ขอปรึกษาลุงหมอหน่อยคะ

Share

Rabbittaii
    สมาชิกทั่วไป

ขอปรึกษาลุงหมอหน่อยคะ

ตั้งหัวข้อ  Rabbittaii on Fri Apr 18, 2014 3:41 pm

ขอปรึกษาลุงหมอหน่อยค่ะ
    คือญาติหนูเค้ามีอาการกระแอมไม่ถึงขนาดไอค่ะ มักเป็นตอนกินข้าว แต่ป้าบอกว่าเขาเป็นอย่างนี้ปกติอยุ่แล้ว ชอบระคายเคืองคอ หนูก็ไม่แน่ใจแต่รุ้สึกว่าเขากระแอมบ่อย แต่เป็นเฉพาะตอนกินอาหารคะ แล้วเขาก้เจ็บหน้าอกบริเวณแถวๆด้านขวา แต่ไม่เจ็บตลอดเวลา เจ็บเฉพาะตอนออกแรง
    เจ็บไม่มาก
    หนูกลัวว่าจะเป็นโรคร้ายแรงพวกมะเร็งปอดอ่ะคะ จะเป็นไหมค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยคะ ขอบคุณคะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอปรึกษาลุงหมอหน่อยคะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Apr 18, 2014 6:56 pm

Rabbittaii พิมพ์ว่า:ขอปรึกษาลุงหมอหน่อยค่ะ
       คือญาติหนูเค้ามีอาการกระแอมไม่ถึงขนาดไอค่ะ มักเป็นตอนกินข้าว แต่ป้าบอกว่าเขาเป็นอย่างนี้ปกติอยุ่แล้ว ชอบระคายเคืองคอ หนูก็ไม่แน่ใจแต่รุ้สึกว่าเขากระแอมบ่อย แต่เป็นเฉพาะตอนกินอาหารคะ แล้วเขาก้เจ็บหน้าอกบริเวณแถวๆด้านขวา แต่ไม่เจ็บตลอดเวลา เจ็บเฉพาะตอนออกแรง
    เจ็บไม่มาก
      หนูกลัวว่าจะเป็นโรคร้ายแรงพวกมะเร็งปอดอ่ะคะ จะเป็นไหมค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยคะ ขอบคุณคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes  ตรวจสุขภาพ เอ๊กซเรย์ ดีกว่านะครับ ดีกว่ามานั่งวิตก? แต่ถ้าแค่มีเสรด หลอดลมอักเสบก็ ทิ้งถอน สัปปะรสหั่นทั้งปลือก มะแว้ง อย่างละ 1 ส่วน ต้มทานแทนน้ำประจำ 1 เดือน น่าจะหายละ มีน้ำหมัก น้ำหยดช่วยก็ดี *-* ลองๆ ต้มทานดูก่อนนะครับผม  cheers farao santa 

Rabbittaii

ตั้งหัวข้อ  Rabbittaii on Fri Apr 18, 2014 7:36 pm

ขอบคุณมากๆคะลุงหมอ bounce 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Apr 18, 2014 8:34 pm

Rabbittaii พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากๆคะลุงหมอ bounce 

Very Happy Laughing Rolling Eyes Wink sunny farao cheers jocolor geek santa 

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 11:06 pm