สอบถามวันดีผ่าคลอดค่ะ

Share

sirigarnc
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามวันดีผ่าคลอดค่ะ

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Tue Oct 08, 2013 10:43 am

สวัสดีค่ะ
    รบกวนสอบถามวันผ่าคลอดที่ดีในเดือนตุลาช่วงกลางเดือนถึงปลายเดือนว่าวันไหนดีค่ะ ไม่ทราบว่าต้องการข้อมูลอะไรบ้างค่ะ

วันเกิดแม่: ศิริกาญจน์ เจริญศิลป์ 18 ส.ค. 2520 เวลา ตีสามเกือบตีสี่

ขอบคุณค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สอบถามวันดีผ่าคลอดค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Oct 08, 2013 9:28 pm

sirigarnc พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ
    รบกวนสอบถามวันผ่าคลอดที่ดีในเดือนตุลาช่วงกลางเดือนถึงปลายเดือนว่าวันไหนดีค่ะ ไม่ทราบว่าต้องการข้อมูลอะไรบ้างค่ะ

วันเกิดแม่: ศิริกาญจน์ เจริญศิลป์ 18 ส.ค. 2520 เวลา ตีสามเกือบตีสี่

ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing  ลุงหมอ อยากได้ วันที่ เดือน พ.ศ. และ เวลาเกิด พ่อเด็กด้วย นะครับ จะได้หาฤกษ์ ให้ พ่อ - แม่ เลี้ยงเด็กได้ ราบลื่น ไม่มีปัญหา ต่อกัน เมื่อ เด็กโต นะครับ farao geek santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Wed Oct 09, 2013 8:36 am

ลุงหมอค่ะ

วันเกิดพ่อวันเดียวกับแม่เลย แต่คนละปีค่ะ: 18 ส.ค. 2522 เวลาตีสามเกือบตีสี่่เช่นกันค่ะ

ปล. คุณหมอที่ฝากครรภ์บอกว่าให้เลือกประมาณระหว่างวันที่ 15 - 25 ต.ค.ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Oct 09, 2013 8:23 pm

sirigarnc พิมพ์ว่า:ลุงหมอค่ะ

วันเกิดพ่อวันเดียวกับแม่เลย แต่คนละปีค่ะ: 18 ส.ค. 2522 เวลาตีสามเกือบตีสี่่เช่นกันค่ะ

ปล. คุณหมอที่ฝากครรภ์บอกว่าให้เลือกประมาณระหว่างวันที่ 15 - 25 ต.ค.ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    Rolling Eyes Wink Laughing วันเกิดแม่:  18 ส.ค. 2520 เวลา ตีสามเกือบตีสี่ เป็นคืนวันพุธ สว่าง พฤหัส? ขึัน 4 ค่ำ เดือน 9 ปี มะเส็ง?
    Very Happy Very Happy Very Happy  พ่อเด็ก 18 ส.ค. 2522 เวลาตีสามเกือบตีสี่่ ?  เป็นคืนวันศุกร์ สว่างเสาร์  แรม 10 ค่ำ เดือน 9 ปี มะแม

farao geek  คุณหมอที่ฝากครรภ์ บอกว่า ให้เลือกประมาณ ระหว่างวันที่ 15 - 25 ต.ค. Rolling Eyes Wink  ขอเลือกให้ วันจันทร์ที่ 21 ตุลาคม 2556 ละครับ เวลา 16.39 - 17.09 น. ครับผม เด็กจะมีปัญญาดี  ศตรู จะแพ้ภัย ไปเอง แก้ปัญหาได้ดี  จ่ายเงินไป จะ ได้คืน ภายหลัง? จะเป็นที่พึ่งของบิดา มารดา  โตขึ้นจัะเป็นหมอ หรือ พยาบาล farao cheers santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Wed Oct 09, 2013 11:54 pm

ขอบพระคุณลุงหมอมากๆค่ะ Smile

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Oct 10, 2013 9:19 pm

sirigarnc พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณลุงหมอมากๆค่ะ Smile

Rolling Eyes Wink Laughing  ยินดีครับ ขอให้ปรอดภัย ทั้งแม่ และเด็ก มีสุข ทั้งครอบครัว ละครับผม farao albino santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Mon Oct 14, 2013 12:41 pm

