ตรวจดวงชะตาให้หน่อยคะ^^

Share

ซูซู
    สมาชิกทั่วไป

ตรวจดวงชะตาให้หน่อยคะ^^

ตั้งหัวข้อ  ซูซู on Sun Jul 14, 2013 1:06 am

สวัสดีคะคุณลุงหมอ เป็นสมาชิกใหม่ที่บังเอิญมาเจอเพจนี้คะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้าา
    เข้าเรื่องเลยละกัน หนูเกิดวันศุกร์ที่ 14 สิงหาคม 2535 เวลา บ่ายโมง สิบสี่นาที โดยประมาณคะ
    ประเด็นที่จะถามคือ
    1.ด้านการเรียน ตอนนี้หนูเรียนครูอยู่คะ อยากทราบว่า อาชีพนี้เหมาะสมกับพื้นดวงมั้ยคะ
    2.ด้านการทำงานถ้าได้รับราชการจะมีโอกาสไปถึงตำเเหน่งสูงๆได้มั้ยคะ
    3.ด้านความรัก พอจะมีหวังด้านนี้มั้ยคะ (เพราะปัจจุบันมีเเต่เเอบรักเค้าข้างเดียว) เเล้วเวลาไหนที่เหมาะจะทุ่มเทให้กับเรื่องความรักอย่างเต็มที่ได้คะ
    มีประเด็นที่อยากทราบเท่านี้คะ ที่เหลือคงต้องพยายามเอง ^^ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ เเละคำเเนะนำดีดีนะคะ ... ขอบพระคุณคะ

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ตรวจดวงชะตาให้หน่อยคะ^^

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Jul 14, 2013 2:01 pm

ซูซู พิมพ์ว่า:สวัสดีคะคุณลุงหมอ เป็นสมาชิกใหม่ที่บังเอิญมาเจอเพจนี้คะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้าา
    เข้าเรื่องเลยละกัน หนูเกิดวันศุกร์ที่ 14 สิงหาคม 2535 เวลา บ่ายโมง สิบสี่นาที โดยประมาณคะ
    ประเด็นที่จะถามคือ
    1.ด้านการเรียน ตอนนี้หนูเรียนครูอยู่คะ อยากทราบว่า อาชีพนี้เหมาะสมกับพื้นดวงมั้ยคะ
    2.ด้านการทำงานถ้าได้รับราชการจะมีโอกาสไปถึงตำเเหน่งสูงๆได้มั้ยคะ
    3.ด้านความรัก พอจะมีหวังด้านนี้มั้ยคะ (เพราะปัจจุบันมีเเต่เเอบรักเค้าข้างเดียว) เเล้วเวลาไหนที่เหมาะจะทุ่มเทให้กับเรื่องความรักอย่างเต็มที่ได้คะ
    มีประเด็นที่อยากทราบเท่านี้คะ ที่เหลือคงต้องพยายามเอง ^^ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ เเละคำเเนะนำดีดีนะคะ ... ขอบพระคุณคะ

Rolling Eyes Wink Laughing คนวันศุกร์ แรม 1 ค่ำ เดือน 9 ปี วอก
    Rolling Eyes  การเรียน? ก็ใช้ได้นี่ ถ้าไม่ประมาท ผลัดวัน ไปมาแบบเดิมก็ จบ ได้สบายละจ้า ทนนิด เพื่อตนเอง ที่ จะต้องอยู่ไป อีกนานๆ 50 ปี จะได้เลี้ยงตนเองได้?

sunny  ราชการ ทำได้จ้า โอกาศ ตำแหน่งสูงๆ?
    Shocked  สูงๆนะ ตกเจ๊บนะ และ ขึ้นยาก? ทำ ให้ดีที่สุดก่อนจ้า

geek  ความรัก? ก็ มดแดง ตอมจัง? ไม่มองมั่ง เทียวมอง ของชาวบ้าน? jocolor  เอาน่า อีก 4 ปี จะได้แต่งงานอันแท้จริง ได้เป็นเนื้อคู่ อีกด้วย เขาคนดี นะครับ ตอนนี้ ซุ่ม ซ้อมหัวใจไปก่อนจ้า cheers santa 

ซูซู

^^

ตั้งหัวข้อ  ซูซู on Sun Jul 14, 2013 3:54 pm

ฮ่าาาาาๆๆๆ ขอบพระคุณมากคะที่ตอบกระทู้ของหนู เร็วไวทันใจจริงๆคะ ผลัดวันประกันพรุ่งนี้ เป็นนิสัยที่ดูท่าว้าจะเเก้ไมหายซะเเล้วคะ ... เเต่ตอนนี้ก็พยายามอยู่นะคะ การบ้านรัดตัวมากๆ ^^ จะอดทนคะ สู้ๆๆๆ ... ขอบคุณคุณลุงหมออีกครั้งคะ Razz 

