สมาชิกใหม่คะ

Share
    ดอกหญ้า
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

สมาชิกใหม่คะ

ตั้งหัวข้อ  ดอกหญ้า on Wed Jan 08, 2014 1:36 pm

เข้ามาอ่านสาระน่ารู้เกี่ยวกับน้ำหมัก มีประโยชน์มากคะ คิดว่าจะเป็นมือใหม่หัดหมักคะ ขอคำปรึกษาด้วยนะเจ้าคะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สมาชิกใหม่คะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jan 08, 2014 8:54 pm

ดอกหญ้า พิมพ์ว่า:เข้ามาอ่านสาระน่ารู้เกี่ยวกับน้ำหมัก มีประโยชน์มากคะ คิดว่าจะเป็นมือใหม่หัดหมักคะ ขอคำปรึกษาด้วยนะเจ้าคะ

Wink Laughing Very Happy  ยินดีต้อนรับ ครับผม ก็ ค่อยๆ ทดลอง พืช ผัก ผลไม้ ไกล้ตัว หรือ ริมรั้ว? หรือ ออกมามากๆราคาถูด ล้าง หั่น ผ่า หมักดูก่อนนะครับ น้อยมาก ตามกำลัง หาประสพการณ์ น้ำตาล 1 น้ำ 5 ลิตร ละลาย ใส่ ครึ่งถัง วัสดุ หมัก 3 ก.ก. หรือ ครึ่งถัง? คน ไปทางเดียวกัน ทุกๆวัน เช้าเย็นได้ จะดี นะครับ จนกว่า วัสดุหมัก จะจม ก็ ใช้ได้ละครับ  cheers geek santa 

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 5:24 pm