ผมผ่าฟักข้าวแล้วไม่มีสีแดง ทิ้งดีไหม

Share

prathom12
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ผมผ่าฟักข้าวแล้วไม่มีสีแดง ทิ้งดีไหม

ตั้งหัวข้อ  prathom12 on Sun Oct 13, 2013 7:56 pm

ผมไม่รู้เรื่องฟักข้าว ซื้อมาแล้วเห็นว่าลูกสีเหลือแดงเลยผ่าดูว่าจะหมัก ปรากฏว่าสีไม่เหลือง เป็นสีขาว ทำไงทิ้งดีไหม
    และจะทราบได้ไงว่ามันสุกหรือเปล่า
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ผมผ่าฟักข้าวแล้วไม่มีสีแดง ทิ้งดีไหม

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 14, 2013 12:20 am

prathom12 พิมพ์ว่า:ผมไม่รู้เรื่องฟักข้าว ซื้อมาแล้วเห็นว่าลูกสีเหลือแดงเลยผ่าดูว่าจะหมัก ปรากฏว่าสีไม่เหลือง เป็นสีขาว ทำไงทิ้งดีไหม
    และจะทราบได้ไงว่ามันสุกหรือเปล่า

Rolling Eyes Wink Laughing ลูกเหลือง - แดง ก็ หมักได้ครับ จะมี เปลือกมากกว่า เป็นโพลง ภายใน เนื้อ จะน้อยสักนิด 1 หมักได้ นะครับผม สบายใจได้จ้า หั่นซอย ให้ชิ้นเล็กๆเข้าไว้ นะครับ ละลายไวดี cheers santa 

เวลาขณะนี้ Tue Dec 12, 2017 10:43 pm