ผมเพิ่งเริ่มทำน้ำหมักได้ 2 เดือน

Share

kotlike
    สมาชิกทั่วไป

ผมเพิ่งเริ่มทำน้ำหมักได้ 2 เดือน

ตั้งหัวข้อ  kotlike on Sat Jul 19, 2014 1:41 pm

สวัสดีครับลุงหมอ...ผมเพิ่งเริ่มทำน้ำหมัก ชีวภาพ ได้ประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมา..เนื่องจากได้รับทราบสรรพคุณว่าดีจริง
    กับคุณลุง(ญาติผู้ใหญ่) จึงเริ่มทำครับเพราะมีสมาชิกที่บ้านหลายคนเป็นโรคกันเยอะครับเช่น โรคหัวใจ เบาหวาน ความดันสูงและต่ำ..อีกทั้งยังมีอาการของโรคคล้ายๆจะเป็นมะเร็ง(ตามที่แพทย์วินิจฉัยแต่ยังไม่ใช่)...และขณะเดียวกันก็เพิ่งได้รู้จักหน้าเวปของลุงหมอในปีนี้..จึงได้สมัครเป็นสมาชิกครับ...
    อย่างไรเสียหากไม่เป็นการรบกวนลุงหมอผมก็จะขอรบกวนขอคำปรึกษาและขอคำแนะนำในโอกาสต่อไปด้วยครับ...
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ผมเพิ่งเริ่มทำน้ำหมักได้ 2 เดือน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Jul 19, 2014 9:36 pm

kotlike พิมพ์ว่า:สวัสดีครับลุงหมอ...ผมเพิ่งเริ่มทำน้ำหมัก ชีวภาพ ได้ประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมา..เนื่องจากได้รับทราบสรรพคุณว่าดีจริง
    กับคุณลุง(ญาติผู้ใหญ่) จึงเริ่มทำครับเพราะมีสมาชิกที่บ้านหลายคนเป็นโรคกันเยอะครับเช่น โรคหัวใจ เบาหวาน ความดันสูงและต่ำ..อีกทั้งยังมีอาการของโรคคล้ายๆจะเป็นมะเร็ง(ตามที่แพทย์วินิจฉัยแต่ยังไม่ใช่)...และขณะเดียวกันก็เพิ่งได้รู้จักหน้าเวปของลุงหมอในปีนี้..จึงได้สมัครเป็นสมาชิกครับ...
    อย่างไรเสียหากไม่เป็นการรบกวนลุงหมอผมก็จะขอรบกวนขอคำปรึกษาและขอคำแนะนำในโอกาสต่อไปด้วยครับ...

:Laughing Smile ยินดีค้อนรับครับ ทดลองอ่าน ศึกษาจากกระทู้ต่างๆ ที่เขาแชร์ ประสพการณ์กันมา สงสัย ไม่เข้าใจ สอบถามได้ครับ ยินดีตอบจ้า ทดลองหมักบ้าง ก็ดี นะครับ ผลไม้ สมุนไพร ไว้ใช้ยามจำเป็น ไม่ต้องแพงก็มีคุณภาพครับ เพื่อคนที่เรารัก  farao santa 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ผมเพิ่งเริ่มทำน้ำหมักได้ 2 เดือน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Jul 20, 2014 11:10 am

Shocked Rolling Eyes มีสมาชิกที่บ้านหลายคนเป็นโรคกันเยอะครับเช่น โรคหัวใจ เบาหวาน ความดันสูงและต่ำ..อีกทั้งยังมีอาการของโรคคล้ายๆจะเป็นมะเร็ง(ตามที่แพทย์วินิจฉัยแต่ยังไม่ใช่)..?

