เป็นโรคกรดไหลย้อน

Share

Amyt
    สมาชิกทั่วไป

เป็นโรคกรดไหลย้อน

ตั้งหัวข้อ  Amyt on Tue Jul 23, 2013 7:50 am

สวัสดีคุณลุงหมอค่ะ ดิฉันมีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง ไม่สบายเป็นโรคกรดไหลย้อนมาปรึกษาดิฉัน เพื่อนเขากินยาปัจจุบันเป็นเดือนแล้ว ตอนกินอาการก็หายไป เมื่อหยุดยาก็กลับมาปวดเหมือนเดิม(หน้าอกรู้สึกร้อนๆ) เพื่อนก็เลยมาขอลองกินน้ำหมักดู แต่ดิฉันไม่รู้จะให้กินน้ำหมักตัวไหนดี ขอคุณลุงหมอช่วยแนะนำด้วยค่ะเพื่อนเขาไม่อยากกินยาปัจจุบัน ขอบคุณคุณลุงหมอแทนเพื่อนด้วยค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: เป็นโรคกรดไหลย้อน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jul 23, 2013 4:05 pm

Amyt พิมพ์ว่า:สวัสดีคุณลุงหมอค่ะ  ดิฉันมีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง  ไม่สบายเป็นโรคกรดไหลย้อนมาปรึกษาดิฉัน เพื่อนเขากินยาปัจจุบันเป็นเดือนแล้ว ตอนกินอาการก็หายไป เมื่อหยุดยาก็กลับมาปวดเหมือนเดิม(หน้าอกรู้สึกร้อนๆ) เพื่อนก็เลยมาขอลองกินน้ำหมักดู แต่ดิฉันไม่รู้จะให้กินน้ำหมักตัวไหนดี ขอคุณลุงหมอช่วยแนะนำด้วยค่ะเพื่อนเขาไม่อยากกินยาปัจจุบัน ขอบคุณคุณลุงหมอแทนเพื่อนด้วยค่ะ

Rolling Eyes Rolling Eyes Wink Very Happy  .ใช้น้ำหมัก พลอยเพชร หรือผลไม้รวมก็ได้ครับ หลายๆชนิด รวมกัน จะได้ผลดีจ้า ทานครั้งละ ครึ่ง ช้อนชา น้ำ 1 แก้ว ผสมทานประจำ 4 เวลา และก่อนนอน พร้อมอาหาร นะครับ ไม่ถึง1 เดือนก็ หายละจ้า santa 

Amyt

ตั้งหัวข้อ  Amyt on Fri Jul 26, 2013 11:48 am

ขอบคุณคุณลุงหมอแทนเพื่อนด้วยค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Fri Jul 26, 2013 3:48 pm

Amyt พิมพ์ว่า:ขอบคุณคุณลุงหมอแทนเพื่อนด้วยค่ะ

Very Happy Laughing Wink  ยินดีครับผม cheers farao albino cherry santa 

เวลาขณะนี้ Wed Oct 18, 2017 7:51 pm