นำวุ้นมาทาน

Share

่jira
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

นำวุ้นมาทาน

ตั้งหัวข้อ  ่jira on Wed Jul 09, 2014 1:08 pm

สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ เห็นเพื่อนชาวหมักนำตัววุ้นมาทานกันอยากถาม
    1. นำวุ้นออกมาปั่นผสมกับน้ำผึ้ง - ไม่ต้องมีสัดส่วนหรือค่ะ
    -และนำเข้าตู้เย็นเก็บไว้ทานได้หรือค่ะ
    2. บางท่านนำออกมาตัดเป็นชิ้นเล็กสี่เหลี่ยม+ผสมน้ำผึ้ง - ทานได้เลยหรือค่ะ

***ทั้ง2ข้อไม่มีอันตรายหรือมากเกินไปหรือค่ะ เพราะตังเองก็มีวุ้นมาก อายุ2ปีกว่าแล้วค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: นำวุ้นมาทาน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 09, 2014 11:21 pm

่jira พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ เห็นเพื่อนชาวหมักนำตัววุ้นมาทานกันอยากถาม
    1. นำวุ้นออกมาปั่นผสมกับน้ำผึ้ง - ไม่ต้องมีสัดส่วนหรือค่ะ
                                      -และนำเข้าตู้เย็นเก็บไว้ทานได้หรือค่ะ
    2. บางท่านนำออกมาตัดเป็นชิ้นเล็กสี่เหลี่ยม+ผสมน้ำผึ้ง  - ทานได้เลยหรือค่ะ

***ทั้ง2ข้อไม่มีอันตรายหรือมากเกินไปหรือค่ะ เพราะตังเองก็มีวุ้นมาก อายุ2ปีกว่าแล้วค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy 1. นำวุ้นออกมาปั่นผสมกับน้ำผึ้ง - ไม่ต้องมีสัดส่วนหรือค่ะ?
     farao  ใช้วุ้น 1 ช้อนชา + น้ำผึ้ง 1 ช้อนชา (ถ้ามีโรคเบาหวาน ต้องงดน้ำผึ้ง) ทานวันละ 1 - 2 ครั้ง เท่านั้น มากเกินจะ ร้อน นะครับผม อาจทานกับน้ำชา หรือน้ำผลไม้ปั่น ก็ได้ครับ เก็บเข้าตู้เย็นได้ ไม่เสียจ้า *-*

Shocked 2. บางท่านนำออกมาตัดเป็นชิ้นเล็กสี่เหลี่ยม+ผสมน้ำผึ้ง  - ทานได้เลยหรือค่ะ
     farao ได้ครับ

Shocked ***ทั้ง2ข้อไม่มีอันตรายหรือมากเกินไปหรือค่ะ เพราะตังเองก็มีวุ้นมาก อายุ2ปีกว่าแล้วค่ะ?
     farao  ผมถามกลับ ? ยาหมอจากโรงพยาบาล สั่งจ่าย จากนายแพทย์ ... ทานมากเกินขนาด หรือ ต่อเนื่อง ยาวนาน มีโทษ ภายหลังหรือไม่ครับ?  affraid farao santa 

เวลาขณะนี้ Mon Dec 11, 2017 10:14 pm