Rolling Eyes Wink farao โรคร้าย ทั้งหลายเหล่านี้ เริ่มมาจากการที่เราได้รับ สารพิษ เข้าไปในร่างกาย ไม่ว่าทาง อากาศ น้ำ อาหาร และสารพิษรอบกาย จาก ร.ง.อุสาหกรรม ไกล้เคียงหลีกเลียงไม่ได้ แต่ต้องอยู่ให้ได้ affraid 

jocolor geek ถ้าตับดี กรองสารพิษ จากร่างกายได้ ไต แข็งแรงเขาก็ขับของเสีย ออกทิ้งได้ ถ้าตับไตอ่อนแอ ขับไม่ได้หรือ ไม่หมด ผลร้ายก็ ตามมา แบบที่ได้ รู้ เห็นกันละครับ  sunny สารบอแร๊ค ที่ใช้ถนอมอาหารขบเคี้ยว กันบูด ไม่ว่าจะน้ำขวด - กระป๋อง กรอบแกร๊บ หรือ มาม่า สารเร่งโต จากการเลี้ยงสัตว์ และน้ำมันพืชสงเคราะห์ ฯลฯ ไม่ออกผลในทันที  Rolling Eyes  แต่สะสมในร่างกายละครับ  Wink  หลีกไม่ได้ก็ มีผลกันอย่าที่เห็น ตับ ไต พังความดัน เบาหวาน หัวใจ เส้นเลือด เปราะแตกงาย โรคกระเพาะ กระดูก กล้ามเนื้ออ่อนแรง ฯลฯ สูตรยาโบราณของพระพุทธเจ้า กว่า 2.500 ปียังใช้ได้ผล "ให้ภิกษุ ผู้อาพาส ฉันยาดองด้วยน้ำมูต ครูตเน่า มีสมอ มะขามป้อม เป็นต้นหมายถึง ผลไม้ที่หมักด้วย น้ำผึ้ง น้ำตาล น้ำอ้อย หาไม่ได้ก็ น้ำปัสสาวะ นั่นเอง(ญี่ปุ่น ทดลองใช้ได้ผลดีมาแล้ว)

Rolling Eyes Wink Very Happy  การหมักผลไม้รวม พืชผัก สมุนไพร สูตร 1 / 3 / 5 ที่ป้าเช็งนำมาฟื้นฟู ปรับสูตรทดลองละ ดีสำหรับไทย เมืองร้อน ใช้ละลาย ล้างสารพิษ ในร่างกาย บรรเทาโรคร้ายได้ ทำให้เส้นเลือด ยืดหยุ่นตัวดี ไม่่เปร่าะแตกง่ายละครับ cheers santa 

kotlike

ตั้งหัวข้อ  kotlike on Wed Jul 23, 2014 3:28 pm

ขอขอบคุณครับลุงหมอครับ....ในช่วงแรกๆนี้..ผมอยากที่จะขอความกรุณาทางลุงหมอได้ช่วยอนุเคราะห์ในเรื่องน้ำหมักที่ช่วยบรรเทาอาการป่วยใน 2 ส่วนคือ.. bounce อาการความดันสูง-ต่ำ,เบาหวานและโรคหัวใจ... bounce อาการป้องกันยับยั้งเชื้อมะเร็งที่ยังไม่มีอาการตามคำวินิจฉัยของแพทย์(ผมอยากจะป้องกันไม่ให้เกิดอาการน่ะครับ)..เช่น น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ ยังมีแจกอยู่หรือเปล่าครับ...หรือน้ำหมักที่พร้อมใช้ได้เลย(เพราะของผมยังมีอายุไม่ถึงครับ)

ในช่วงเย็นวันนี้(23/07/2557)ผมจะโอนเงินเข้าไปเพื่อใช้เป็นค่าใช้จ่ายต่างๆให้กับลุงหมอครับ....เมื่อผมโอนแล้วจะแจ้งทางโทรครับ

ปล.ในคนป่วยที่มีอาการท้องผูกเรื้อรังมากๆ... Crying or Very sad กินยาระบายมาหลากหลายประเภทก็ไม่ได้ผลเท่าที่ควร No ...ขอความกรุณาลุงหมอช่วยให้คำแนะนำด้วยครับว่าควรจะกินน้ำหมักอะไรดี...ทางผมจะได้เร่งทำการหมักไว้ใช้ครับ...ขอขอบพระคุณครับ