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sun Jul 14, 2013 6:34 pm

ซูซู พิมพ์ว่า:ฮ่าาาาาๆๆๆ ขอบพระคุณมากคะที่ตอบกระทู้ของหนู เร็วไวทันใจจริงๆคะ ผลัดวันประกันพรุ่งนี้ เป็นนิสัยที่ดูท่าว้าจะเเก้ไมหายซะเเล้วคะ ... เเต่ตอนนี้ก็พยายามอยู่นะคะ การบ้านรัดตัวมากๆ ^^ จะอดทนคะ สู้ๆๆๆ ... ขอบคุณคุณลุงหมออีกครั้งคะ Razz 

Laughing Very Happy Smile Wink Rolling Eyes farao geek geek geek geek geek geek geek cherry cheers santa 

ซูซู

คุณลุงหมอคะ ช่วยหนูด้วยคะ

ตั้งหัวข้อ  ซูซู on Wed Jul 31, 2013 1:27 am

สวัสดีอีกครั้งคะ คุณลุงหมอ
    ก่อนอื่นขออภัยมากๆคะ ที่ไม่ได้ตั้งกระทู้ใหม่ (ถ้าคุณลุงหมอไม่สะดวกตอบ หนูจะตั้งกระทู้ใหม่นะคะ)

หนูมีเรื่องจะปรึกษาคะ เพราะตอนนี้มันเป็นสิ่งที่รบกวนจิตใจมากจนเเทบจะเรียนหนังสือไม่รู้เรื่องเเล้วคะ T-T หนูอยากหลุดพ้นจากสภาพเเบบนี้คะ คุณลุงหมอเมตตาด้วยนะคะ

คือว่า ตอนนี้หนูคิดว่าหนูหลงคนคนนึงมากๆคะ คิดถึงทุกวัน ทุกเวลา บางทีนั่งเรียนยังเห็นเเต่หน้าเค้า หนูไม่ได้เว่อร์นะคะ เเต่เป็นอย่างนี้จริงๆ เเละไม่เคยเป็นหนักขนาดนี้เลยคะ ทั้งๆที่เเอบรักเเอบปลื้มใครๆมาก็มาก เเต่กับคนคนนี้หนูไม่เข้าใจว่าตัวเองเป็นอะไร ควบคุมตัวเองไม่ได้เลย
    เขาเกิด วันที่ สิบสอง สิงหาคม 2534 เกิดเดือนเดียวกัน ใกล้ๆกันกับหนูเลยคะเเค่คนละปีเท่านั้น นิสัย ความชอบก็คล้ายมากจนยิ่งทำให้คิดเข้าข้างตัวเองว่าเขาเป็นเนื้อคู่รึเปล่า ก็ยิ่งทำใจ ตัดขาดยากคะ
    เราพบกันในการทำกิจกรรมหนึ่งคะ อยู่กันคนละที่คนละจังหวัด ตอนนี้ก็เเยกย้ายกันไป เป็นสัปดาห์ ผ่านมาเเล้ว เเต่ความคิดถึงที่หนูมีต่อเขามันไม่ลดลงเลยคะ ไม่เป็นอันเรียนหนังสือกันเเล้ว อาทิตย์หน้าจะสอบเเล้ว เเต่หนูก็พะวงเเต่จะให้เขามาตอบข้อความในเฟซบุ๊ค เฮ้อ หนูจะจัดการตัวเองอย่างไรดีคะ ขอคำเเนะนำหน่อยคะ อยากอ่านหนังสือ อยากตั้งใจทำการบ้าน เเละเรียน เเต่หลุดทุกทีคะ (ยิ่งเป็นจอมขี้เกียจอยู่เเล้วด้วย - -) คุณลุงหมอช่วยเเนะนำ ชี้ทางสว่างให้ทีคะ T T

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 31, 2013 5:18 pm

ซูซู พิมพ์ว่า:สวัสดีอีกครั้งคะ คุณลุงหมอ
    ก่อนอื่นขออภัยมากๆคะ ที่ไม่ได้ตั้งกระทู้ใหม่ (ถ้าคุณลุงหมอไม่สะดวกตอบ หนูจะตั้งกระทู้ใหม่นะคะ)

หนูมีเรื่องจะปรึกษาคะ เพราะตอนนี้มันเป็นสิ่งที่รบกวนจิตใจมากจนเเทบจะเรียนหนังสือไม่รู้เรื่องเเล้วคะ T-T หนูอยากหลุดพ้นจากสภาพเเบบนี้คะ คุณลุงหมอเมตตาด้วยนะคะ  

