สอบถามสุขภาพของคุณแม่ค่ะ

Share

Nookiiznook
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามสุขภาพของคุณแม่ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Nookiiznook on Wed Jun 03, 2015 10:38 pm

คุณแม่ตอนนี้มีอาการปวดท้อง ปวดหลัง อาเจียรบ้างบางที
    ตอนนี้เครียดมากค่ะ เพราะปีหน้าจะเรียนจบแล้ว อยากให้เค้าอยู่ในวันรับปริญญาค่ะ

ข้อมูลคุณแม่นะคะ
    ชื่อ : กนกพร สมวัตต์
    เกิด : วันจันทร์ที่ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2516
    เวลาตกฟาก : 8โมงกว่าๆค่ะ

อยากทราบว่าอาการป่วยคุณแม่จะดีขึ้นมั๊ยคะ
    หรือมีวิธีรักษายังไงบ้างคะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สอบถามสุขภาพของคุณแม่ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jun 04, 2015 4:56 pm

Nookiiznook พิมพ์ว่า:คุณแม่ตอนนี้มีอาการปวดท้อง ปวดหลัง อาเจียรบ้างบางที
    ตอนนี้เครียดมากค่ะ เพราะปีหน้าจะเรียนจบแล้ว อยากให้เค้าอยู่ในวันรับปริญญาค่ะ

ข้อมูลคุณแม่นะคะ
    ชื่อ : กนกพร สมวัตต์
    เกิด : วันจันทร์ที่ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2516
    เวลาตกฟาก : 8โมงกว่าๆค่ะ

อยากทราบว่าอาการป่วยคุณแม่จะดีขึ้นมั๊ยคะ
    หรือมีวิธีรักษายังไงบ้างคะ

Rolling Eyes Wink Very Happy ดูละะ ปีนี้คุณแม่ ชะตา ตกตำ ปัญหามาก? แต่มีบุญรักษาดี? จะได้ดีกว่า ตระกูล ถ้า ไม่ประมาท ไม่ตายง่าย ละครับ? ให้ สวดมนต์ อิติปิโล 108 ?ทุกวัน คน ดวงแข็ง หายาให้กิน รักษา ดีๆ หายจ้า หลัง ตุลาไปแล้ว จะ ดีขึ้นเอง ละครับ *-* อาการปวดท้อง ปวดหลัง อาเจียร กระเพาะ ลำใส้ ไม่ดี อาจมีโรคไต แทรก ให้ งดเค็ม มัน หวาน ทาน ขมิ้นชันก่อนอาหาร เอาเจียวกู่หลาน ให้ทาน น้ำหมัก ถ้ามี ผสม 1 ช้อนชา น้ำ 1 ขวดลิตร ทาน ทั้งวันนะครับ cheers ต้มใบพุทีาทานมั่งก็ดี ถ้า ปวดหลัง ต้มดอกกระเจี๊ยบแดง หรือ หา หญ้าหนวดแมว ให้ทานบ้างนะครับ ร้านยา มีขาย farao santa

เวลาขณะนี้ Thu Dec 08, 2016 6:56 pm