ปัจจุบันมีปัญหาเรื่องต่อมไทรอยต์ ป่วยเป็นไฮโป

Share

chaowalit
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ปัจจุบันมีปัญหาเรื่องต่อมไทรอยต์ ป่วยเป็นไฮโป

ตั้งหัวข้อ  chaowalit on Sat Mar 29, 2014 9:27 am

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ
    มีเรื่องรบกวน ขอถามด้วยนะคะ..
    ผญ.อายุ 41แล้วมีบุตรแล้วหนึ่งคน..
    เคยทานยาลดนน. ติดต่อกันนานนับสิบปี ปัจจุบันมีปัญหาเรื่องต่อมไทรอยต์ ป่วยเป็นไฮโป มีอาการนอนไม่หลับ..
    ตัวมักบวมช่วงจะมีพีเรียด (ประจำเดือน) พักนี้บ่นว่าเหมือนมีหนอนซอนไซที่เข่าค่ะ ทรมานนอนไม่หลับ..
    ปัจจุบันรักษาด้วยยาแผนปัจจุบันที่ทานวันล่ะเม็ด และทานยาต้มสมุนไพรจีนค่ะ..
    หากจะให้ดื่มนํ้าหมักเสริมจะดีไหมคะ และควรดื่มตัวไหนดีคะ..?
    ขอขอบคุณมาณ. ที่นี้ด้วยค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ปัจจุบันมีปัญหาเรื่องต่อมไทรอยต์ ป่วยเป็นไฮโป

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Mar 29, 2014 10:52 am

chaowalit พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ ลุงหมอ
    มีเรื่องรบกวน ขอถามด้วยนะคะ..
    ผญ.อายุ 41แล้วมีบุตรแล้วหนึ่งคน..
    เคยทานยาลดนน. ติดต่อกันนานนับสิบปี ปัจจุบันมีปัญหาเรื่องต่อมไทรอยต์ ป่วยเป็นไฮโป มีอาการนอนไม่หลับ..
    ตัวมักบวมช่วงจะมีพีเรียด (ประจำเดือน) พักนี้บ่นว่าเหมือนมีหนอนซอนไซที่เข่าค่ะ ทรมานนอนไม่หลับ..
    ปัจจุบันรักษาด้วยยาแผนปัจจุบันที่ทานวันล่ะเม็ด และทานยาต้มสมุนไพรจีนค่ะ..
    หากจะให้ดื่มนํ้าหมักเสริมจะดีไหมคะ และควรดื่มตัวไหนดีคะ..?
    ขอขอบคุณมาณ. ที่นี้ด้วยค่ะ

Rolling Eyes Shocked Wink เคยทานยาลดนน. ติดต่อกันนานนับสิบปี ปัจจุบันมีปัญหาเรื่องต่อมไทรอยต์ ป่วยเป็นไฮโป มีอาการนอนไม่หลับ.. ?
     farao ...เรื่องต่อมไทรอยต์.. ใช้น้ำหยดมหาบำบัติ ผสมน้ำ 2 หยดก่อนทานประจำครับ  Rolling Eyes  ต้องคุมอาหาร ลดเค็ม ใขมัน หวาน ให้ได้มากที่สุดจ้า  jocolor  มีอาการนอนไม่หลับ.. ?  farao ผสมน้ำผลไม้รวม 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้ว ทานก่อนนอนครับ หลับสบาย

Shocked  ตัวมักบวมช่วงจะมีพีเรียด (ประจำเดือน) พักนี้บ่นว่าเหมือนมีหนอนซอนไซที่เข่าค่ะ ?
     farao  ไต ตับ ไม่ดีละนะครับ เริ่มบวมน้ำ งดเค็มให้ได้ละครับ ใช้น้ำหมักผลไม้รวม ผสมน้ำทานประจำ 1 ช้อน / น้ำ 1 ขวดลิตร ทานทั้งวัน หมดผสมใหม่ เป็นการล้าง พิษสะสม โดยการทาน เปรี้ยว ขม น้ำผลไม้คั้นดื่มได้ งดเค็ม มัน ให้ได้ครับถ้าอยากหาย

Rolling Eyes พักนี้บ่นว่าเหมือนมีหนอนซอนไซที่เข่าค่ะ ทรมานนอนไม่หลับ..?
     farao Wink  ผ.ญ.อายุ 41แล้วมีบุตรแล้วหนึ่งคน..  geek  เคมี สา่รพิษ จากยาลดน้ำหนัก สะสมยาวนาน  Rolling Eyes ทำลายกระดูก และ ข้อต่อ ? ไกล้วัยทอง?  Rolling Eyes  หาเสื้อยืดแขนยาว ที่ไม่ได้ใช้ ตัดแขน มาชุบน้ำหมักผลไม้รวม สรวมทับข้อกระดูก เช้า - เย็น เขาจะดูดซึมเข้าไปรักษา บรรเทาได้ครับ ผสมทานน้ำหมัก + น้ำหยด เป็นประจำทั้งวัน หมด ผสมใหม่? งดทาน สัตว์ปีก เด็ดขาดจ้า

farao  sunny  Wink  ถ้าทำได้ตามที่บอก ไม่เกิน 1 เดือนก็ เริ่มสบายตัว แข็งแรงได้ ละครับ
     cheers  santa 

เวลาขณะนี้ Mon Dec 11, 2017 10:12 pm