ลุงหมอค่ะ
    ต้องรบกวนอีกครั้งนึง พอดีมีญาติผู้ใหญ่ไปดูทางจีนมาให้ด้วย เลยอยากถามว่าแล้วถ้าฤกษ์เกิดเป็นวันที่ 20 ตุลา เวลาประมาณ 13:30-14:30 น. จะเป็นยังไงค่ะ พอใช้ได้ไหม ถ้าเทียบกับ 21 ตุลา ใจจริงอยากให้ชีวิตลูกราบรื่นมีความสุขดี คู่ครองดี มีสติปัญญาดีแค่นั้นค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Oct 15, 2013 12:06 pm

ต้องรบกวนอีกครั้งนึง พอดีมีญาติผู้ใหญ่ไปดูทางจีนมาให้ด้วย เลยอยากถามว่าแล้วถ้าฤกษ์เกิดเป็นวันที่ 20 ตุลา เวลาประมาณ 13:30-14:30 น. จะเป็นยังไงค่ะ พอใช้ได้ไหม ถ้าเทียบกับ 21 ตุลา ใจจริงอยากให้ชีวิตลูกราบรื่นมีความสุขดี คู่ครองดี มีสติปัญญาดีแค่นั้นค่ะ
    Very Happy Laughing Rolling Eyes  พอดีมีญาติผู้ใหญ่ไปดูทางจีนมาให้ด้วย เลยอยากถามว่าแล้วถ้าฤกษ์เกิดเป็นวันที่ 20 ตุลา เวลาประมาณ 13:30-14:30 น. จะเป็นยังไงค่ะ?

farao geek  หมอดูจีน ค่าตัวแพงนะครับsanta ส่วนผม โนเนม ไม่มีชื่อ หมอดูฟรีๆ ในเวบ ไม่น่าเชื่อถือ เท่าไร? จะวิจารนญ์ ของเขาก็ เสียมารยาท Shocked   ถูกตำหนิ เสมอตัว + ขาดทุน ?บอกได้แค่ว่า ตามตำรา ที่ดูดวงมา 36 ปี์ ถ้าเด็กจะ ฉลาด ดาว 5 พฤหัส ต้องอยู่ที่ตำแหน่งดี ไม่เป็น อริ มรณะ วินาศ? จึงจะ ฉลาดปัญญาดี Rolling Eyes ส่วนดวง เวลาที่เขาให้ อยู่ในมรณะ? affraid และฤกษ์ล่าง เป็น พยายะ Sad  จะขี้โรค อายุ....? ไม่พูดละครับผม ไม่ได้เงินfarao 

farao sunny   แน่ะนำ เอาดวง ที่เด็กจะเกิด ทั้ง 2 วัน ไปให้คนที่คุณ  มั่นใจ เทาทำนาย ละกันนะครับผม จะรู้เอง ผมไม่วิจารย์ ละครับ jocolor geek santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Tue Oct 15, 2013 1:44 pm

ขอบคุณคุณลุงหมออีกครั้งค่ะ

ต้องขอโทษด้วยจริงๆที่ทำให้ลำบากใจในการตอบ พอดีญาติผู้ใหญ่เค้าไปดูให้ก็เลยเกรงใจ แต่เพราะไม่แน่ใจก็เลยลองถามมาทางลุงหมออีกที หากเกิดว่าลุงหมอบอกว่าดีด้วยก็จะได้ลงตัว เข้าใจว่าศาสตร์ทางไทยกับทางจีนไม่ค่อยตรงกันอยู่แล้ว แต่หากได้วันแบบดีทั้งสองทางตรงกันก็จะได้ไม่ต้องกังวล แต่เมื่อออกมาเป็นแบบนี้ คงต้องคิดหนักค่ะ

อย่างไรก็ตามขอบพระคุณลุงหมอมากๆนะค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปกราบขอบพระคุณด้วยตัวเองค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Oct 15, 2013 8:34 pm

sirigarnc พิมพ์ว่า:ขอบคุณคุณลุงหมออีกครั้งค่ะ

ต้องขอโทษด้วยจริงๆที่ทำให้ลำบากใจในการตอบ พอดีญาติผู้ใหญ่เค้าไปดูให้ก็เลยเกรงใจ แต่เพราะไม่แน่ใจก็เลยลองถามมาทางลุงหมออีกที หากเกิดว่าลุงหมอบอกว่าดีด้วยก็จะได้ลงตัว เข้าใจว่าศาสตร์ทางไทยกับทางจีนไม่ค่อยตรงกันอยู่แล้ว แต่หากได้วันแบบดีทั้งสองทางตรงกันก็จะได้ไม่ต้องกังวล แต่เมื่อออกมาเป็นแบบนี้ คงต้องคิดหนักค่ะ

