น้ำหมักมีกลิ่น

Share

คนรักหมัก
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

น้ำหมักมีกลิ่น

ตั้งหัวข้อ  คนรักหมัก on Mon Jan 27, 2014 10:20 am

เรียนลุงหมอครับ ผมหมักฟักทอง ครบปีแล้ว มีกลิ่น เป็นฝ้าขาวๆเหนียวลอยบนน้ำ ผมตักออก พอได้อาทิตย์เดียวฝ้าเริ่มมีอีกแต่ยังมีกลิ่น ผมใช้สูตรผมเอง ผสมน้ำตาลกับน้ำเติมลงไป 1:5 ถูกป่าวครับ Shocked 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: น้ำหมักมีกลิ่น

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Jan 27, 2014 4:08 pm

คนรักหมัก พิมพ์ว่า:เรียนลุงหมอครับ ผมหมักฟักทอง ครบปีแล้ว มีกลิ่น เป็นฝ้าขาวๆเหนียวลอยบนน้ำ ผมตักออก พอได้อาทิตย์เดียวฝ้าเริ่มมีอีกแต่ยังมีกลิ่น ผมใช้สูตรผมเอง ผสมน้ำตาลกับน้ำเติมลงไป 1:5 ถูกป่าวครับ Shocked 

Rolling Eyes Wink  ผมหมักฟักทอง ครบปีแล้ว มีกลิ่น เป็นฝ้าขาวๆเหนียวลอยบนน้ำ? ผมตักออก พอได้อาทิตย์เดียวฝ้าเริ่มมีอีกแต่ยังมีกลิ่น ผมใช้สูตรผมเอง ผสมน้ำตาลกับน้ำเติมลงไป 1:5 ถูกป่าวครับ ?

farao Smile Wink  ถูกต้องละครับ น้ำตาลหมด ผลการหมัก พืช ลงหัว เช่นบัวหิมะ ก็เป็นยาง เหมือนกันนะครับ ต้องเติมน้ำหวานที่ผสมแล้ว 1/4 หรือ 1/5 ได้จะดี น้ำตาล ยิ่งเข้ม ยิ่งดีละครับ เป็นมากๆผม โรยน้ำตาลทราย ลงไปเลย แล้วคนทิ้งไว้ จะละลายได้ไว เอ็มไซน์ ชอบหวานนะครับ  cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 5:25 pm