สวัสดีคับลุงหมอ

Share

tnat
    สมาชิกทั่วไป

สวัสดีคับลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  tnat on Tue Jul 16, 2013 3:03 pm

สวัสดีครับคุณลุงหมอ  ผมขออนุญาติเล่าอาการของผมก่อนน่ะครับ  เมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา
    ผมมีอาการเจ็บหน่วงที่อัณฑะฝั่งซ้าย ช่วงแรกก็ไม่ได้เอะใจอะไรเพราะไม่ได้ปวดมากเพศสัมพันธ์ก็ไม่มี  ทำแต่งาน
    แต่เริ่มมีอาการปวดหน่วงมากขึ้น ปวดจน ขาซ้าย ปวดตามกล้ามเนื้อไปหมด  ไปหาหมอใช้สิทธิประกันสังคม หมอถามว่า  มีก้อนที่ลูกอัณฑะมั้ย ผมก็ตอบว่า เท่าที่ผมลองคลำดูไม่มี  แล้วก็แจ้งหมอว่าที่ปวด อัณฑะไม่เท่าไหร่ แต่ที่มันลามมาขานี่ บางทีปวดจนมีไข้เลย
    หมอแทบไม่ได้โดนตัวผมเลย ก็ประเมินว่าผม เป็น ไข่ดันอักเสบ  หรือ ไม่ก็ มีเส้นเลือดขอดที่อัณฑะ ส่วนอาการปวดกล้ามเนื้อเป็นผลข้างเคียง   ก็จัดยาแก้ปวดกับแก้อักเสบมากิน
    ผมทานจนถึงวันนี้อาการปวดก็ ทุเลาลงไปเยอะ  แต่ก็ยังมีปวดอยู่บ้างนิดๆเป็นช่วงๆ ปัสวะก็มีแสบที่ปลายท่อเป็นบางครั้ง
    เลยอยากปรึกษาลุงหมอว่าอาการของผมทั้งหมดนี้เหมาะสมกับการ รักษาในแบบของลุงหมออย่างไรบ้างครับ
    หากควรทานน้ำหยด ก็ ยินดีจะขอร่วมทำบุญด้วยครับแต่ไม่ทราบว่า ปัจจัยที่ทำต้องกำหนดเท่าไหร่ยังไงบ้างครับ

สุดท้ายนี่ ขออนุโมทนา กับ กุศลผลบุญที่คุณลุงช่วยเหลือ เพื่อนมนุษย์ทั้งหลาย ให้ หายหรือคลายจะโรคภัยต่างๆนะครับ
    สาธุ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: สวัสดีคับลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jul 16, 2013 9:24 pm

tnat พิมพ์ว่า:สวัสดีครับคุณลุงหมอ  ผมขออนุญาติเล่าอาการของผมก่อนน่ะครับ  เมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา
    ผมมีอาการเจ็บหน่วงที่อัณฑะฝั่งซ้าย ช่วงแรกก็ไม่ได้เอะใจอะไรเพราะไม่ได้ปวดมากเพศสัมพันธ์ก็ไม่มี  ทำแต่งาน
    แต่เริ่มมีอาการปวดหน่วงมากขึ้น ปวดจน ขาซ้าย ปวดตามกล้ามเนื้อไปหมด  ไปหาหมอใช้สิทธิประกันสังคม หมอถามว่า  มีก้อนที่ลูกอัณฑะมั้ย ผมก็ตอบว่า เท่าที่ผมลองคลำดูไม่มี  แล้วก็แจ้งหมอว่าที่ปวด อัณฑะไม่เท่าไหร่ แต่ที่มันลามมาขานี่ บางทีปวดจนมีไข้เลย
    หมอแทบไม่ได้โดนตัวผมเลย ก็ประเมินว่าผม เป็น ไข่ดันอักเสบ  หรือ ไม่ก็ มีเส้นเลือดขอดที่อัณฑะ ส่วนอาการปวดกล้ามเนื้อเป็นผลข้างเคียง   ก็จัดยาแก้ปวดกับแก้อักเสบมากิน
    ผมทานจนถึงวันนี้อาการปวดก็ ทุเลาลงไปเยอะ  แต่ก็ยังมีปวดอยู่บ้างนิดๆเป็นช่วงๆ ปัสวะก็มีแสบที่ปลายท่อเป็นบางครั้ง
    เลยอยากปรึกษาลุงหมอว่าอาการของผมทั้งหมดนี้เหมาะสมกับการ รักษาในแบบของลุงหมออย่างไรบ้างครับ
    หากควรทานน้ำหยด ก็ ยินดีจะขอร่วมทำบุญด้วยครับแต่ไม่ทราบว่า ปัจจัยที่ทำต้องกำหนดเท่าไหร่ยังไงบ้างครับ

