เรียนปรึกษาลุงหมอคะ

Share

kanok-kanok
    สมาชิกทั่วไป

เรียนปรึกษาลุงหมอคะ

ตั้งหัวข้อ  kanok-kanok on Tue Sep 17, 2013 1:41 pm

สวัสดีคะ คุณลุงหมอ
    มีเรื่องรบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะ เนื่องจากว่า พ่อได้ป่วยเป็นโรคความดันโลหิตสูง และเบาหวาน ตอนนี้มีปัญหาว่ามีลิ่มเลือดไปอุดตันที่สมอง ตรงเส้นเลือดที่ควบคุมการทรงตัว ทำให้เดินไม่สะดวกเหมือนเดิม ต้องใช้ Walker คะ อยากเรียนปรึกษาคุณลุงหมอว่าต้องใช้น้ำหมักตัวไหนบ้างคะ ที่หมักไว้ยังไม่ได้อายุคะ และมีน้องที่สนิทกันมีค่าเลือดของตับผิดปกติไม่แน่ใจว่าจะเป็นโรคมะเร็งรึป่าวคะ รอผลตรวจชิ้นเนื้อคะ น้องคนดังกล่าวมีก้อนแถวๆ ต่อมน้ำเหลืองคะ คุณหมอที่ตรวจก็ยังไม่มั่นใจว่าจะเป็นมะเร็งรึป่าว เห็นแล้วก็สงสารมากคะ เลยอยากรบกวนคุณลุงหมอให้คำแนะนำด้วยนะคะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: เรียนปรึกษาลุงหมอคะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Sep 17, 2013 9:14 pm

kanok-kanok พิมพ์ว่า:สวัสดีคะ คุณลุงหมอ
      มีเรื่องรบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะ เนื่องจากว่า พ่อได้ป่วยเป็นโรคความดันโลหิตสูง และเบาหวาน ตอนนี้มีปัญหาว่ามีลิ่มเลือดไปอุดตันที่สมอง ตรงเส้นเลือดที่ควบคุมการทรงตัว ทำให้เดินไม่สะดวกเหมือนเดิม ต้องใช้ Walker คะ อยากเรียนปรึกษาคุณลุงหมอว่าต้องใช้น้ำหมักตัวไหนบ้างคะ  ที่หมักไว้ยังไม่ได้อายุคะ และมีน้องที่สนิทกันมีค่าเลือดของตับผิดปกติไม่แน่ใจว่าจะเป็นโรคมะเร็งรึป่าวคะ รอผลตรวจชิ้นเนื้อคะ น้องคนดังกล่าวมีก้อนแถวๆ ต่อมน้ำเหลืองคะ คุณหมอที่ตรวจก็ยังไม่มั่นใจว่าจะเป็นมะเร็งรึป่าว เห็นแล้วก็สงสารมากคะ เลยอยากรบกวนคุณลุงหมอให้คำแนะนำด้วยนะคะ  

Shocked Rolling Eyes Sad  เบื้องต้น หาตะใคร้หอม หรือ ตะใคร้ แกง มา 1 กำมือ  ทุบ ต้มให้ทาน แนน้ำก่อนเลยละครับ จะละลายใขมันในเส้นเลือด? ลิ่่มเลือดSmile โดย ปกติ ถ้า ทานได้ใน 7 วันหลังป่วย จะหายแน่นอนจ้า รีบๆหาตะใคร้ ต้มให้ทานน้ำเลยจ้า

farao ถ้ามีมหาบำบัติ  น้ำหยดที่อายุ เกิน 10 ปีขึ้นไป หยดละลายน้ำลงไปด้วย ครั้งละ 2 - 3 หยดได้ จะดีครับ ให้คนป่วยงดเค็ม และใขมันนะ ทำได้ มะเร็ง ตับ โรคร้าย จะ บรรเทาถึงหายได้จ้า cheers 

Rolling Eyes ใบทองหลางจะช่วยป้องกัน โรค อัลไซเมอร์ พากิ๊ปสัน นะครับfarao santa

kanok-kanok

ตั้งหัวข้อ  kanok-kanok on Wed Sep 18, 2013 8:36 am

เรียน คุณลุงหมอ

ขอบพระคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำที่คุณลุงหมอมีให้คะ น้องที่เล่าให้คุณลุงหมอฟังนั้น คุณหมอไม่แน่ใจว่าจะเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองรึป่าวคะ หนูได้เล่าให้น้องเขาฟังเรื่องที่คุณลุงหมอแนะนำ น้องเขาสนใจอยากจะทานน้ำพุทธมหาบำบัด แต่ว่าไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหน รบกวนคุณลุงหมอช่วยแนะนำด้วยนะคะ ถ้าหากคุณลุงหมอจะช่วยทำบุญกับคนที่กำลังป่วยก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคะ น้องเขาจะโอนเงินไปทำบุญกับคุณลุงหมอด้วยคะ

ขอบคุณคะ
    กนก Sad Sad 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Sep 18, 2013 11:13 pm

kanok-kanok พิมพ์ว่า:เรียน คุณลุงหมอ

ขอบพระคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำที่คุณลุงหมอมีให้คะ น้องที่เล่าให้คุณลุงหมอฟังนั้น คุณหมอไม่แน่ใจว่าจะเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองรึป่าวคะ หนูได้เล่าให้น้องเขาฟังเรื่องที่คุณลุงหมอแนะนำ น้องเขาสนใจอยากจะทานน้ำพุทธมหาบำบัด แต่ว่าไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหน รบกวนคุณลุงหมอช่วยแนะนำด้วยนะคะ ถ้าหากคุณลุงหมอจะช่วยทำบุญกับคนที่กำลังป่วยก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคะ น้องเขาจะโอนเงินไปทำบุญกับคุณลุงหมอด้วยคะ

ขอบคุณคะ
                  กนก  Sad Sad 
    Shocked Rolling Eyes Wink  ทำบุญ เบอร์บัญชี หน้าหลัก มี เบอรโทรตรงได้ครับผม รายได้ร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูปเท่าตัว 30 นิ้ว ถวายวัดต่างๆ
    อานิสงส์เพื่อปิดบังเจ้ากรรมนายเวร ตามกำลังและศรัทธา
    (ลุงหมอ) โทร.ทรูมูฟ 086-629-0416 ดีแทค 088-148-7264

ธ.ทหารไทย สาขาเขาทราย 391-2-22389-2 พระพันศักดิ์ เสลาหอม
    ธ.กสิกรไทย สาขาทับคล้อ 237-2-05991-8 พระพันศักดิ์ กน.ตสีโล
    จะส่งให้ทาง  EMS พัสดุด่วน ละครับ2 วันคงถึง ทางใต้ น่าจะ 3 วันละครับ โทรบอก ที่อยู่ปลายทางด้วยนะครับ farao santa 

เวลาขณะนี้ Sat Oct 21, 2017 1:44 pm