สมาชิกใหม่ รายงานตัวขอรับ

Share

eake1289
    สมาชิกทั่วไป

สมาชิกใหม่ รายงานตัวขอรับ

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Thu Sep 12, 2013 3:07 pm

ฝากเนื้อฝากตัวกับลุงหมอและทุกคนนะครับ
    รายงานตัววันแรก มีคำถามขอรับ
    1.ลุงหมอเคยอยู่เวปป้าเช็งป่ะครับ
    2.เวปป้าเช็งเข้าไม่ได้ เป็นเพราะอไรครับ
    3.อยากทราบการทำเจลอาบน้ำด้วยน้ำหมักครับ
    ขอบพระคุณครับ
    Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สมาชิกใหม่ รายงานตัวขอรับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Sep 12, 2013 11:51 pm

eake1289 พิมพ์ว่า:ฝากเนื้อฝากตัวกับลุงหมอและทุกคนนะครับ
    1.ลุงหมอเคยอยู่เวปป้าเช็งป่ะครับ
    2.เวปป้าเช็งเข้าไม่ได้ เป็นเพราะอไรครับ
    3.อยากทราบการทำเจลอาบน้ำด้วยน้ำหมักครับ
    Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing 

Rolling Eyes Wink Laughing  ยินดีต้อนรับ ครับผม farao 

Rolling Eyes 1.ลุงหมอเคยอยู่เวปป้าเช็งป่ะครับ?
    farao  ใช่ครับผม

Rolling Eyes 2.เวปป้าเช็งเข้าไม่ได้ เป็นเพราะอไรครับ?
    farao  มีการเปลี่ยนแปลง นโยบาย ละครับ

Shocked 3.อยากทราบการทำเจลอาบน้ำด้วยน้ำหมักครับ?
    Rolling Eyes  ง่ายๆละครับ เพื่อตัดปัญหา การผสม เติม พวก เอน 70 น้ำหอม กลิ่น สารเพิ่มฟองฯลฯแล้ว ต้องมาคน ให้ได้ที วุ่นวาย นะครับ geek  ซื้อเจลอาบน้ำ กลิ่น สี ที่ถูกใจมาเลย แล้ว แบ่ง เติมน้ำหมัก มะกรูด อัญขันมะขามป้อม มะเขือเทศ ฯลฯ แล้วแต่จะมีละ ใช้เจล 3 น้ำหมัก 1 ส่วน คนๆๆๆๆๆ ให้เข้ากัน นะครับ ใช้ได้เลย เขย่าขวด ก่อนใช้ นะครับ jocolor  ของลุงหมอ ชอบน้ำหมัก เข้มข้น ใช้ เจล 2 ส่วน น้ำหมัก 1 ส่วนcheers santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Fri Sep 13, 2013 9:49 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    eake1289 พิมพ์ว่า:ฝากเนื้อฝากตัวกับลุงหมอและทุกคนนะครับ
    Rolling Eyes Wink Laughing  ยินดีต้อนรับ ครับผม farao 

Rolling Eyes 1.ลุงหมอเคยอยู่เวปป้าเช็งป่ะครับ?
    farao  ใช่ครับผม

Rolling Eyes 2.เวปป้าเช็งเข้าไม่ได้ เป็นเพราะอไรครับ?
    farao  มีการเปลี่ยนแปลง นโยบาย ละครับ

Shocked 3.อยากทราบการทำเจลอาบน้ำด้วยน้ำหมักครับ?
    Rolling Eyes  ง่ายๆละครับ เพื่อตัดปัญหา การผสม เติม พวก เอน 70 น้ำหอม กลิ่น สารเพิ่มฟองฯลฯแล้ว ต้องมาคน ให้ได้ที วุ่นวาย นะครับ geek  ซื้อเจลอาบน้ำ กลิ่น สี ที่ถูกใจมาเลย แล้ว แบ่ง เติมน้ำหมัก มะกรูด อัญขันมะขามป้อม มะเขือเทศ ฯลฯ แล้วแต่จะมีละ ใช้เจล 3 น้ำหมัก 1 ส่วน คนๆๆๆๆๆ ให้เข้ากัน นะครับ ใช้ได้เลย เขย่าขวด ก่อนใช้ นะครับ jocolor  ของลุงหมอ ชอบน้ำหมัก เข้มข้น ใช้ เจล 2 ส่วน น้ำหมัก 1 ส่วนcheers santa 

ผมขอกราบขอบพระคุณ คุณลุงหมอขอให้หล่อ ให้สาวกรี้ด อิอิ

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Fri Sep 13, 2013 9:51 am

ลุงหมอครับ
    ต้นทิ้งถ่อน
    ทางใต้มีป่ะครับ ผมสนใจมากๆเลย

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Fri Sep 13, 2013 11:50 am

เอาใหม่ ถามให้ครบดีกว่า ลุงหมอได้ไม่ต้องเข้ามาตอบบ่อยๆ
    1.ยายผมอายุ 87 เป็น เบาหวาน ความดัน ไต ตอนนี้ได้มาอีก 1 คือหัวใจ ท้องผูกด้วยครับ คำถามคือ สามารถกินน้ำหมักได้มั๊ยครับ พอดีแม่ของเพื่อนหมัก หมอ ยอ ป้อม เอามาให้ยายกิน แต่รอบนี้เพิ่งเป้นไต แม่เพื่อนเลยบอกว่าน่าจะกินไม่ได้ สรุป ----กินได้มั้ยครับ แล้วกินยังไง ปกติให้กินทีเป็นเป้กเหล้าขาวอ่ะครับลุงหมอ
    2.ต้นทิ้งถ่อน ทางใต้มีรึป่าวครับ ถ้าไม่มีหาได้ที่ไหน
    3.น้ำหยดลุงหมอ คือน้ำหมักอะไรครับ เอามาขยายได้รึป่าว ถ้าอยากได้ ต้องทำยังไง
    4.อยากทราบสูตรยาสระผม ที่ทำให้ผมไม่ร่วง ผมแข็งแรง นุ่ม (ไม่อยากหัวเถิกตอนแก่ครับ อิอิ)