อย่างไรก็ตามขอบพระคุณลุงหมอมากๆนะค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปกราบขอบพระคุณด้วยตัวเองค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing  อย่างที่บอกละครับ ให้หมอดู ที่ มันใจว่า เขามีความรู้ พยากรณ์ ดวง ทั้ง 2 วัน ว่า ถ้าเด็กเกิดวันใหน จะมีจุดดี - เสีย อย่างไร? ผมว่า ยุติธรรมดี นะครับ farao sunny santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Wed Oct 16, 2013 1:09 pm

ลุงหมอค่ะ

คุยกับแฟนแล้ว ตกลงเลือกเป็นวันที่ 21 ตามที่ลุุงหมอบอกค่ะ แต่คุณหมอไม่ว่างช่วงบ่ายต้องไปต่างจังหวัด ไม่ทราบว่าถ้าเป็นช่วงเช้าพอจะมีเวลาดีๆอีกบ้างรึเปล่าค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Oct 17, 2013 1:18 am

คุยกับแฟนแล้ว ตกลงเลือกเป็นวันที่ 21 ตามที่ลุุงหมอบอกค่ะ แต่คุณหมอไม่ว่างช่วงบ่ายต้องไปต่างจังหวัด ไม่ทราบว่าถ้าเป็นช่วงเช้าพอจะมีเวลาดีๆอีกบ้างรึเปล่าค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing  เวลาดีคือ ก่อนรุ่งอรุณ เวลา 05.09 - 05.49 น.ละกันนะครับ เด็็ก จะ รูปร่าง หน้าตาดี ฉลาดเรียนเก่ง ใจกว้าง เป็นที่รักของคนส่วนใหญ่ สุขภาพดี ไม่มีโรค โตขึ้น อาจเป็นหมอ หรือนักวิจัย เดินทางไกล ไปต่างแดน santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Thu Oct 17, 2013 11:58 pm

ลุงหมอค่ะ
    รบกวนอีกครา คุณหมอที่ฝากครรภ์บอกว่าตี 5 เช้าไป เกรงว่าทีมงานทำคลอดจะง่วงกัน T-T
    ถ้าเป็นช่วงระหว่าง 7 โมง ถึงเที่ยง จะมีเวลาดีๆอีกบ้างไหมค่ะ (ถ้าไม่มีก็จะต่อรองกับคุณหมออีกทีค่ะ ถ้าไม่ได้ก็อาจต้องเปลี่ยนหมอผ่า) กราบขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Oct 18, 2013 1:34 am

รบกวนอีกครา คุณหมอที่ฝากครรภ์บอกว่าตี 5 เช้าไป เกรงว่าทีมงานทำคลอดจะง่วงกัน T-T
    ถ้าเป็นช่วงระหว่าง 7 โมง ถึงเที่ยง จะมีเวลาดีๆอีกบ้างไหมค่ะ (ถ้าไม่มีก็จะต่อรองกับคุณหมออีกทีค่ะ ถ้าไม่ได้ก็อาจต้องเปลี่ยนหมอผ่า) กราบขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    Shocked Rolling Eyes Wink ใช้เวลา ผ่าคลอด ให้เด็กคลอดออกมา หลังเที่ยงได้ใหม? ให้คลอด อยู่ในช่วงเวลา 12.09น. ถึงเวลา12.49น.ละครับ เด็กจะฉลาด รวย ไม่มีโรคภัย และ ศัตรู จะแพ้ภัยไปเอง? cheers แต่ เมือโตขึ้นจะไปอยู่ ทำงานต่างแดนจ้า? santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Fri Oct 18, 2013 10:31 am

ขอบพระคุณค่ะ ลุงหมอ เป็นช่วงเที่ยงก็น่าจะดีค่ะ (ถ้าไม่คลอดเองซะก่อนนะค่ะ) Smile

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Oct 18, 2013 11:27 pm

sirigarnc พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณค่ะ ลุงหมอ เป็นช่วงเที่ยงก็น่าจะดีค่ะ (ถ้าไม่คลอดเองซะก่อนนะค่ะ) Smile

