจะมีขายค่ะ หนูรบกวนลุงหมอมากจริง ๆ

Very Happy Laughing Rolling Eyes เสียดายอยู่ไกล? ถ้าอยู่ไกล้ๆจะให้เอาต้น ไปปลูกเลยนิ พอได้อาศัยบ้าง และ กิ่งเขา ปัก ชำก็ ขึ้นละครับ ผ่านฝนนี้ไปละก็ เหลือใช้เลยนิ? ตัวเดียวกันละครับ ที่หนูหาเจอในเนต? ใช้สดแบบผมบอกละครับ? แต่ ถ้าจะลองใช้แบบ เขาบอกก็ ตามสดวกครับ พวกที่ปลูก สมุนไพร มีกันทั้งนั้น นะครับ หาถามดูครับ sunny พรุ่งนี้ ของคงถึงละครับผมส่งออกไปละ วันนี้ 28 / 06 / 2012 เวลา 14.48 น. ถามที่ ไปรษณีย์ หนองหิน พัสดุ EMS ระหัสรับของ EJ 0032 7371 0 TR farao santa ลุงหมอ

somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km on Fri Jun 29, 2012 10:57 am

ได้รับของแล้วครับลุงหมอ ไม่มีเสียหายครับ

ขอบพระคุณครับ

สมชาย
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Jun 29, 2012 12:16 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ได้รับของแล้วครับลุงหมอ ไม่มีเสียหายครับ

สมชาย

Very Happy Laughing Wink โล่งใจ ไปอีก 1 ละ สาธุ ๆ ๆ cheers santa ลุงหมอ

oldman

ตั้งหัวข้อ  oldman on Fri Jun 29, 2012 7:27 pm

oldman พิมพ์ว่า:ต้องขอโทษอย่างแรงครับอาการปวดอยู่ต่ำกว่าลิ้นปี่บริเวนกระเพาะอาหารครับปวดยันหลังครับ

และคำตอบของลุงหมอว่าเกิดจากการดื่มน้ำหมักน่าจะใช่ครับ

ผมเริ่มใช้น้ำหมักและยอดพุทราจึงเริ่มมีอาการ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำได้ผมอย่างไรจะแจ้วให้ทราบครับ

เรียนลุงหมอครับ หลังจากที่ได้รับคำแนะนำการกินน้ำหมักแล้ว

ตอนนี้เวลาปวดขึ้นมาจะระบมไปทั้วบริเวณที่ปวด

แต่เวลาหายปวดมันจะหายไปเฉอยๆเหมือนไม่เคยเป็นอะไรเลย

เรียนถามว่ามันคือโรคอะไรครับ (ป.ล.เป็นๆหายๆทั้งวัน )
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Jun 29, 2012 9:41 pm

Very Happy Laughing Smile เรียนลุงหมอครับ หลังจากที่ได้รับคำแนะนำการกินน้ำหมักแล้ว

ตอนนี้เวลาปวดขึ้นมาจะระบมไปทั้วบริเวณที่ปวด

แต่เวลาหายปวดมันจะหายไปเฉอยๆเหมือนไม่เคยเป็นอะไรเลย

เรียนถามว่ามันคือโรคอะไรครับ (ป.ล.เป็นๆหายๆทั้งวัน )?

Shocked Rolling Eyes Wink เขา กำลังทำงาน ก็เลย หาย เบาปวด? ยัง ปวดอยู่ ก็คือ ยังไม่หายจ้า? เมื่อปวดก็ ผสม ทานอีกซิครับ น้ำหมักผลไม้ขวดใหญ่ 1/2 ช้อน น้ำ 1 แก้ว น้ำหยด 2 ทานเลยจ้า ถ้าลำคาญเวลาปวด ระวังอาหาร นะครับ ติดเชื้อ ปวด ผิดปกติ รีบผสมทาน เข้ม ทันทีเลยจ้า ให้ทาน ต่อเนื่อง พ้น15 วันแล้ว จะดีขึ้นเองจ้า cheers santa ลุงหมอ

somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km on Wed Jul 04, 2012 10:28 am

มาอีกแล้วลุงหมอ คนป่วยเยอะจริงๆ พี่ก้องคนรู้จักกัน คราวที่แล้ว ฝากผมโอนไป2,000 บาท 2ชุดนั้น เอาให้ พ่อกับแม่ ของแกได้กิน เมื่อเช้าฝากให้ผมโอนอีก 2,000 บาท กับ ของผมด้วย อีก1,000 บาท ของผมจะส่งไปที่ จังหวัด สุโขทัย นะครับ วันนี้ไม่รู้จะได้ออกไปโอนหรือเปล่า ลุงหมอ เตรียมแพ็คกล่องไว้เลย 2 ชุด

1. ชุด แรก ส่งไปสุโขทัย ชื่อ ผู้รับ

นาย สงวน อ่ำอุ่น 67 ม2 ต.บ้านด่าน อ.บ้านด่านลานหอย จ.สุโขทัย

2. อีก 2 ชุด ส่งที่เดิมครับ 317 อาคารเอฟเอกรุ๊ป ถ. วิภาวดีรังสิต แขวง จอมพล เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900
    ชุดนี้ เขาขอเป็นน้ำหยดอย่างเดียวครับ