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้าจากลุงหมอนะขอรับ

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing 

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 13, 2013 8:31 pm

eake1289 พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับ
    ต้นทิ้งถ่อน
    ทางใต้มีป่ะครับ ผมสนใจมากๆเลย

Rolling Eyes Wink Laughing  มีนะครับ พวกๆ เขาบอก มีแถวๆ นครศรีธรรมราชละครับ? ถ้านคร มี ที่อื่นๆก็ น่าจะมี นะครับ นอกจากโดนตัดทิ้งหมด? กลายเป็นสวนปาร์ม สวนยาง? farao santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Mon Sep 16, 2013 3:41 pm

eake1289 พิมพ์ว่า:เอาใหม่ ถามให้ครบดีกว่า ลุงหมอได้ไม่ต้องเข้ามาตอบบ่อยๆ
    1.ยายผมอายุ 87 เป็น เบาหวาน ความดัน ไต ตอนนี้ได้มาอีก 1 คือหัวใจ ท้องผูกด้วยครับ คำถามคือ สามารถกินน้ำหมักได้มั๊ยครับ พอดีแม่ของเพื่อนหมัก หมอ ยอ ป้อม เอามาให้ยายกิน แต่รอบนี้เพิ่งเป้นไต แม่เพื่อนเลยบอกว่าน่าจะกินไม่ได้  สรุป ----กินได้มั้ยครับ แล้วกินยังไง ปกติให้กินทีเป็นเป้กเหล้าขาวอ่ะครับลุงหมอ
    2.ต้นทิ้งถ่อน ทางใต้มีรึป่าวครับ ถ้าไม่มีหาได้ที่ไหน
    3.น้ำหยดลุงหมอ คือน้ำหมักอะไรครับ เอามาขยายได้รึป่าว ถ้าอยากได้ ต้องทำยังไง
    4.อยากทราบสูตรยาสระผม ที่ทำให้ผมไม่ร่วง ผมแข็งแรง นุ่ม (ไม่อยากหัวเถิกตอนแก่ครับ อิอิ)

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้าจากลุงหมอนะขอรับ

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing 

ลุงหมอช่วยตอบด้วยขอรับ ขอบคุรครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Sep 17, 2013 8:58 pm

eake1289 พิมพ์ว่า:
    eake1289 พิมพ์ว่า:เอาใหม่ ถามให้ครบดีกว่า ลุงหมอได้ไม่ต้องเข้ามาตอบบ่อยๆ
    1.ยายผมอายุ 87 เป็น เบาหวาน ความดัน ไต ตอนนี้ได้มาอีก 1 คือหัวใจ ท้องผูกด้วยครับ คำถามคือ สามารถกินน้ำหมักได้มั๊ยครับ พอดีแม่ของเพื่อนหมัก หมอ ยอ ป้อม เอามาให้ยายกิน แต่รอบนี้เพิ่งเป้นไต แม่เพื่อนเลยบอกว่าน่าจะกินไม่ได้  สรุป ----กินได้มั้ยครับ แล้วกินยังไง ปกติให้กินทีเป็นเป้กเหล้าขาวอ่ะครับลุงหมอ

ลุงหมอช่วยตอบด้วยขอรับ ขอบคุรครับ
    Rolling Eyes Wink Laughing 1.ยายผมอายุ 87 เป็น เบาหวาน ความดัน ไต ตอนนี้ได้มาอีก 1 คือหัวใจ ท้องผูกด้วยครับ คำถามคือ สามารถกินน้ำหมักได้มั๊ยครับ พอดีแม่ของเพื่อนหมัก หมอ ยอ ป้อม เอามาให้ยายกิน แต่รอบนี้เพิ่งเป้นไต แม่เพื่อนเลยบอกว่าน่าจะกินไม่ได้  สรุป ----กินได้มั้ยครับ แล้วกินยังไง ปกติให้กินทีเป็นเป้กเหล้าขาวอ่ะครับลุงหมอ?
    farao  ไม่ได้ครับ? คุณแม่ ตับ และไต ชำรุดแล้วละครับ จึง เป็น เบาหว่าน ความดัน ไต เพิ่ม หัวใจ ต่อไปถุงน้ำดีก็ โรคกระเพาะ ตามมา นะครับ? ตับไม่ดี น้ำหมักเข้มข้น ครั้งละ 1 เป๊ก บ้าหรือ เอลกอฮอล ที่มีเจือจางจะ ทำลาย เป็นพิษของตับ นะครับ ต้องทานผสม น้อยๆ น้ำหมัก1 ต่อ 10 เป็นอย่างน้อละ
    geek  สาเหตุ ทานน้ำน้อย? ทำให้ เลือดข้น เกิดความดันสูง ในเส้นโลหิต? และ ยังทาน เค็ม + ใขมัน คับไต ไม่ปกติ ไม่สามารถ กรอง ของเสีย และ ใขมันออก ได้หมด ค้างใน กระแสเลือด จะอุดตันลิ้นหัวใจ ทำให้ผิดปกติ งดเค็ม และใขมันครับ ถ้าอยากหายจากโรคนี้ ทานน้ำ ที่ผสมน้ำหยด 2 หยด พุทธะมหาบำบัตอายุ 10 ปีขึ้นไป หรือน้ำหมัก ที่อายุเกิน 1 ปี 1 ช้อนชาผสมน้ำ 1 ลิตรมากๆ ครั้งละ 1 แก้วเต็มๆ 3 เวลา และ ก่อนนอน ประจำ จะหายท้องผูก ขับของเสีย ถ้าไม่ยอมงดเค็ม มัน จะ บวมน้ำตามกล้ามเนื้อ ที่สุด จะท่วมปอด อันตราย อาจหายไปจากโลก Sad 

