เอ็นข้อเท้าอักเสบ น้ำหมักตัวไหนดีครับ

Share

cpiya
    สมาชิกทั่วไป

เอ็นข้อเท้าอักเสบ น้ำหมักตัวไหนดีครับ

ตั้งหัวข้อ  cpiya on Sun Aug 11, 2013 8:33 pm

รบกวนลุงหมอ อีกแล้วครับ พอดีเอ็นข้แเท้าอักเสบบ่อยครับ
    กินยาหมอก็ดีขึ้น พักไปหกอาทิตย์ก็ดี แต่อีกซักพักก็เป็นอีกแล้ว
    เบื่อยาฝรั่งมากครับ ไม่ทราบมีสมุนไพรตัวไหน เหมาะกับอาการลักษณะนี้บ้างครับ

อีกกรณีนึงครับ แม่ปวดเอ็นหลังหัวเข่า ขึ้นลงบันไดไม่สะดวกเลย อายุ 70 กว่าแล้วครับ
    ผลเลือดก็ แย่ทุกตัวครับ ไม่ทราบว่า ให้กินน้ำหมักผลไม้รวม และน้ำหยด ได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับลุงหมอครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: เอ็นข้อเท้าอักเสบ น้ำหมักตัวไหนดีครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Aug 11, 2013 9:57 pm

cpiya พิมพ์ว่า:รบกวนลุงหมอ อีกแล้วครับ พอดีเอ็นข้แเท้าอักเสบบ่อยครับ
    กินยาหมอก็ดีขึ้น พักไปหกอาทิตย์ก็ดี แต่อีกซักพักก็เป็นอีกแล้ว
    เบื่อยาฝรั่งมากครับ ไม่ทราบมีสมุนไพรตัวไหน เหมาะกับอาการลักษณะนี้บ้างครับ

อีกกรณีนึงครับ แม่ปวดเอ็นหลังหัวเข่า ขึ้นลงบันไดไม่สะดวกเลย อายุ 70 กว่าแล้วครับ
    ผลเลือดก็ แย่ทุกตัวครับ ไม่ทราบว่า ให้กินน้ำหมักผลไม้รวม และน้ำหยด ได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับลุงหมอครับ

Shocked  เอ็นข้อเท้าอักเสบ? พลอยเพชร ใส่ในรองเท้าบู๊ทยาง แล้วสรวมแช่ ข้อเท้าครับ สบายทำงานได้?

Rolling Eyes Wink  แม่ปวดเอ็นหลังหัวเข่า ขึ้นลงบันไดไม่สะดวกเลย อายุ 70 กว่าแล้วครับ
    ผลเลือดก็ แย่ทุกตัวครับ? farao  งดสัตว์ปีกและ งดเค็ม ทุกๆชนิด ให้ได้ นะครับ ทานมหาบำบัติรักษาบรรเทาอาการ และ ผลไม้รวมเพื่อล้างพิษ เพิ่มเอ็มไซน์ที่ขาดหาย ไม่นานก็ สบายตัวละ หาผ้า ชุบน้ำหมัก พันข้อเข่าด้วยนะครับ farao santa 

cpiya

Re: เอ็นข้อเท้าอักเสบ น้ำหมักตัวไหนดีครับ

ตั้งหัวข้อ  cpiya on Mon Aug 12, 2013 12:48 pm

ขอบคุณครับ ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Aug 12, 2013 1:55 pm

cpiya พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับ ลุงหมอ

Shocked Rolling Eyes Wink Laughing  ยินดีครับ Very Happy Smile cheers farao cherry santa 

เวลาขณะนี้ Mon Dec 11, 2017 10:17 pm