รบกวนลุงหมอด้วยนะคะ

Share

Emmie
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนลุงหมอด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  Emmie on Tue Oct 29, 2013 10:18 pm

หนูเกิดวันอังคารที่ 30 มิถุนายน 2530 เวลา 15.04 จ.กรุงเทพฯค่ะ

รบกวนถามลุงหมอเรื่องงานค่ะ ตอนนี้ตกงานมาหลายเดือนแล้ว T^T ตั้งแต่ต้นปีมาชีวิตแย่เอามากๆ ครั้งนี้รู้สึกจะแรงที่สุดเท่าที่เคยเจอเลยค่ะ

1. หนูจะได้งานใหม่เมื่อไหร่คะ ภายในปีนี้พอมีหวังไหมคะ
    2. งานที่ได้ หนูจะเงินเดือนเท่าที่ต้องการหรือเปล่าคะ
    3. ใจจริงหนูอยากค้าขาย แต่ติดที่ทางบ้านอยากให้ทำงานกินเงินเดือนไปก่อน และตอนนี้หนูก็เหลือเงินไม่มากแล้วเพราะตกงานมานานเกินไป T^T ไม่ทราบว่ากับเรื่องค้าขายนี่หนูพอจะมีหวังบ้างไหมคะ? หนูควรเสี่ยงลงทุนกับเงินที่เหลือตอนนี้เลย หรือรองานบริษัทไปก่อน และถ้าเป็นอย่างหลังหนูควรออกมาทำค้าขายตอนอายุเท่าไหร่ดี

ขอบพระคุณลุงหมอมากๆเลยค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: รบกวนลุงหมอด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Oct 30, 2013 2:33 am

Emmie พิมพ์ว่า:หนูเกิดวันอังคารที่ 30 มิถุนายน 2530 เวลา 15.04 จ.กรุงเทพฯค่ะ

รบกวนถามลุงหมอเรื่องงานค่ะ ตอนนี้ตกงานมาหลายเดือนแล้ว T^T ตั้งแต่ต้นปีมาชีวิตแย่เอามากๆ ครั้งนี้รู้สึกจะแรงที่สุดเท่าที่เคยเจอเลยค่ะ

1. หนูจะได้งานใหม่เมื่อไหร่คะ ภายในปีนี้พอมีหวังไหมคะ
    2. งานที่ได้ หนูจะเงินเดือนเท่าที่ต้องการหรือเปล่าคะ
    3. ใจจริงหนูอยากค้าขาย แต่ติดที่ทางบ้านอยากให้ทำงานกินเงินเดือนไปก่อน และตอนนี้หนูก็เหลือเงินไม่มากแล้วเพราะตกงานมานานเกินไป T^T ไม่ทราบว่ากับเรื่องค้าขายนี่หนูพอจะมีหวังบ้างไหมคะ? หนูควรเสี่ยงลงทุนกับเงินที่เหลือตอนนี้เลย หรือรองานบริษัทไปก่อน และถ้าเป็นอย่างหลังหนูควรออกมาทำค้าขายตอนอายุเท่าไหร่ดี

ขอบพระคุณลุงหมอมากๆเลยค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  คนอังคาร ปีเถาะ?
    1. หนูจะได้งานใหม่เมื่อไหร่คะ ภายในปีนี้พอมีหวังไหมคะ?
    farao  เดือน พ.ย. นี้ น่าจะได้ถูก เรียกตัว ทำงานละนะ แต่ ดูเราไม่ค่อยอกทน ในการทำงาน มักจะย้ายงานบ่อยๆ ปัญหา มากต้องอดทนจ้า

2. งานที่ได้ หนูจะเงินเดือนเท่าที่ต้องการหรือเปล่าคะ?
    farao ไม่น่าได้อย่างใจละ

3. ใจจริงหนูอยากค้าขาย แต่ติดที่ทางบ้านอยากให้ทำงานกินเงินเดือนไปก่อน
    farao  ค้าขาย งานอิสระ? คิดได้ แต่ ทำยาก ต้องได้ผู้ใหญ่ ให้ทุน หรือ สนับสนุน? ทำ ไม่ยาก?แต่ ถ้า ไม่เป็นไปอย่างใจที่ คิดไว้ จะทำอย่างไร? แล้ว จะค้าขายอย่างไร? เขาจึงจะสนใจซือของเรา? ทำเล ต้องมาก่อน? ทุนต้องยาวจ้า? ศึกษาให้ดี จ้า? ดวงเทวีฤกษ์ ไม่ยอมใคร ง่ายๆ ซะด้วย? jocolor  santa 

