น้ำหมักเป็นฝ้า

Share

คนรักหมัก
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

น้ำหมักเป็นฝ้า

ตั้งหัวข้อ  คนรักหมัก on Wed Oct 08, 2014 8:17 pm

ผมหมักได้เกือบ 2 ปี ไม่ได้ดูแลเท่าไหร่ มีคราบฝ้า และดำบนผิว โดยเฉพาะ ส้มเขียวหวาน Surprised
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: น้ำหมักเป็นฝ้า

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Oct 08, 2014 9:35 pm

คนรักหมัก พิมพ์ว่า:ผมหมักได้เกือบ 2 ปี ไม่ได้ดูแลเท่าไหร่ มีคราบฝ้า และดำบนผิว โดยเฉพาะ ส้มเขียวหวาน Surprised

Rolling Eyes Wink Laughing ลองๆแหวก ฝ้า หน้าน้ำหมักดู นะครับ ถ้าเป็นสีชา วัสดุหมัก นอนก้น ไม่มีกลิ่น เหม็นเน่า? ก็ไม่มีปัญหาอะไร นะครับ ตักฝ้าทิ้งบ้างก็ได้ครับ น้ำถ้ายุบ เติมน้ำผึ้ง ผสมน้ำ 1/5 ได้ จะดีครับ เพิ่มคุณภาพ เติมได้เต็มถัง 2 เท่าตัวได้เลย เป็นการขยายน้ำหมักเรา ไม่มีก็ น้ำตาลแดงละกันครับ sunny farao santa

เวลาขณะนี้ Mon Dec 11, 2017 10:17 pm