รบกวนสอบถามลุงหมอในนี้เลย

มีคนฝากถาม หากต้อง กินน้ำหยด พร้อมด้วยน้ำหมัก เขาถามมาว่า เอาน้ำหยดๆใส่ขวดน้ำขนาด1.5ลิตร พร้อมกับ ผสม น้ำหมัก ลงไปด้วยทีเดียวเลยได้มั้ยจะได้ไม่ซ้ำซ้อนกิน 2 รอบ( คนป่วยถุงลมโป่งพอง )ถ้าได้ อัตราส่วนเท่าไรดี

สมชาย เจ้าเก่า

somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km on Wed Jul 04, 2012 10:41 am

ภาพล่าสุด เมื่อวันที่ 30.6.55 ภาพนี้ แม่ผมกำลัง ทำแกง ไว้ใส่บาตรตอนเช้า

ส่วนภาพนี้ เมื่อวันที่ 1.7.55 ทอดปลา ตำน้ำพริก ข้างๆบ้านเห็นอาการแม่ผมดีขึ้น ก็ดีใจด้วยครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 04, 2012 10:48 am

somchai.km พิมพ์ว่า:มาอีกแล้วลุงหมอ คนป่วยเยอะจริงๆ พี่ก้องคนรู้จักกัน คราวที่แล้ว ฝากผมโอนไป2,000 บาท 2ชุดนั้น เอาให้ พ่อกับแม่ ของแกได้กิน เมื่อเช้าฝากให้ผมโอนอีก 2,000 บาท กับ ของผมด้วย อีก1,000 บาท ของผมจะส่งไปที่ จังหวัด สุโขทัย นะครับ วันนี้ไม่รู้จะได้ออกไปโอนหรือเปล่า ลุงหมอ เตรียมแพ็คกล่องไว้เลย 2 ชุด

1. ชุด แรก ส่งไปสุโขทัย ชื่อ ผู้รับ

นาย สงวน อ่ำอุ่น 67 ม2 ต.บ้านด่าน อ.บ้านด่านลานหอย จ.สุโขทัย

2. อีก 2 ชุด ส่งที่เดิมครับ 317 อาคารเอฟเอกรุ๊ป ถ. วิภาวดีรังสิต แขวง จอมพล เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900
    ชุดนี้ เขาขอเป็นน้ำหยดอย่างเดียวครับ

รบกวนสอบถามลุงหมอในนี้เลย

มีคนฝากถาม หากต้อง กินน้ำหยด พร้อมด้วยน้ำหมัก เขาถามมาว่า เอาน้ำหยดๆใส่ขวดน้ำขนาด1.5ลิตร พร้อมกับ ผสม น้ำหมัก ลงไปด้วยทีเดียวเลยได้มั้ยจะได้ไม่ซ้ำซ้อนกิน 2 รอบ( คนป่วยถุงลมโป่งพอง )ถ้าได้ อัตราส่วนเท่าไรดี

สมชาย เจ้าเก่า

Very Happy Smile Rolling Eyes รับทราพจ้า ส่ง 2 แห่ง? 1. ชุด แรก ส่งไปสุโขทัย ชื่อ ผู้รับ

sunny มีคนฝากถาม หากต้อง กินน้ำหยด พร้อมด้วยน้ำหมัก เขาถามมาว่า เอาน้ำหยดๆใส่ขวดน้ำขนาด1.5ลิตร พร้อมกับ ผสม น้ำหมัก ลงไปด้วยทีเดียวเลยได้มั้ยจะได้ไม่ซ้ำซ้อนกิน 2 รอบ?
    farao ได้ครับ ทำครังละ 1 ขวดพอทานหมด ใน 24 ช.ม. แล้วค่อย ผสมใหม่นะครับ

Evil or Very Mad ( คนป่วยถุงลมโป่งพอง )ถ้าได้ อัตราส่วนเท่าไรดี? farao ถุงลมโป่งพอง Rolling Eyes ควรจะได้ทิ้งถ่อนต้มกินนะครับหรือ ผลไม้รวมทิ้งถ่อนจ้าใช้ 1 ช้อนคาวเลยครับ หรือ 1 ชอนชา น้ำ 1 แก้ว ทั้งวันและ ก่อนนอนครับ รายนี้ที่อยู่ กล่องใหนครับ สุโขทัย หรือ ก.ท.ม. จะได้ จัดใส่ถูกกล่องครับ santa

somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km on Wed Jul 04, 2012 11:12 am

กล่อง 2 ชุดครับลุงหมอ ...ทำไมต้อง ขอ น้ำหยด อย่างเดียว ?

