กำลังมีทุกข์ใจลูกชายเสียทำใจยังไม่ได้ ขอข้อธรรมะสอนใจด้วยค่ะ

Share

chonnipa
    สมาชิกทั่วไป

กำลังมีทุกข์ใจลูกชายเสียทำใจยังไม่ได้ ขอข้อธรรมะสอนใจด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  chonnipa on Sun Oct 12, 2014 11:52 am

สวัสดีค่ะลุงหมอ ไม่ทราบลุงหมอพอจะจำได้ไหมค่ะ หลังสงกรานต์มีคนจ.เลยโทรสั่งน้ำหมัก+น้ำหยดกับลุงหมอ ที่บอกลูกชายเป็นมะเร็งที่ขั้วปอด ผ่าแล้วมันกระจายมาที่ปอด+ต่อมน้ำเหลือง ตอนนั้นมันขึ้นที่คอแล้ว หมอหมดทางรัษา เพราะเข้าเคโมหมดสูตรเขาแล้ว เลยบอกให้ทำใจ ตอนโทรคุยกับลุงหมอๆก็แนะนำ ว่าให้นอนตะแคงหัวต่ำ เสลดจะได้ออกมาง่ายๆ แต่ก็บอกลุงหมอว่าขั้นสุดท้ายแล้ว หลังจากที่ลุงหมอส่งมาให้ทานได้ไม่ถึงอาทิตย์เลย เขาก็เสียรวมเวลาที่รักษาตัวก็ 1 ปี 10 เดือน ตั้งแต่เข้ายาเคโม แล้วผ่าเอาก้อนมะเร็งที่ขั้วปอดออก พบลุงหมอช้าไป หรือบุญเขามาแค่นั้น เคยเข้ามาบอกลุงหมออยู่แต่เข้าไม่ได้ ทั้งๆที่สมัครไว้ตั้งนานตั้งแต่สั่งซื้อน้ำหมักแล้ว พึ่งให้ลูกเขามาทำให้ดีใจค่ะ ที่เข้าได้แล้ว ลุงหมอค่ะขอธรรมะสอนใจด้วยค่ะ บางครั้งเหมือนว่าทำใจได้ แต่ก็ทำใจไม่ได้สักที ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะลุงหมอ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

ชนม์นิภา
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: กำลังมีทุกข์ใจลูกชายเสียทำใจยังไม่ได้ ขอข้อธรรมะสอนใจด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Oct 12, 2014 8:24 pm

chonnipa พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ ไม่ทราบลุงหมอพอจะจำได้ไหมค่ะ หลังสงกรานต์มีคนจ.เลยโทรสั่งน้ำหมัก+น้ำหยดกับลุงหมอ ที่บอกลูกชายเป็นมะเร็งที่ขั้วปอด ผ่าแล้วมันกระจายมาที่ปอด+ต่อมน้ำเหลือง ตอนนั้นมันขึ้นที่คอแล้ว หมอหมดทางรัษา เพราะเข้าเคโมหมดสูตรเขาแล้ว เลยบอกให้ทำใจ ตอนโทรคุยกับลุงหมอๆก็แนะนำ ว่าให้นอนตะแคงหัวต่ำ เสลดจะได้ออกมาง่ายๆ แต่ก็บอกลุงหมอว่าขั้นสุดท้ายแล้ว หลังจากที่ลุงหมอส่งมาให้ทานได้ไม่ถึงอาทิตย์เลย เขาก็เสียรวมเวลาที่รักษาตัวก็ 1 ปี 10 เดือน ตั้งแต่เข้ายาเคโม แล้วผ่าเอาก้อนมะเร็งที่ขั้วปอดออก พบลุงหมอช้าไป หรือบุญเขามาแค่นั้น เคยเข้ามาบอกลุงหมออยู่แต่เข้าไม่ได้ ทั้งๆที่สมัครไว้ตั้งนานตั้งแต่สั่งซื้อน้ำหมักแล้ว พึ่งให้ลูกเขามาทำให้ดีใจค่ะ ที่เข้าได้แล้ว ลุงหมอค่ะขอธรรมะสอนใจด้วยค่ะ บางครั้งเหมือนว่าทำใจได้ แต่ก็ทำใจไม่ได้สักที ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะลุงหมอ

ชนม์นิภา

Rolling Eyes Shocked farao ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ เขา ไม่ต้อง ทรมาน ทนเจ็บ ป่วย ต่อไปละครับ พอทราพข่าวว่า ระยะสุดท้าน คีโมมาอีกด้วย? ผมก็ อ่อนใจละ? Sad ใครๆก็ ต้องไปเกิดใหม่ ทุกๆคนละครับ ลุงหมอเอง ก็ เช่นกัน จะ ช้าหรือ ไว เท่านั้นเอง พระพุทธเจ้าเอง บุญบารมี เหลือล้น ยังต้องใช้กรรม คือป่วย ก่อนจะดับ เข้าสู่ แดนพระนิพานเลยครับ ลูกชายเรา ก็ ได้ใช้ไปแล้ว เขา...ไม่ต้องเกิดใช้กรรม เจ็บป่วย แบบนี้อีกละจ้า เพราะใช้หนี้ ให้เจ้ากรรม นายเวรเขา ไปแล้ว ดูแลตนเองให้ดี นะครับ ถ้าเขาดูอยู่ก็อย่าให้เขา ต้องเป็นห่วงเลยครับ น้ำหยด ถ้ามีอยู่ ผสมทานบ้าง นะครับ ร่างกาย จะได้ แข็งแร็งจ้า cheers farao santa ลุงหมอ

