ขอคำปรึกษาค่ะ

Share

jaianddd2551
    สมาชิกทั่วไป

ขอคำปรึกษาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  jaianddd2551 on Sat Sep 14, 2013 11:47 pm

Crying or Very sad ขอถามลุงหมอค่ะ
    มีอาการคันตามผิวหนัง เกิดที่ข้อศอก เข่า ข้อเท้า หน้าขา เป็นมานานแล้ว รักษากับหมอผู้เชี่ยวชาญทางผิวหนังก็ไม่หาย
    จะคันจนเกิดเป็นตุ่มใสเล็ก ๆ และเป็นรอยแดง ต้องใช้ยาทาประจำ หมอบอกว่าเป็นโรคเชื้อราที่เกิดจากความชื้น จะมีสมุนไพรที่ช่วยรักษาให้หายขาดได้หรือเปล่าค่ะ ลุงหมอช่วยตอบทีค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ขอคำปรึกษาค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Sep 15, 2013 9:27 pm

jaianddd2551 พิมพ์ว่า:Crying or Very sad ขอถามลุงหมอค่ะ
    มีอาการคันตามผิวหนัง  เกิดที่ข้อศอก  เข่า  ข้อเท้า  หน้าขา  เป็นมานานแล้ว  รักษากับหมอผู้เชี่ยวชาญทางผิวหนังก็ไม่หาย
    จะคันจนเกิดเป็นตุ่มใสเล็ก ๆ และเป็นรอยแดง  ต้องใช้ยาทาประจำ  หมอบอกว่าเป็นโรคเชื้อราที่เกิดจากความชื้น จะมีสมุนไพรที่ช่วยรักษาให้หายขาดได้หรือเปล่าค่ะ  ลุงหมอช่วยตอบทีค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing ธรรมชาติน้ำหมัก สมุนไพร จะทำลายเชื้อรา ละครับ? ถ้ามี หมักไว้ เกิน 3 เดือน กรอง แล้ว นำมาทา ประจำ หลังอาบน้ำ หรือ ล้าง แขนขา แล้ว ต้องล้าง เอาใขมันที่ผิวออกก่อน เช็ดพอ ชื้นๆ นะครับ แล้วทา จะไดผลครับแต่ ความเห็นลุงหมอ น่าจะแพ้ สารพิษ ที่สะสมในร่างกาย ด้วยนะครับ เช่น บางคนแพ้สารกันบูด บอร์แร๊ค กินมาม่า หรืออาหาร สำเร็จรูป โรงงาน บรรจุกระป๋อง น้ำขวดอัดลม ก็ จะเป็นตุ่มคัน ใสๆ ควรทานน้ำหมักข้ามปี หรือพุทธ มหาบำบัติ ล้างสารพิษที่ตกค้าง ก็ ถ่าย ระบายออกหมดละ แต่ ทานอีกก็ เติมสารพิษอีก? เป็นอีก affraid  ต้องงดของเหล่านั้น นะครับ

Rolling Eyes Laughing Very Happy  ถ้ามีหมักไว้็ นำมาทานนะครับ หายแน่นอน ใน 1 เดือน ถ้า นำมาผสมน้ำ ทาน และทา เป็นประจำ ลองๆดู นะครับ farao Smile santa 

ตั้งหัวข้อ  jaianddd2551 on Fri Sep 20, 2013 10:25 pm

เรียนถามลุงหมอต่อค่ะqueen study 
    1. น้ำหมักสมุนไพร อะไรค่ะที่รักษาโรคคันจากเชื้อราตามร่างกาย เพราะมีน้ำหมักธรรมชาติที่หมักไว้เกิน 1 ปี หลายตัวค่ะ
    แล้วผสมน้ำเปล่าอัตราส่วนเท่าไร สำหรับใช้ทา และใช้กิน
    2. น้ำหมักอะไรที่ใช้บำรุงผิวพรรณ ปรับโฮโมน กระ ฝ้าที่เกิดจากแสงแดด แล้วผสมน้ำเปล่าอัตราส่วนเท่าไร สำหรับใช้ทา และใช้กิน
    cheers flower rendeer 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Sep 21, 2013 8:58 am

jaianddd2551 พิมพ์ว่า:เรียนถามลุงหมอต่อค่ะqueen study 
           1.  น้ำหมักสมุนไพร อะไรค่ะที่รักษาโรคคันจากเชื้อราตามร่างกาย  เพราะมีน้ำหมักธรรมชาติที่หมักไว้เกิน  1  ปี  หลายตัวค่ะ
    แล้วผสมน้ำเปล่าอัตราส่วนเท่าไร  สำหรับใช้ทา  และใช้กิน  
           2.  น้ำหมักอะไรที่ใช้บำรุงผิวพรรณ ปรับโฮโมน  กระ  ฝ้าที่เกิดจากแสงแดด  แล้วผสมน้ำเปล่าอัตราส่วนเท่าไร  สำหรับใช้ทา  และใช้กิน
    cheers flower rendeer 

Rolling Eyes Wink Laughing  พวกผลไม้ และพืชลงหัวละครับ ที่เป็นประเภทบำรุงผิว ถ้านำมาหมัก จะมีผลดีไดล้เตียงกับ Q10 เลยละจ้าอละรักษาผิวทำลายเชื้อราได้ อีกด้วย เช่นผลไม้ที่ทานได้ทุกๆชนิด และพวกขิง ขมิ้น กระชาบ หมอ ยอ ป้อม เพชร
    1. แครอท ให้คุณค่าเบต้าแคโรทีน ซึ่งจะเปลี่ยนเป็นวิตามินเอ เป็นสารอาหารที่มีความจําเป็นสําหรับผิว เนื่องจากอุดมไปด้วยสารต้านอนุมูลอิสระ ทำให้ผิวพรรณของเราเปล่งปลั่ง ช่วยชะลอความชรา

