ดูฤกษ์แต่งงาน และตรวจดวงชะตา

Share

kratay
    สมาชิกทั่วไป

ดูฤกษ์แต่งงาน และตรวจดวงชะตา

ตั้งหัวข้อ  kratay on Wed Aug 07, 2013 11:29 am

ตัวเองเกิด วันอังคาร ที่ 21 มีนาคม 2521 เวลา 8.45 น. ส่วนแฟนเกิดวันศุกร์ ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2530 เวลา 10.34 น. วางแผนว่าจะแต่งงานกันในวัน อาทิตย์ ที่ 10 พฤศจิกายน 2556 แต่มีผู้ใหญ่บางท่านทักว่าไม่เหมาะ เพราะเกิดวันอังคารไม่ควรทำงานมงคลวันอาทิตย์ ก็เลยเกิดความสับสนว่าควรจะจัดงานแต่งตามฤกษ์เดิมดีมั๊ยคะ เพราะเป็นวันเวลาที่สะดวกที่สุดแล้ว หรือต้องหาฤกษ์ใหม่ อีกอย่างคือมีผู้ใหญ่ที่หวังดีให้ความเห็นว่าดวงความรักของเราอาภัพ ถ้าแต่งกันไปแล้วอาจมีเหตุให้เลิกกัน หรือมีปัญหาในชีวิตคู่ จึงแนะนำให้แก้เคล็ดโดยการแต่งงานกันแล้วถ้าจดทำเบียนสมรสให้คงคำหน้าเป็นนางสาว และใช้นามสกุลเดิม ควรทำตามที่แนะนำมั๊ย แล้วดวงปีนี้เราทั้งสองคนจะเป็นอย่างไร เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้การเงินค่อนข้างมีปัญหาต้องใช้เงินมาก ต้องเสียเงินกับเรื่องไมม่เป็นเรื่อง

ขอบคุณค่ะflower 

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ดูฤกษ์แต่งงาน และตรวจดวงชะตา

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Aug 07, 2013 5:22 pm

kratay พิมพ์ว่า:ตัวเองเกิด วันอังคาร  ที่ 21 มีนาคม  2521 เวลา 8.45 น.   ส่วนแฟนเกิดวันศุกร์  ที่ 13  กุมภาพันธ์ 2530 เวลา  10.34 น.  วางแผนว่าจะแต่งงานกันในวัน อาทิตย์  ที่ 10  พฤศจิกายน 2556  แต่มีผู้ใหญ่บางท่านทักว่าไม่เหมาะ  เพราะเกิดวันอังคารไม่ควรทำงานมงคลวันอาทิตย์  ก็เลยเกิดความสับสนว่าควรจะจัดงานแต่งตามฤกษ์เดิมดีมั๊ยคะ  เพราะเป็นวันเวลาที่สะดวกที่สุดแล้ว  หรือต้องหาฤกษ์ใหม่  อีกอย่างคือมีผู้ใหญ่ที่หวังดีให้ความเห็นว่าดวงความรักของเราอาภัพ  ถ้าแต่งกันไปแล้วอาจมีเหตุให้เลิกกัน  หรือมีปัญหาในชีวิตคู่  จึงแนะนำให้แก้เคล็ดโดยการแต่งงานกันแล้วถ้าจดทำเบียนสมรสให้คงคำหน้าเป็นนางสาว  และใช้นามสกุลเดิม ควรทำตามที่แนะนำมั๊ย  แล้วดวงปีนี้เราทั้งสองคนจะเป็นอย่างไร  เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้การเงินค่อนข้างมีปัญหาต้องใช้เงินมาก ต้องเสียเงินกับเรื่องไมม่เป็นเรื่อง

ขอบคุณค่ะflower 

Very Happy Laughing Smile  ทำได้ครับ ตามกำหนดเดิม เพราะอาทิตย์ เป็น ลาภะ ของคนวันอังคาร เพียงแต่ ในงานจะเหนื่อยนิด มีการ ขัดแย้งกันจากคน เมา ละครับ affraid 

Shocked  ส่วนจะเปลี่ยน สถานะสะกุล ชือนำหน้า? หรือไม่ อยู่ที่เธอ 2 คน สบายใจ ถ้าตกลงกันได้ก็ แบบนั้นละครับ ดีของเรา 2 คน คิดเจตนาดีๆ เกรงใจกันไว้ ก่อนพูด ก่อนทำ อยู่ในศีลธรรม อันดี รับรอง แก้ใข แก้เคล็ด ได้ทุกเรื่องจ้าcheers santa 

kratay

Re: ดูฤกษ์แต่งงาน และตรวจดวงชะตา

ตั้งหัวข้อ  kratay on Wed Aug 14, 2013 1:51 pm

ต้องขอบคุณลุงหมอมากค่ะ ทำให้ลดความกังวลใจได้มากเลยค่ะflower 

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Aug 15, 2013 8:44 pm

kratay พิมพ์ว่า:ต้องขอบคุณลุงหมอมากค่ะ  ทำให้ลดความกังวลใจได้มากเลยค่ะflower 

Laughing Very Happy Smile cheers  ยืนดีครับผม farao jocolor geek santa 

เวลาขณะนี้ Sat Jan 21, 2017 3:04 am