อยากร่วมบุญสร้างพระประธานถวายวัดค่ะ

Share

nan2009
    สมาชิกทั่วไป

อยากร่วมบุญสร้างพระประธานถวายวัดค่ะ

ตั้งหัวข้อ  nan2009 on Tue Mar 04, 2014 2:53 pm

อยากทราบว่าคุณลุงหมอจะสร้างพระประทานถวายวัดที่ไหนคะ ดิฉันต้องการร่วมบุญด้วย 500 บาทค่ะ เพื่ออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณแม่  หลังโอนเงินแล้วต้องแจ้งให้คุณลุงหมอทราบด้วยใช่มั้ยคะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: อยากร่วมบุญสร้างพระประธานถวายวัดค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Mar 05, 2014 1:59 am

nan2009 พิมพ์ว่า:อยากทราบว่าคุณลุงหมอจะสร้างพระประทานถวายวัดที่ไหนคะ ดิฉันต้องการร่วมบุญด้วย 500 บาทค่ะ เพื่ออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณแม่  หลังโอนเงินแล้วต้องแจ้งให้คุณลุงหมอทราบด้วยใช่มั้ยคะ

[size=18.399999618530273] Very Happy Laughing Smile  ไม่ได้กำหนดวัด และ มิใช่พระประธาณนะครับ? เมื่อ มีขอมา ลุงหมอก็จะ สร้างร่วมกัน เป็นเจ้าภาพไปครับผม บางท่าน มีกำลังก็ เป็นเจ้าภาพ รับไป ลุงหมอก็ ร่วมบุญละครับ  cheers แล้วแต่โอกาศครับ บ้างก็ร่วมหล่อพระจ้า ช่วงนี้ ผมมี ทุนน้อย มีคนร่วมบุญมา เมื่อเช้า 500 บาทครับวันนี้ ต้อง แยกเงินทำบุญไว้ ตะหาก จึงให็บอก เกรงเงินทำบุญ จะไปปนกะ น้ำหมักครับเทียวนี้ จะไปร่วมหล่อพระที่วัดทับคล้อครับ งานจะมี ประมาณ วันวิสาข บูชาก็ ประมาณ 13 พ.ค. ละครับผม จึง ต้องแยกประเภทจ้า โมทนาสาธุ ท่านที่ร่วมบุญมาด้วยนะครับผม  cheers geek santa [/size]

nan2009

Re: อยากร่วมบุญสร้างพระประธานถวายวัดค่ะ

ตั้งหัวข้อ  nan2009 on Wed Mar 05, 2014 11:37 am

ดิฉันได้โอนเงินร่วมทำบุญสร้างพระ จำนวน 500 บาท เพื่ออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณแม่ (คุณแม่ชื่อ พิมประไพ แขวงโสภา) ให้ลุงหมอแล้วค่ะ

โอนเข้าธนาคารกสิกรไทยวันนี้ (5/03/2557) เวลา 11:30:42 น.

คุณลุงหมอคะ พอดีดิฉันถามดวงหลานชายมา แต่ไม่เห็นคุณลุงหมอตอบให้ ไม่ทราบดิฉันทำผิดกติกาหรือเปล่าคะ ที่ถามดวงคนอื่น
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Mar 05, 2014 8:57 pm

nan2009 พิมพ์ว่า:ดิฉันได้โอนเงินร่วมทำบุญสร้างพระ จำนวน 500 บาท เพื่ออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณแม่  (คุณแม่ชื่อ พิมประไพ แขวงโสภา) ให้ลุงหมอแล้วค่ะ

โอนเข้าธนาคารกสิกรไทยวันนี้ (5/03/2557) เวลา 11:30:42 น.

คุณลุงหมอคะ พอดีดิฉันถามดวงหลานชายมา แต่ไม่เห็นคุณลุงหมอตอบให้ ไม่ทราบดิฉันทำผิดกติกาหรือเปล่าคะ ที่ถามดวงคนอื่น

Shocked Rolling Eyes Wink  ตอบไปละจ้า เมื่อเย็นนี้ ละครับ cheers  ก่อนออกไปรดน้ำต้นไม้เย็น  geek  วันนี้งานมาก ต้องนางแย้ม มาล้างราก บรรจุกล่องไปรษณีย์ กว่าจะห่อ แพคกันน้ำ ส่งพัสดุไม่ทันอีก ใครรอนางแย้ม จ. กาลสินธุ์ พรุ่งนี้ ส่งให้ละมีอินทผลัมไปแถม 1 ต้น อีกกล่อง มะนาว + นางแย้ม + อินทผลัม บรรจุละจ้า จ.ร้อยเอ็ด แต่ส่งไม่ทัน เขาปิดซะก่อนละครับ รอพรุ่งนี้ ต้นไม่คงไม่เป็นไรละครับ  farao santa 

เวลาขณะนี้ Sat Nov 18, 2017 3:15 pm