วุ้นแกนสับปะรด

Share

cpiya
    สมาชิกทั่วไป

วุ้นแกนสับปะรด

ตั้งหัวข้อ  cpiya on Sat Feb 08, 2014 8:11 am

เรียนปรึกษาลุงหมอครับ
    เพื่อนให้วุ้นแกนสับปะรดมาจำนวนนึง อยากทราบ
    1. สรรพคุณของแกนสับปะรด
    2. วิธีเลี้ยง ควรแยกส่วนลงตามถังหมักที่ไม่มีวุ้นหรือ เลี้ยงแยกในหัวเชื้อที่ขยายไว้แล้วดีครับ หัวเชื้อที่ลุงหมอเมตตามาขยายไว้สี่เดือนแล้วครับ

พอดีตอนนี้เป็นหวัดหนักเลยครับไปหาหมอฉีดยาแล้วก็กินยาอยู่ ระหว่างทานยาฆ่าเชื้อกินน้ำหมักได้ไหมครับหรือรอกินหลังกินยาหมอครับผม

ขอบคุณครับ
    ปิยะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: วุ้นแกนสับปะรด

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Feb 08, 2014 10:49 am

cpiya พิมพ์ว่า:เรียนปรึกษาลุงหมอครับ
    เพื่อนให้วุ้นแกนสับปะรดมาจำนวนนึง อยากทราบ
    1. สรรพคุณของแกนสับปะรด
    2. วิธีเลี้ยง ควรแยกส่วนลงตามถังหมักที่ไม่มีวุ้นหรือ เลี้ยงแยกในหัวเชื้อที่ขยายไว้แล้วดีครับ หัวเชื้อที่ลุงหมอเมตตามาขยายไว้สี่เดือนแล้วครับ

พอดีตอนนี้เป็นหวัดหนักเลยครับไปหาหมอฉีดยาแล้วก็กินยาอยู่ ระหว่างทานยาฆ่าเชื้อกินน้ำหมักได้ไหมครับหรือรอกินหลังกินยาหมอครับผม

ขอบคุณครับ
    ปิยะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  วุนแกนสัปปะรส รักษา ละลาย นิ่ว ได้ดีครับ แน่ะนำให้ แบ่งทาน เช้า - เย็น ขนาดปลายก้อย ไม่สนับสนุนให้ ขยายนะครับ  farao santa 

cpiya

ตั้งหัวข้อ  cpiya on Sat Feb 08, 2014 11:25 am

ขอบคุณครับ ขอบคุณลุงหมอ Smile 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Feb 08, 2014 4:37 pm

cpiya พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับ ขอบคุณลุงหมอ Smile 

Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy  ยินดีครับ  farao geek jocolor albino cherry santa 

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 8:58 pm