สมาชิกใหม่ รบกวนสอบถามค่ะ

Share

aimaem
    สมาชิกทั่วไป

สมาชิกใหม่ รบกวนสอบถามค่ะ

ตั้งหัวข้อ  aimaem on Sun Feb 09, 2014 3:03 pm

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ เข้ามาดูเว๊ปลุงหมอหลายครั้ง ได้ความรู้มากค่ะ ขออนุญาต สมัครสมาชิกด้วยคนน่ะค่ะ
    และขอสอบถามลุงหมอด้วยน่ะค่ะ คือ อยากลดน้ำหนัก ค่ะ ตอนนี้น้ำหนักประมาณ 70 กิโลค่ะ รู้สึกไม่ค่อยดีเลยค่ะ ถ่ายรูปออกมา รู้ตัวว่าอ้วน แต่เวลาถ่ายรูปออกมาเหมือนตัวเองบวมๆค่ะ

อยากให้ลุงหมอจัดให้ที่เกี่ยวกับการลดน้ำหนักและเพื่อดูแลสุขภาพด้วย ต้องเป็นสมุนไพรตัวไหนค่ะ และมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บ้างค่ะ.....อยากลดน้ำหนักมากๆค่ะ รบกวนด้วยน่ะค่ะลุงหมอ ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สมาชิกใหม่ รบกวนสอบถามค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Feb 09, 2014 4:32 pm

aimaem พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ ลุงหมอ เข้ามาดูเว๊ปลุงหมอหลายครั้ง ได้ความรู้มากค่ะ ขออนุญาต สมัครสมาชิกด้วยคนน่ะค่ะ
    และขอสอบถามลุงหมอด้วยน่ะค่ะ คือ อยากลดน้ำหนัก ค่ะ ตอนนี้น้ำหนักประมาณ 70 กิโลค่ะ รู้สึกไม่ค่อยดีเลยค่ะ ถ่ายรูปออกมา รู้ตัวว่าอ้วน แต่เวลาถ่ายรูปออกมาเหมือนตัวเองบวมๆค่ะ

อยากให้ลุงหมอจัดให้ที่เกี่ยวกับการลดน้ำหนักและเพื่อดูแลสุขภาพด้วย ต้องเป็นสมุนไพรตัวไหนค่ะ และมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บ้างค่ะ.....อยากลดน้ำหนักมากๆค่ะ รบกวนด้วยน่ะค่ะลุงหมอ ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing ยินดีต้อนรับครับ *-* เรื่องลด น.น. ต้องคุมอาหารให้ได้ละครับ ? งดหวาน มัน เค็ม ให้ได้ครับต้นเหตุ เพิ่มใขมัน?  farao  เมื่อเรา ทำได้ จึงจะใช้ น้ำหมัก ของลุงหมอได้ผลละครับ ข้าว ทานได้แต่น้อยลงนิด 1 หนักทางผัง ผลไม้ เนื่อสัตว์ ที่ไม่ติดมันได้จ้า?

jocolor cherry cheers ธรรมชาติ น้ำหมักเอ็มไซน์ โดยปกติ เอ็มไซน์เขาจะกินน้ำตาล และ ใขมัน เป็นอาหาร? ถ้าเราไม่ทาน ตัวต้นเหตุอ้วน? ถ้ากลัวอ้วนจึง...ไม่ทานหวาน มัน เค็ม ลดทานข้าว ซึ่งเป็นแป้ง เขาจะเปลี่ยนเป็น น้ำตาล หรือข้าวให้น้อยลงละกันครับ  *-* คนที่ทำได้ ถ้าทานน้ำหยด น้ำหมักลุงหมอ จะลดได้ 3 - 5 ก.ก. ใน 1 เดือน โดย ผิวไม่เหี่ยว ไม่ย่น? ทำบุญไป ชุดเล็กก็ 500 ใหญ่ 1.000 บาทครับ  farao santa 

aimaem

ตั้งหัวข้อ  aimaem on Sun Feb 09, 2014 7:42 pm

ขอบคุณค่ะ ชุดใหญ่มีอะไรบ้างค่ะลุงหมอ ขอทำบุญชุดใหญ่ 1,000 บาทน่ะค่ะ และขอถามลุงหมออีกเรื่องค่ะ คคือ ลูกสาวอายุ 4 ขวบ ไอ และ มีเสลด เยอะะ เวลาหายใจบางทีก็ได้ยินเป็นเสียงเสลดค่ะ ลุงหมอมีน้ำหมักตัวไหนช่วยได้ไหมค่ะ

