นำวุ้นมาปั่น

Share

pieere
    สมาชิกทั่วไป

นำวุ้นมาปั่น

ตั้งหัวข้อ  pieere on Fri Mar 06, 2015 2:48 pm

ลุงหมอครับ หลังๆมานี่ผมนำวุ้นมาปั่นใส่ขวดไว้ผสมดื่ม ทำไมมันมีแก๊สดันขวดมากเลยต้องคอยเปิดฝาระบายออก

บางครั้งลืมขวดเกือบแตก(ขวดน้ำดื่มpet) ตอนปั่นผมเติมน้ำเล็กน้อยให้ปั่นได้แรกๆไม่เป็นนะครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: นำวุ้นมาปั่น

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Mar 08, 2015 11:22 pm

pieere พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับ หลังๆมานี่ผมนำวุ้นมาปั่นใส่ขวดไว้ผสมดื่ม ทำไมมันมีแก๊สดันขวดมากเลยต้องคอยเปิดฝาระบายออก

บางครั้งลืมขวดเกือบแตก(ขวดน้ำดื่มpet) ตอนปั่นผมเติมน้ำเล็กน้อยให้ปั่นได้แรกๆไม่เป็นนะครับ

Very Happy Laughing Smile ตอนปั่นผมเติมน้ำเล็กน้อย ? เชื้อมันเดินอยู่ ยังไม่นิ่งครับ? ปกติให้ ใช้ น้ำหมักเติม เวลาปั่นจ้า cheers santa

pieere

ตั้งหัวข้อ  pieere on Sat Mar 14, 2015 5:05 pm

ขอบคูณลุงหมอครับ cheers
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Mar 14, 2015 7:54 pm

pieere พิมพ์ว่า:ขอบคูณลุงหมอครับ cheers

farao Laughing Very Happy น้ำหมัก ข้ามปี เชท้อมันจะนิ่ง ไม่มีอาหารให้กิน เลย ใช้เติมวุ้นปั่นได้ละ ไม่มีการเดิน ขายตัว? ของเอนไซน์ ก็ไม่บอก ไม่รู้ละ cheers jocolor santa

เวลาขณะนี้ Wed Oct 18, 2017 7:48 pm