การหมักรวมพื้นที่น้อย

Share

พิยดา พรานสมัน
    สมาชิกทั่วไป

การหมักรวมพื้นที่น้อย

ตั้งหัวข้อ  พิยดา พรานสมัน on Sat Oct 11, 2014 4:50 pm

พึ่งเข้าได้สมัครนานล่ะค่ะ ขอถามเยอะหน่อยนะคะลุงหมอ
    ตอนนี้หมักสมันไพรถังรวมกันค่ะพื้นที่มีน้อยแต่อยากหมักมีสมุนไพรใส่ลงไป85 อย่างไม่รู้ว่าจะได้ผลป่าวคะ
    ขมิ้นชัน1/2ก.ก.
    ว่านชักมดลูก1/2 ก.ก.
    กระชาย1. ก.ก.
    มะตูมแห้ง1/2ก.ก.
    ขิงแก่1/2 ก.ก.
    ทุกอย่างรวมกัน 1/3/5 สูตรนี้ค่ะ แต่สมุนไพรมันมีอย่างละนิดหน่อยก็เลยผสมกันหมักเลยไม่รู้จะได้ป่าวนะคะไม่มีพื้นที่มีจำกัดค่ะ
    ขอถามเพิ่มค่ะน้ำหัวเชื้อที่เพิ่มอายุให้น้ำหมักผสมลงไปในน้ำหมักใหม่แล้วนัยอายุให้ยังไงคะ ลุงหมอส่งมาให้หน่อยนะคะจะร่วมทำบุญค่ะประมาณเท่าไหร่คะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: การหมักรวมพื้นที่น้อย

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Oct 12, 2014 8:39 pm

พิยดา พรานสมัน พิมพ์ว่า:พึ่งเข้าได้สมัครนานล่ะค่ะ ขอถามเยอะหน่อยนะคะลุงหมอ
    ตอนนี้หมักสมันไพรถังรวมกันค่ะพื้นที่มีน้อยแต่อยากหมักมีสมุนไพรใส่ลงไป85 อย่างไม่รู้ว่าจะได้ผลป่าวคะ
    ขมิ้นชัน1/2ก.ก.
    ว่านชักมดลูก1/2 ก.ก.
    กระชาย1. ก.ก.
    มะตูมแห้ง1/2ก.ก.
    ขิงแก่1/2 ก.ก.
    ทุกอย่างรวมกัน 1/3/5 สูตรนี้ค่ะ แต่สมุนไพรมันมีอย่างละนิดหน่อยก็เลยผสมกันหมักเลยไม่รู้จะได้ป่าวนะคะไม่มีพื้นที่มีจำกัดค่ะ
    ขอถามเพิ่มค่ะน้ำหัวเชื้อที่เพิ่มอายุให้น้ำหมักผสมลงไปในน้ำหมักใหม่แล้วนัยอายุให้ยังไงคะ ลุงหมอส่งมาให้หน่อยนะคะจะร่วมทำบุญค่ะประมาณเท่าไหร่คะ

farao Laughing Very Happy  ใช้ได้ครับไม่เสียหาย ถ้ามี ที่ว่างๆในถ้งหมัก เติมผลไม้หวานลงไปบ้างจะดีนะครับ ใช้ส้มก็ได้จ้า

Rolling Eyes Wink  หัวเชื้อ ผมจะให้ แบบอายุ 6 ปีไปนะครับ แบบอายุ เกิน 10 ปีมหาบำบัติ ไม่แบ่งละครับ แพงจ้า *-* ถ้าจะเติม ต้องถังที่ พึ่งหมักมาใหม่ อายุ ไม่ถึง 1 เดือนจ้า แบบ ลุงหมอให้ผลไม้รวม 5 ปีไป เอาไปผสม พอหมักไป ครบ 1 ปี เขาก็ นับเป็น ปีที 6 เลยละครับ *-* แปลว่า อีก 5 ปีคุณ จะมีน้ำหยดใช้ จ่าย แจกได้ แบบลุงหมอ ละครับ แต่ควรใช้ น้ำผึ้งในการหมัก แทนน้ำตาลครับ ผึ้งเลี้ยง ของโอท๊อป ก็ใช้ได้ละครับ cheers farao santa

ตั้งหัวข้อ  พิยดา พรานสมัน on Mon Oct 13, 2014 6:42 am

ทีอยู่เดิมค่ะ
    903/718 บกน.9 อาคาร5ชั้น5 ห้อง5512
    แขวงบางมด เขตจอมทอง กทม.10150
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 13, 2014 11:38 am

พิยดา พรานสมัน พิมพ์ว่า:ทีอยู่เดิมค่ะ
    903/718 บกน.9 อาคาร5ชั้น5 ห้อง5512
    แขวงบางมด เขตจอมทอง กทม.10150

Very Happy Laughing Rolling Eyes ครับ เอาอะไรมั่ง ไม่ได้บอก น้ำหมักปี 52 แล้วอะไรอีกใหม จะได้จัดส่งให้จ้า santa

ตั้งหัวข้อ  พิยดา พรานสมัน on Mon Oct 13, 2014 2:59 pm

น้ำมันที่ลุงหมอบอกน้ำมัน108 หัวเชื้อปี52ค่ะมีถังหมักหกถังจะหมักค่ะแต่พื้ที่น้อยถัง20ล.ใช้หัวเชื้อเท่าไกร่อล้วแต่ลุงแมอจะส่งให้ค่ะจะโอนให้ตอนเย็นนี้ค่ะ500ค่ะขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 13, 2014 3:35 pm

พิยดา พรานสมัน พิมพ์ว่า:น้ำมันที่ลุงหมอบอกน้ำมัน108 หัวเชื้อปี52ค่ะมีถังหมักหกถังจะหมักค่ะแต่พื้ที่น้อยถัง20ล.ใช้หัวเชื้อเท่าไกร่อล้วแต่ลุงแมอจะส่งให้ค่ะจะโอนให้ตอนเย็นนี้ค่ะ500ค่ะขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  ครับ ที่ส่งให้ เป็น ผลไม้รวมปี 52 ไปทำหัวเชื้อ หรือ ผสมน้ำทาน ก็แล้วแต่ละครับ และน้ำหยด ละครับ  หมักถัง 20 ลิตร งั้น ใช้แค่ 1 ใน 4 ของขวดที่ให้ไปก็ พอละครับ เป็นหัวเชื้อ ?เราเติมใส่มากได้ครับ แต่ ห้ามน้อย  ที่เหลือ ไว้ใช้ เมื่อ จำเป็นจ้า *-* หรือจะใส่หมดเลย ก็ได้นะ ทำเป็น ถังหมักสมุนไพรผลไม้รวม หัวเชื้อ ปี 52 เลยครับ ครบปีก็ เป็นน้ำหมักขยาย หััวเชื้อปี 52 ใช้บรรเทาเจ็บป่วยได้ละ?  หมักต่อไป 3 เดือนแล้ว จะหมักถังใหม่ก็ มาแบ่งออกไป เป็นหัวชื้อ ปี52 ได้เลยจ้า *-* farao santa

เวลาขณะนี้ Wed Oct 18, 2017 8:01 pm