ขออนุญาตแจ้งที่อยู่ไว้น่ะค่ะ ชื่อ จิรัชญา เถาว์คำ 54//ๅ ซ.3 ต.หนองหญ้าลาด อ.กันทรลักษ์ จ.ศรีสะเกษ 33110

aimaem

ตั้งหัวข้อ  aimaem on Sun Feb 09, 2014 7:45 pm

Laughing  bounce ชื่อ จิรัชญา เถาว์คำ 54/21 ซ.3 ต.หนองหญ้าลาด อ.กันทรลักษ์ จ.ศรีสะเกษ 33110 bounce bounce 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Feb 10, 2014 12:39 am

aimaem พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะ ชุดใหญ่มีอะไรบ้างค่ะลุงหมอ ขอทำบุญชุดใหญ่ 1,000 บาทน่ะค่ะ และขอถามลุงหมออีกเรื่องค่ะ  คือ ลูกสาวอายุ 4 ขวบ ไอ และ มีเสลด เยอะะ เวลาหายใจบางทีก็ได้ยินเป็นเสียงเสลดค่ะ ลุงหมอมีน้ำหมักตัวไหนช่วยได้ไหมค่ะ  

ขออนุญาตแจ้งที่อยู่ไว้น่ะค่ะ ชื่อ จิรัชญา  เถาว์คำ  54/21 ซ.3 ต.หนองหญ้าลาด  อ.กันทรลักษ์ จ.ศรีสะเกษ 33110

Rolling Eyes Wink Laughing  ชุดใหญ่ ใช้ทั้งครอบครัว มี มหาบำบัต น้ำหยด 2 ขวด + น้ำผลไม้รวม 2 ขวดใหญ่ ละครับ

farao  คือ ลูกสาวอายุ 4 ขวบ ไอ และ มีเสลด เยอะะ เวลาหายใจบางทีก็ได้ยินเป็นเสียงเสลดค่ะ ลุงหมอมีน้ำหมักตัวไหนช่วยได้ไหมค่ะ  ?
     Rolling Eyes  Wink  เด็ก มีเสลด ไอ? ระคายคอ ลองๆใช้ มะเขือแว้งนะครับ คัดลูกสุกปั่น คั้นน้ำ หยดใส่ปาก หรือ ป้ายโคนลิ้น จะช่วยละลาย เสลดได้ดีครับ หรือน้ำหมักมะขามป้อม + มะแว้ง อีกตัว 1 สุดท้ายละ ฟ้าทะลายโจรผสมมะนาว ป้ายโคนลิ้น ละครับ แก้คออักเสบได้จ้า  และถ้ามีน้ำหยดมหาบำบัติ  ก็ หยดใส่คอ 1 หยด ก็จะช่วยได้ครับ

farao  sunny  ที่อยู่ผู้รับปลายทาง รับทราพ ละครับ สาธุ ๆ ๆ
     cheers  santa

aimaem

ตั้งหัวข้อ  aimaem on Tue Feb 11, 2014 9:16 am

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ ได้โอนเงินทำบุญไปแล้วน่ะค่ะ ธ.กสิกรไทย วันที่10/2/14 เวลา 20:21 น. จำนวน 1,000 บาท

จะรอชุด มหาบำบัด + ผลไม้รวม .....ตัวเองจะทานด้วย และ จะลองเหยาะให้ลูกทานด้วย ค่ะ

ขอบคุณลุงหมอ ล่วงหน้าน่ะค่ะ bounce Very Happy 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Feb 11, 2014 1:01 pm

aimaem พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ ลุงหมอ  ได้โอนเงินทำบุญไปแล้วน่ะค่ะ  ธ.กสิกรไทย  วันที่10/2/14  เวลา 20:21 น.   จำนวน 1,000 บาท

จะรอชุด มหาบำบัด + ผลไม้รวม  .....ตัวเองจะทานด้วย และ จะลองเหยาะให้ลูกทานด้วย ค่ะ

ขอบคุณลุงหมอ ล่วงหน้าน่ะค่ะ bounce Very Happy 

farao Laughing Very Happy  รับทราพครับ สาธุ ๆ ๆ  I love you  จะรอชุด มหาบำบัด + ผลไม้รวม  .....ตัวเองจะทานด้วย และ จะลองเหยาะให้ลูกทานด้วย ค่ะ?  ลูกยังเล็กก็ หยด 1 หยด ผสมน้ำ 1 ขวด ให้ทางทั้งวัน จะ บำรุงร่างกาย บำรุงสมอง เด็ก จะฉลาด ละครับ หลานลุงหมอ 2 ขวบ ทาน 1 หยด ผสมน้ำ ทุกๆวัน  น้ำล้นเต็มโอง มาบอกให้ปิดน้ำ? ว่า... ตาจ๋า ๆ น้ำใหล จิ๊กจิ๊ก?  Rolling Eyes   เป็ด ก็าบๆ.. บินขึ้นฟ้า?  geek  แสดงว่า เขา เข้าใจ คิดเป็น ตั้งแต่ เด็ก?  jocolor cheers santa 