ที่อยู่ของผมครับ
    คุณจรีย์ ขันธ์สุวรรณ
    NWR-SBCC JOINTVENTURE
    ตู้ ป.ณ. 5 ต.แม่เมาะ
    อ.แม่เมาะ
    จ.ลำปาง 52220
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 23, 2014 4:09 pm

kotlike พิมพ์ว่า:ขอขอบคุณครับลุงหมอครับ....ในช่วงแรกๆนี้..ผมอยากที่จะขอความกรุณาทางลุงหมอได้ช่วยอนุเคราะห์ในเรื่องน้ำหมักที่ช่วยบรรเทาอาการป่วยใน 2 ส่วนคือ.. bounce อาการความดันสูง-ต่ำ,เบาหวานและโรคหัวใจ... bounce อาการป้องกันยับยั้งเชื้อมะเร็งที่ยังไม่มีอาการตามคำวินิจฉัยของแพทย์(ผมอยากจะป้องกันไม่ให้เกิดอาการน่ะครับ)..เช่น น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ ยังมีแจกอยู่หรือเปล่าครับ...หรือน้ำหมักที่พร้อมใช้ได้เลย(เพราะของผมยังมีอายุไม่ถึงครับ)

ในช่วงเย็นวันนี้(23/07/2557)ผมจะโอนเงินเข้าไปเพื่อใช้เป็นค่าใช้จ่ายต่างๆให้กับลุงหมอครับ....เมื่อผมโอนแล้วจะแจ้งทางโทรครับ

ปล.ในคนป่วยที่มีอาการท้องผูกเรื้อรังมากๆ... Crying or Very sad กินยาระบายมาหลากหลายประเภทก็ไม่ได้ผลเท่าที่ควร No ...ขอความกรุณาลุงหมอช่วยให้คำแนะนำด้วยครับว่าควรจะกินน้ำหมักอะไรดี...ทางผมจะได้เร่งทำการหมักไว้ใช้ครับ...ขอขอบพระคุณครับ

ที่อยู่ของผมครับ
    คุณจรีย์ ขันธ์สุวรรณ
    NWR-SBCC JOINTVENTURE
    ตู้ ป.ณ. 5 ต.แม่เมาะ
    อ.แม่เมาะ
    จ.ลำปาง 52220

Very Happy Rolling Eyes Wink  อาการความดันสูง-ต่ำ,เบาหวานและโรคหัวใจ...? แบบนี้ก็ ต้องมหาบำบัติ ที่อายุหมักเกิน 10 ปี ละครับ เอาของลุงหมอไปก่อน ช้า จะไม่ทันใช้ ? จะให้พุทธมหาบำบัติ 18 ปี และ ผลไม้รวม 5 ปีไปละกัน แต่ต้องคุมอาหาร ไม่เค็ม - มัน - หวาน มีโรคหัวใจแถมมา ควร ต้มดอกบัวบูชาพระ 10 ดอกทานน้ำประจำ ทุกๆวัน นะครับ รอให้น้ำเย็นก่อนทาน ก็ ผสมผลไม้รวม 1 ช้อน น้ำดอกบัว 1 ลิตร เวลาจะทาน รินมา 1 แก้ว หยดมหาบำบัติ ลงไป 2 หยด ทานแทนน้ำ ทั้งวันครับ 3 วันจืด ก็ เปลี่ยนดอกบัวใหม่ละครับ

farao ในคนป่วยที่มีอาการท้องผูกเรื้อรังมากๆ... Crying or Very sad กินยาระบายมาหลากหลายประเภทก็ไม่ได้ผลเท่าที่ควร No ...ขอความกรุณาลุงหมอช่วยให้คำแนะนำด้วยครับว่าควรจะกินน้ำหมักอะไรดี..?   geek ใช้ผลไม้รวมผสมน้ำทาน ทั้งวัน 1 ช้อน น้ำ 1 ลิตร ทานครั้งละ 1 แก้ ก่อนนอน ผสม 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้วจะเติมมหาบำบัติด้วย ก็ได้ครับ *-* ทานทุกๆคืน ก่อนนอน และเวลาตื่นนอนเช้า ตื่นนอนทานก่อนเลยครับ คุมอาหารงดของฝาดย่อยยาก ทานมะละกอ + กล้วยสุก ทุกๆวันได้จะดีครับ  เงินทำบุญ โอนเข้า ธ.กสิกรไทยได้ จะดีครับโทรบอกด้วย  
    cheers cherry santa

