ทำน้ำมันมะพร้าวสะพัดเย็น ใข้เอง

Share

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ทำน้ำมันมะพร้าวสะพัดเย็น ใข้เอง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 21, 2013 9:10 am

Very Happy Rolling Eyes Wink  ทดลอง ศึกษาดูละ ว่าดีครับ อยากให้ลองทำใช้กัน ใช้เพื่อสุขภาพfarao  เพราะ แยกส่วนใขมัน ออกไปแล้ว โดยใช้น้ำมันมะพร้าว 1 ส่วน น้ำต้มสุก ทิ้งไว้ให้เย็น 1 ส่วน เทผสมกัน ง่ายๆ ตั้งทิ้งไว้ เขาจะแยกส่วนเองล่างสุด แยกเป็น ใชมัน เราไม่ใช้? กลางใส ได้น้ำมันมะพร้าว ที่ อุดมด้วยวิตมิน สมุนไพร บนสุด ของเสีย ต้องแยกเททิ้งไปครับ

farao geek  ลองเปิดดู ศึกษากัน นะครับ การทำน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น ง่ายๆ คลิ๊กดูครับผม http://www.youtube.com/watch?v=RVcdQUj3Y0g   cheers มีหลายๆคำ แนะนำ ใช้ประโยชน์ ทั้งภายนอก และ ในร่างกาย  jocolor santa 

หนูแดง
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

Re: ทำน้ำมันมะพร้าวสะพัดเย็น ใข้เอง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง on Sun Dec 15, 2013 10:01 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:Very Happy Rolling Eyes Wink  ทดลอง ศึกษาดูละ ว่าดีครับ อยากให้ลองทำใช้กัน ใช้เพื่อสุขภาพfarao  เพราะ แยกส่วนใขมัน ออกไปแล้ว โดยใช้น้ำมันมะพร้าว 1 ส่วน น้ำต้มสุก ทิ้งไว้ให้เย็น 1 ส่วน เทผสมกัน ง่ายๆ ตั้งทิ้งไว้ เขาจะแยกส่วนเองล่างสุด แยกเป็น ใชมัน เราไม่ใช้? กลางใส ได้น้ำมันมะพร้าว ที่ อุดมด้วยวิตมิน สมุนไพร บนสุด ของเสีย ต้องแยกเททิ้งไปครับ

farao geek  ลองเปิดดู ศึกษากัน นะครับ การทำน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น ง่ายๆ คลิ๊กดูครับผม  http://www.youtube.com/watch?v=RVcdQUj3Y0g   cheers มีหลายๆคำ แนะนำ ใช้ประโยชน์ ทั้งภายนอก และ ในร่างกาย  jocolor santa 

Very Happy หวัดดีค่ะลุงหมอ... santa หนูแดงขอโทษนะค่ะไม่ได้ติดต่อมาเลย..แต่ไม่ได้หายไปไหนนะค่ะค่อยติดตามข่าวเรื่อย ๆ  ค่ะ  
    สำหรับน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นหนูแดงก็ทำใช้เป็นประจำแต่ใช้กับผิวพรรณเจ้าค่ะ  sunny  และส่วนหนึ่งเอามาดองกับกระเทียมเอาไว้สำหรับกินเจ้าค่ะแรก ๆ กลิ่นจะแรงมากถ้าเอาไว้นาน ๆ กลิ่นก็ลดลง flower

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ทำน้ำมันมะพร้าวสะพัดเย็น ใข้เอง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Dec 15, 2013 5:36 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า:Very Happy Rolling Eyes Wink  ทดลอง ศึกษาดูละ ว่าดีครับ อยากให้ลองทำใช้กัน ใช้เพื่อสุขภาพfarao  เพราะ แยกส่วนใขมัน ออกไปแล้ว โดยใช้น้ำมันมะพร้าว 1 ส่วน น้ำต้มสุก ทิ้งไว้ให้เย็น 1 ส่วน เทผสมกัน ง่ายๆ ตั้งทิ้งไว้ เขาจะแยกส่วนเองล่างสุด แยกเป็น ใชมัน เราไม่ใช้? กลางใส ได้น้ำมันมะพร้าว ที่ อุดมด้วยวิตมิน สมุนไพร บนสุด ของเสีย ต้องแยกเททิ้งไปครับ

farao geek  ลองเปิดดู ศึกษากัน นะครับ การทำน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น ง่ายๆ คลิ๊กดูครับผม  http://www.youtube.com/watch?v=RVcdQUj3Y0g   cheers มีหลายๆคำ แนะนำ ใช้ประโยชน์ ทั้งภายนอก และ ในร่างกาย  jocolor santa 

Very Happy หวัดดีค่ะลุงหมอ... santa หนูแดงขอโทษนะค่ะไม่ได้ติดต่อมาเลย..แต่ไม่ได้หายไปไหนนะค่ะค่อยติดตามข่าวเรื่อย ๆ  ค่ะ  
    สำหรับน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นหนูแดงก็ทำใช้เป็นประจำแต่ใช้กับผิวพรรณเจ้าค่ะ  sunny  และส่วนหนึ่งเอามาดองกับกระเทียมเอาไว้สำหรับกินเจ้าค่ะแรก ๆ  กลิ่นจะแรงมากถ้าเอาไว้นาน ๆ  กลิ่นก็ลดลง flower

Rolling Eyes Wink Very Happy  หลายๆราย ใช้จิบ ดื่ม ก็ ช่วย บำรุ่งร่างกายได้นะ บำรุงผม ก็ดีกะ หนังศรีษะ แต่หนักใจ ตรง กลิ่น geek  cheers santa 

เวลาขณะนี้ Fri Oct 24, 2014 8:26 pm