น้ำลูกยอหมัก

Share

ตุ๊ก นนทบุรี
    สมาชิกทั่วไป

น้ำลูกยอหมัก

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก นนทบุรี on Fri Aug 15, 2014 10:21 am

สวัสดีค่ะลุงหมอ
                  Question ดิฉันหายไปนานไม่ได้เข้ามาคุย พอเข้ามาก็มีเรื่องมาถาม ดิฉันหมักลูกยอไว้ 2 ปีกว่าแล้วจะนำน้ำมาทาน ดิฉันรองชิมดูมันออกขมไม่ทราบมันปกติหรือเปล่า เพราะด้านบนมีราขาวเลยตักทิ้งไป เลยไม่ทราบว่าเสียหรือไม่
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: น้ำลูกยอหมัก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Aug 15, 2014 11:08 am

ตุ๊ก นนทบุรี พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
                  Question ดิฉันหายไปนานไม่ได้เข้ามาคุย พอเข้ามาก็มีเรื่องมาถาม ดิฉันหมักลูกยอไว้ 2 ปีกว่าแล้วจะนำน้ำมาทาน ดิฉันรองชิมดูมันออกขมไม่ทราบมันปกติหรือเปล่า เพราะด้านบนมีราขาวเลยตักทิ้งไป เลยไม่ทราบว่าเสียหรือไม่

Very Happy Laughing Rolling Eyes ถ้าไม่มีกลิ่นเหม็น และ น้ำออกสีชา กรองแบ่งใช้ได้เลยจ้า cheers farao santa 

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก นนทบุรี on Fri Aug 15, 2014 1:00 pm

Exclamation กรองออกมาแล้วมีกลิ่นลูกยอ น้ำสีออกชาเข้มเกือบดำ เพราะใช้น้ำตาลรำหมักค่ะ ทานได้ใช้ไหมค่ะ รสชาตขมค่ะไม่เปรี้ยว
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Aug 15, 2014 3:10 pm

ตุ๊ก นนทบุรี พิมพ์ว่า:Exclamation กรองออกมาแล้วมีกลิ่นลูกยอ น้ำสีออกชาเข้มเกือบดำ เพราะใช้น้ำตาลรำหมักค่ะ ทานได้ใช้ไหมค่ะ รสชาตขมค่ะไม่เปรี้ยว

Laughing Very Happy Smile  ได้เลย cheers  ถ้าไม่กล้า เอามาให้ ลุงหมอ 555  farao santa 

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก นนทบุรี on Fri Aug 15, 2014 3:13 pm

Laughing Laughing Laughing Laughing ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Aug 15, 2014 7:11 pm

ตุ๊ก นนทบุรี พิมพ์ว่า:Laughing Laughing Laughing Laughing ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy sunny farao cheers bom albino cherry santa 

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 10:45 pm