chonnipa

Re: กำลังมีทุกข์ใจลูกชายเสียทำใจยังไม่ได้ ขอข้อธรรมะสอนใจด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  chonnipa on Mon Oct 13, 2014 11:06 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    chonnipa พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ ไม่ทราบลุงหมอพอจะจำได้ไหมค่ะ หลังสงกรานต์มีคนจ.เลยโทรสั่งน้ำหมัก+น้ำหยดกับลุงหมอ ที่บอกลูกชายเป็นมะเร็งที่ขั้วปอด ผ่าแล้วมันกระจายมาที่ปอด+ต่อมน้ำเหลือง ตอนนั้นมันขึ้นที่คอแล้ว หมอหมดทางรัษา เพราะเข้าเคโมหมดสูตรเขาแล้ว เลยบอกให้ทำใจ ตอนโทรคุยกับลุงหมอๆก็แนะนำ ว่าให้นอนตะแคงหัวต่ำ เสลดจะได้ออกมาง่ายๆ แต่ก็บอกลุงหมอว่าขั้นสุดท้ายแล้ว หลังจากที่ลุงหมอส่งมาให้ทานได้ไม่ถึงอาทิตย์เลย เขาก็เสียรวมเวลาที่รักษาตัวก็ 1 ปี 10 เดือน ตั้งแต่เข้ายาเคโม แล้วผ่าเอาก้อนมะเร็งที่ขั้วปอดออก พบลุงหมอช้าไป หรือบุญเขามาแค่นั้น เคยเข้ามาบอกลุงหมออยู่แต่เข้าไม่ได้ ทั้งๆที่สมัครไว้ตั้งนานตั้งแต่สั่งซื้อน้ำหมักแล้ว พึ่งให้ลูกเขามาทำให้ดีใจค่ะ ที่เข้าได้แล้ว ลุงหมอค่ะขอธรรมะสอนใจด้วยค่ะ บางครั้งเหมือนว่าทำใจได้ แต่ก็ทำใจไม่ได้สักที ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะลุงหมอ

ชนม์นิภา

Rolling Eyes Shocked farao  ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ เขา ไม่ต้อง ทรมาน ทนเจ็บ ป่วย ต่อไปละครับ พอทราพข่าวว่า ระยะสุดท้าน คีโมมาอีกด้วย? ผมก็ อ่อนใจละ? Sad  ใครๆก็ ต้องไปเกิดใหม่ ทุกๆคนละครับ ลุงหมอเอง ก็ เช่นกัน จะ ช้าหรือ ไว เท่านั้นเอง  พระพุทธเจ้าเอง บุญบารมี เหลือล้น ยังต้องใช้กรรม คือป่วย ก่อนจะดับ เข้าสู่ แดนพระนิพานเลยครับ ลูกชายเรา ก็ ได้ใช้ไปแล้ว เขา...ไม่ต้องเกิดใช้กรรม เจ็บป่วย แบบนี้อีกละจ้า เพราะใช้หนี้ ให้เจ้ากรรม นายเวรเขา ไปแล้ว ดูแลตนเองให้ดี นะครับ ถ้าเขาดูอยู่ก็อย่าให้เขา ต้องเป็นห่วงเลยครับ  น้ำหยด ถ้ามีอยู่ ผสมทานบ้าง นะครับ  ร่างกาย จะได้ แข็งแร็งจ้า cheers farao santa  ลุงหมอ
    กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะที่แนะนำ farao farao
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 13, 2014 12:07 pm

chonnipa พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า:

ชนม์นิภา

Rolling Eyes Shocked farao  ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ เขา ไม่ต้อง ทรมาน ทนเจ็บ ป่วย ต่อไปละครับ พอทราพข่าวว่า ระยะสุดท้าน คีโมมาอีกด้วย? ผมก็ อ่อนใจละ? Sad  ใครๆก็ ต้องไปเกิดใหม่ ทุกๆคนละครับ ลุงหมอเอง ก็ เช่นกัน จะ ช้าหรือ ไว เท่านั้นเอง  พระพุทธเจ้าเอง บุญบารมี เหลือล้น ยังต้องใช้กรรม คือป่วย ก่อนจะดับ เข้าสู่ แดนพระนิพานเลยครับ ลูกชายเรา ก็ ได้ใช้ไปแล้ว เขา...ไม่ต้องเกิดใช้กรรม เจ็บป่วย แบบนี้อีกละจ้า เพราะใช้หนี้ ให้เจ้ากรรม นายเวรเขา ไปแล้ว ดูแลตนเองให้ดี นะครับ ถ้าเขาดูอยู่ก็อย่าให้เขา ต้องเป็นห่วงเลยครับ  น้ำหยด ถ้ามีอยู่ ผสมทานบ้าง นะครับ  ร่างกาย จะได้ แข็งแร็งจ้า cheers farao santa  ลุงหมอ
      กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะที่แนะนำ farao farao

farao sunny Very Happy ยังมีอะไรดีๆ รอให้เราทำ อีกมากมายละครับ *-* ลุงหมอ farao santa

เวลาขณะนี้ Sat Nov 18, 2017 10:33 pm