sokong1

ตั้งหัวข้อ  sokong1 on Thu Jul 24, 2014 8:30 pm

พออายุเริ่มเยอะ ก็เจอแต่คนป่วย ญาติๆ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Jul 24, 2014 10:32 pm

sokong1 พิมพ์ว่า:พออายุเริ่มเยอะ ก็เจอแต่คนป่วย ญาติๆ

Rolling Eyes Wink Very Happy  ของธรรมดา คู่โลกละครับ เกิด แก่ เจ็บ ตาย แค่อยู่ให้เจ็บป่วยน้อย เพราะ ไม่ประมาท ควบคุมอาหาร เลือกที่มีโทษ น้อยๆ หลีกที่มีพิษ ให้ได้มาก ทานให้น้อยที่สุด? ก็ป่วยน้อยลงเอง ละครับ น้ำหมัก ผสมทานประจำ ไม่ต้องมาก ก็พออยู่ได้ ไม่ลำบากละครับ  farao santa 

kotlike

ตั้งหัวข้อ  kotlike on Fri Jul 25, 2014 1:21 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    sokong1 พิมพ์ว่า:พออายุเริ่มเยอะ ก็เจอแต่คนป่วย ญาติๆ

Rolling Eyes Wink Very Happy  ของธรรมดา คู่โลกละครับ เกิด แก่ เจ็บ ตาย แค่อยู่ให้เจ็บป่วยน้อย เพราะ ไม่ประมาท ควบคุมอาหาร  เลือกที่มีโทษ น้อยๆ หลีกที่มีพิษ ให้ได้มาก ทานให้น้อยที่สุด? ก็ป่วยน้อยลงเอง ละครับ น้ำหมัก ผสมทานประจำ ไม่ต้องมาก ก็พออยู่ได้ ไม่ลำบากละครับ  farao santa 

ใช่เลยครับ....พออายุเริ่มเยอะโรคภัยก็ถามหาเข้ามาเยือน...หากไม่ระวังดูแลสุขภาพกันให้ดีดี...เดี๋ยวนี้โรคภัยจะเข้าสู่ร่างกายได้หลายช่องทางมากครับ....เช่น ทางอาหารการกิน , ทางลมหายใจ , ทางผิวหนัง อีกทั้งยังล่องลอยอยู่รายรอบตัวของเราเลยหล่ะครับ.....ขอให้พี่น้องชาวเว๊ป"ลุงหมอ"มีสุขภาพแข็งแรงทั้งทางร่างกายและจิตใจกันทุกท่านเลยนะครับ....

kotlike

ตั้งหัวข้อ  kotlike on Fri Jul 25, 2014 2:45 pm

วันนี้(25/07/2557)ตอนช่วงบ่าย...ผมได้รับพัสดุจากลุงหมอเรียบร้อยแล้วครับ...รวดเร็วมากๆครับ...ขอขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างมากเลยครับ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Jul 25, 2014 3:32 pm

kotlike พิมพ์ว่า:วันนี้(25/07/2557)ตอนช่วงบ่าย...ผมได้รับพัสดุจากลุงหมอเรียบร้อยแล้วครับ...รวดเร็วมากๆครับ...ขอขอบพระคุณลุงหมอเป็นอย่างมากเลยครับ

Laughing Very Happy Smile  ดีใจด้วยครับ สบายใจ ถึงปลายทางละ ขอบคุณที่ส่งข่าวจ้า  cheers santa 

เวลาขณะนี้ Tue Oct 24, 2017 5:17 am