Shocked ]2.ต้นทิ้งถ่อน ทางใต้มีรึป่าวครับ ถ้าไม่มีหาได้ที่ไหน?
    farao  ทางใต้มีครับ แต่ หายากนิด ต้องรู้จักครับ ไม่มีจริงๆก็ ถ้าอยากได้ ลุงหมอ ส่งให้ ร้านยาไทย น่าจะมี แบบตากแห้งครับ

Shocked 3.น้ำหยดลุงหมอ คือน้ำหมักอะไรครับ เอามาขยายได้รึป่าว ถ้าอยากได้ ต้องทำยังไง?
    farao คือน้ำหมัก สูตรมหาบำบัต ป้าเช็งละ + ทิ้งถ่อนกระชายด้วย ละครับ อายุ 16ปี+ ขึ้นไปจ้า geek  ถ้า อยากได้ก็ ทำบุญ โอนเงินไป ตามเล็ข บัญชี หน้าเวบละครับ แจ้งมา และที่อยู่ปลายทางผู้รับ ลุงหมอจะ จัดส่งให้ตามที่อยู่ ให้แจ้งมาครับ ส่งให้ ด่วน ทาง EMS ละจ้า

Shocked 4.อยากทราบสูตรยาสระผม ที่ทำให้ผมไม่ร่วง ผมแข็งแรง นุ่ม (ไม่อยากหัวเถิกตอนแก่ครับ อิอิ)?
    farao  ผลไม้รวม ประเภท บำรุงผิวทั้งหลาย อัญชัญ แตงกวา เช่น
    Rolling Eyes แครอท มีสารต้านอนุมูลอิสระ ทำให้ผิวพรรณของเราเปล่งปลั่ง ช่วยชะลอความชรา
    มะเขือเทศ มีวิตามินซี และไลโคปีน สูง
    ฟักทอง มีวิตามินเอสูงมาก มีฟอสฟอรัส แคลเซียม วิตามินซี และโปรตีน
    มะละกอ มีเอนไซม์ที่ช่วยบำรุงผิวได้เป็นอย่างดี
    สับปะรด มีวิตามินซีสูง มีสารแอนตี้ออกซิแดนต์ที่ช่วยป้องกันอนุมูลอิสระ
    ข้าวโพด อุดมด้วยวิตามินบี 1 และวิตามินบี 2 เบต้า-แคโรทีน รวมไปถึงเกลือแร่ด้วย
    ถั่วเหลือง อุดมด้วยโปรตีน ซึ่งเป็นสารอาหารที่จําเป็นสําหรับผิวสวย
    ส้ม อุดมไปด้วยวิตามินซี เป็นสารต่อต้านอนุมูลอิสระ ช่วยบํารุงผิวพรรณให้สดใสดูอ่อนวัย
    มะนาว อุดม ด้วยวิตามินซีที่มีประโยชน์ต่อผิว แล้วยังช่วยทําความสะอาดตับ ซึ่งทําหน้าที่กําจัดของเสียออกจากร่างกายได้อีกด้วย
    แครอท ให้คุณค่าเบต้าแคโรทีน ซึ่งจะเปลี่ยนเป็นวิตามินเออาหารที่จําเป็นสําหรับผิว
    กีวี ประกอบด้วยวิตามินซีที่เป็น ประโยชน์ต่อการสร้างคอลลาเจน
    อะโวคาโด อุดมด้วยวิตามินอีที่ช่วยบํารุงผิว กินอะโวคาโดวันละผลจะให้วิตามินอี เพียงพอกับความต้องการของร่างกายในแต่ละวันได้
    งา อุดมด้วยวิตามินบี สังกะสี โพแทสเซียม ช่วยเสริมสร้างเซลล์ผิวใหม่ทําให้ผิวสดใสอ่อนวัยเสมอ
    น้ำมันมะกอก มีวิตามินอีอยู่มาก ช่วยบํารุงคอลลาเจนใต้ผิวให้เนียมนุ่มชุ่มชื่นอย่างเป็นธรรมชาติ มีสารต้านอนุมูลอิสระจากธรรมชาติที่มีประสิทธิภาพสูงกว่าคิวเทน
    ผักโขม อุดมด้วยธาตุเหล็ก ช่วยบํารุงผิวให้เปล่งปลั่งมีสุขภาพดี
    ลูกพีช องุ่น แอปเปิ้ล ส้ม อ้อย มะขาม มีวิตามินที่ช่วยให้ผิวสดใส มีน้ำมีนวลอย่างเป็นธรรมชาติ
    น้ำสะอาด จำเป็นต้องดื่มน้ำสะอาดให้เพียงพอในแต่ละวัน หรืออย่างน้อยวันละ 8 แก้ว ช่วยชําระของเสียและสารพิษต่าง ๆ ออกจากร่างกาย
    Very Happy Laughing น้ำหมักเหล่านี้ หลายๆชนิดมารวมกันได้จะดี jocolor ใช้ 1 ส่วน แชมภู สระผม 2 ส่วนละครับ สระประจำ ได้ผล แน่นอน cheers ผิวดี เซล รากผม จะดีตามครับผม santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Thu Sep 19, 2013 8:56 am

eake1289 พิมพ์ว่า:

