ถามเรื่องโรคเก๊าต์

Share

pieere
    สมาชิกทั่วไป

ถามเรื่องโรคเก๊าต์

ตั้งหัวข้อ  pieere on Sat Jun 29, 2013 11:02 pm

เรียนลุงหมอ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

โรคเก๊าต์ ปวดข้อ บวม ใช้น้ำหมักอะไรช่วยรักษาบรรเทาได้ครับ

ขอบคุณมากครับQuestion 
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ถามเรื่องโรคเก๊าต์

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Sat Jun 29, 2013 11:20 pm

pieere พิมพ์ว่า:เรียนลุงหมอ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

โรคเก๊าต์ ปวดข้อ บวม ใช้น้ำหมักอะไรช่วยรักษาบรรเทาได้ครับ

ขอบคุณมากครับQuestion 

Shocked Rolling Eyes Wink  โรคข้อ กระดูกเรื่องแรกๆที่ต้องทำคือ งดเค็ม งดสัตว์ปีกทุกๆชนิดให้ได้ครับ cheers  ถ้าทำได้ก็ ลดลงเกินครึ่งละครับ ลูกเดือย แก้โรค เก๊าต์ ได้ดีครับ ทานลูกเดือยสุกๆ วิธีใหนก็ได้ ให้ได้ทุกๆวัน โรคจะบรรเทาได้ แน่นอนจ้า พืชผักผลไม้รสฉุนๆ ทั้งหลายก็ มักจะมีสาร ยูริค จำนวนมากครับgeek  ควรเว้น? farao  แล้ว ทานน้ำหมักเอ็มไซน์ สูตรมหาบำบัติ ทุกๆวันจะได้ผลดีครับ อายุ การหมัก เกิน 10 ปี ชึ้นไป เป็นมหาบำบัติได้ผลแน่ถ้า ควบคุมอาหารด้วย ละครับผม cheers santa 

pieere

ตั้งหัวข้อ  pieere on Tue Jul 02, 2013 9:06 am

ขอบคุณครับลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Tue Jul 02, 2013 9:35 am

pieere พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับลุงหมอ

Very Happy Laughing Smile cheers geek santa 

เวลาขณะนี้ Sun Oct 22, 2017 3:14 pm