ขอความกรุณาลุงหมอช่วยตรวจดวงชะตาหน่อยครับ

Share

lookchin
    สมาชิกทั่วไป

ขอความกรุณาลุงหมอช่วยตรวจดวงชะตาหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  lookchin on Wed Mar 12, 2014 4:03 am

ชื่อ นิรันดร นามสกุล บัวแย้ม เกิดวันที่ 14 พฤศจิกายน พ.ศ.2533 เกิดเวลา 18.25 น. ปีมะเมีย ครับ
    อยากทราบว่า
    1.ผมมีโอกาสจะได้ทำงานราชการไหมครับ ถ้ามีพอจะช่วยดูให้ได้ไหมครับว่างานล่าสุดที่ผมไปสอบมา (สำนักงานคณะกรรมการวิจัยแห่งชาติ สอบ 19 ม.ค.2557) มีโอกาสที่จะได้ทำที่นี่หรือเปล่า
    2.แม่อยากให้ผมเปลี่ยนชื่อมากๆครับ ผมเคยบอกท่านไปเล่นๆว่าชื่อ "วรรณพุทธ" (เพราะผมเกิดวันพุธ) เลยอยากจะถามลุงหมอว่าผมควรเปลี่ยนไหมครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ  Smile
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอความกรุณาลุงหมอช่วยตรวจดวงชะตาหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Mar 13, 2014 2:05 pm

lookchin พิมพ์ว่า:ชื่อ นิรันดร นามสกุล บัวแย้ม เกิดวันที่ 14 พฤศจิกายน พ.ศ.2533 เกิดเวลา 18.25 น. ปีมะเมีย ครับ
    อยากทราบว่า
    1.ผมมีโอกาสจะได้ทำงานราชการไหมครับ ถ้ามีพอจะช่วยดูให้ได้ไหมครับว่างานล่าสุดที่ผมไปสอบมา (สำนักงานคณะกรรมการวิจัยแห่งชาติ สอบ 19 ม.ค.2557) มีโอกาสที่จะได้ทำที่นี่หรือเปล่า
    2.แม่อยากให้ผมเปลี่ยนชื่อมากๆครับ ผมเคยบอกท่านไปเล่นๆว่าชื่อ "วรรณพุทธ" (เพราะผมเกิดวันพุธ) เลยอยากจะถามลุงหมอว่าผมควรเปลี่ยนไหมครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ  Smile

Rolling Eyes Laughing Very Happy  เข้าพุธ กลางคืน แรม 12 ค่ำ เดือน 12 ปีมะเมีย

sunny 1.ผมมีโอกาสจะได้ทำงานราชการไหมครับ ถ้ามีพอจะช่วยดูให้ได้ไหมครับว่างานล่าสุดที่ผมไปสอบมา (สำนักงานคณะกรรมการวิจัยแห่งชาติ สอบ 19 ม.ค.2557) มีโอกาสที่จะได้ทำที่นี่หรือเปล่า?
     farao  เป็นไปได้จ้า แต่ ปีนี้ เข้าวินาศ ความสำเร็จ ไดๆ จะผ่านได้ยาก นะครับ จนกว่า จะเพ้น เดือนเกิด พ.ย.ปลายปีไป จึงจะ ลงตัวครับ ช่วงนี้ไป ประครองชีวิต อยู่ แบบ ไม่ให้มีเรื่อง ตรงใหนวุ่นวาย อย่าเข้าไปนะ กำลังดวงตก จนกว่า จะสิ้นปีจ้าcheers 

Shocked 2.แม่อยากให้ผมเปลี่ยนชื่อมากๆครับ ผมเคยบอกท่านไปเล่นๆว่าชื่อ "วรรณพุทธ" (เพราะผมเกิดวันพุธ) ?
     farao  ไม่อยากให้ใช้ สูงเกินไป แปลว่า ผู้มี วรรฯะ ผิวพรรณ ประดุจ พระพุทธเจ้า ดีเกินไปจ้า ข้อ 3. ผมเลยไม่ต้องตอบ  santa 

lookchin

Re: ขอความกรุณาลุงหมอช่วยตรวจดวงชะตาหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  lookchin on Fri Mar 21, 2014 3:29 am

ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้สอบผ่านข้อเขียนแล้วครับ แต่ก็คงต้องอ่านหนังสือเตรียมสอบที่อื่นๆต่อไปด้วย ส่วนเรื่องชื่อคงไม่เปลี่ยนแล้วครับเพราะลองคุยกับแม่อีกที แม่ก็ไม่มีปัญหาอะไร ^^ Very Happy
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Mar 22, 2014 7:36 pm

lookchin พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้สอบผ่านข้อเขียนแล้วครับ แต่ก็คงต้องอ่านหนังสือเตรียมสอบที่อื่นๆต่อไปด้วย ส่วนเรื่องชื่อคงไม่เปลี่ยนแล้วครับเพราะลองคุยกับแม่อีกที แม่ก็ไม่มีปัญหาอะไร ^^ Very Happy

farao Rolling Eyes Wink Very Happy Laughing Smile cheers albino cherry santa 

เวลาขณะนี้ Sat Jul 22, 2017 7:50 pm