Rolling Eyes Wink Laughing 1.ยายผมอายุ 87 เป็น เบาหวาน ความดัน ไต ตอนนี้ได้มาอีก 1 คือหัวใจ ท้องผูกด้วยครับ คำถามคือ สามารถกินน้ำหมักได้มั๊ยครับ พอดีแม่ของเพื่อนหมัก หมอ ยอ ป้อม เอามาให้ยายกิน แต่รอบนี้เพิ่งเป้นไต แม่เพื่อนเลยบอกว่าน่าจะกินไม่ได้  สรุป ----กินได้มั้ยครับ แล้วกินยังไง ปกติให้กินทีเป็นเป้กเหล้าขาวอ่ะครับลุงหมอ?
    farao  ไม่ได้ครับ? คุณแม่ ตับ และไต ชำรุดแล้วละครับ จึง เป็น เบาหว่าน ความดัน ไต เพิ่ม หัวใจ ต่อไปถุงน้ำดีก็ โรคกระเพาะ ตามมา นะครับ? ตับไม่ดี น้ำหมักเข้มข้น ครั้งละ 1 เป๊ก บ้าหรือ เอลกอฮอล ที่มีเจือจางจะ ทำลาย เป็นพิษของตับ นะครับ ต้องทานผสม น้อยๆ น้ำหมัก1 ต่อ 10 เป็นอย่างน้อละ
    geek  สาเหตุ ทานน้ำน้อย? ทำให้ เลือดข้น เกิดความดันสูง ในเส้นโลหิต? และ ยังทาน เค็ม  + ใขมัน คับไต ไม่ปกติ ไม่สามารถ กรอง ของเสีย และ ใขมันออก ได้หมด ค้างใน กระแสเลือด จะอุดตันลิ้นหัวใจ ทำให้ผิดปกติ งดเค็ม และใขมันครับ ถ้าอยากหายจากโรคนี้ ทานน้ำ ที่ผสมน้ำหยด 2 หยด พุทธะมหาบำบัตอายุ 10 ปีขึ้นไป หรือน้ำหมัก ที่อายุเกิน 1 ปี 1 ช้อนชาผสมน้ำ 1 ลิตรมากๆ ครั้งละ 1 แก้วเต็มๆ 3 เวลา และ ก่อนนอน ประจำ จะหายท้องผูก ขับของเสีย ถ้าไม่ยอมงดเค็ม มัน จะ บวมน้ำตามกล้ามเนื้อ ที่สุด จะท่วมปอด อันตราย อาจหายไปจากโลก Sad 

Shocked ]2.ต้นทิ้งถ่อน ทางใต้มีรึป่าวครับ ถ้าไม่มีหาได้ที่ไหน?
    farao  ทางใต้มีครับ แต่ หายากนิด ต้องรู้จักครับ ไม่มีจริงๆก็  ถ้าอยากได้ ลุงหมอ ส่งให้ ร้านยาไทย น่าจะมี แบบตากแห้งครับ

Shocked 3.น้ำหยดลุงหมอ คือน้ำหมักอะไรครับ เอามาขยายได้รึป่าว ถ้าอยากได้ ต้องทำยังไง?
    farao คือน้ำหมัก สูตรมหาบำบัต ป้าเช็งละ + ทิ้งถ่อนกระชายด้วย ละครับ อายุ 16ปี+ ขึ้นไปจ้า geek  ถ้า อยากได้ก็ ทำบุญ โอนเงินไป ตามเล็ข บัญชี หน้าเวบละครับ แจ้งมา และที่อยู่ปลายทางผู้รับ ลุงหมอจะ จัดส่งให้ตามที่อยู่ ให้แจ้งมาครับ ส่งให้ ด่วน ทาง EMS ละจ้า

Shocked 4.อยากทราบสูตรยาสระผม ที่ทำให้ผมไม่ร่วง ผมแข็งแรง นุ่ม (ไม่อยากหัวเถิกตอนแก่ครับ อิอิ)?
    farao  ผลไม้รวม ประเภท บำรุงผิวทั้งหลาย อัญชัญ แตงกวา เช่น
    Rolling Eyes แครอท มีสารต้านอนุมูลอิสระ ทำให้ผิวพรรณของเราเปล่งปลั่ง ช่วยชะลอความชรา
    มะเขือเทศ  มีวิตามินซี และไลโคปีน สูง
    ฟักทอง มีวิตามินเอสูงมาก มีฟอสฟอรัส แคลเซียม วิตามินซี และโปรตีน
    มะละกอ มีเอนไซม์ที่ช่วยบำรุงผิวได้เป็นอย่างดี
    สับปะรด มีวิตามินซีสูง มีสารแอนตี้ออกซิแดนต์ที่ช่วยป้องกันอนุมูลอิสระ
    ข้าวโพด อุดมด้วยวิตามินบี 1 และวิตามินบี 2 เบต้า-แคโรทีน รวมไปถึงเกลือแร่ด้วย
    ถั่วเหลือง อุดมด้วยโปรตีน ซึ่งเป็นสารอาหารที่จําเป็นสําหรับผิวสวย
    ส้ม อุดมไปด้วยวิตามินซี เป็นสารต่อต้านอนุมูลอิสระ ช่วยบํารุงผิวพรรณให้สดใสดูอ่อนวัย
    มะนาว อุดม ด้วยวิตามินซีที่มีประโยชน์ต่อผิว แล้วยังช่วยทําความสะอาดตับ ซึ่งทําหน้าที่กําจัดของเสียออกจากร่างกายได้อีกด้วย
    แครอท ให้คุณค่าเบต้าแคโรทีน ซึ่งจะเปลี่ยนเป็นวิตามินเออาหารที่จําเป็นสําหรับผิว
    กีวี ประกอบด้วยวิตามินซีที่เป็น ประโยชน์ต่อการสร้างคอลลาเจน
    อะโวคาโด อุดมด้วยวิตามินอีที่ช่วยบํารุงผิว กินอะโวคาโดวันละผลจะให้วิตามินอี เพียงพอกับความต้องการของร่างกายในแต่ละวันได้
    งา อุดมด้วยวิตามินบี สังกะสี โพแทสเซียม ช่วยเสริมสร้างเซลล์ผิวใหม่ทําให้ผิวสดใสอ่อนวัยเสมอ
    น้ำมันมะกอก มีวิตามินอีอยู่มาก ช่วยบํารุงคอลลาเจนใต้ผิวให้เนียมนุ่มชุ่มชื่นอย่างเป็นธรรมชาติ มีสารต้านอนุมูลอิสระจากธรรมชาติที่มีประสิทธิภาพสูงกว่าคิวเทน
    ผักโขม อุดมด้วยธาตุเหล็ก ช่วยบํารุงผิวให้เปล่งปลั่งมีสุขภาพดี
    ลูกพีช องุ่น แอปเปิ้ล ส้ม อ้อย มะขาม มีวิตามินที่ช่วยให้ผิวสดใส มีน้ำมีนวลอย่างเป็นธรรมชาติ
    น้ำสะอาด จำเป็นต้องดื่มน้ำสะอาดให้เพียงพอในแต่ละวัน หรืออย่างน้อยวันละ 8 แก้ว ช่วยชําระของเสียและสารพิษต่าง ๆ ออกจากร่างกาย
    Very Happy Laughing น้ำหมักเหล่านี้ หลายๆชนิดมารวมกันได้จะดี jocolorใช้ 1 ส่วน แชมภู สระผม 2 ส่วนละครับ สระประจำ ได้ผล แน่นอน cheers ผิวดี เซล รากผม จะดีตามครับผม santa 

ขอบคุณขอรับลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Sep 19, 2013 9:27 am

Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy Smile cheers farao geek jocolor albino cherry santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Fri Sep 20, 2013 8:20 am

ลุงหมอครับ เมื่อมีคำตอบ ก็จะมีคำถามมาอีกเรื่อยๆ ลุงหมออย่าเพิ่งเบื่อในการตอบนะขอรับ Razz Razz 
    สูตรน้ำหมักที่เอามาทำยาสระผม เราสามารถแบ่งมาทำเป็นเจลอาบน้ำได้ใช่มั้ยครับ แล้วผมจะเอาทุกสิ่งมารวมแล้วหมักถังเดียวได้รึป่าวครับ
    คำถามต่อมาคือ น้ำหมัก 10 ปีขึ้นไป ถ้าเอามาใช้ในการหมักครั้งแรกเลยจะใช้เวลาแค่ 1 ปี กะ 4เดือน จะได้เป็นน้ำหยดมหาบำบัดได้เป้นถังโตเลยใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าขอรับลุงหมอใจดี cheers cheers cheers 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 20, 2013 9:56 am

eake1289 พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับ เมื่อมีคำตอบ ก็จะมีคำถามมาอีกเรื่อยๆ ลุงหมออย่าเพิ่งเบื่อในการตอบนะขอรับ Razz Razz 
    สูตรน้ำหมักที่เอามาทำยาสระผม เราสามารถแบ่งมาทำเป็นเจลอาบน้ำได้ใช่มั้ยครับ  แล้วผมจะเอาทุกสิ่งมารวมแล้วหมักถังเดียวได้รึป่าวครับ
    คำถามต่อมาคือ น้ำหมัก 10 ปีขึ้นไป ถ้าเอามาใช้ในการหมักครั้งแรกเลยจะใช้เวลาแค่ 1 ปี กะ 4เดือน จะได้เป็นน้ำหยดมหาบำบัดได้เป้นถังโตเลยใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าขอรับลุงหมอใจดี cheers cheers cheers 

farao Shocked Rolling Eyes Wink  อยากได้คุณภาพดีก็ ต้องหมักด้วย น้ำผึ้ง 2 ปีค่อยนำมาใช้ ดีแน่นอนจ้า cheers santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Sat Sep 21, 2013 1:08 pm

บ้านเพื่อนผมเป็นร้านอาหาร เค้าหมักทุกสิ่ง แล้วเอาน้ำหมักนั้นมาแช่ผัก ทำไมมันทำให้ผักกรอบ แล้วยังจะเหมือนว่าดึงยาสารเคมีออกมาด้วย เพราะผักที่แช่จะกรอบและไม่ขมเหมือนตอนซื้อมาใหม่ที่ยังไม่ผ่านการแช่ด้วยน้ำหมักครับ ปล.เค้าใช้น้ำหมัก 1 ฝากับน้ำครึ่งกะละมัง ครับ Laughing Laughing Laughing Laughing 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Sep 21, 2013 9:14 pm

eake1289 พิมพ์ว่า:บ้านเพื่อนผมเป็นร้านอาหาร เค้าหมักทุกสิ่ง แล้วเอาน้ำหมักนั้นมาแช่ผัก ทำไมมันทำให้ผักกรอบ แล้วยังจะเหมือนว่าดึงยาสารเคมีออกมาด้วย เพราะผักที่แช่จะกรอบและไม่ขมเหมือนตอนซื้อมาใหม่ที่ยังไม่ผ่านการแช่ด้วยน้ำหมักครับ ปล.เค้าใช้น้ำหมัก 1 ฝากับน้ำครึ่งกะละมัง ครับ Laughing Laughing Laughing Laughing 

Shocked Rolling Eyes Wink o น้ำหมัก ได้อายุแล้ว เอ็มไชน์ ที่ได้จากการหมัก จะ ดึงสารอาหารออกมาละครับ เป็นเอ็มไซน์ ฝ่ายดี มีหน้าที่ สร้าง ซ่อมแซม? มีความเป็นกรด น้ำส้ม จะทำลายเชื้อรา และจุลินทรีฝ่ายเลว farao  เมื่อเติมลงไป แช่ผัก ผลไม้ เนื้อสัตว์ ก็จะซึมเข้าไป ซ่อมแซม ให้กลับมาสมบูรณ์ เต่ง ตึง สดใสเหมือนเดิม หรือ ดีกว่าเดิม geek  และคนที่ทานน้ำหมัก จึง กลับคืน ความเป็น หนุ่ม สาวได้ เช่นกันละครับ โรคเหงาหงอย ยังหาย ผัก เขาก็ หายเหงา เช่นกันละจ้า cheers farao santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Tue Sep 24, 2013 9:13 am

