ประโยชน์ของน้ำฝาถัง ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ (มือใหม่หัดหมัก)

Share

sirikorn army
    สมาชิกทั่วไป

ประโยชน์ของน้ำฝาถัง ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ (มือใหม่หัดหมัก)

ตั้งหัวข้อ  sirikorn army on Sun Oct 09, 2011 8:53 pm

พอดี มีคนที่เค้าหมักผลไม้ทุกอย่าง หมักเยอะมาก ๆ เป็นโกดังเลยค่ะ

เค้าขายแกลลอนละ 200 บาท หมักได้เกือบ 2 ปีแล้ว

ทีนี้เค้าแถม วุ้น กับ ให้น้ำฝาถังมา วุ้นหนูเอามาขยายแล้ว ผสมน้ำผึ้งค่ะ

ส่วนน้ำฝาถัง เค้าบอกให้เอาใช้เป็นเชรั่ม บำรุงผิวหน้า จริงหรือเปล่า

หนูอยากรบกวนถามว่า น้ำฝาถัง มีประโยชน์อะไรบ้างคะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ประโยชน์ของน้ำฝาถัง ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ (มือใหม่หัดหมัก)

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 10, 2011 12:20 am

sirikorn army พิมพ์ว่า:พอดี มีคนที่เค้าหมักผลไม้ทุกอย่าง หมักเยอะมาก ๆ เป็นโกดังเลยค่ะ

เค้าขายแกลลอนละ 200 บาท หมักได้เกือบ 2 ปีแล้ว

ทีนี้เค้าแถม วุ้น กับ ให้น้ำฝาถังมา วุ้นหนูเอามาขยายแล้ว ผสมน้ำผึ้งค่ะ

ส่วนน้ำฝาถัง เค้าบอกให้เอาใช้เป็นเชรั่ม บำรุงผิวหน้า จริงหรือเปล่า

หนูอยากรบกวนถามว่า น้ำฝาถัง มีประโยชน์อะไรบ้างคะ

Very Happy Laughing Smile ก็เอามา ทาผิวนะครับ น้ำ ฝาถัง? บำรุงผิวจ้า ? ใส่ขวดเสปย์ พ่นเอาก็ได้นิ santa

ชวิศา

Re: ประโยชน์ของน้ำฝาถัง ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ (มือใหม่หัดหมัก)

ตั้งหัวข้อ  ชวิศา on Mon Oct 10, 2011 6:25 pm

sirikorn army พิมพ์ว่า:พอดี มีคนที่เค้าหมักผลไม้ทุกอย่าง หมักเยอะมาก ๆ เป็นโกดังเลยค่ะ

ขายที่จังหวัดไหนคะ ถูกดีจัง

sirikorn army

ตั้งหัวข้อ  sirikorn army on Mon Oct 17, 2011 3:31 pm

เพิ่งมีโอกาสเข้าเน็ต อยู่เชียงใหม่เจ้า

ตอนนี้หมักได้หลายอย่างเลย หมักแครอทผสมแอปเปิ้ล ทำไมมีกลิ่นเหมือนจะบูด จะเสียหรือเปล่า

แล้วอยากเรียนถามลุงหมอว่า น้ำหมัก 2 ปี ที่เค้าแบ่งขายให้

เอามากินเช้าเย็น จำเป็นต้องใส่ตู้เย็นหรือเปล่าคะ ถ้าไม่ใส่จะเสียหรือเปล่า ขอบคุณค่ะ

เวลาขณะนี้ Sat Nov 01, 2014 5:02 pm