Emmie

ตั้งหัวข้อ  Emmie on Thu Oct 31, 2013 4:09 am

ขอบพระคุณลุงหมอค่ะ ได้ยินว่า พ.ย. ดีใจมากกกกค่ะ T^T จะช๊อตแล้วค่ะลุงหมอ อยู่นานกว่านี้ท่าจะต้องคิดเรื่องกู้หนี้ยืมสินแล้ว ไม่อยากให้ถึงวันนั้นเลยจริงๆค่ะ

หนูรบกวนขอสอบถามลุงหมอเพิ่มเติมอีกนิดนะคะ

1. ที่ลุงหมอบอกว่าน่าจะถูกเรียกตัวเดือน พ.ย. หมายถึงจากที่ที่เคยไปสัมภาษณ์แล้ว? หรือเป็นที่ที่ส่งใบสมัครเข้าไปแล้วแต่รอเรียกสัมภาษณ์อยู่คะ? (อันนี้ไม่รู้ถามได้มั้ย แต่ขอลองถามดูก่อนค่ะหนูจะได้พอตัดช้อยส์ไว้ลุ้นได้)

2. งานที่ได้จะเป็นธุรกิจประเภทไหนคะ? และเป็นบริษัทไทยหรือต่างชาติ?

คือที่หนูกำลังรออยู่มี 3 ที่ค่ะ 1.สถานทูตอเมริกา 2.บริษัทน้ำมัน(ญี่ปุ่น) 3.บริษัทเกี่ยวกับด้าน Logistic(เยอรมัน) --- ต่างชาติล้วนๆเลยค่ะ ใจจริงหนูอยากได้ที่ที่ 1 หรือ 3 ค่ะ (เอียงมาทาง 3 นิดหน่อย) หนูพอมีหวังไหมคะ? ปล. ที่ 1, 2 รอเรียกสัมภาษณ์ ส่วน 3 ได้รับการสัมภาษณ์เบื้องต้นทางโทรศัพท์แล้ว

3. ดวงด้านการงาน การเงินหนู อนาคตเป็นอย่างไรคะลุงหมอ มีโอกาสรวยกับเขาบ้างไหมคะ?
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Oct 31, 2013 9:45 am

Emmie พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณลุงหมอค่ะ ได้ยินว่า พ.ย. ดีใจมากกกกค่ะ T^T จะช๊อตแล้วค่ะลุงหมอ อยู่นานกว่านี้ท่าจะต้องคิดเรื่องกู้หนี้ยืมสินแล้ว ไม่อยากให้ถึงวันนั้นเลยจริงๆค่ะ

หนูรบกวนขอสอบถามลุงหมอเพิ่มเติมอีกนิดนะคะ

1. ที่ลุงหมอบอกว่าน่าจะถูกเรียกตัวเดือน พ.ย. หมายถึงจากที่ที่เคยไปสัมภาษณ์แล้ว? หรือเป็นที่ที่ส่งใบสมัครเข้าไปแล้วแต่รอเรียกสัมภาษณ์อยู่คะ? (อันนี้ไม่รู้ถามได้มั้ย แต่ขอลองถามดูก่อนค่ะหนูจะได้พอตัดช้อยส์ไว้ลุ้นได้)

2. งานที่ได้จะเป็นธุรกิจประเภทไหนคะ? และเป็นบริษัทไทยหรือต่างชาติ?

คือที่หนูกำลังรออยู่มี 3 ที่ค่ะ 1.สถานทูตอเมริกา 2.บริษัทน้ำมัน(ญี่ปุ่น) 3.บริษัทเกี่ยวกับด้าน Logistic(เยอรมัน) --- ต่างชาติล้วนๆเลยค่ะ ใจจริงหนูอยากได้ที่ที่ 1 หรือ 3 ค่ะ (เอียงมาทาง 3 นิดหน่อย) หนูพอมีหวังไหมคะ? ปล. ที่ 1, 2 รอเรียกสัมภาษณ์ ส่วน 3 ได้รับการสัมภาษณ์เบื้องต้นทางโทรศัพท์แล้ว

3. ดวงด้านการงาน การเงินหนู อนาคตเป็นอย่างไรคะลุงหมอ มีโอกาสรวยกับเขาบ้างไหมคะ?

farao Rolling Eyes Wink  อย่าเลือกมากเลยจ้า ขอให้ได้งานก็ ดีละครับ Smile  เราใช้เงินเก่งนะ รวยได้ไง? เลิกให้เงินสัก 1 ปีจิ รวยแน่ๆ jocolor geek santa 

เวลาขณะนี้ Fri Sep 22, 2017 8:34 pm