aimaem

ตั้งหัวข้อ  aimaem on Sun Mar 02, 2014 3:36 pm

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ รบกวนสอบถามลุงหมออีกน่ะค่ะ

1. หนูมีน้ำหมักลูกยอประมาณ 2 ปีค่ะ ถ้าต้องการขยายเอาไว้เพื่อให้ได้ใช้ประโยชน์อีกนานๆ ต้องใช้สูตรการขยายสัดส่วนเท่าไหร่ค่ะ.....แล้วเนื้อลูกยอตักทิ้งเลยหรือเปล่าค่ะ หรือ ใช้ประโยชน์อย่างอื่นได้ ( เพราะตอนหมัก ใช้ลูกยอแก่ทั้งลูกค่ะ ไม่ได้หั่นเป็นชิ้นเล็กๆ)

2. อันนี้สงสัยมานาน ขอเรียนถามลุงหมอน่ะค่ะ """"น้ำลูกยอต้องต้มก่อนไหมค่ะ และ ผสมน้ำเท่าไหร่จึงจะเหมาะสมค่ะ

3. คุณแม่ อายุ ประมาณ 64 ปี เป็นโรคปวดหลังค่ะ ให้ทานน้ำหมัก กับน้ำหยดได้ไหมค่ะ

รบกวนสอบถามลุงหมอด้วยน่ะค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

aimaem

ตั้งหัวข้อ  aimaem on Sun Mar 02, 2014 3:38 pm

ขออนุญาต ถามข้อ 2 ใหม่น่ะค่ะ .....น้ำลูกยอ ก่อนนำมาทาน ต้องต้มก่อนไหมค่ะ และ ควรทานสัดส่วนประมาณไหน ถึงจะดีต่อร่างกายค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Mar 02, 2014 9:09 pm

aimaem พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ ลุงหมอ รบกวนสอบถามลุงหมออีกน่ะค่ะ

1. หนูมีน้ำหมักลูกยอประมาณ 2 ปีค่ะ ถ้าต้องการขยายเอาไว้เพื่อให้ได้ใช้ประโยชน์อีกนานๆ ต้องใช้สูตรการขยายสัดส่วนเท่าไหร่ค่ะ.....แล้วเนื้อลูกยอตักทิ้งเลยหรือเปล่าค่ะ หรือ ใช้ประโยชน์อย่างอื่นได้ ( เพราะตอนหมัก ใช้ลูกยอแก่ทั้งลูกค่ะ ไม่ได้หั่นเป็นชิ้นเล็กๆ)

2. อันนี้สงสัยมานาน ขอเรียนถามลุงหมอน่ะค่ะ  """"น้ำลูกยอต้องต้มก่อนไหมค่ะ และ ผสมน้ำเท่าไหร่จึงจะเหมาะสมค่ะ

3. คุณแม่ อายุ ประมาณ 64 ปี เป็นโรคปวดหลังค่ะ ให้ทานน้ำหมัก กับน้ำหยดได้ไหมค่ะ

รบกวนสอบถามลุงหมอด้วยน่ะค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

farao Very Happy Laughing 1. หนูมีน้ำหมักลูกยอประมาณ 2 ปีค่ะ ถ้าต้องการขยาย ?
     farao  ให้หาถังมาอีก 1 ใบ แบ่งเป็น 2 ถังเท่าๆกัน? แล้วผสมน้ำผึ้งหรือน้ำตาล เติมน้ำหวาน 1 / 5 เท่าตัว นะครับ ไม่ต้องเอาอะไรออก สมุนไพรจะได้ละลายตัวออกมา ตลอดเวลา

2. น้ำลูกยอ ก่อนจะนำมาทาน ต้องต้มก่อนไหมค่ะ?
     farao  ไม่ต้องต้มฆ่าเชื้อ นะครับ กรองน้ำ แล้วออกมาทานได้เลย เขาจะ เป็นกรด เข้มข้น ทำลายเชื้อโรค ได้ครับ ให้ผสมน้ำทาน 1 ช้อนชา น้ำสะอาด 1 แก้ว วันละ 3 เวลา

3. คุณแม่ อายุ ประมาณ 64 ปี เป็นโรคปวดหลังค่ะ ให้ทานน้ำหมัก กับน้ำหยดได้ไหมค่ะ?
     farao  ได้ครับ ควรให้งดเค็ม มัน และงดสัตว์ปีกได้ละครับ  cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Wed Oct 18, 2017 7:48 pm