2. มะเขือเทศ มีวิตามินซีและไลโคปีนสูง

3. ฟักทอง มีวิตามินเอสูงมาก มีฟอสฟอรัส วิตามินซี แคลเซียม และโปรตีน

4. มะละกอ เป็นแหล่งของสารเอนไซม์ที่มีส่วนช่วยบำรุงผิวพรรณได้เป็นอย่างดี ทำให้ผิวเต่งตึง

5. สับปะรด มีวิตามินซีสูง มีสารแอนตี้ออกซิแดนต์ที่ช่วยป้องกันอนุมูลอิสระ ป้องกันเชื้อรา และละลายนิ่วในไต

6. ข้าวโพด อุดมไปด้วยสารอาหารที่มีประโยชน์ต่อร่างกายอย่าง วิตามินบี 1 และวิตามินบี 2 เบต้า-แคโรทีน รวมไปถึงเกลือแร่ด้วย

7. ถั่วเหลือง อุดมไปด้วยโปรตีน ซึ่งเป็นสารอาหารที่จําเป็นและมีประโยชน์สําหรับผิวพรรณ นึ่งสุกก่อนหมัก บำรุงตับ

8. ส้ม อุดมไปด้วยวิตามินซี เป็นสารต่อต้านอนุมูลอิสระ และยังช่วยบํารุงผิวพรรณให้สดใสดูอ่อนกว่าวัยอีกด้วยค่ะ

9. มะนาว อุดมไปด้วยวิตามินซีที่มีประโยชน์ต่อผิว แล้วยังช่วยทําความสะอาดตับ ซึ่งทําหน้าที่กําจัดของเสียออกจากร่างกายได้ด้วย
    farao ควรหั่น ผ่า ก่อนหมักละครับ จะได้ผลดี *-* ผสมทา 1 / 1 ถ้า ใช้ ทาน 1 ช้อนชา ค่อ น้ำ 1 แก้ว 3 เวลา และ ก่อนนอนครับ หมักสูตร มหาบำบัด ทาผิวสดๆละ รักษาฝ้ากระ ได้ดีจัง ชุบสำลี ทา ถู หรือปะไว้ประจำ cheers santa 

ตั้งหัวข้อ  jaianddd2551 on Mon Sep 23, 2013 2:41 pm

Laughing ร่วมทำบุญค่ะ
    เรียนลุงหมอ 1. ขอน้ำหมักสูตรมหาบำบัด รักษากระและฝ้าแดด
    2. น้ำหมักสมุนไพรประเภทลงหัว เพื่อรักษาโรคเชื้อราตามร่างกาย

***** เขียนวิธีการใช้ทั้งกินและทามาให้ด้วยค่ะ(อย่างละเอียดค่ะ)

ร่วมทำบุญ 300 บาทค่ะ ถ้าหายดีแล้วจะร่วมทำบุญอีกค่ะ ปล.เงินเดือนยังไม่ออก ร่วมทำบุญแค่นี้ก่อนนะค่ะ

ที่อยู่ สุดใจ กัลยาณหริต 14/1 ตรอกศรีบุญเรือง ต.หล่มสัก อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์ 67110

จะโอนเงินให้ตอนเย็นวันจันทร์ที่ 23 ก.ย. 56 ถ้าโอนแล้วจะ SMS ไปบอกค่ะ จาก สุดใจ หล่มสัก
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Sep 23, 2013 10:35 pm

jaianddd2551 พิมพ์ว่า:Laughing ร่วมทำบุญค่ะ
     เรียนลุงหมอ  1.  ขอน้ำหมักสูตรมหาบำบัด  รักษากระและฝ้าแดด
                    2.  น้ำหมักสมุนไพรประเภทลงหัว   เพื่อรักษาโรคเชื้อราตามร่างกาย

***** เขียนวิธีการใช้ทั้งกินและทามาให้ด้วยค่ะ(อย่างละเอียดค่ะ)

ร่วมทำบุญ  300  บาทค่ะ  ถ้าหายดีแล้วจะร่วมทำบุญอีกค่ะ  ปล.เงินเดือนยังไม่ออก ร่วมทำบุญแค่นี้ก่อนนะค่ะ

ที่อยู่    สุดใจ   กัลยาณหริต   14/1  ตรอกศรีบุญเรือง  ต.หล่มสัก  อ.หล่มสัก  จ.เพชรบูรณ์  67110

จะโอนเงินให้ตอนเย็นวันจันทร์ที่ 23 ก.ย. 56   ถ้าโอนแล้วจะ SMS ไปบอกค่ะ จาก สุดใจ  หล่มสัก

Rolling Eyes Wink Laughing  รับทราพครับ สาธุ ๆ ๆ เห็นมี SMS ข้อความไปละครับ พื่งทราพว่าของคุณ สุดใจ จะจัดการให้ หลังน้ำท่วมลดลงละนะครับ ไปรษณีย์ ก็ ยังท่วม? affraid คง 2 วันน้ำน่าจะลดละครับ santa 

เวลาขณะนี้ Tue Oct 24, 2017 5:18 am