ระยะเวลาในการหมักเศษผักทุกชนิด กี่เดือนถึงจะดีครับกรณีเอามาใช้แช่ผักผลไม้เพื่อดึงสารพิษ
    Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Sep 24, 2013 11:21 pm

eake1289 พิมพ์ว่า:ระยะเวลาในการหมักเศษผักทุกชนิด กี่เดือนถึงจะดีครับกรณีเอามาใช้แช่ผักผลไม้เพื่อดึงสารพิษ
    Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing 

Shocked Rolling Eyes Wink  เอาแบบ จานด่วนนะ 45 วันได้ละ ? cheers  เอาดีๆ ก็ 3 เดือนขึ้นไปนะครับ อย่าลืมเอา น้ำหมักเก่าอายุมากนิด มาผสม ตอนละลายน้ำตาลซัก 1 แก้ละก็ ยิ่งได้ไว เลยละครับ อย่าลืม คน วนไปทางเดียวกัน ทุกๆวันนะครับ จนกว่า เขาจะจมตัว เป็น สีชา? geek jocolor farao santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Wed Sep 25, 2013 10:42 am

]size=18]อย่าลืมเอา น้ำหมักเก่าอายุมากนิด มาผสม ตอนละลายน้ำตาลซัก 1 แก้ละก็ ยิ่งได้ไว เลยละครับ อย่าลืม คน วนไปทางเดียวกัน ทุกๆวันนะครับ จนกว่า เขาจะจมตัว เป็น สีชา?[/size]

ลุงหมอครับ น้ำหมักเก่าที่มีอายุมากมาผสมตอนละลายน้ำตาล 1 แก้ว นำมาผสม
    ผสมก่อนจะหมักผักให้ครบ 45 วันเหรอครับ หรือยังไง ผมฮงจุง อิอิ

คำถามครับ น้ำผึ้งที่เราจะนำมาใช้ เป็นน้ำผึ้งจากการเลี้ยงได้มั้ยครับ น้ำผึ้งป่าหายากและแพงจัด ปล.น้ำผึ้งเลี้ยงขวดละประมาณเท่าไหร่ครับ ลุงพอจะมีข้อมูลมั๊ยครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Sep 26, 2013 2:09 am

eake1289 พิมพ์ว่า:]size=18]อย่าลืมเอา น้ำหมักเก่าอายุมากนิด มาผสม ตอนละลายน้ำตาลซัก 1 แก้ละก็ ยิ่งได้ไว เลยละครับ อย่าลืม คน วนไปทางเดียวกัน ทุกๆวันนะครับ จนกว่า เขาจะจมตัว เป็น สีชา?[/size]

ลุงหมอครับ น้ำหมักเก่าที่มีอายุมากมาผสมตอนละลายน้ำตาล 1 แก้ว นำมาผสม
    ผสมก่อนจะหมักผักให้ครบ 45 วันเหรอครับ หรือยังไง ผมฮงจุง อิอิ

คำถามครับ น้ำผึ้งที่เราจะนำมาใช้ เป็นน้ำผึ้งจากการเลี้ยงได้มั้ยครับ น้ำผึ้งป่าหายากและแพงจัด ปล.น้ำผึ้งเลี้ยงขวดละประมาณเท่าไหร่ครับ ลุงพอจะมีข้อมูลมั๊ยครับ
    farao sunny ถาม  น้ำหมักเก่าที่มีอายุมากมาผสมตอนละลายน้ำตาล 1 แก้ว นำมาผสม?
    Rolling Eyes Wink Laughing  ผสมตอนที่เราเริ่ม ละลาย น้ำตาลซิครับ cheers ก่อนจะเริมหมักทุกๆชนิดจ้า เอาเท่าที่ หาได้ แทนหัวเชื้อละ

farao  geek  น้ำผึ้งเลียง ตามฟาร์มละครับ โอท๊อป ยิ่งดี ขวดละ 100 ละครับแท้ไว้ใจได้ดีกว่า เขา ไม่ย้ายหนีเรา เพราะ น้ำผึ้ง ไม่กี่ขวดละ? ลุงหมอสั่งที เป็น ถังใหญ่ สั่งที เป็น 100 กิโลกรัมละ ปีนี้ ยังหาเงินอยู่นิ?santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Thu Sep 26, 2013 9:16 am

โห 100 เอง พอถูไถได้อยู่ ลุงครับ เวปนึงจากฟารืมเลี้ยงผึ้ง มีน้ำผึ้งเดือน 5 ขาย แกลลอน 5 ลิตร 850 ทำไมถูกจัง confused 

ลุงครับ คำถามผมจะมาเรื่อยๆมาเรียงๆ ลุงอย่าเพิ่งเบื่อนะ เพราะผมเชื่อว่ากระทู้นี้ต้องเป็นประโยชน์กับคนที่เข้ามาอ่านอย่างแน่นอน rabbit 

ฝรั่ง เวลาทานสด จะช่วยในเรื่องขับถ่าย ผมอยากทราบว่า มีพืชชนิดไหนอีกที่มีฤทธิ์ในการขับถ่ายรวมถึงดีทอกซ์ในตัวครับ ผมจะได้หมักถูก Wink 

มหาบำบัติ 16++ ของลุงที่ส่งให้กับคนที่ทำบุญ ขวดนึงใหญ่ขนาดไหนครับลุง ผมจะทำบุญและขอแบ่งลุงเอามาหยดในน้ำให้ยายดื่มครับ cheers 