สุดท้ายนี่ ขออนุโมทนา กับ กุศลผลบุญที่คุณลุงช่วยเหลือ เพื่อนมนุษย์ทั้งหลาย ให้ หายหรือคลายจะโรคภัยต่างๆนะครับ
    สาธุ

Shocked Rolling Eyes Wink ต่อมลูกหมากอักเสบ

ต่อมลูกหมากทำหน้าที่ในการสร้างน้ำเลี้ยงเชื้ออสุจิ หากมีเชื้อโรคเข้าไปก็จะทำให้ดกิดต่อมลูหมากอักเสบเป็นการอักเสบของต่อมลูกหมากพบได้ในผู้ชายกลางคนผู้ป่วยมักจะไปพบแพทย์ด้วยเรื่องไข้ ปัสสาวะลำบากการอักเสบของต่อมลูกหมากแบ่งได้เป็น

1 Acute prostatitis
    2 Chronic bacterial prostatitis
    3 Chronic prostatitis/chronic pelvic pain syndrome พบบ่อยที่สุด
    Acute prostatitis

เป็นการอักเสบของต่อมลูกหมากที่เกิดจากการติดเชื้อโรค

สาเหตุ 1 เชื้อโรคมาจากแบคทีเรียทางเดินปัสสาวะ เชื้อที่เป็นสาเหตุที่พบบ่อยคือ . Escherichia coli โดยเชื้อจะมาตามท่อปัสสาวะแล้เข้าสู่ต่อมลูกหมากและแบ่งตัวอย่างรวดเร็วทำให้เกิดการอักเสบ
    2 จากการติดต่อทางเพศสัมพันธ์โดยเชื้อที่เป็นสาเหตุคือ หนองใน(gonorrhea) chlamydia
    3 จากการส่องกล้อง

อาการของผู้ป่วยต่อมลูกหมากอักเสบ

อาการมักจะรุนแรงและเกิดทันที อาการที่เกิดได้แก่

ไข้สูงหนาวสั่น
    ปวดตามกล้ามเนื้อ ปวดหลังและปวดข้อ
    ปวดบริเวณอัณฑะและอวัยวะเพศ
    ปัสสาวะบ่อย
    ปัสสาวะไม่สุด อั้นปัสสาวะไม่ได้
    ปัสสาวะไม่พุ่ง
    จะมีอาการปวดเมื่อปัสสาวะ

farao geek jocolor  สรุปง่ายๆ ติดเชื้อ - เป็นนิ่ว - สุดท้าย ภูมิคุ้มกัน ปกพร่อง เลย ติดเชื้อง่ายๆaffraid  ถ้า รุณแรงสุดๆ HIV ก็ ใช้น้ำหยดมหาบำบัติ เขาก็ ใช้ได้ผลกันอยู่ละ? ดังที่มีหลายๆท่านรายงาน ผลการใช้กันมา? Rolling Eyes ติดเชื้อ นิ่ว อักเสบ ใช้หญ้าหนวดแมวต้มทาน ช่วยได้ครับ ถ้าได้ มหาบำบัต ช่วยก็ ได้ผลไวละครับ อยากได้ก็ โอนเงิน ทำบุญไปละกันนะครับ จะจัดส่งให้ไปใช้จ้า cheers farao santa 

tnat

ตั้งหัวข้อ  tnat on Tue Jul 16, 2013 10:43 pm

ขอบคุณครับคุณลุง  

เรื่องทำบุญ  อันนี้ตามกำลังศรัทธาหรือป่าวครับ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 17, 2013 2:26 am

tnat พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับคุณลุง  

เรื่องทำบุญ  อันนี้ตามกำลังศรัทธาหรือป่าวครับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes  ตามกำลังละครับ ทำมากน้อย ตามกำลังทรัพย์ ที่มี ไม่มี ยาจน ไม่มีกิน ผมก็ ส่งให้ฟรีๆมาละครับsanta 

เวลาขณะนี้ Mon Dec 11, 2017 10:19 pm