รบกวนขอฤกษ์ผ่าคลอดครับ

Share

mrkorn
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนขอฤกษ์ผ่าคลอดครับ

ตั้งหัวข้อ  mrkorn on Mon Feb 02, 2015 1:03 am

พ่อ เกิดวันจันทร์ที่ 6 ธันวาคม 2519
    แม่ เกิดวันอังคารที่ 4 มกราคม 2520
    ลูกคนแรกเป็นผู้หญิงเกิดวันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2554

ลูกคนที่สองเป็นผู้ชาย กำหนดคลอดประมาณ 1-15 มีนาคม 2558 ที่กรุงเทพมหานคร
    คุณหมอบอกจะครบกำหนดวันที่ 15 มีนาคม แต่กลัวว่าจะอยู่ไม่ถึงครับ

รบกวนลุงหมอด้วยครับ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: รบกวนขอฤกษ์ผ่าคลอดครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Feb 02, 2015 4:26 pm

mrkorn พิมพ์ว่า:
    พ่อ เกิดวันจันทร์ที่ 6 ธันวาคม 2519
    แม่ เกิดวันอังคารที่ 4 มกราคม 2520
    ลูกคนแรกเป็นผู้หญิงเกิดวันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2554

ลูกคนที่สองเป็นผู้ชาย กำหนดคลอดประมาณ 1-15 มีนาคม 2558 ที่กรุงเทพมหานคร
    คุณหมอบอกจะครบกำหนดวันที่ 15 มีนาคม แต่กลัวว่าจะอยู่ไม่ถึงครับ

รบกวนลุงหมอด้วยครับ

farao sunny Very Happy   คุณหมอบอกจะครบกำหนดวันที่ 15 มีนาคม แต่กลัวว่าจะอยู่ไม่ถึงครับ?

Rolling Eyes Shocked Wink  เด็ก ผู้ชาย? เลือกวัน พฤหัส ที่ 5  มีนาคม นะครับ เวลา  เวลา 09.29 น. - 10.49 น. เด็กเกิด วัน เวลานี้? จะฉลาด แม้เกิดเป็น ลูกไพร่? ก็ จะได้เป็น พญา ? *-* เขา จะได้ดีกว่า คน ในตระกูล? santa  ลุงหมอ

mrkorn

ตั้งหัวข้อ  mrkorn on Tue Feb 03, 2015 12:23 am

ขอบคุณครับคุณลุงหมอ

วันนี้ไปโรงพยาบาลไปปรึกษาคุณหมอที่ทำคลอด ท่านบอกว่าควรจะกำหนดในช่วงสัปดาห์ที่ 39 (วันที่ 1-7 มีนาคม) หากเป็นช่วงสัปดาห์ที่ 40 (วันที่ 8-15 มีนาคม) จะเสียงเกินไป วันที่คุณลุงหมอให้มาก็จะอยู่ในช่วงสัปดาห์ที่ 39 พอดี แต่ยังไม่ได้ตกลงวันเวลากับคุณหมอที่ทำคลอด เลยไม่รู้ว่าคุณหมอจะสะดวกตามเวลาที่ให้ไปหรือไม่

อยากถามเพิ่มเติมดังนี้ครับ
    1. ถ้าคลอดวันพฤหัสจะมีปัญหากับพ่อหรือไม่ครับ
    2. ถ้าเลื่อนเวลาผ่าคลอดเป็นประมาณ 11.30-12.00 จะเป็นอย่างไรบ้างครับ
    3. หรือถ้ามีวันหรือเวลาอื่นสำรองเผื่อไว้ในกรณีคุณหมอทำคลอดไม่สะดวก ควรจะเป็นวันไหนหรือเวลาไหนครับ

ขอรบกวนคุณลุงหมอด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Feb 04, 2015 2:01 pm

mrkorn พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับคุณลุงหมอ

วันนี้ไปโรงพยาบาลไปปรึกษาคุณหมอที่ทำคลอด ท่านบอกว่าควรจะกำหนดในช่วงสัปดาห์ที่ 39 (วันที่ 1-7 มีนาคม) หากเป็นช่วงสัปดาห์ที่ 40 (วันที่ 8-15 มีนาคม) จะเสียงเกินไป วันที่คุณลุงหมอให้มาก็จะอยู่ในช่วงสัปดาห์ที่ 39 พอดี แต่ยังไม่ได้ตกลงวันเวลากับคุณหมอที่ทำคลอด เลยไม่รู้ว่าคุณหมอจะสะดวกตามเวลาที่ให้ไปหรือไม่

อยากถามเพิ่มเติมดังนี้ครับ
    1. ถ้าคลอดวันพฤหัสจะมีปัญหากับพ่อหรือไม่ครับ
    2. ถ้าเลื่อนเวลาผ่าคลอดเป็นประมาณ 11.30-12.00 จะเป็นอย่างไรบ้างครับ
    3. หรือถ้ามีวันหรือเวลาอื่นสำรองเผื่อไว้ในกรณีคุณหมอทำคลอดไม่สะดวก ควรจะเป็นวันไหนหรือเวลาไหนครับ

ขอรบกวนคุณลุงหมอด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Shocked Rolling Eyes 1. ถ้าคลอดวันพฤหัสจะมีปัญหากับพ่อหรือไม่ครับ
    farao  sunny   เด็กมี ปัญญาดี จะ ไม่ชอบคนที่ ใช้อารมย์  ต้องมีเหตุผล  ชี้ได้ว่า ควร หรือ ไม่ควร เพรา ... จะเดือดร้อน? อันตราย?  เจ็บตัว  ฯลฯ
    Very Happy  ไม่ใช้ คำว่า ห้ามทำ - หรือ ต้อง ทำ ไม่ทำ แบบนั้น - แบบนี้?

2. ถ้าเลื่อนเวลาผ่าคลอดเป็นประมาณ 11.30-12.00 จะเป็นอย่างไรบ้างครับ ?
    farao  sunny จะหาเวลา คลอดเอง ผม ไม่ขัดข้อง นะครับ *-* ที่ผ่านมา ดู ให้ฟรีๆ ตามกติกา ? จะดูใหม่? ต้องเสียค่าครู ให้ผม 1008 บาท จึงจะ ตอบ เลื่อนให้?  cheers

3. หรือถ้ามีวันหรือเวลาอื่นสำรองเผื่อไว้ในกรณีคุณหมอทำคลอดไม่สะดวก ควรจะเป็นวันไหนหรือเวลาไหนครับ?
    farao sunny ผมทำตาม กติกา ดู ตอบฟรีๆ ให้ละ นะครับ *-* มีวันดี ไม่กี่วัน?  แต่ เกิด ปวดท้อง แม้ เป็นวันไม่ดี น้ำเดินทางมา? เด็กจะคลอด? ก็มีเวลาดี ถ้าจะหา ก็ โทรบอกละกันจ้า? ลุงหมอ santa

mrkorn

ตั้งหัวข้อ  mrkorn on Wed Feb 04, 2015 3:20 pm

ขอบคุณมากนะครับ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Feb 05, 2015 2:36 pm

mrkorn พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากนะครับ

farao sunny Laughing Rolling Eyes Wink ยินดีจ้า cheers geek jocolor santa

เวลาขณะนี้ Thu Dec 08, 2016 6:57 pm