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 27, 2013 12:47 am

eake1289 พิมพ์ว่า:โห 100 เอง พอถูไถได้อยู่ ลุงครับ เวปนึงจากฟารืมเลี้ยงผึ้ง มีน้ำผึ้งเดือน 5 ขาย แกลลอน 5 ลิตร 850 ทำไมถูกจัง confused 

ลุงครับ คำถามผมจะมาเรื่อยๆมาเรียงๆ ลุงอย่าเพิ่งเบื่อนะ เพราะผมเชื่อว่ากระทู้นี้ต้องเป็นประโยชน์กับคนที่เข้ามาอ่านอย่างแน่นอน rabbit 

ฝรั่ง เวลาทานสด จะช่วยในเรื่องขับถ่าย ผมอยากทราบว่า มีพืชชนิดไหนอีกที่มีฤทธิ์ในการขับถ่ายรวมถึงดีทอกซ์ในตัวครับ ผมจะได้หมักถูก Wink 

มหาบำบัติ 16++ ของลุงที่ส่งให้กับคนที่ทำบุญ ขวดนึงใหญ่ขนาดไหนครับลุง ผมจะทำบุญและขอแบ่งลุงเอามาหยดในน้ำให้ยายดื่มครับ cheers 

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
    Shocked ลุงครับ เวปนึงจากฟารืมเลี้ยงผึ้ง มีน้ำผึ้งเดือน 5 ขาย แกลลอน 5 ลิตร 850 ทำไมถูกจัง
    farao  ไม่มีความเห็นนะครับ สินค้าเขา เหตุผล ของเขาจ้า geek 

Rolling Eyes ฝรั่ง เวลาทานสด จะช่วยในเรื่องขับถ่าย ผมอยากทราบว่า มีพืชชนิดไหนอีกที่มีฤทธิ์ในการขับถ่ายรวมถึงดีทอกซ์ในตัวครับ ผมจะได้หมักถูก
    farao  ฝรั่ง ถ้าไม่สุกจริงๆ ทานสดไปนะ เป็นเรื่อง ? ออกมาเป็นลูก กระสุนเลยละ? jocolor Very Happy  ผลไม้ที่เป็นยาระบายแก้ท้องผูกได้แก่ มะขามแขก มะขามเปรี้ยว หวาน มะละกอ ฝักคูน แอปเปิ้ล เป็นต้น จะมีสารอาหารจำพวก แอนทราควิโนน ที่ออกฤทธฺ์ กระตุ้นลำไส้ใหญ่ให้บีบตัว Shocked  รวมทั้งพืชผักที่มีเมือกลื่น และเส้นใยมาก ซึ่งเมื่อทานเข้าไปจะไม่ถูกร่างกายย่อยสลาย ทำให้มีกากอาหารมากขึ้น และช่วยหล่อลื่นทำให้ถ่ายได้สะดวก ได้แก่ แมงลัก วุ้น กล้วยน้ำว้าสุก มะละกอสุก เป็นต้น geek ไม่ถ่าย ลุงหมอก็ใช้ น้ำหมักก่อนนอน สบายๆcheers 

jocolor ผลไม้ออกฤทธิ์แก้ท้องเสียได้แก่ ผลมะตูมดิบ น้ำมะตูมจากผลอ่อนตากแห้ง น้ำชา มะนาว มะเขือเทศ ใบฝรั่ง กระชาย ใบชา เปลือกผลทับทิม เป็นต้น เมื่อทานในปริมาณมากจะเห็นผลทันที ยกเว้นกรณีที่ได้รับเชื้อก่ออุจจาระร่วงอย่างแรง ถ่ายเป็นน้ำ หรือมีมูกเลือดที่สมุนไพรใช้ไม่ได้ผล มีทางเดียวคือส่งโรงพยาบาล หรือสถานีอนามัย Rolling Eyes Wink  ท้องเสีย ลุงหมอใช้ น้ำหมัก สดเพียวๆ ครั้งละ 1 ช้อนคาว น้ำตาม นิด 1 ทุกๆครั้งที่ ถ่ายเหลว ติดเชื้อ? สบายๆsunny 

farao geek ผักผลไม้ที่มีฤทธ์ขับลม แก้ท้องอืด ท้องเฟ้อ ส่วนใหญ่จะมีกลิ่นหอม เนื่องจากมีน้ำมันหอมระเหย ได้แก่ ส้มโอ ส้มเขียวหวาน มะนาว สะระแหน่ กะเพรา กระชาย กระเทียม ข่า ขิ่ง ขมิ้นชัน ตะไคร้ ขึ้นฉ่าย พริกไทย และแห้วหมู เป็นต้น ทำให้ลมในท้องระบายด้วยการผายลมหรือเรอออกจากปาก จะทานในรูปแบบชา หรือคั้นน้ำดื่มได้ผลดี ท้องอืด ลุงหมอก็ น้ำหมัก น้ำหยด พักเดียว ระบายลม ต้องออกห่างคนนิด นะครับ? jocolor santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Fri Sep 27, 2013 9:03 am

