ขอคำแนะนำครับ เลือดน้อย

Share

cpiya
    สมาชิกทั่วไป

ขอคำแนะนำครับ เลือดน้อย

ตั้งหัวข้อ  cpiya on Sun Dec 07, 2014 9:50 am

สวัสดีครับ ลุงหมอที่เคารพ,

ขอคำแนะนำด้วยครับผม ภรรยา อายุ ๔๐ปีนี้ มีอาการไม่สบายบ่อย โดยเฉพาะช่วงมีประจำเดือน อาการออกหลังจากมีลูก (ตอนอายุ ๓๗) ช่วงให้นมลูก น้ำนมก็ไม่ค่อยมี หนาวสะท้านบ่อยๆ อารมณ์เหวี่ยงมากๆ หงุดงหิดง่ายมากๆ ไปหาหมอแผนปัจจุบันก็รักษาตามอาการเรื่อยๆ ไปหาหมอแผนจีน เค้าว่าเลือดน้อย กินยาต้มเดือนสองเดือน ก็ยังเหมือนเดิม เลยจะรบกวนปรึกษา ลุงหมอครับ ว่ามีสมุนไพร หรือน้ำหมักอะไร ที่ควรทานเพื่อรักษาโรคลักษณะนี้ครับ

ขอบคุณครับลุงหมอ
    ปิยะ

ปล. ที่บ้านพอจะมีน้ำหมักอยู่บางอย่าง, วุ้นบางอย่าง น้ำหยดก็ยังพอมีครับ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอคำแนะนำครับ เลือดน้อย

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Dec 07, 2014 7:18 pm

cpiya พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ ลุงหมอที่เคารพ,

ขอคำแนะนำด้วยครับผม ภรรยา อายุ ๔๐ปีนี้ มีอาการไม่สบายบ่อย โดยเฉพาะช่วงมีประจำเดือน อาการออกหลังจากมีลูก (ตอนอายุ ๓๗) ช่วงให้นมลูก น้ำนมก็ไม่ค่อยมี หนาวสะท้านบ่อยๆ อารมณ์เหวี่ยงมากๆ หงุดงหิดง่ายมากๆ ไปหาหมอแผนปัจจุบันก็รักษาตามอาการเรื่อยๆ ไปหาหมอแผนจีน เค้าว่าเลือดน้อย กินยาต้มเดือนสองเดือน ก็ยังเหมือนเดิม เลยจะรบกวนปรึกษา ลุงหมอครับ ว่ามีสมุนไพร หรือน้ำหมักอะไร ที่ควรทานเพื่อรักษาโรคลักษณะนี้ครับ

ขอบคุณครับลุงหมอ
    ปิยะ

ปล. ที่บ้านพอจะมีน้ำหมักอยู่บางอย่าง, วุ้นบางอย่าง น้ำหยดก็ยังพอมีครับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes โบราณว่า ไม่ได้อยู่ไฟ? เลือดไม่ดีอีก? กำลัง จะเข้า วัยทอง?
    1. เอาง่ายๆ น้ำหมักมี ก็ ผสมให้ทานครับประจำ
    2. ถ้ามี ผัดเสี้ยนผี ให้ต้มให้ทาน ฟอกเลือด 1 กำมือ น้ำ 2 ลิตร 2 วันก็ ทิ้ง
    3. ใช้กระเทียม 1 ส่วน กระชาย 1 ส่วน ตำหรือ บดให้ ละเอียด? เทน้ำผึ้ง ผสม แบ่งทาน ขนาด ปลายก้อย ระหว่างทานอาหาร เช้า 1 + เย็น 1 แล้วจะ สงบ ใจคอดีขึ้น? เขาเริ่ม ขาด เฮอร์ โมนละจ้า cheers santa

cpiya

ตั้งหัวข้อ  cpiya on Mon Dec 08, 2014 2:54 pm

ขอบคุณครับ ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Dec 09, 2014 12:50 am

cpiya พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับ ลุงหมอ

Very Happy Laughing Smile ลองดูครับ ยินดีตอบ ทุกๆปัญหาครับ farao cheers santa
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Jan 11, 2015 9:45 am

Very Happy Laughing Smile บำรุงเลือด ทาน 1. ผักกูด 36.3 มิลลิกรัม/100 กรัม
    2. ถั่วฝักยาว 26 มิลลิกรัม/100 กรัม
    3. ผักแว่น 25.2 มิลลิกรัม/100 กรัม
    4. เห็ดวัว (เห็ดฟาง) 22.2 มิลลิกรัม/100 กรัม
    5. พริกหวาน 17.2 มิลลิกรัม/100 กรัม
    6. ใบแมงลัก 17.2 มิลลิกรัม/100 กรัม
    7. ใบกะเพรา 15.1 มิลลิกรัม/100 กรัม
    8. ผักเม็ก 11.6 มิลลิกรัม/100 กรัม
    9. มะกอก (ยอด) 9.9 มิลลิกรัม/100 กรัม
    10. กระถิน (ยอดอ่อน) 9.2 มิลลิกรัม/100 กรัม เขามีธาตเหล็กสูง cheers santa

เวลาขณะนี้ Sat Oct 21, 2017 1:51 pm