Shocked Rolling Eyes Wink  อึดไว้ก่อนถ้ารอนจะคลอดไว อากาศเย็นๆ จะคลอด ช้าออกไปอีก farao  แต่ ถ้าน้ำเดินทางมาก็ ต้องไป ร.พ. แน่ละ แล้ว โทรบอกลุงหมอได้เลย จะดูเวลาวันนั้นให้จ๊ะ santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Sun Oct 20, 2013 8:34 pm

ลุงหมอค่ะ
    น้องพราวด์จะคลอดตามฤกษ์ที่ลุงหมอให้มา เป็น ช่วง 5.09-5.49 น. วันที่ 21 ตุลา (คุณหมอผ่ายอมให้ผ่าฤกษ์นี้แล้วค่ะ) ไม่ทราบว่าลุงหมอตั้งชื่อจริงเด็กด้วยไหมค่ะ ถ้าได้ก็ขอรบกวนอีกครั้งนะค่ะ ส่วนนามสกุลคือ "เทสาภิรัติ" ค่ะ Smile 

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Oct 20, 2013 8:52 pm

น้องพราวด์จะคลอดตามฤกษ์ที่ลุงหมอให้มา เป็น ช่วง 5.09-5.49 น. วันที่ 21 ตุลา (คุณหมอผ่ายอมให้ผ่าฤกษ์นี้แล้วค่ะ) ไม่ทราบว่าลุงหมอตั้งชื่อจริงเด็กด้วยไหมค่ะ ถ้าได้ก็ขอรบกวนอีกครั้งนะค่ะ ส่วนนามสกุลคือ "เทสาภิรัติ" ค่ะ Smile 

Very Happy Laughing Rolling Eyes  ไม่มีปัญหาจ้า เรื่องชื่อเด็ก แต่ ขอวันที่ เวลาเกิดอัน แท้จริงก่อนนะครับ จะสับสนกันใหม? affraid ทบทวนว่า ให้ผ่าทำคลอดเด็ก คืนวันอาทิตย์ สว่างเช้ามืด วันจันทร์ ที่ 21 ตุลานะครับ cheers santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Mon Oct 21, 2013 8:47 am

ใช่ค่ะ คลอดแล้วค่ะ 5:16 ตีห้าสิบหกนาที วันที่ 21 ตุลาคม 2556

แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และลูกค่ะ

รบกวนลุงหมอด้วยนะคะ ขอซักสองสามชื่อ ไว้เลือกด้วยได้ไหมคะ

ขอบพระคุณค่ะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 21, 2013 9:21 am

sirigarnc พิมพ์ว่า:ใช่ค่ะ คลอดแล้วค่ะ 5:16 ตีห้าสิบหกนาที วันที่ 21 ตุลาคม 2556

แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และลูกค่ะ

รบกวนลุงหมอด้วยนะคะ ขอซักสองสามชื่อ ไว้เลือกด้วยได้ไหมคะ

ขอบพระคุณค่ะ

Shocked Rolling Eyes Wink  ดีใจด้วยจ้า แต่?.... เขาเป็น หญิง หรือชาย ละครับ จะได้ตั้งชือ ให้ถูกครับ cheers santa 

sirigarnc

ตั้งหัวข้อ  sirigarnc on Mon Oct 21, 2013 12:13 pm

เป็น ผู้หญิงค่ะ ลุงหมอ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Oct 21, 2013 10:22 pm

sirigarnc พิมพ์ว่า:เป็น ผู้หญิงค่ะ ลุงหมอ

Rolling Eyes Wink Laughing เด็ก เกิดก่อนสว่าง เป็นคืนวันอาทิตย์ สว่างจันทร์ ตามหมอดูไทย? เกิดวัน อาทิตย์ แรม 2 ค่ำ เดือน 11 ปี มะเส็ง? เพศ ญ.

sunny  1. เกวริน เทสาภิรัติ อ่าน... เกวะริน เปลว่า... ผู้มีการศึดษา สำเร็จ? กำลังอักษร 55

albino  2. ชวนี เทสาภิรัติ อ่าน...ชะ วะ นี แปลว่า....ผู้มีความรวดเร็ว และ รอบรู้ มีกำลัง 51

cherry 3.ณัจยา เทสาภิรัติ อ่าน ...นัด จะ ยา แปล .. ผู้สะสม ความรู้ กำลัง 55 santa 

เวลาขณะนี้ Fri Jan 20, 2017 12:40 pm