มหาบำบัติ 16++ ของลุงที่ส่งให้กับคนที่ทำบุญ ขวดนึงใหญ่ขนาดไหนครับลุง ผมจะทำบุญและขอแบ่งลุงเอามาหยดในน้ำให้ยายดื่มครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Sep 27, 2013 9:32 am

eake1289 พิมพ์ว่า:มหาบำบัติ 16++ ของลุงที่ส่งให้กับคนที่ทำบุญ ขวดนึงใหญ่ขนาดไหนครับลุง ผมจะทำบุญและขอแบ่งลุงเอามาหยดในน้ำให้ยายดื่มครับ  
    Rolling Eyes Wink Laughing  สูตรแบบ ป้าเช็ง ก็ ขนาดเดียวกันจ้า ใช้นับหยด ขวดขนาด หัวแม่มือละ Very Happy ปกติ ถ้า ทำบุญ 1 พันจะให้ 2-3 ขวดละ cherry  และ 1 ขวดใช้ได้ เป็นเดือน ผสมน้ำ 2 หยด ต่อ 1 แก้ว? ทุกๆครั้งที่ ดื่ม cheers ทำบุญไปแล้ว โทรบอกที่อยู่ปลายทาง  หรือลงบอกไว้ที่นี่ จะดีครับ จะได้เห็นง่ายๆ Rolling Eyes Wink คน มีอายุมากก็ จะให้ ผลไม้รวมอายุ 5 ปีแถมไป ใช้บำรุงกำลัง ปรับสภาพ ล้างสารพิษ ในร่างกายละครับ farao santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Mon Sep 30, 2013 9:59 am

วันนี้มีเรื่องมาเล่า พร้อมคำถามครับลุงหมอ

เพื่อนผมมีอาการ ผมร่วงเยอะมาก อายุก็แค่ 28 จนปัจจุบัน เค้าต้องใช้ทั้งยากิน ยาพ่น และยาใส่บนหัว เห็นว่าดีขึ้นมาก ยาที่ใช้คือ Minox เป็นยาที่แรงมากครับ ผญ กินหรือใช้จะแท้ง ผช จะเป็นหมัน

ลุงช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรทานน้ำหมักชนิดไหน หรือวิธีปฏิบัติตน โดยที่ไม่ต้องพึ่งยาเคมีแรงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ลุงหมอสุดหล่อ cheers cheers cheers 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Sep 30, 2013 9:36 pm

eake1289 พิมพ์ว่า:วันนี้มีเรื่องมาเล่า พร้อมคำถามครับลุงหมอ

เพื่อนผมมีอาการ ผมร่วงเยอะมาก อายุก็แค่ 28 จนปัจจุบัน เค้าต้องใช้ทั้งยากิน ยาพ่น และยาใส่บนหัว เห็นว่าดีขึ้นมาก ยาที่ใช้คือ Minox เป็นยาที่แรงมากครับ ผญ กินหรือใช้จะแท้ง ผช จะเป็นหมัน

ลุงช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรทานน้ำหมักชนิดไหน หรือวิธีปฏิบัติตน โดยที่ไม่ต้องพึ่งยาเคมีแรงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ลุงหมอสุดหล่อ cheers cheers cheers 

Shocked Rolling Eyes Wink  ลุงหมอเคยเป็นเอง สะเกร็ดเงินที่ศรีษะ ผมร่วง รังแค คันก็ ใช้น้ำหมักผลไม้รวมหรือ พลอยเพชร ทาหนังศรีษะทุกวันหลังอาบน้ำ สระผมด้วย แชมภู 2 / ผสมน้ำหมัก 1 ส่วน อาบ สระ แล้วทาน้ำหมัก ที่ออายุเกิน 1 ปี ทุกๆวัน ก็ ปักติละครับหลังใช้ ไม่เกิน 10 วัน ควรใช้ต่อไปประจำ หมักกันเองเลย cheers สุงหมอผมสั้น ได้เปรียบสระทุกวัน ก็ หายดีละนะ แต่ แชมภู + น้ำหมัก ยังใช้ตลอด เว้นวันสระได้ไม่เกิน 2 วัน จะคันหัว มากๆ ปัจจุบัน ผมไม่ร่วง ไม่คันหัว 61 ละ ยังผม เต็มหัวอยู่เลย Wink  แต่ เริ่มขาวละ ไม่ค่อยได้ใช้อัญชัญ ดูแล ตัวเอง ปล่อยธรรมชาติครับ แค่ ไม่ป่วย ทำงานได้ทั้งวัน ไม่เหนื่อย พอใจละครับ น้ำหมัก น้ำหยด ทาน ทุกๆวัน ช่วยได้ครับ albino farao santa 

eake1289

ตั้งหัวข้อ  eake1289 on Tue Oct 01, 2013 8:41 am

eake1289 พิมพ์ว่า:วันนี้มีเรื่องมาเล่า พร้อมคำถามครับลุงหมอ

Shocked Rolling Eyes Wink   ลุงหมอเคยเป็นเอง สะเกร็ดเงินที่ศรีษะ ผมร่วง รังแค คันก็ ใช้น้ำหมักผลไม้รวมหรือ พลอยเพชร ทาหนังศรีษะทุกวันหลังอาบน้ำ สระผมด้วย แชมภู  2 / ผสมน้ำหมัก 1 ส่วน อาบ สระ แล้วทาน้ำหมัก ที่ออายุเกิน 1 ปี ทุกๆวัน ก็ ปักติละครับหลังใช้ ไม่เกิน 10 วัน ควรใช้ต่อไปประจำ หมักกันเองเลย cheers สุงหมอผมสั้น ได้เปรียบสระทุกวัน ก็ หายดีละนะ แต่ แชมภู + น้ำหมัก ยังใช้ตลอด  เว้นวันสระได้ไม่เกิน 2 วัน จะคันหัว มากๆ ปัจจุบัน ผมไม่ร่วง ไม่คันหัว 61 ละ ยังผม เต็มหัวอยู่เลย Wink  แต่ เริ่มขาวละ ไม่ค่อยได้ใช้อัญชัญ ดูแล ตัวเอง ปล่อยธรรมชาติครับ แค่ ไม่ป่วย  ทำงานได้ทั้งวัน ไม่เหนื่อย พอใจละครับ  น้ำหมัก น้ำหยด ทาน ทุกๆวัน ช่วยได้ครับ albino farao santa 

ขอบคุณคร้าบบบบ bounce bounce bounce 

เวลาขณะนี้ Mon Dec 11, 2017 10:10 pm