ช่วยด้วยค่ะ

Share

Sirirath
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ช่วยด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Sirirath on Fri May 16, 2014 2:07 pm

พอดีมีเพื่อนเขามีอาการ ปวดขา หลัง มานาน จนตอนนี้มีอาการล้าที่ขา ชา ลักษณะจะเป็็นหมอนรองกระดูก แต่ก็ไม่ใช่ เพราะทำท่าได้ปกติที่คเป็นหมอนรองกระดูกทำแล้วจะมีอาการเจ็บหรือปวด ไม่ทราบว่าน้ำมหาบำบัติ จะช่วยได้ไหมค่ะ Smile Smile Smile
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ช่วยด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri May 16, 2014 11:57 pm

Sirirath พิมพ์ว่า:พอดีมีเพื่อนเขามีอาการ ปวดขา หลัง มานาน จนตอนนี้มีอาการล้าที่ขา ชา ลักษณะจะเป็็นหมอนรองกระดูก แต่ก็ไม่ใช่ เพราะทำท่าได้ปกติที่คเป็นหมอนรองกระดูกทำแล้วจะมีอาการเจ็บหรือปวด ไม่ทราบว่าน้ำมหาบำบัติ จะช่วยได้ไหมค่ะ Smile Smile Smile

Rolling Eyes Shocked Wink เพื่อนเขามีอาการ ปวดขา หลัง มานาน  affraid  ก็ ทานน่ำหมักสูตรมหาบำบัติ หรือ ผลไม้รวม และ ใช้ผ้าชุบน้ำหมัก พัน ตรงส่วนที่ ปวด นะครับ อาหาร ควร งด สัตว์ปีทุกๆชนิด งดเค็ม มัน ได้ จะดีครับ ไปทานต้มยำ ต้มจืด ก่อนนะครับ  cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 8:55 pm