คือว่า ตอนนี้หนูคิดว่าหนูหลงคนคนนึงมากๆคะ คิดถึงทุกวัน ทุกเวลา บางทีนั่งเรียนยังเห็นเเต่หน้าเค้า หนูไม่ได้เว่อร์นะคะ เเต่เป็นอย่างนี้จริงๆ เเละไม่เคยเป็นหนักขนาดนี้เลยคะ ทั้งๆที่เเอบรักเเอบปลื้มใครๆมาก็มาก เเต่กับคนคนนี้หนูไม่เข้าใจว่าตัวเองเป็นอะไร ควบคุมตัวเองไม่ได้เลย
    เขาเกิด วันที่ สิบสอง สิงหาคม 2534 เกิดเดือนเดียวกัน ใกล้ๆกันกับหนูเลยคะเเค่คนละปีเท่านั้น นิสัย ความชอบก็คล้ายมากจนยิ่งทำให้คิดเข้าข้างตัวเองว่าเขาเป็นเนื้อคู่รึเปล่า ก็ยิ่งทำใจ ตัดขาดยากคะ
    เราพบกันในการทำกิจกรรมหนึ่งคะ อยู่กันคนละที่คนละจังหวัด ตอนนี้ก็เเยกย้ายกันไป เป็นสัปดาห์ ผ่านมาเเล้ว เเต่ความคิดถึงที่หนูมีต่อเขามันไม่ลดลงเลยคะ ไม่เป็นอันเรียนหนังสือกันเเล้ว อาทิตย์หน้าจะสอบเเล้ว เเต่หนูก็พะวงเเต่จะให้เขามาตอบข้อความในเฟซบุ๊ค เฮ้อ หนูจะจัดการตัวเองอย่างไรดีคะ ขอคำเเนะนำหน่อยคะ อยากอ่านหนังสือ อยากตั้งใจทำการบ้าน เเละเรียน เเต่หลุดทุกทีคะ (ยิ่งเป็นจอมขี้เกียจอยู่เเล้วด้วย - -) คุณลุงหมอช่วยเเนะนำ ชี้ทางสว่างให้ทีคะ T T

Rolling Eyes Wink Laughing  ปล่อยใจมันคิดไป ไม่ต้องห้าม? farao  แต่อย่าไปช่วยมันคิดละกัน? geek  ทำหน้าที่ของเรา ให้ดีที่สุด การบ้าน รายงาน ทำให้ดี เกรดดี เขาจะเห็นคุณค่า ในตัวเราเอง? pale  ถ้าสวยแล้ง โง่ ไร้ค่า ไม่มีราคา ละครับ jocolor  รู่ทันใจ ตนเองได้ละ ดีที่สุดละจ้า santa 

ซูซู

ขอบพระคุณคะ^^

ตั้งหัวข้อ  ซูซู on Wed Jul 31, 2013 9:40 pm

ขอบพระคุณคุณลุงหมอมากๆคะ ทั้งเรื่องคำเเนะนำดีดี เเละการตอบกระทู้ที่กระทำการไม่ถูกหลักกระทู้นี้ ฮ่าๆๆ

หนูจะนำข้อคิดคำเตือนนี้ไว้ตักเตือนตัวเอง เวลาที่ใจว้าวุ่นคะ เพราะเรื่องความรู้สึกนี้ ไม่สามารถจะบอกหรือปรึกษาใครได้มากนัก เเละมีคุณลุงหมอเป็นหนึ่งในไม่กี่คนที่หนูเห็นว่าปรึกษาได้ ขอบพระคุณมากๆเลยคะ ... สู้ต่อไปนะทาเคชิ!!! ฮ่าๆๆๆ
    ขอบพระคุณอีกครั้งคะ ^^Razz 

ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Thu Aug 01, 2013 9:46 am

ซูซู พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณคุณลุงหมอมากๆคะ ทั้งเรื่องคำเเนะนำดีดี เเละการตอบกระทู้ที่กระทำการไม่ถูกหลักกระทู้นี้ ฮ่าๆๆ

หนูจะนำข้อคิดคำเตือนนี้ไว้ตักเตือนตัวเอง เวลาที่ใจว้าวุ่นคะ เพราะเรื่องความรู้สึกนี้ ไม่สามารถจะบอกหรือปรึกษาใครได้มากนัก เเละมีคุณลุงหมอเป็นหนึ่งในไม่กี่คนที่หนูเห็นว่าปรึกษาได้ ขอบพระคุณมากๆเลยคะ ... สู้ต่อไปนะทาเคชิ!!! ฮ่าๆๆๆ
    ขอบพระคุณอีกครั้งคะ ^^Razz 

Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy cheers  สู้นะลูก ทางข้างหน้า ยังอีกยาวไกล ยังมีดีๆรอเราอีกมากมายจ้า farao geek jocolor santa 

เวลาขณะนี้ Wed Jan 18, 2017 4:13 am