ครั้งก่อน ที่ได้มา เขาว่าจะนำขึ้นเครื่องไปต่างประเทศด้วย แต่ ผู้ที่จะไป ราวๆสิ้นเดือนถึงจะไปครับ เขาเลยเอาชุดนั้นมาให้พ่อเขากินไปก่อน

เลยต้องการอีก 2 ชุด คือ ชุดนี้ แต่ว่า เขาขอเพียงน้ำหยดอย่างเดียว ขวดเล็กๆนำขึ้นเครื่องได้ง่ายหน่อย

สำหรับ คนป่วย โรคถุงลม โป่งพอง อยู่ที่กรุงเทพนี่ละครับลุงหมอ

ขอบพระคุณลุงหมอครับ

สมชาย
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 04, 2012 11:18 am

somchai.km พิมพ์ว่า:กล่อง 2 ชุดครับลุงหมอ ...ทำไมต้อง ขอ น้ำหยด อย่างเดียว ?

ครั้งก่อน ที่ได้มา เขาว่าจะนำขึ้นเครื่องไปต่างประเทศด้วย แต่ ผู้ที่จะไป ราวๆสิ้นเดือนถึงจะไปครับ เขาเลยเอาชุดนั้นมาให้พ่อเขากินไปก่อน

เลยต้องการอีก 2 ชุด คือ ชุดนี้ แต่ว่า เขาขอเพียงน้ำหยดอย่างเดียว ขวดเล็กๆนำขึ้นเครื่องได้ง่ายหน่อย

สำหรับ คนป่วย โรคถุงลม โป่งพอง อยู่ที่กรุงเทพนี่ละครับลุงหมอ

สมชาย

Very Happy Laughing Rolling Eyes กล่อง 2 ชุดครับลุงหมอ ...ทำไมต้อง ขอ น้ำหยด อย่างเดียว ? farao เข้าใจละจ้าได้แต่น้ำหยดละครับ จะไปไกล ให้โหลด ใต้เครื่องนะครับ อเมกา ยังไปแล้วเลย อิอิ santa ลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh on Thu Jul 05, 2012 8:21 am

พี่สมชาย ลุงหมอจะมาชลบุรี วันเสาร์นี้ พี่สะดวกมาเจอกันมั้ย แฮะ ลืมแนะนำ ผึ้งที่เคยโทรไปคุยกับพี่เรื่องที่พ่อของน้องที่ทำงานเป็นมะเร็งตับค่ะ จำได้มั้ยเอ่ยยยย

somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km on Thu Jul 05, 2012 9:32 am

จำได้จ้า เรื่องลุงหมอ พี่พอทราบว่าลุงหมอจะมาชลบุรีแล้ว

เช้านี้กำลังจะออกไปโอนเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอสักหน่อย

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jul 05, 2012 9:34 am

winniethepooh พิมพ์ว่า:พี่สมชาย ลุงหมอจะมาชลบุรี วันเสาร์นี้ พี่สะดวกมาเจอกันมั้ย แฮะ ลืมแนะนำ ผึ้งที่เคยโทรไปคุยกับพี่เรื่องที่พ่อของน้องที่ทำงานเป็นมะเร็งตับค่ะ จำได้มั้ยเอ่ยยยย

Very Happy Laughing Smile จาไปเที่ยวกะเขาด้วยหรา ? ยินดีจ้าใครจะไป อิอิ รายการ ลุงหมอสัญจร ชลบุรี cheers santa

somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km on Thu Jul 05, 2012 12:08 pm

โอนเงินไปแล้วครับ ธนาคาร กสิกรไทย สาขา อินทามระ

สมชาย
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jul 05, 2012 10:13 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:โอนเงินไปแล้วครับ ธนาคาร กสิกรไทย สาขา อินทามระ

สมชาย

Very Happy Laughing Smile 2 กล่อง 2 ที่ ส่งละ เมื่อ บ่ายนี้ครับ บ่ายๆคงถึงนิ cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km on Fri Jul 06, 2012 5:46 am

เสาร์นี้มีราชการด่วน ต้องไป โรงเกลือ นวนคร ซื้อผลไม้ มาหมักให้เจ้านายให้เสร็จ ไม่ได้ไปพบลุงหมอที่ชลบุรี แต่ อีก1-2อาทิตย์ ผมจะไปพบลุงหมอ ที่ วัดทับคล้อเลยครับ หลังจากไปเยี่ยมแม่แล้วก็ทำธุระเสร็จเรียบร้อยหมดแล้ว

สมชาย

somchai.km

ตั้งหัวข้อ  somchai.km on Sat Jul 07, 2012 8:41 am

ได้รับของแล้วครับลุงหมอทั้ง 2กล่อง

สมชาย
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Jul 08, 2012 3:28 pm

somchai.km พิมพ์ว่า:ได้รับของแล้วครับลุงหมอทั้ง 2กล่อง

สมชาย

Very Happy Smile Laughing สาธุ ๆ ๆ ดีละจ้า cheers cherry santa ลุงหมอ

oldman

ตั้งหัวข้อ  oldman on Mon Jul 09, 2012 8:43 pm

เรียนลุงหมอ มาเล่าอาการที่เป็นอยู่

อาการไม่ลดเลยครับ น้ำหมักก็จะหมด

ควรจะกินอะไรเพิ่มครับมี

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 5:20 pm